PDA

View Full Version : một lần trót dại

motlantrotdai_114
17-03-2014, 17:37
Em mong được anh chị trong diễn đàn chia sẻ tư vấn cho em. cách đây 2 tuần em có quan hệ với gái mại dâm, em dùng tay cho vào âm đạo chẳng hiểu sao âm đạo người ấy chảy máu, tay em thì bị xước măng rô cũng hơi sâu có 1 tí rỉ máu. Nguy cơ lây nhiễm của e có cao không ạ? cách đây 1 tuần em nổi 2 cái hạch ở bẹn, và ở cổ. Không rõ nguyên nhân, rồi hôm thứ 6 e có bị sốt nhẹ, đến thứ 7 hết nhưng thi thoảng lại sốt.bây giờ e rất hoang mang, tình thần suy sụp. Anh chị cho em hỏi cách xét nghiệm combo thì sau 5 tuần độ tin cậy có cao không ạ?

songchungvoi_HIV
17-03-2014, 17:51
Em mong được anh chị trong diễn đàn chia sẻ tư vấn cho em. cách đây 2 tuần em có quan hệ với gái mại dâm, em dùng tay cho vào âm đạo chẳng hiểu sao âm đạo người ấy chảy máu, tay em thì bị xước măng rô cũng hơi sâu có 1 tí rỉ máu. Nguy cơ lây nhiễm của e có cao không ạ? cách đây 1 tuần em nổi 2 cái hạch ở bẹn, và ở cổ. Không rõ nguyên nhân, rồi hôm thứ 6 e có bị sốt nhẹ, đến thứ 7 hết nhưng thi thoảng lại sốt.bây giờ e rất hoang mang, tình thần suy sụp. Anh chị cho em hỏi cách xét nghiệm combo thì sau 5 tuần độ tin cậy có cao không ạ?
em dùng tay cho vào âm đạo chẳng hiểu sao âm đạo người ấy chảy máu, tay em thì bị xước măng rô cũng hơi sâu có 1 tí rỉ máu -> Nếu đúng như lời bạn kể là có nguy cơ, Bạn chờ đủ 6 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể và chốt ở 12 tuần theo khuyến cáo

Nguyen Ha
17-03-2014, 18:38
Do bạn hoang mang quá dẫn đến triệu chứng của stress chứ hiv thời kỳ đầu không có triệu chứng đặc trưng. Sao bạn nhận định tay bạn bị xước măng rô có chảy máu khi đưa tay vào âm đạo? Nếu bạn xác định đúng như vậy thì bạn có nguy cơ. Bạn chờ xét nghiệm sau nguy cơ 4 và 12 tuần.

motlantrotdai_114
18-03-2014, 19:48
Ngón tay mình bị xược da, hơi dát, co chẩm đỏ ở vết thương nhưng mà nhỏ. Bây h m lại bị đau hong nữa m lo quá b ơi. Không còn tâm trí làm việc nữa. 35 ngày m co thể đi xét nghiệm combo đc không?

songchungvoi_HIV
18-03-2014, 19:50
Ngón tay mình bị xược da, hơi dát, co chẩm đỏ ở vết thương nhưng mà nhỏ. Bây h m lại bị đau hong nữa m lo quá b ơi. Không còn tâm trí làm việc nữa. 35 ngày m co thể đi xét nghiệm combo đc không?
K có nguy cơ, vì đó k phải là vết thương hở

Charles
18-03-2014, 19:52

Bạn xác định lại cho rõ, nếu tay bạn chỉ bị xước móng rô mà không bị chảy máu thì không có nguy cơ, còn tay bạn đang bị chảy máu mà cho vào AD như thế là có nguy cơ. Nếu không xác định chính xác được thì nên đợi đủ thời gian 4 tuần làm XN Combo và chốt sau 12 tuần.

Nguyen Ha
18-03-2014, 20:05

Ngón tay bị xước da, hơi dát, có chấm đỏ như bạn nói không phải là vết thương hở. Bạn không có nguy cơ. Đau họng ai chả bị, sao phải lo.

motlantrotdai_114
18-03-2014, 21:09
Nhưng mà không hiểu sao 1 tuần sau mình nổi hạch ở cổ và bẹn, không co nguyên nhân gì cả, hôm nay lại bị đau họng. M đọc trên mạng đều thấy 2 biểu hiện này? Tâm trạng m đang suy sụp trầm cam.m cần những lơi tư vấn chia sẻ của các b.

songchungvoi_HIV
18-03-2014, 21:12
Nhưng mà không hiểu sao 1 tuần sau mình nổi hạch ở cổ và bẹn, không co nguyên nhân gì cả, hôm nay lại bị đau họng. M đọc trên mạng đều thấy 2 biểu hiện này? Tâm trạng m đang suy sụp trầm cam.m cần những lơi tư vấn chia sẻ của các b.
Bấm vào đây xem:
Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

kiyoshy
18-03-2014, 21:21
Triệu chứng như bạn kể mình nghĩ là do stress thôi. vì mình củng đã từng như bạn. lo lăng đủ điều. soi mói cơ thế có dấu hiệu gì lạ là lại lo bị hiv. nhưng sự thật thì k phải. các anh chị đã tư vấn rồi. nếu vết thương chỉ bị sứt da không chảy máu thì bạn nên yên tâm. còn nếu bạn vẩn lo lắng thì 5 tuần có thể test đc rồi.

motlantrotdai_114
18-03-2014, 22:08
Cảm ơn những lời tư vấn chia sẻ của các b.

motlantrotdai_114
24-03-2014, 15:51
A chi tư vấn giúp e. Hạch ben của e gần 2 tuần rồi vẫn chưa khỏi. Bây h lại mọc thêm hạch ở cổ và 1 hạch nho sau tai. 2 chân thi moi. E lo quá, e bị chắc e chết mất, e hối hận vô cùng. E thương bố mẹ e qúa mọi người hi vọng về e rất nhiều.Chi vì 1 phút nông nổi bây h đến nông nỗi này.

songchungvoi_HIV
24-03-2014, 15:52
A chi tư vấn giúp e. Hạch ben của e gần 2 tuần rồi vẫn chưa khỏi. Bây h lại mọc thêm hạch ở cổ và 1 hạch nho sau tai. 2 chân thi moi. E lo quá, e bị chắc e chết mất, e hối hận vô cùng. E thương bố mẹ e qúa mọi người hi vọng về e rất nhiều.Chi vì 1 phút nông nổi bây h đến nông nỗi này.
Vào đây xem hạch Lym là gì:
Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

motlantrotdai_114
24-03-2014, 16:04
Nhưng mà a ơi e không co nguyên nhân dẫn đến nổi hạch ( không đau họng, đau răng...) các khớp, cơ thi thoảng giật rồi đau. E không biết vết xược móng rô co tư lúc nào, e chi sơ khi cho tay vào âm đạo rồi mới bị xược.E lo quá a ơi.

songchungvoi_HIV
24-03-2014, 16:09
Nhưng mà a ơi e không co nguyên nhân dẫn đến nổi hạch ( không đau họng, đau răng...) các khớp, cơ thi thoảng giật rồi đau. E không biết vết xược móng rô co tư lúc nào, e chi sơ khi cho tay vào âm đạo rồi mới bị xược.E lo quá a ơi.
Bạn mà nhiễm từ vết xước móng rô đó thì bạ là người nổi tiếng và DD này sẽ đóng cửa ngay tức khắc
Thứ bảy, 1/2/2014 10:10 GMT+7
Nổi hạch ở bẹn là bệnh gì

Em năm nay 18 tuổi, cơ quan sinh dục vùng bẹn ở bên trái bị nổi hạch. Xin hỏi nguyên nhân và cách chữa trị như thế nào. Em xin cảm ơn. (Bảo Sơn)
http://m.f13.img.vnecdn.net/2014/01/29/impotent-2368-1391008603.jpg
Ảnh minh hoạ: Men's Health.
Trả lời:
Chào bạn,
Trước hết, tôi xin làm rõ một số ý về hạch bạch huyết.
Hạch bạch huyết (hay hạch lympho) là một trong vô số cấu trúc trơn, hình bầu dục dẹp, rải rác dọc theo các mạch bạch huyết, là một phần của hệ bạch huyết.
Các hạch bạch huyết có mặt ở khắp cơ thể, tập trung nhiều ở một số vùng như cổ, nách, bẹn. Hạch bạch huyết đóng vai trò quan trọng đối với hoạt động của hệ miễn dịch. Chúng chứa các tế bào bạch huyết và có chức năng làm bộ lọc (hoặc bẫy) giữ lại các phần tử ngoại lai, có thể bị viêm và sưng khi làm nhiệm vụ này.
Các hạch bạch huyết cũng có ý nghĩa quan trọng trong việc chẩn đoán bệnh. Chúng nóng hoặc sưng lên trong những tình trạng khác nhau, từ nhẹ (như viêm họng) đến nguy hiểm (như ung thư). Ở bệnh nhân ung thư, tình trạng của hạch bạch huyết đáng chú ý đến mức nó được dùng để xác định ung thư đang ở giai đoạn nào.
Trường hợp bạn nổi hạch bẹn có thể là phản ứng của hạch trước một vết thương hay viêm nhiễm lân cận ở chi dưới, vùng sinh dục, hay thậm chí một bệnh lý toàn thân nào đó (sốt, nhiễm siêu vi). Trong trường hợp này, đây là biểu hiện nhất thời, vô hại và nhanh chóng mất đi.
Hạch phì đại hiếm có trường hợp nào cần phải nhập bệnh viện cấp cứu trừ những trường hợp có kèm nhiễm trùng nặng vùng da cần điều trị hoặc hạch phì đại nhiễm trùng cần được loại bỏ hoặc đau nhiều.
Hãy gặp bác sĩ để được khám và tư vấn khi có một số biểu hiện sau:
- Hạch phì đại lâu hơn 2 tuần hoặc khi có các dấu hiệu kèm theo như sụt cân, sốt về chiều, mệt mỏi hoặc sốt kéo dài.
- Hạch phì đại, cứng chắc, ít di động dưới da hoặc phát triển một cách nhanh chóng.
- Hạch phì đại kèm viêm, đỏ da và bạn có tình trạng nhiễm trùng kèm theo.
- Hạch phì đại vùng trên xương đòn hoặc vùng nách.
Thân ái.

Bác sĩ Nguyễn Tấn Thủ
Viêm hạch, lành hay dữ?

TTCT - * Con trai tôi (6 tuổi) gần đây tự nhiên hay nổi hạch ở bẹn, có khi ở nách, sau đó biến mất, đôi khi kèm sốt. Tôi nghe nói phải mổ bỏ nếu không cứ tái diễn mãi, thậm chí ung thư, xin bác sĩ giải thích giúp?
http://images.tuoitre.vn/tianyon/ImageView.aspx?ThumbnailID=653681
N.T.LAN (Đắk Lắk)
- Viêm hạch là một tình trạng nhiễm trùng của các hạch lympho thuộc hệ bạch huyết của cơ thể. Các hạch lympho này là một phần trong hệ thống miễn dịch của cơ thể, tạo ra kháng thể giúp chống lại sự xâm nhập của các vật lạ (siêu vi, vi trùng). Khi các hạch này bị tấn công thì sẽ có hiện tượng viêm phản ứng và tạo ra tình trạng viêm hạch.
Hạch lympho nằm ở nhiều nơi trong cơ thể, do đó chỗ nào có hạch là chỗ đó có thể bị viêm hạch. Tuy nhiên, các hạch viêm thường hay gặp nhất là ở cổ, nách, bẹn. Viêm hạch có thể là hậu quả của nhiễm khuẩn ở các vùng lân cận như viêm hạch cổ thường xuất hiện sau viêm nhiễm ở mũi, amiđan, ổ răng, vòm họng, viêm hô hấp trên vì vi khuẩn có thể xâm lấn sang hạch lympho và gây viêm nhiễm.
Viêm hạch bẹn thường xuất hiện sau nhiễm khuẩn đường tiết niệu - sinh dục. Một số trường hợp viêm hạch có thể là khởi phát và là dấu hiệu báo động cho một bệnh lý ác tính tiềm ẩn.
Khi hạch vùng nào bị viêm sẽ xuất hiện một khối sưng, cứng, đau ở vùng đó và đôi khi kèm theo sốt. Hầu hết các viêm hạch đều có thể chữa khỏi bằng kháng sinh đường uống, một số ít trường hợp nặng diễn tiến đến mức tụ mủ ở hạch thì cần được rạch để dẫn lưu. Tuy nhiên, trẻ cần được bác sĩ khám để xác định trường hợp viêm hạch là do siêu vi hay vi trùng.
Nếu hạch viêm do nhiễm khuẩn thì trẻ cần uống kháng sinh theo toa bác sĩ chỉ định và tiếp tục uống đủ liều ngay cả khi triệu chứng bệnh có giảm bớt hoặc hết triệu chứng. Một số trường hợp hạch viêm phản ứng thì không cần kháng sinh, chỉ cần kháng viêm, giảm đau nếu trẻ có đau, uống nhiều nước thì hạch cũng sẽ tự giới hạn và nhỏ lại.
Nên cho trẻ uống càng nhiều nước càng tốt, một số nước trái cây có nhiều vitamin như cam, chanh cũng có tác dụng tăng cường sức đề kháng cho trẻ. Cha mẹ có thể dùng bút vẽ lại đường kính của hạch và so sánh với những lần sau xem hạch có tăng kích thước hay không để khi tái khám dễ thảo luận với bác sĩ.
Trường hợp áp dụng các biện pháp điều trị thông thường mà bệnh vẫn không thuyên giảm, nên đưa bệnh nhân đến gặp bác sĩ chuyên khoa để chẩn đoán và điều trị chính xác. Một số bệnh về máu làm xuất hiện hạch to như bệnh về bạch cầu. Kèm theo hạch to là sốt cao, lách to, xuất huyết...
Nhìn chung hạch lành tính thư­ờng gặp ở trẻ em, thư­ờng do nhiễm vi khuẩn, virút, hạch thường mềm hoặc chắc, kích th­ước nhỏ, phát triển chậm. Hạch ác tính thư­ờng gặp ở ngư­ời lớn tuổi, có thể ở tuổi trẻ, hạch thư­ờng rắn hoặc chắc, kém di động, hay có hạch ở sâu, phát triển nhanh.

Khi nào trẻ cần thăm khám ngay?
- Sốt cao trên 39 độ C.
- Trẻ khó nuốt chất lỏng hoặc khó thở chứng tỏ có sự chèn ép đường thở.
- Hạch to nhanh và căng bóng, biểu hiện sự sắp vỡ.
Hạch viêm cấp trong một số bệnh truyền nhiễm:
+ Bạch hầu: hạch sư­ng to ngay từ khi mới phát bệnh, chủ yếu hạch dư­ới hàm, chắc, đau, kém di động, da không nóng đỏ như­ng thư­ờng sưng nề d­ưới da ở những tr­ường hợp nặng.
+ Sởi: có thể hạch to toàn thân.
+ Dịch hạch thể hạch: hạch khu trú chủ yếu ở bẹn, rất đau, s­ưng to nhanh, chắc, kém di động vì viêm quanh hạch, da phủ ngoài nóng đỏ. Hạch có thể hóa mủ trở thành mềm nhũn, loét vỡ chảy mủ ra ngoài.
+ Xoắn khuẩn lepto: hạch sư­ng đau ngay từ khi phát bệnh, chắc, dễ di động.
+ Tăng bạch cầu đơn nhân truyền nhiễm: thư­ờng có hạch to ở sau tai, không đau, kèm theo sốt và viêm họng.
Trong trường hợp trẻ có viêm hạch và đang sốt cao, người nhà nên bình tĩnh hạ sốt cho trẻ với paracetamol đường uống (biệt dược hapacol 80mg, 150mg, 250mg, efferalgan 150mg, 250mg) hoặc dạng tọa dược (efferalgan 80mg, 150mg, 300mg nhét hậu môn) với liều 10-15mg cho mỗi kilogram cân nặng trước khi đưa trẻ đi khám (tránh trường hợp trẻ sốt cao quá có thể gây co giật).

BS TRƯƠNG ANH MẬU

motlantrotdai_114
24-03-2014, 16:36
Cảm ơn a. Tại sao lại mọc hạch lúc này cơ chư.e cũng ko muốn nổi tiếng cũng ko muốn giải tán diễn đàn. Hi vọng e ko bị hiv,e còn gia đình, còn tương lai. E ko muốn chết vì hiv.bây h e mới biết trân trọng cuộc sống. Nhìn mọi người xung quanh sao mà e thèm cuộc sống bình yên đến vậy.e sẽ ko bị hiv.ko bị.ko bi.

songchungvoi_HIV
24-03-2014, 16:40
Cảm ơn a. Tại sao lại mọc hạch lúc này cơ chư.e cũng ko muốn nổi tiếng cũng ko muốn giải tán diễn đàn. Hi vọng e ko bị hiv,e còn gia đình, còn tương lai. E ko muốn chết vì hiv.bây h e mới biết trân trọng cuộc sống. Nhìn mọi người xung quanh sao mà e thèm cuộc sống bình yên đến vậy.e sẽ ko bị hiv.ko bị.ko bi.
Ui trời hạch đề kháng của cơ thể mà trời, k có hạch con người chết mịa

motlantrotdai_114
24-03-2014, 16:48
T7 này là 30 ngày e co nguy cơ nhiễm. E co thể đi xét nghiệm combo đc chưa ak? Cho e hỏi thủ tục xét nghiệm ở hòa hào?

songchungvoi_HIV
24-03-2014, 16:54
T7 này là 30 ngày e co nguy cơ nhiễm. E co thể đi xét nghiệm combo đc chưa ak? Cho e hỏi thủ tục xét nghiệm ở hòa hào?
Cứ đến đó lấy số lên lầu gặp Y tá hỏi rùi Y tá hướng dẫn, Khoa truyền nhiễm

motlantrotdai_114
24-03-2014, 17:09
Cảm ơn a.

motlantrotdai_114
28-03-2014, 14:29
Hôm nay tròn 4 tuần. e đi xét nghiệm combo hòa hảo kq s/Co nho hơn 1 kq này là e âm tinh rồi đúng ko a. Cho e hỏi đô tin cậy xét nghiệm này cao ko ak..vi bác sĩ bảo 12 tuần sau xét nghiệm lại.

Buonqua
28-03-2014, 14:34
Hôm nay tròn 4 tuần. e đi xét nghiệm combo hòa hảo kq s/Co nho hơn 1 kq này là e âm tinh rồi đúng ko a. Cho e hỏi đô tin cậy xét nghiệm này cao ko ak..vi bác sĩ bảo 12 tuần sau xét nghiệm lại.

Chào bạn: TH bạn không có nguy cơ, xn chủ yếu xả stress thôi.kq âm tính đã chứng minh. PP combo là pp xét nghiệm kép phát hiện kháng nguyên và kháng thể hiv. Khi nhiễm kháng nguyên xuất hiện thời điểm 3-4 tuần. bạn âm tính pp combo 4 tuần thì an tâm với kq này. 12 tuần xn lại là quy định bắt buộc.

motlantrotdai_114
28-03-2014, 14:39
Cảm ơn b. M cũng giảm stress 1 phần.hy vọng kq này sẽ ko bao h thay đổi.

motlantrotdai_114
28-03-2014, 14:57
Quên mất tối qua m co uống rượu,bia. Vậy co ảnh hưởng j tới kq không ak.

Charles
28-03-2014, 15:00
Quên mất tối qua m co uống rượu,bia. Vậy co ảnh hưởng j tới kq không ak.

Rượu bia không ảnh hưởng kết quả XN bạn.

songchungvoi_HIV
28-03-2014, 15:44
Tay xước móng rô kích dục AD đc chia sẻ k có nguy cớ XN Combo Ag/Ab 4 tuần AT là phải rùi lăn tăn lắn tắn lằn tằn gì nữa trời

motlantrotdai_114
28-03-2014, 17:08
Thank a! Co le do tính e the. Tư tưởng ko vững vàng. Tuần 6 e đi xn lần nữa để chắc chắn a ak?

songchungvoi_HIV
28-03-2014, 17:19
Thank a! Co le do tính e the. Tư tưởng ko vững vàng. Tuần 6 e đi xn lần nữa để chắc chắn a ak?
Trường hợp của bạn lấy máu ngồi tìm Ết bằng kính hiển vi khó lắm như mò kim đáy bể Đại Tây Dương

motlantrotdai_114
29-03-2014, 17:56
e chào anh! a giải thích hộ e với ạ
Giai đoạn 1 theo WHO
• Không triệu chứng
• Có thể mắc bệnh lý hạch toàn thân dai dẳng
• Thang hoạt động 1: không triệu chứng, hoạt động bình thường
hạch trên cơ thể e vẫn chưa hết còn mọc thêm cái ở đùi gần với đầu gối,sau mang tai. e lo quá a ạ.
cho e hỏi bệnh lý hạch toàn thân nghĩa là gì ạ?

songchungvoi_HIV
29-03-2014, 18:03
e chào anh! a giải thích hộ e với ạ
Giai đoạn 1 theo WHO
• Không triệu chứng
• Có thể mắc bệnh lý hạch toàn thân dai dẳng
• Thang hoạt động 1: không triệu chứng, hoạt động bình thường
hạch trên cơ thể e vẫn chưa hết còn mọc thêm cái ở đùi gần với đầu gối,sau mang tai. e lo quá a ạ.
cho e hỏi bệnh lý hạch toàn thân nghĩa là gì ạ?
Bấm vào 2 link này xem:
Chủ đề: Khi nào thì nổi hạch là triệu chứng nguy hiểm? (http://diendanhiv.vn/threads/3778-Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem)Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

motlantrotdai_114
06-04-2014, 00:11
Đc a hiếu và các thành viên trong diễn đàn tư vấn hành vi của e ko co nguy cơ hiv. E cũng đi xét nghiệm combo kết quả âm tính va cũng giam stress đc 1 phần. Nhưng hôm nay e tư dung đau họng, đau cơ 2 chân,hạch vẫn chưa hết,còn nổi thêm ở đùi,tai,đầu gối. E đọc trên dđ thấy70% sưng bạch huyết thời kỳ cửa sổ không rõ nguyên nhân, e thấy triệu trứng nay giống e e lo qúa a hiếu ơi.

Charles
06-04-2014, 00:27
Đc a hiếu và các thành viên trong diễn đàn tư vấn hành vi của e ko co nguy cơ hiv. E cũng đi xét nghiệm combo kết quả âm tính va cũng giam stress đc 1 phần. Nhưng hôm nay e tư dung đau họng, đau cơ 2 chân,hạch vẫn chưa hết,còn nổi thêm ở đùi,tai,đầu gối. E đọc trên dđ thấy70% sưng bạch huyết thời kỳ cửa sổ không rõ nguyên nhân, e thấy triệu trứng nay giống e e lo qúa a hiếu ơi.

Hiv không có triệu chứng đặc chưng, nhất là thời kỳ cửa sổ lại ko có biểu hiện gì. Về hạch, bạn bấm vào hai link S.mod songchungvoi_HIV gửi ở trên đọc sẽ hiểu.

trunghiep01
06-04-2014, 09:04
Bạn xét nghiệm 4 tuần AT (anh em đã tư vấn TH bạn ko có nguy cơ với Hiv) cho dù xét nghiệm 6 hay 12 tuần kết quả vẫn AT. Bạn đừng suy nghĩ nữa

songchungvoi_HIV
06-04-2014, 09:08
Ai nói bạn thời kỳ cửa sổ nổi hạch??? :khi875437:
Chẩn đoán HIV => AIDS
1. Nhóm triệu chứng chính:

Sụt cân trên 10% cân nặng
Tiêu chảy kéo dài trên 1 tháng
Sốt kéo dài trên 1 tháng

2. Nhóm triệu chứng phụ:

Ho dai dẳng trên 1 tháng
Ban đỏ, ngứa da toàn thân
Nổi mụn rộp toàn thân (bệnh Herpes)
Bệnh Zona (giời leo) tái đi tái lại
Nhiễm nấm tưa ở hầu, họng kéo dài hay tái phát
Nổi hạch ít nhất là 2 nơi trên thân thể (không kể hạch bẹn) kéo dài hơn 3 tháng

Chẩn đoán: khi có ít nhất 2 triệu chứng chính + 1 triệu chứng phụ, mà không do các nguyên nhân ngoài HIV như: ung thư, suy dinh dưỡng, thuốc ức chế miễn dịch,...

motlantrotdai_114
06-04-2014, 12:36
E đọc trên dđ về kiến thức hiv e thấy theo who triệu trứng Lâm sàn co thể mắc bệnh lý hạch toàn thân đấy ak. E co hơn 10 cái hạch,hơn tháng nay vẫn chưa khỏi mà còn mọc thêm. Co ai 4 tuần âm tính combo mà bị lật kèo chưa a?

songchungvoi_HIV
06-04-2014, 12:47
E đọc trên dđ về kiến thức hiv e thấy theo who triệu trứng Lâm sàn co thể mắc bệnh lý hạch toàn thân đấy ak. E co hơn 10 cái hạch,hơn tháng nay vẫn chưa khỏi mà còn mọc thêm. Co ai 4 tuần âm tính combo mà bị lật kèo chưa a?
Lâm sàn co thể mắc bệnh lý hạch toàn thân => :khi875437: Đọc xong muốn đâ m đầu vào xe lửa tự xác.

motlantrotdai_114
06-04-2014, 12:53
Vâng. Vì may cái hạch ma e mất ăn mất ngu. Co ai bị lật kèo sau 4 tuần âm tính chưa a.tuần sau la đc 6 tuần e đi xét nghiệm lần nữa.hi vọng kết qủa sẽ ko bao h thay đổi.

songchungvoi_HIV
06-04-2014, 12:55
Vâng. Vì may cái hạch ma e mất ăn mất ngu. Co ai bị lật kèo sau 4 tuần âm tính chưa a.tuần sau la đc 6 tuần e đi xét nghiệm lần nữa.hi vọng kết qủa sẽ ko bao h thay đổi.
Bấm vào đây xem: #22 (http://diendanhiv.vn/threads/119-Cap-nhat-cac-cau-hoi-va-tra-loi-ve-xet-nghiem-HIV?p=97149&viewfull=1#post97149)

xingiauten
07-04-2014, 09:47
Chẹp! Mình hay bị dị ứng nổi hạch hoài! Chán chết được. Cơ mà bị gần chục năm rồi. K lẽ ai nổi hạch cũng bị H cả hay sao!!!

tôi ơi đừng tuyệt vọng
07-04-2014, 10:33
hạch thì kệ hạch,quan trọng là bạn combo 4 tuần âm tính là được rồi bạn
bạn xét nghiệm lại sau 8 tuần nữa cũng sẽ âm tính thôi,yên tâm đi bạn...

motlantrotdai_114
08-04-2014, 10:20
Nhưng sao lại nổi hạch thời điểm này cơ chư. Lo quá b ak.ko biết bao h đến 3 tháng đây.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
08-04-2014, 10:27
Nhưng sao lại nổi hạch thời điểm này cơ chư. Lo quá b ak.ko biết bao h đến 3 tháng đây.

có gì đâu mà bạn cứ lo lắng mãi thế?
nên yên tâm đi bạn...

Nguyen Ha
08-04-2014, 10:50

Là hạch đề kháng, gần như ai cũng có. Có từ trước nhưng chẳng qua em không để ý, giờ lo lắng về HIV nên mới soi mói cơ thể.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
08-04-2014, 10:51
Là hạch đề kháng, gần như ai cũng có. Có từ trước nhưng chẳng qua em không để ý, giờ lo lắng về HIV nên mới soi mói cơ thể.
ai rơi vào trường hợp của bạn cũng đều như vậy cả nên bạn cứ yên tâm đi nhé...

motlantrotdai_114
08-04-2014, 17:03
E đi nội soi . Hạch to gần 1cm. Co tổng cộng 8 cái, bác sĩ cho e uống thuốc viêm hạch nhưng không khoi lại còn mọc thêm c ak. thi thoảng e bị đau họng 2 ngày lại khỏi, 2 bắp chân lúc mỏi lúc đau. E phải làm sao bây h. cv thi không tập chung nổi.mất ăn mất ngu.

songchungvoi_HIV
08-04-2014, 17:06
E đi nội soi . Hạch to gần 1cm. Co tổng cộng 8 cái, bác sĩ cho e uống thuốc viêm hạch nhưng không khoi lại còn mọc thêm c ak. thi thoảng e bị đau họng 2 ngày lại khỏi, 2 bắp chân lúc mỏi lúc đau. E phải làm sao bây h. cv thi không tập chung nổi.mất ăn mất ngu.
Sờ mó, nặng bóp, tái mái tay chân, rờ rẫm => Chính là nguyên nhân làm cho hạch viêm tắng sinh

tôi ơi đừng tuyệt vọng
08-04-2014, 18:49
thì bạn cứ tập trung uống thuốc cho hết đi bạn à
nhưng tinh thần của bạn phải thoải mái,vui vẻ mới mau hết bệnh được
chứ bạn cứ stress nặng như vậy hoài thì bệnh gì mà khỏi được bạn...

motlantrotdai_114
10-04-2014, 16:17
A hiêu ơi. Cho e hỏi xét nghiệm hiv ag/ab combo với hiv combi( anti hiv-HIV P24) Co giống nhau không ak?

Tuanmecsedec
10-04-2014, 16:22
A hiêu ơi. Cho e hỏi xét nghiệm hiv ag/ab combo với hiv combi( anti hiv-HIV P24) Co giống nhau không ak?

Thuật ngữ HIV Combo và HIV Combi là 1,đều tìm kháng nguyên và kháng thể (Ag/Ab).

motlantrotdai_114
10-04-2014, 16:29
Vì e lên hòa hảo bác sĩ tham vấn xét nghiệm combo mà e thấy phiếu thu tiền là combi. 6 tuần âm tính với combo đô tin cậy co cao không anh?

Tuanmecsedec
10-04-2014, 16:30
Vì e lên hòa hảo bác sĩ tham vấn xét nghiệm combo mà e thấy phiếu thu tiền là combi. 6 tuần âm tính với combo đô tin cậy co cao không anh?

Là 1 đó bạn,6 tuần âm tính với phương pháp này thì yên tâm sẽ không thay đổi tuần 12.

motlantrotdai_114
10-04-2014, 16:41
Cam ơn a tuấn. Co ai bị lật kèo chưa a? Nếu e muốn xét nghiệm vào tuần t8 thi e co cần xét nghiệm combo ko a?

Nguyen Ha
10-04-2014, 16:42
Cam ơn a tuấn. Co ai bị lật kèo chưa a? Nếu e muốn xét nghiệm vào tuần t8 thi e co cần xét nghiệm combo ko a?

Hiện tại chưa ai bị lật kèo. 8 tuần test nhanh tìm kháng thể.

motlantrotdai_114
03-05-2014, 15:15
Hôm nay e đc 9 tuần e đi xét nghiệm anti hiv kết qủa âm tính. Với kết quả nầy chắc chắn chưa a hiếu? Hạch cơ thể e vẫn chưa het ak.e cũng hay bị sốt nữa.

songchungvoi_HIV
03-05-2014, 15:25
Hôm nay e đc 9 tuần e đi xét nghiệm anti hiv kết qủa âm tính. Với kết quả nầy chắc chắn chưa a hiếu? Hạch cơ thể e vẫn chưa het ak.e cũng hay bị sốt nữa.
9 tuần AT cho 1 hành vi nguy cơ thật sự = Antive HIV 1/2 Ab gần như 99,9% an toàn, chốt cái ở 3 tuần nữa k thay đổi

motlantrotdai_114
03-05-2014, 15:43
Thank a! E thấy trên tờ kq la anti hiv. Chỉ số bình thường. Ma anti là 1 cách xét nghiệm đúng ko anh? Ông bác sĩ ông ay nói 2 thang sau xét nghiệm lại a ak?

Charles
03-05-2014, 15:45
Thank a! E thấy trên tờ kq la anti hiv. Chỉ số bình thường. Ma anti là 1 cách xét nghiệm đúng ko anh? Ông bác sĩ ông ay nói 2 thang sau xét nghiệm lại a ak?

Bạn không có nguy cơ nên không cần XN nữa, kết quả 9 tuần này hoàn toàn giải tỏa tâm lý được rồi.

motlantrotdai_114
03-05-2014, 16:11
Thật sự lúc nào mình cung nghĩ về no...khi cơ thê m bị ngứa, sốt,đau moi cơ...m lại bị stress. Giờ chi mong cho thời gian trơ lại sống trong cảnh này m sơ lam rui...nếu bị thi anti hiv 9 tuần thì phát hiện đúng ko b?

songchungvoi_HIV
03-05-2014, 16:13
Thật sự lúc nào mình cung nghĩ về no...khi cơ thê m bị ngứa, sốt,đau moi cơ...m lại bị stress. Giờ chi mong cho thời gian trơ lại sống trong cảnh này m sơ lam rui...nếu bị thi anti hiv 9 tuần thì phát hiện đúng ko b?
Đọc chủ đề này:
Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

Charles
03-05-2014, 16:14

Đúng vậy, nếu bạn thực sự có nguy cơ thì kết quả XN 9 tuần đã ra DT HIV. Yên tâm và gạt bỏ chữ H ra khỏi đầu được rồi.

motlantrotdai_114
03-05-2014, 16:27
Anti hiv la phương pháp gi vậy b? Mà ko hiểu sao hôm nay ho lấy máu mình mà ho không điền thông tin trên ống xét nghiệm? M đến lấy kq ông bác sĩ tham vấn 2 thang sau xét nghiệm lại. Co nghĩa kq này vẫn chưa yên tâm đúng ko b?

songchungvoi_HIV
03-05-2014, 16:29
Anti hiv la phương pháp gi vậy b? Mà ko hiểu sao hôm nay ho lấy máu mình mà ho không điền thông tin trên ống xét nghiệm? M đến lấy kq ông bác sĩ tham vấn 2 thang sau xét nghiệm lại. Co nghĩa kq này vẫn chưa yên tâm đúng ko b?
Là sinh phẩm thế hệ 3 tìm kháng thể, có độ nhạy 100% và độ đặc hiệu 99,98%

motlantrotdai_114
07-05-2014, 16:06
A hiếu ơi! E bị đau họng kem theo sốt 2 ngày nay . Vừa nai e qua trung tâm phòng chống hiv tỉnh ho nói xét nghiệm 9 tuần ko nói lên điều gi ak. 12 tuần mới chính xác a ak. E lo qua a ak.

trunghiep01
07-05-2014, 22:17
A hiếu ơi! E bị đau họng kem theo sốt 2 ngày nay . Vừa nai e qua trung tâm phòng chống hiv tỉnh ho nói xét nghiệm 9 tuần ko nói lên điều gi ak. 12 tuần mới chính xác a ak. E lo qua a ak.

Đúng rồi bạn họ chỉ nói trên lý thuyết bởi vì bộ y tế chốt 12 tuần. Mà 9 t AT thì ok rồi. Bạn muốn chốt ở 12 t thì vẫn at thôi. Ko tin bạn cứ thử

motlantrotdai_114
22-05-2014, 19:35
Hôm qua la 83 ngày e đi xét nghiệm tại trung tâm y tế dư phòng tỉnh kết qủa âm tính. Thật là hạnh phúc. A hiếu kết qủa nay chắc chưa a? Chẳng hiểu sao e cư lo y.

songchungvoi_HIV
22-05-2014, 19:36
Hôm qua la 83 ngày e đi xét nghiệm tại trung tâm y tế dư phòng tỉnh kết qủa âm tính. Thật là hạnh phúc. A hiếu kết qủa nay chắc chưa a? Chẳng hiểu sao e cư lo y.
KQ này an toàn rùi em

Nguyen Ha
22-05-2014, 19:39

Kết quả đã an toàn.

motlantrotdai_114
22-05-2014, 19:58
Cảm ơn a! Cảm ơn các b trong DĐ! Thực sư trong thời gian 3 tháng sống trong cảnh sợ hai, hoang mang, lo âu, hối hận mới biết trân trong cuộc sống, yêu bô mẹ nhiều hơn. Cuộc sống chi co 1 lần hứa sẽ sống lành mạnh, yêu thương nhiều hơn...xin chúc những ai co nguy cơ sẽ luôn âm tính! Những ai mang dong máu qúy tộc co cuộc sống luôn tốt đẹp va một ngày nào đó ko xa sẽ co thuốc tri hiv. Cảm ơn tất ca các thành viên đa tham vấn cho mình. Hy vọng kết quả âm tính của mình sẽ ko bao h thay đổi.hi.

Nguyen Ha
22-05-2014, 20:00
Cảm ơn a! Cảm ơn các b trong DĐ! Thực sư trong thời gian 3 tháng sống trong cảnh sợ hai, hoang mang, lo âu, hối hận mới biết trân trong cuộc sống, yêu bô mẹ nhiều hơn. Cuộc sống chi co 1 lần hứa sẽ sống lành mạnh, yêu thương nhiều hơn...xin chúc những ai co nguy cơ sẽ luôn âm tính! Những ai mang dong máu qúy tộc co cuộc sống luôn tốt đẹp va một ngày nào đó ko xa sẽ co thuốc tri hiv. Cảm ơn tất ca các thành viên đa tham vấn cho mình. Hy vọng kết quả âm tính của mình sẽ ko bao h thay đổi.hi.

Kết quả sẽ không thay đổi trừ khi có nguy cơ mới.

motlantrotdai_114
22-05-2014, 20:03
E chi co nguy cơ đấy thôi ak. 12 tuần rồi chi.

Nguyen Ha
22-05-2014, 20:08
E chi co nguy cơ đấy thôi ak. 12 tuần rồi chi.

An toàn rồi! Lấy lại thăng bằng cuộc sống đi