PDA

View Full Version : DV không BCS đưa vào AD vài giây sợ nhiễm HIV

hoangmangstyle
17-03-2014, 20:32
Vào ngày 5 tháng nay em có gặp một gái mại dâm trong khi đi công tác xa nhà. Lúc đầu em có hôn sâu và cả 2 quan hệ bằng miệng vài phút. Sau đó em có quan hệ khoảng vài giây thì sực nhớ ra và dùng bcs ngay. Em cũng nhớ đợt đấy răng lợi có tí vấn đề, bị nẻ môi có bóc chảy máu và có lẽ đã tiếp xúc với dịch của gái mại dâm. Như vậy có khả năng lây nhiêm không ạ?

Sau hôm về khoảng 2 ngày thì em có bị sốt 1 ngày rưỡi và ho kéo dài. Thỉnh thoảng bắp chân và người có bị đau nhức, nhưng không chắc nguyên nhân vì di chuyển trong thành phố chủ yếu bằng xe đạp.

Em dự định đi khoảng ngày 26, tức là vừa vào tuần thứ 4 thì đi xét nghiệm combo ngay để xác định mọi việc. Từ hôm đấy về thực sự chưa dám nhìn mặt ai và không còn tâm trạng làm việc gì.

Mong mọi người cho lời khuyên với ạ.

songchungvoi_HIV
17-03-2014, 20:37
Vào ngày 5 tháng nay em có gặp một gái mại dâm trong khi đi công tác xa nhà. Lúc đầu em có hôn sâu và cả 2 quan hệ bằng miệng vài phút. Sau đó em có quan hệ khoảng vài giây thì sực nhớ ra và dùng bcs ngay. Em cũng nhớ đợt đấy răng lợi có tí vấn đề và có lẽ đã tiếp xúc với dịch của gái mại dâm. Như vậy có khả năng lây nhiêm không ạ?

Sau hôm về khoảng 2 ngày thì em có bị sốt 1 ngày rưỡi và ho kéo dài. Thỉnh thoảng bắp chân và người có bị đau nhức, nhưng không chắc nguyên nhân vì di chuyển trong thành phố chủ yếu bằng xe đạp.

Em dự định đi khoảng ngày 26, tức là vừa vào tuần thứ 4 thì đi xét nghiệm combo ngay để xác định mọi việc. Từ hôm đấy về thực sự chưa dám nhìn mặt ai và không còn tâm trạng làm việc gì.

Mong mọi người cho lời khuyên với ạ.
Vài giây của bạn là bao nhiêu giây? Nếu đút DV k BCS vào và rút ra ngay thì k có nguyc cơ, nếu đưa DV và mà nhịp vài cái trở lên là có nguy cơ. Bạn nên XN HIV sau 4 tuần và chốt ở 12 tuần

hoangmangstyle
17-03-2014, 20:40
Đã có nhịp vài cái. Vậy là có nguy cơ rồi. Sau 4 tuần tức là đầu tháng sau, cộng 28 ngày đúng không ạ?

songchungvoi_HIV
17-03-2014, 20:45
Đã có nhịp vài cái. Vậy là có nguy cơ rồi. Sau 4 tuần tức là đầu tháng sau, cộng 28 ngày đúng không ạ?
Là tính từ khi có nguy cơ sau 4 tuần XN HIV Combo Ag/Ab và chốt ở 12 tuần

hoangmangstyle
17-03-2014, 20:48
Cảm ơn anh :) thú thực hỏi xong càng lo.

hyvong7593
17-03-2014, 20:50
k sao đâu bạn , trên diễn đàn còn có nhìu người nguy cơ cao hơn bạn , họ vẫn lạc quan , vì họ biết Lo => stress => bệnh nặng hơn H nữa đó . chúc bạn 4 tuần combo âm tính nhé , tránh xa GMD nha bạn .

hoangmangstyle
17-03-2014, 20:55
Em biết em dại rồi. Em cảm ơn mọi người.

songchungvoi_HIV
17-03-2014, 20:58
Em biết em dại rồi. Em cảm ơn mọi người.
HIV muốn nhiễm phải hội đủ các yếu tố sau:
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.

hoangmangstyle
17-03-2014, 21:10
Em không nhận ra gái mại dâm có triệu chứng gì. Em chỉ nhớ lại là dịch của gái mại dâm rất ít. Dù sau em cũng phải đợi 4 tuần xét nghiệm mới dám hy vọng gì cho tương lai.

songchungvoi_HIV
17-03-2014, 21:13
Em không nhận ra gái mại dâm có triệu chứng gì. Em chỉ nhớ lại là dịch của gái mại dâm rất ít. Dù sau em cũng phải đợi 4 tuần xét nghiệm mới dám hy vọng gì cho tương lai.
Ủa TC đâu nói lên người đó có nhiễm HIV hay k? HIV muốn biết chỉ có XN máu, cho dù cô ta có gầy đi nữa chưa chắc cô ta nhiễm HIV, có người nặng 120 KG mà vẫn nhiễm HIV đấy thôi. HIV đâu thể nhìn bên ngoài mà nói người ta nhiễm HIV đc bạn

Nguyen Ha
17-03-2014, 21:17

Không ai chẩn đoán hiv qua triệu chứng vì hiv không có triệu chứng đặc chưng, chỉ có xét nghiệm mới biết có bị hiv hay không.

hoangmangstyle
17-03-2014, 21:24
Cảm ơn anh chị đã giải đáp thắc mắc. Những kiến thức cơ bản vậy mà đến lúc này mới em mới tìm hiểu, thật là dại quá.