PDA

View Full Version : Tái mái tay chân cầm vào BCS trong xọt rách sợ nhiễm HIV

anhankipkhong
17-03-2014, 21:59
Gần tháng mấy trước e có vào nhà trọ.vì tò mò em đã lấy tay cầm bao cao su trong sọt rác lên xem.em có dùng tay bóp đầu bao cao su(chỗ có tinh dịch trong bao cao su) ! Tay em lúc đó hình như không chảy máu gì cả? Anh chị ơi nếu tay em dính tinh dịch trong bao không .em không biết bao có lủng không.rùi dịch âm đạo ở ngoài bao cao su .nữa em có nguy cơ không anh chị .mog anh chị tư vấn

songchungvoi_HIV
17-03-2014, 22:05
Gần tháng mấy trước e có vào nhà trọ.vì tò mò em đã lấy tay cầm bao cao su trong sọt rác lên xem.em có dùng tay bóp đầu bao cao su(chỗ có tinh dịch trong bao cao su) ! Tay em lúc đó hình như không chảy máu gì cả? Anh chị ơi nếu tay em dính tinh dịch trong bao không .em không biết bao có lủng không.rùi dịch âm đạo ở ngoài bao cao su .nữa em có nguy cơ không anh chị .mog anh chị tư vấn
HIV muốn sống phải ký sinh trên tế bào sống, vậy theo bạn cái BCS đó ra môi trường thì dịch tiết còn là tế bào sống k?? Việc bạn có cầm hay nắn hay bóp cũng đâu có nguy cơ

Nguyen Ha
17-03-2014, 22:07

Bạn không có nguy cơ trong trường hợp này.

anhankipkhong
17-03-2014, 22:22
Em chờ đợi hồi hợp.lo sợ đã 6 tháng em xét nghiệm âm tính rùi.em tò mò dại dột như gị.nên sợ có nguy cơ mới.em không.can đảm chờ tới 6tháng nữa.em mới hỏi anh chị trường hợp đó của em có nguy cơ không .em không biết bao cao su đó hồi nào .nữa

songchungvoi_HIV
17-03-2014, 22:24
Em chờ đợi hồi hợp.lo sợ đã 6 tháng em xét nghiệm âm tính rùi.em tò mò dại dột như gị.nên sợ có nguy cơ mới.em không.can đảm chờ tới 6tháng nữa.em mới hỏi anh chị trường hợp đó của em có nguy cơ không .em không biết bao cao su đó hồi nào .nữa
Hồi nào cũng k có nguy cơ.

anhankipkhong
17-03-2014, 22:30
Hu hu .lời nói của anh sống chung luôn giúp em có nghị lực
Cám ơn anh vì khi em hỏi toàn đượ anh tư vấn.vậy em không lo nghĩ tới trường hợp đó có nguy cơ không.đùng không anh

songchungvoi_HIV
17-03-2014, 22:35
Cám ơn anh vì khi em hỏi toàn đượ anh tư vấn.vậy em không lo nghĩ tới trường hợp đó có nguy cơ không.đùng không anh
Nếu có nguy cơ thì BQT đã nói ngay, nên bạn yên tâm, BQT k rãnh mà đùa

Nguyen Ha
17-03-2014, 22:36

Không có nguy cơ là không có nguy cơ. Ko phải lo nghĩ nữa.

anhankipkhong
17-03-2014, 22:46
Ccám ơn anh chị nhiều lắm. Chúc anh chị luôn vui vẻ .

anhankipkhong
18-03-2014, 15:37
Giờ em nhớ ra trong tinh dịch có máu e lại lo lắng.sao mấy trang mạng kia nói hiv sống ở môi trường ngoài tới mấy ngày kìa anh.em thật sự. Hối hận lắm

songchungvoi_HIV
18-03-2014, 15:42
Giờ em nhớ ra trong tinh dịch có máu e lại lo lắng.sao mấy trang mạng kia nói hiv sống ở môi trường ngoài tới mấy ngày kìa anh.em thật sự. Hối hận lắm
HIV muốn sống phải ký sinh trên tế bào sống, vậy theo bạn cái BCS đó ra môi trường thì dịch tiết còn là tế bào sống k?? Việc bạn có cầm hay nắn hay bóp cũng đâu có nguy cơ.
1. Mọi virus lây nhiễm kể cả hiv đều tự phân hủy ở môi trường bên ngoài,và chỉ cần 5p là sẽ bị phân hủy
2. Virus chỉ tồn tại khi tế bào limote (sắc thể) còn hoạt động khi gặp môi trường bên ngoài thì tb limote (sắc thể) mất đi thì virus cũng sẽ bị mất đy rất nhanh cho dù máu chưa đông

anhankipkhong
18-03-2014, 15:49
Tại em suy nghỉ quá em mới nghiệm nguy cơ trước em rất lo lắng.nêm em gặp trường hợp như vậy em lo có nguy cơ mới.em tái mái tay chân .thật em xin chừa hic.em sợ cảnh xét nghiệm rùi đợi kết quả lắm rùi

Nguyen Ha
18-03-2014, 15:58
Tại em suy nghỉ quá em mới nghiệm nguy cơ trước em rất lo lắng.nêm em gặp trường hợp như vậy em lo có nguy cơ mới.em tái mái tay chân .thật em xin chừa hic.em sợ cảnh xét nghiệm rùi đợi kết quả lắm rùi

Trò táy máy chân tay này của bạn không có nguy cơ với HIV nhưng mà mất vệ sinh. Đừng nghịch dại nữa nhé.

anhankipkhong
18-03-2014, 16:01
Trong đó có máu lẫn tinh dịch dù có dính vô tay cũng không nguy cơ hả chị

Nguyen Ha
18-03-2014, 16:06
Trong đó có máu lẫn tinh dịch dù có dính vô tay cũng không nguy cơ hả chị

Đúng vậy! Không có nguy cơ.

anhankipkhong
18-03-2014, 16:19
Em khi nào hoảng sẽ đọc lại lời tư vấn của anh chị..

anhankipkhong
18-03-2014, 19:42
ủa anh chị sao trang a song chung trả lời bạn gì hỏi máu dính tay có bi hiv không. anh nói 2 rùi 3 ngày hiv ra môi trường ngoài còn sống .rồi em anh nói 5phut là hiv ra môi trường nó chết vay tay em nếu dính máu hoặc tinh dịch ấy thì có nguy cơ không.sao em không hiều được .

Charles
18-03-2014, 19:48
ủa anh chị sao trang a song chung trả lời bạn gì hỏi máu dính tay có bi hiv không. anh nói 2 rùi 3 ngày hiv ra môi trường ngoài còn sống .rồi em anh nói 5phut là hiv ra môi trường nó chết vay tay em nếu dính máu hoặc tinh dịch ấy thì có nguy cơ không.sao em không hiều được .

Bạn nói tay bạn không chảy máu nên nếu có dính tinh dịch ở BCS thì virus cũng không có ngõ đi vào. Mà tinh dịch khi ra môi trường ngoài virus đã bị hủy hoại rồi còn đâu mà bạn phải lo thế nhỉ.

anhankipkhong
18-03-2014, 19:56
theo em nhớ thì không chảy mau .nếu có chảy thì có nguy cơ không .

Charles
18-03-2014, 19:59
theo em nhớ thì không chảy mau .nếu có chảy thì có nguy cơ không .

Nếu không chảy máu là niêm mạc đã đóng cửa, bạn không có nguy cơ với HIV nên không cần XN.

anhankipkhong
18-03-2014, 20:17
Còn đang chảy máu vết thương mới mới sợ đúng không anh

anhankipkhong
18-03-2014, 20:27
Có phải vết thương mới đang chảy máu dính mới sợ phải không anh

Nguyen Ha
18-03-2014, 20:35

Trường hợp ai là của người đấy, đọc không hiể lại liên tưởng loanh quanh.

Nguyen Ha
18-03-2014, 20:41
Còn đang chảy máu vết thương mới mới sợ đúng không anh

Bạn nên nhớ rằng dù tay bạn đang chảy máu cầm vào cái bcs bỏ trong thùng rác rồi thì cũng ko có nguy cơ, hiv là virut yếu khi đã ra môi trường nó sẽ bị bất hoạt, không còn khả năng đi vào cơ thể người khác nữa.

anhankipkhong
18-03-2014, 20:55
Ùm .e hiểu rùi .anh song chung thi .tính hơi quạo .nhưng miễn em điện thoại đều bất máy.còn chị hà tuy không nói chuyện trực tiếp.nhưng em từ đầu nhìn hình avata của chị hà .chú tiểu sao ngây thơ quá.nhìn bé cười .nhưng. sao buồn quá. Anh chị mạbh mẽ lắm.bọn em dù bình thường nhưng thua xa anh chị.cám ơn .anh chị. Tự nhiên em lại nói thế .2người hùng của diển đàn ơi

songchungvoi_HIV
18-03-2014, 21:01
Ùm .e hiểu rùi .anh song chung thi .tính hơi quạo .nhưng miễn em điện thoại đều bất máy.còn chị hà tuy không nói chuyện trực tiếp.nhưng em từ đầu nhìn hình avata của chị hà .chú tiểu sao ngây thơ quá.nhìn bé cười .nhưng. sao buồn quá. Anh chị mạbh mẽ lắm.bọn em dù bình thường nhưng thua xa anh chị.cám ơn .anh chị. Tự nhiên em lại nói thế .2người hùng của diển đàn ơi
anh song chung thi .tính hơi quạo :khi875437:

anhankipkhong
21-03-2014, 19:46
Anh chị ơi em không thể bình thường mặt dù anh songchunghiv tư vấn qua điện thoại cho em rất nhiều lần.thật sự trong tinh dịch ấy có lẫn máu .trong ấy .em lo quá em sợ tay bị vết thương và chạm vào tinh dịch với máu đó.em lo sợ sẽ có nguy cơ mới lắm. Anh chị nói kỹ cho em hiểu đi mà anh chị .em không mún một vấn đề mà anh chị nói không sao em hỏi quài nhưng thật lòng e sợ tay em có vết thương chạm vào dịch lẫn máu ấy.

Charles
21-03-2014, 20:02
Anh chị ơi em không thể bình thường mặt dù anh songchunghiv tư vấn qua điện thoại cho em rất nhiều lần.thật sự trong tinh dịch ấy có lẫn máu .trong ấy .em lo quá em sợ tay bị vết thương và chạm vào tinh dịch với máu đó.em lo sợ sẽ có nguy cơ mới lắm. Anh chị nói kỹ cho em hiểu đi mà anh chị .em không mún một vấn đề mà anh chị nói không sao em hỏi quài nhưng thật lòng e sợ tay em có vết thương chạm vào dịch lẫn máu ấy.

Để tồn tại, virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo. Vì vậy việc bạn cầm BCS như vậy không sao hết.

anhankipkhong
21-03-2014, 20:08
Nhưng nếu tay e có vết thương thi sao anh. Em không phải hỏi chạm vào bao ấy.. mà e sợ tay em có vết thương chạm vào tinh dịch lẫn có máu trong đó ak anh!!

Charles
21-03-2014, 20:19
Nhưng nếu tay e có vết thương thi sao anh. Em không phải hỏi chạm vào bao ấy.. mà e sợ tay em có vết thương chạm vào tinh dịch lẫn có máu trong đó ak anh!!

Bạn chỉ giỏi ngồi suy diễn thôi, lúc thì bảo tay không chảy máu, lúc thì bảo NẾU tay em có vết thương thì sao. Chẳng nhẽ tay bạn có chảy máu hay không bạn không biết sao, tay bạn đau mà không biết sao??? Trừ khi bạn không có dây thần kinh cảm giác và mắt bạn cận thị nặng. Làm ơn đọc lại những gì đã được chia sẻ, đừng SUY DIỄN thêm nữa.

anhankipkhong
21-03-2014, 20:19
Xin trả lời em đi.e phải làm sao

anhankipkhong
21-03-2014, 20:22
Em không nhớ .em chỉ nhớ không chảy máu còn vết sước không.em gắng nhớ nhưng không nhớ rõ

Charles
21-03-2014, 20:29
Em không nhớ .em chỉ nhớ không chảy máu còn vết sước không.em gắng nhớ nhưng không nhớ rõ

Để tồn tại, virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo. Bạn đọc mà không hiểu sao ??????

anhankipkhong
21-03-2014, 20:40
Em biết anh chị tức em không hiểu .em hiểu ra ngoài môi trường thì hiv mau chết.tay e nhớ là không chảy máu .nhưng em cầm rùi rữa tay (hình như có rát vì bị đứt tay ) tai suy nghĩ nhiều quá nêm em không thể nhớ là hôm đó .hay mấy lần trước bị đức rùi em rữa tay rát .em thật sự xin lỗi nhất là xin lỗi anh sống chung

Nguyen Ha
21-03-2014, 20:49
Em biết anh chị tức em không hiểu .em hiểu ra ngoài môi trường thì hiv mau chết.tay e nhớ là không chảy máu .nhưng em cầm rùi rữa tay (hình như có rát vì bị đứt tay ) tai suy nghĩ nhiều quá nêm em không thể nhớ là hôm đó .hay mấy lần trước bị đức rùi em rữa tay rát .em thật sự xin lỗi nhất là xin lỗi anh sống chung

Lại suy diễn nữa rồi, yên âm với những gì được chia sẻ đi.

Charles
21-03-2014, 20:49

Bạn nên nhớ HIV không lây nhiễm gián tiếp, và nếu không có vết thương hở (đang chảy máu) thì virus cũng không có cửa mà đi. Bạn nên dành thời gian tìm hiểu kỹ về đường lây nhiễm HIV để tránh hoang mang lo lắng không đâu vậy.

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

anhankipkhong
21-03-2014, 22:21
Chị nói đúng chắc em quá suy diễn .. anh song chung nói em không nguy cơ. Chị ơi nếu thật sự tay không chảy máu .mà bị đứ t. Tay nhúng nước còn rát .lỡ dính tinh dịch có ít máu trong bao cao su đó thi vẫn không nguy cơ phải không chị.

Nguyen Ha
22-03-2014, 05:59
Chị nói đúng chắc em quá suy diễn .. anh song chung nói em không nguy cơ. Chị ơi nếu thật sự tay không chảy máu .mà bị đứ t. Tay nhúng nước còn rát .lỡ dính tinh dịch có ít máu trong bao cao su đó thi vẫn không nguy cơ phải không chị.

Đúng vậy! Vẫn không có nguy cơ.

Charles
29-03-2014, 11:56
Bạn vừa ĐT hỏi mình phải không? Như mình cũng đã chia sẻ trên ĐT (tuy không nghe được hết lời bạn vì bạn nói nhanh quá: Nam - Bắc mà :zk20145:) Bạn yên tâm với những gì BQT đã chia sẻ, không nguy cơ nên không cần XN. OK!

anhankipkhong
29-03-2014, 12:08
em thì nghe rất rõ lời anh nói .ấy hjhj cám ơn anh chị nhiều .em nghĩ tiếng nam mọi người nghe rỏ hơn chứ hi. không phải em không tin đâu tại em lo lắng quá .và em là người hay suy diễn hay sao á. mong anh chị thông cảm.

anhankipkhong
23-04-2014, 21:06
Anh chị ơi giờ cho em xuống nhóm cần tư vấn cũng được xin trả lời giúp em. Em ko biết bcs đó lúc nào nữa lỡ người ta mới xong rùi trã phòng em vừa vào em cầm bcs thì sao .em suy nghĩ lắm rùi nhưng ko nhớ có vết thương hay ko.vết thương mà không chảy máu mà chạm nước vẫn rát á anh chị. Em nhớ là không chảy máu còn vết thương chạm nước rát thì em không dám chắc ko có vì em ko biết. Anh chị tư vấn thêmdùm e

Nguyen Ha
23-04-2014, 21:08
Anh chị ơi giờ cho em xuống nhóm cần tư vấn cũng được xin trả lời giúp em. Em ko biết bcs đó lúc nào nữa lỡ người ta mới xong rùi trã phòng em vừa vào em cầm bcs thì sao .em suy nghĩ lắm rùi nhưng ko nhớ có vết thương hay ko.vết thương mà không chảy máu mà chạm nước vẫn rát á anh chị. Em nhớ là không chảy máu còn vết thương chạm nước rát thì em không dám chắc ko có vì em ko biết. Anh chị tư vấn thêmdùm e

Ôi! Lại lo lắng quá rồi! Yên tâm đi, không có nguy cơ.

anhankipkhong
23-04-2014, 21:16
Những gì em nói trên nếu thật sự có thì có nguy cơ ko chị

van123hp
23-04-2014, 21:31
Trường hợp của bạn không có nguy cơ với H. Bởi lẽ khi ra ngoài môi trường virut H rất nhanh chóng bị bất hoạt. Bạn nhặt được trong thùng rác thì ít nhất cũng được 5 phút nên H mất khả năng lây nhiễm. Còn việc H sống trong máu được vài ngày thì đúng nhưng không còn khả năng lây nhiễm, ở virut H không có sự giả chết để lây nhiễm như nhiều virut khác bạn

anhankipkhong
23-04-2014, 21:33
Sao chẳng ai trả lời em hết. Hi coi như e chưa hỏi .nữa em xn giải tỏa tâm lý được rùi cám ơn anh chị

anhankipkhong
23-04-2014, 21:37
Ùm tui cám ơn .

Charles
23-04-2014, 21:39

Em yên tâm với những gì đã được chia sẻ, cũng như anh chia sẻ rất nhiều qua ĐT và Inbox.

Nguyen Ha
23-04-2014, 21:41

Không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
23-04-2014, 21:41
Cầm cái BCS chứ k phải cầm cục máu

anhankipkhong
23-04-2014, 22:02
Cầm cái BCS chứ k phải cầm cục máu

Tại em cầm bcs ng ta sử dụng rồi phai bcs mới thi em đâu lo. Hi cám ơn anh xuân.chị hà anh hiếu

Nguyen Ha
23-04-2014, 22:03
Tại em cầm bcs ng ta sử dụng rồi phai bcs mới thi em đâu lo. Hi cám ơn anh xuân.chị hà anh hiếu

Dù gì đi chăng nữa thì cũng không có nguy cơ trong trường hợp táy máy này.

Charles
23-04-2014, 22:05

Em đọc kỹ phần này, và cố gắng hiểu thì em sẽ an tâm: Virus HIV là virus yếu, để tồn tại virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.

anhankipkhong
23-04-2014, 22:09
Em bíết rùi anh chị d đ ngũ ngon anh xuân anh hiếu chị hà tí ngũ ngon