PDA

View Full Version : sợ lây nhiễm HIV từ dịch tiết dính trên Grap

HKH
17-03-2014, 22:51
Em chào mọi người ạ,em có 1 vấn đề cần mọi người tư vấn cho e ạ
Chuyện là vậy hôm qua e cùng với bạn trai vào nhà nghỉ và QH trong đó,khi e ngồi lên đệm (trong tình trạng không mặc gì) thì e phát hiện ra âm đạo của em ngồi đè lên 1 vết dinh dính (kiểu như là dịch ấy ạ),mọi người tư vấn cho e với nếu đó là tinh dịch hoặc dịch âm đạo của người nhiễm H dính trên đệm đó rồi lại tiếp xúc với âm đạo của e khi e ngồi lên thì e có nguy cơ lây nhiễm không ạ

songchungvoi_HIV
17-03-2014, 22:55
Chuyện là vậy hôm qua e cùng với bạn trai vào nhà nghỉ và QH trong đó,khi e ngồi lên đệm (trong tình trạng không mặc gì) thì e phát hiện ra âm đạo của em ngồi đè lên 1 vết dinh dính (kiểu như là dịch ấy ạ),mọi người tư vấn cho e với nếu đó là tinh dịch hoặc dịch âm đạo của người nhiễm H dính trên đệm đó rồi lại tiếp xúc với âm đạo của e khi e ngồi lên thì e có nguy cơ lây nhiễm không ạ
HIV muốn sống phải ký sinh trên tế bào sống bạn àh, Và muốn nhiễm HIv thì phải đưa dịch tiết có HIV vào thẳng trong cơ thể bạn, Bạn chỉ ngồi lên thì cho dù dich tiếc đó mới đi chăng nữa bạn cũng k có nguy cơ, vì HIV đâu có biết bò như dòi hay giun

Nguyen Ha
17-03-2014, 22:58

HIV không lây nhiễm như vậy bạn ạ.
Với những gì bạn kể bạn không có nguy cơ với hiv, dù đó là dịch sinh dục đi nữa nhưng dịch đó đã ra ngoài môi trường thì viút cũng bất hoạt.

HKH
17-03-2014, 23:00
em cám ơn anh chị ,anh chị cho e hỏi thêm 2 câu
1 nhưng mà trực tiếp âm đạo của e ngồi lên thì có sao không ạ
2 có khi nào virus H dính trên âm đạo của em,rồi khi bạn trai em kích thích cho e bằng tay thì nó chui vào trong không ạ

songchungvoi_HIV
17-03-2014, 23:05
em cám ơn anh,anh cho e hỏi thêm 2 câu
1 nhưng mà trực tiếp âm đạo của e ngồi lên thì có sao không anh
2 có khi nào virus H dính trên âm đạo của em,rồi khi bạn trai em kích thích cho e bằng tay thì nó chui vào trong không anh
Songchung nhắc lại: HIV phải sống ký sinh trên tế bào còn sống tức dịch tiết nhân thủy, Bạn nghĩ xem, khi dịch tiết ra môi trường thì sau vài phúc sẽ bị biến dạng từ đục sang trong, tức tế bào đó chết, Thứ hai dịch thấm xuống tấm Grap thì dịch tiết càng mau chết mà đã chết thì HIV cũng chết theo do HIV k có môi trường sống

Nguyen Ha
17-03-2014, 23:11
em cám ơn anh chị ,anh chị cho e hỏi thêm 2 câu
1 nhưng mà trực tiếp âm đạo của e ngồi lên thì có sao không ạ
2 có khi nào virus H dính trên âm đạo của em,rồi khi bạn trai em kích thích cho e bằng tay thì nó chui vào trong không ạ

Trong trường hợp này bạn không có nguy cơ. Khi đã ra môi trường virut hiv không tồn tại.

HKH
17-03-2014, 23:22
dạ em cám ơn anh chị rất nhiều ạ