PDA

View Full Version : lo sợ nhiễm hiv

xin1cohoi
19-03-2014, 00:22
buổi chiều hôm nay e có đi rửa 1 miếng thiếc nhỏ,nghi ngờ có dính máu hiv,e ngâm vào nước,rồi e có rửa lại xà bông ô mô ,rồi khi rửa lại = nước sạch e vô tình vuốt 1 cái thì tay e chảy máu,đang trong 72h e có cần uống thuốc phơi nhiễm ko ạ,dù là TV chính thức nhưng e vẫn còn ám ảnh về chuyện cũ,e xin các anh chị mod đừng la em @@

Charles
19-03-2014, 06:25
buổi chiều hôm nay e có đi rửa 1 miếng thiếc nhỏ,nghi ngờ có dính máu hiv,e ngâm vào nước,rồi e có rửa lại xà bông ô mô ,rồi khi rửa lại = nước sạch e vô tình vuốt 1 cái thì tay e chảy máu,đang trong 72h e có cần uống thuốc phơi nhiễm ko ạ,dù là TV chính thức nhưng e vẫn còn ám ảnh về chuyện cũ,e xin các anh chị mod đừng la em @@

HIV không lây nhiễm kiểu qua các vật trung gian => không có nguy cơ, không cần uống PEP nhé. Bạn đã là TV chính thức rồi thì làm ơn hãy tìm hiểu thêm kiến thức để có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.

Chủ đề: Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

kiyoshy
19-03-2014, 07:28
:khi875437: bạn đúng là bị ám ảnh bởi con H đó rồi. con H ra ngoài môi trường là Die ngay. sao mà chui vào cơ thể bạn được.

Nguyen Ha
19-03-2014, 08:06

Mua pepsi uống mỗi ngày để chữa bệnh ám ảnh đi.

xin1cohoi
19-03-2014, 11:25
chắc e hoang tưởng that rồi

songchungvoi_HIV
19-03-2014, 11:38
rửa 1 miếng thiếc nhỏ,nghi ngờ có dính máu hiv,e ngâm vào nước,rồi e có rửa lại xà bông ô mô => Vậy anh hỏi em, rữa xong rùi con HIV nó đi đâu??? Nó còn đó k??? Cho dù miếng thiếc đó cắt đứt tay người nhiễm đi nữa, Vơ xà bông ÔMô xương cha con HIV cũng mục nữa là đằng khác =>

chắc e hoang tưởng that rồi