PDA

View Full Version : A/C giúp em massage sợ nhiễm hiv

xingiauten
19-03-2014, 08:45
Anh chị ơi. cách đây độ khoảng trên 1 tháng. E có đi massage (chỗ này có BJ ạ). TRong lúc hứng quá e có cho tay vào âm đạo cô gái ấy. khoảng mấy giây sau do e ngứa mũi không chịu được nên không để ý dùng ngón tay đó ngoáy vào mũi mình. Sau đó e cũng k rửa mũi lại với nước muối sinh lý nữa. KHông biết em có bị làm sao không ạ?

songchungvoi_HIV
19-03-2014, 08:50
Anh chị ơi. cách đây độ khoảng trên 1 tháng. E có đi massage (chỗ này có BJ ạ). TRong lúc hứng quá e có cho tay vào âm đạo cô gái ấy. khoảng mấy giây sau do e ngứa mũi không chịu được nên không để ý dùng ngón tay đó ngoáy vào mũi mình. Sau đó e cũng k rửa mũi lại với nước muối sinh lý nữa. KHông biết em có bị làm sao không ạ?
Bạn là dân y khoa bạn có thể đọc tào liệu này.
Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

Charles
19-03-2014, 08:50

Những gì bạn kể ko có nguy cơ với hiv.

xingiauten
19-03-2014, 09:03
E chỉ mới năm nhất, học đại cương thôi ạ! E chỉ ngại là khi cái tay còn ẩm ẩm dich sinh học. Virus có thể dính và chui qua niem mạc đường hô hấp cua e ợ!

songchungvoi_HIV
19-03-2014, 09:06
E chỉ mới năm nhất, học đại cương thôi ạ! E chỉ ngại là khi cái tay còn ẩm ẩm dich sinh học. Virus có thể dính và chui qua niem mạc đường hô hấp cua e ợ! ><
Khi nào bạn dùng bơm tiêm hút đầy dịch rùi bơm vào mũi mới có nguy cơ

xingiauten
19-03-2014, 09:09
Vâng ạ! nãy giờ e kiếm cái topic kia hoài mà k thấy

songchungvoi_HIV
19-03-2014, 09:13
E chỉ mới năm nhất, học đại cương thôi ạ! E chỉ ngại là khi cái tay còn ẩm ẩm dich sinh học. Virus có thể dính và chui qua niem mạc đường hô hấp cua e ợ!
Muốn có nguy cơ trong trường hợp này với điều kiện bạn dùng bơm tiêm hút đầy dịch rùi bơm vào mũi mới có nguy cơ

xingiauten
21-03-2014, 19:51
Anh sốngchung ơi, nếu lỡ ngoáy mạnh quá trầy xước niêm mạc mũi thì có sao k ạ?

songchungvoi_HIV
21-03-2014, 19:53
Anh sốngchung ơi, nếu lỡ ngoáy mạnh quá trầy xước niêm mạc mũi thì có sao k ạ?
Nếu lỡ của bạn là suy diễn, bạn ngoái mũi khi ngứa mà songchung cứ nghe như là ngoái trầu áh

xingiauten
21-03-2014, 19:59
là sao ợ? e nhớ lúc đó móng tay e chưa cắt (cũng hơi dài), nên e cug ngại là bị xước mũi

songchungvoi_HIV
21-03-2014, 20:07
là sao ợ? e nhớ lúc đó móng tay e chưa cắt (cũng hơi dài), nên e cug ngại là bị xước mũi
Hoàn toàn k có nguy cơ hỷ. Dịch tiết dính vào tay rất mau khô khi ra môi trường, hoàn toàn k đủ khả năng gây nguy cơ. Nguy cơ khi bơm dịch tiết vào mũi bạn

Nguyen Ha
21-03-2014, 20:07

Là bạn không có nguy cơ. Bạn nên tìm hiể về con đường lây nhiễm HIV có săn trên diễn đàn để khỏi lo lắng không đâu

Charles
21-03-2014, 20:08

Khi nào mũi bạn ộc máu kiểu như chảy máu cam ý, rồi đổ dịch AD vào, lúc đó hãy lo nhé. Chứ còn tay cho vào AD rồi ngoáy mũi thì ăn nhằm gì.

xingiauten
21-03-2014, 20:15
Vậy là dù có bị xước cug k sao phải k ợ

Nguyen Ha
21-03-2014, 20:22
Vậy là dù có bị xước cug k sao phải k ợ

Đúng vậy!
Vui lòng đọc lại :khi875437::khi875437::khi875437:

xingiauten
24-03-2014, 21:51
Tự nhien hom nay e bị nổi mề đay ạ. dù ăn uong vẫn như bình thường...huhu

songchungvoi_HIV
24-03-2014, 22:01
Tự nhien hom nay e bị nổi mề đay ạ. dù ăn uong vẫn như bình thường...huhu
Ủa nổi mề đay thì có liên quan gì đâu trời. Bạn đừng nói với mình đó là TC của HIV nghe, dân ngành Y

xingiauten
24-03-2014, 22:12
không! e lên đây chém gió thôi ợ, chứ H làm gì có triệu chứng ngoài xét nghiem máu. Ở nhà 1 minh buon quá

tôi ơi đừng tuyệt vọng
24-03-2014, 22:46
vậy bạn cũng rảnh lắm.trong khi nhiều người khác thì đang có nguy cơ và đang lo lắng thật sự...

songchungvoi_HIV
24-03-2014, 23:18
không! e lên đây chém gió thôi ợ, chứ H làm gì có triệu chứng ngoài xét nghiem máu. Ở nhà 1 minh buon quá
Àh ra vậy, tưởng cậu nói nhãm chứ. Hahaha

tôi ơi đừng tuyệt vọng
24-03-2014, 23:22
rãnh rỗi thì nên làm gì có ích đi bạn.cho đời,cho gia đình hay cho chính bạn cũng được...

xingiauten
24-03-2014, 23:24
tại khuya quá, e chẳng biet làm gì. E xl...

songchungvoi_HIV
24-03-2014, 23:34
tại khuya quá, e chẳng biet làm gì. E xl...
K có chi, nếu cần gì cứ alo cho songchung, số Đt dưới chữ ký bài viết

tôi ơi đừng tuyệt vọng
24-03-2014, 23:51
ok bạn.bạn là sinh viên ngành y nên học tập tốt rồi giúp đỡ mọi người đi bạn à

xingiauten
24-03-2014, 23:54
dạ, tại bữa đó e ngoái mũi hơi bị bạo tay bằng ngón tay dính dịch cô gái kia í. Sợ xước niêm mạc mũi thôi( thấy nó mong manh quá), lên đây các a tư vấn. e cug bớt lo. Giờ đâm nghiện lên đây r ạ

tôi ơi đừng tuyệt vọng
24-03-2014, 23:57
nghiện thì trang bị thêm kiến thức rồi giúp đỡ các bạn khác đi bạn

Charles
25-03-2014, 01:59
dạ, tại bữa đó e ngoái mũi hơi bị bạo tay bằng ngón tay dính dịch cô gái kia í. Sợ xước niêm mạc mũi thôi( thấy nó mong manh quá), lên đây các a tư vấn. e cug bớt lo. Giờ đâm nghiện lên đây r ạ

Nghiện diễn đàn rùi hử :khi875437: Hãy coi lần vấp ngã này là bài học nhớ đời. Và hãy nói không với GMD để tránh rước họa vào thân.

xingiauten
26-03-2014, 17:06
Anh sống chung, anh Trường Xuân ơi. Em nhớ ra 1 chuyện, lúc e ngoáy mũi í. lúc đó e cung đang bị chảy mũi nước. Vậy cug k có sao phải khôg ạ

Charles
26-03-2014, 17:43
Anh sống chung, anh Trường Xuân ơi. Em nhớ ra 1 chuyện, lúc e ngoáy mũi í. lúc đó e cung đang bị chảy mũi nước. Vậy cug k có sao phải khôg ạ

Chảy nước mũi có sao đâu bạn. Hiv đâu lây qua nước mũi.

xingiauten
26-03-2014, 18:00
Cho e hỏi thêm 1 câu ngoài lề để e biết ạ.( không dc mắng e nhìu chuyện đâu đấy nhé:zk2016:). Nếu "giả sử" sau khi ngoáy mũi. 1 lúc sau mình bị chảy máu cam thì mình có thể vẫn coi như an toàn phải không ạ. Tại lúc trước e có đọc cmt của mấy anh là "con bé" Hiv ra ngoài rất nhanh chết ợ. E dạo này tìm dc mấy cuốn sách viết về truyền nhiễm, e thấy các tác giả viết về thời gian sống của bọn này có sự khác biệt. Oi! huyền bí quá

Nguyen Ha
26-03-2014, 18:23

HIV ko lây như vậy.

Charles
26-03-2014, 18:24
Cho e hỏi thêm 1 câu ngoài lề để e biết ạ.( không dc mắng e nhìu chuyện đâu đấy nhé:zk2016:). Nếu "giả sử" sau khi ngoáy mũi. 1 lúc sau mình bị chảy máu cam thì mình có thể vẫn coi như an toàn phải không ạ. Tại lúc trước e có đọc cmt của mấy anh là "con bé" Hiv ra ngoài rất nhanh chết ợ. E dạo này tìm dc mấy cuốn sách viết về truyền nhiễm, e thấy các tác giả viết về thời gian sống của bọn này có sự khác biệt. Oi! huyền bí quá

Nếu "giả sử" sau khi ngoáy mũi. 1 lúc sau mình bị chảy máu cam thì mình có thể vẫn coi như an toàn phải không => Không có nguy cơ, vì HIV không lây gián tiếp từ việc dính dịch AD vào tay bạn rồi chuyển sang mũi.
- Để lây nhiễm, máu nhiễm virus phải được đưa thẳng vào dòng máu của người lành.
- Để tồn tại, virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.