PDA

View Full Version : Anh Tuấn làm ơn cho em hỏi vấn đề này với.

Mat Het
28-06-2013, 10:23
A Tuấn ơi anh làm ơn giải thích dùm e!!!sao dịch Âm đạo chảy ra vết hắc lào ngay bẹn thì e lại không có nguy cơ!!!vì theo kiến thức nông cạn của e thì như vậy dịch cơ thể e và dịch AD của GMD gặp nhau là có thể nhiễm HIV!!!!!ko phải e ko tin tưởng cào kt của các a!!!!nhưng e gọi điện hỏi thì họ lại bảo rất dễ lây nhiễm làm e lo lắng!!!!!a có thể giải thích dùm e sao như vậy lại ko nguy cơ ko a!!!coi như a phổ biến kt về Hiv cho mọi người luôn!!!vì e thấy có nhiều bạn cũng băn khoăn về vđề này

khonggiamnua
28-06-2013, 10:40
A Tuấn ơi anh làm ơn giải thích dùm e!!!sao dịch Âm đạo chảy ra vết hắc lào ngay bẹn thì e lại không có nguy cơ!!!vì theo kiến thức nông cạn của e thì như vậy dịch cơ thể e và dịch AD của GMD gặp nhau là có thể nhiễm HIV!!!!!ko phải e ko tin tưởng cào kt của các a!!!!nhưng e gọi điện hỏi thì họ lại bảo rất dễ lây nhiễm làm e lo lắng!!!!!a có thể giải thích dùm e sao như vậy lại ko nguy cơ ko a!!!coi như a phổ biến kt về Hiv cho mọi người luôn!!!vì e thấy có nhiều bạn cũng băn khoăn về vđề này

1 Post nhằm topic
2 Lang beng, hắc nào => nấm ngoài da
3 HIV được phân loại như là một mầm bệnh "máu sinh", đó là nơi khởi đầu của rất nhiều nỗi lo lắng. Về cơ bản nó có nghĩa là vi rút cần phải tiếp cận được với dòng máu. Trong các nguy cơ về mặt tình dục, nó thực hiện điều này thông qua các màng nhầy của âm đạo hoặc hậu môn, nơi có nhiều mạch máu, và có thể đi vào hệ thống mạch máu một cách dễ dàng. Trong nguy cơ lây nhiễm sử dụng chung bơm kim tiêm, một người tiêm chích TRỰC TIẾP máu bị nhiễm H vào máu của anh ta. Những tình huống này là RẤT khác nhau so với tiếp xúc với bề mặt da.

Mat Het
28-06-2013, 10:45
Cám ơn bạn rất nhìu!!!bạn cảm phiền cho mình hỏi nếu mình gãi mạnh thì nó có txúc với máu ko!!!

CrisM
28-06-2013, 11:12
Khi vết thương hở có rách mô, chảy máu thì khi đó có điều kiện co virus hiv xâm nhập vào cơ thể!

khonggiamnua
28-06-2013, 11:15
Gãi gì mà đến nỗi chảy máu giữ zị

HIv là virus yếu,rất khó để lây truyền và nó chủ yếu lây truyền bên trong cơ thể con người khi giao hợp không bảo vệ qua hậu môn hoặc âm đạo.Nếu HIV ở ngoài cơ thể,nó sẽ bị phá vỡ và không còn khả năng lây nhiễm nữa.
Còn không hiểu nữa thì dịch cái này rồi sẽ hiểu

HIV is unable to reproduce outside its living host (unlike many bacteria or fungi, which may do so under suitable conditions), except under laboratory conditions; therefore, it does not spread or maintain infectiousness outside its host.

mongconghien
30-06-2013, 12:45
Kiểu này mai mốt nên mua một cái tạp dề để che thằng nhỏ khi QHTD. kaka. Tạp dề chỉ dùng cho em bé. hheheheh