PDA

View Full Version : Các anh chị xem trường hợp em ạ

us2
22-03-2014, 07:31
Chào các anh chị,

Ngày t4(12/03) lúc 1h sáng em có QH vs GMD, từ lúc đầu cô ta đã khoác BCS rồi OS cho em. Sau khi QH được một lúc thì cô ta thay BCS đổi BCS khác nói là "khô rồi dễ rách lắm" lúc thay em có thấy bao cũ bị dồn một ít vào đầu DV nhưng không thấy DV lòi ra (rách hay tuột?)... Sau đó kết thúc thì em thấy BCS mới giữ tinh binh ở đầu.

Ngày t6(14/03) em cứ suy nghĩ rồi quyết định đi khám thì BS cho thuốc Lamzidivir, và tối t6 em uống lúc 7:30. Trong CTM máu của em có MONO là 6% (Tiêu chuẩn 2-4%). XN Hbs thì BS nói là người em đã tự tạo ra kháng với viêm gan B nên không cần chích ngừa.

Các anh phân tích trường hợp của em giúp ạ.

Cám ơn,

Nguyen Ha
22-03-2014, 07:43
Chào các anh chị,

Ngày t4(12/03) lúc 1h sáng em có QH vs GMD, từ lúc đầu cô ta đã khoác BCS rồi OS cho em. Sau khi QH được một lúc thì cô ta thay BCS đổi BCS khác nói là "khô rồi dễ rách lắm" lúc thay em có thấy bao cũ bị dồn một ít vào đầu DV nhưng không thấy DV lòi ra (rách hay tuột?)... Sau đó kết thúc thì em thấy BCS mới giữ tinh binh ở đầu.

Ngày t6(14/03) em cứ suy nghĩ rồi quyết định đi khám thì BS cho thuốc Lamzidivir, và tối t6 em uống lúc 7:30. Trong CTM máu của em có MONO là 6% (Tiêu chuẩn 2-4%). XN Hbs thì BS nói là người em đã tự tạo ra kháng với viêm gan B nên không cần chích ngừa.

Cám ơn,
"Sau đó kết thúc em thấy BCS mới giữ tinh dịch ở đầu" nghĩa là BCS không bị rách, bạn dùng thuốc trong trường hợp này là thừa.

UTMIENTAY
22-03-2014, 07:46
Chào các anh chị,

Cám ơn,

Bạn không có nguy cơ nên bạn không cần phải dùng thuốc.

Buonqua
22-03-2014, 07:49
Chào các anh chị,

Cám ơn,

Trường hợp bạn là tình dục an toàn. Không có nguy cơ bị lây nhiễm hiv. và không cần dùng pep.

us2
22-03-2014, 08:03
Dạ, vậy trường hợp đang QH mà thay BCS như vậy có vấn đề gì không ạ? Và bao cao su cũ bị đùn lại trên đỉnh đầu DV thì có trường hợp tuột hay rách không ạ? Và CTM Mono em cao vậy có nguy cơ gì không anh chị?

nicebaby111
22-03-2014, 08:05
Bạn Qh an toàn có BCS ko có nguy cơ ko cần dùng pep - bạn nên ngưng thuốc ngay ko tốt cho sức khỏe đâu

Nguyen Ha
22-03-2014, 08:16
Dạ, vậy trường hợp đang QH mà thay BCS như vậy có vấn đề gì không ạ? Và bao cao su cũ bị đùn lại trên đỉnh đầu DV thì có trường hợp tuột hay rách không ạ? Và CTM Mono em cao vậy có nguy cơ gì không anh chị?

Người ta muốn an toàn thì người ta thay BCS mới cho bạn. Bạn thấy BCS đùn lên đỉnh đầu DV như vậy là BCS ko rách, nếu rách DV lòi ra bạn nhìn thấy ngay.

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 08:34
Chào các anh chị,

Cám ơn,

thấy bao cũ bị dồn một ít vào đầu DV nhưng không thấy DV lòi ra => Bạn hoàn toàn k có nguy cơ, Vì BCS vẫn che được đầu khất DV, Bạn k cần dùng thuốc trong trường hợp này

us2
22-03-2014, 13:53
Lúc nãy em kiểm tra thì bẹn bên phải bị nhức nhẹ. SỜ vào thì đó là một hạch nhỏ dài. Cho em hỏi có vấn đề j không ạ. Mấy ngày trk em bị stress đến khó thở...

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 14:12
Lúc nãy em kiểm tra thì bẹn bên phải bị nhức nhẹ. SỜ vào thì đó là một hạch nhỏ dài. Cho em hỏi có vấn đề j không ạ. Mấy ngày trk em bị stress đến khó thở...
Tại sao trước kia bạn chưa có QHTD với GMD thì bạn k soi mói cơ thể tìm hạch? Giờ bạn tìm nó là gì? Bấm vào đây xem Hạch Lym là gì, nó quan trọng ra sao, lý do tại sao nó nổi:
Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

us2
27-03-2014, 23:34
Dạ em xin cám ơn anh chị đã tư vấn. Hnay em xem thi hạch ở bẹn vẫn còn nhưng k còn nhức nữa. Hnay là ngày 14 em uống PEP, những ngày trk em không sao nhưng hnay em bị mỏi mắt, mệt mỏi... đôi lúc em tự hỏi là mình uống thuốc chưa. Và cổ em mọc 1 hạch bị nhức. Cho em hỏi em có vấn đề j không ạ?

songchungvoi_HIV
27-03-2014, 23:42
Dạ em xin cám ơn anh chị đã tư vấn. Hnay em xem thi hạch ở bẹn vẫn còn nhưng k còn nhức nữa. Hnay là ngày 14 em uống PEP, những ngày trk em không sao nhưng hnay em bị mỏi mắt, mệt mỏi... đôi lúc em tự hỏi là mình uống thuốc chưa. Và cổ em mọc 1 hạch bị nhức. Cho em hỏi em có vấn đề j không ạ?
- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.
hạch ở bẹn + cổ em mọc 1 hạch bị nhức => Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

us2
31-03-2014, 19:18
Dạ, anh ơi cho em hỏi em uống thuốc trễ 3-7 phút có sao không ạ?

Charles
31-03-2014, 19:21

Được chia sẻ không cần uống thuốc, nhưng bạn vẫn uống thì hãy tuân thủ ĐÚNG và ĐỦ. Trễ vài phút không sao. Bạn nên đặt báo thức để tránh quên giờ uống thuốc.

van123hp
31-03-2014, 19:22
Bạn không có nguy cơ xài pep làm chi vậy??

us2
31-03-2014, 21:05
Mình đi khám bsi bsi cho thuốc bạn ạ.

Charles
31-03-2014, 21:10
Mình đi khám bsi bsi cho thuốc bạn ạ.

PEP không phải là viên kẹo ngọt, chỉ dùng trong trường hợp có nguy cơ với HIV vì nó có rất nhiều tác dụng phụ và hại gan. Bạn được chia sẻ không cần dùng PEP, nhưng quyết định uống hay không là quyền của bạn, nếu quyết định uống thì phải tuân thủ 4 ĐÚNG.

songchungvoi_HIV
31-03-2014, 21:18
Trường hợp của bạn k có nguy cơ cho dù bạn ngưng cũng chả sao

us2
04-04-2014, 08:03
Dạ cảm ơn các anh chị. Các anh chị cho em hỏi nữa là em uống thuốc lúc 7h mà em nôn lúc 11h vậy có phải uống lại không ạ?

Tuanmecsedec
04-04-2014, 08:12
Dạ cảm ơn các anh chị. Các anh chị cho em hỏi nữa là em uống thuốc lúc 7h mà em nôn lúc 11h vậy có phải uống lại không ạ?

Nếu bạn nôn sau 4 giờ thì không cần uống bù lại.

songchungvoi_HIV
04-04-2014, 08:22
Sau 45 phút thuốc đã ngấm rùi, k cần bù

tôi ơi đừng tuyệt vọng
04-04-2014, 08:26
bạn không có nguy cơ nên không cần thiết phải dùng pep.bác sĩ muốn an toàn cho bạn nên đã bạn cho dùng đấy thôi,dù có hại sức khỏe chút ít nhưng dù sao cũng tốt.đã uống rồi thì nhớ tuân thủ dùng cho đúng bạn nhé...
bạn nên tìm hiểu thêm về thuốc để được điều trị đúng.nếu có thắc mắc gì thì cứ post tiếp vào đây hay hỏi vị bác sĩ đã kê thuốc cho bạn về chức năng,công dụng và hướng dẫn sử dụng của thuốc...

us2
12-04-2014, 07:28
Xin chào các anh chị, đến hôm nay là vỉ thuốc em còn lại 4 viên. Cho em hỏi là em có cần uống hết không ạ? Và em sợ đi xét nghiệm quá anh chị ơi...

tôi ơi đừng tuyệt vọng
12-04-2014, 07:30
Xin chào các anh chị, đến hôm nay là vỉ thuốc em còn lại 4 viên. Cho em hỏi là em có cần uống hết không ạ? Và em sợ đi xét nghiệm quá anh chị ơi...
còn 4 viên thì uống hết đi bạn,còn suy nghĩ gì nữa?
sợ thì cũng phải đi xét nghiệm cho an tâm hơn bạn à
bạn sẽ an toàn mà,yên tâm đi bạn...

songchungvoi_HIV
12-04-2014, 08:03
Bạn uống đủ 28 ngày PEP, ngưng chờ đủ 8 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể và chốt ở 24 tuần theo khuyến cáo

us2
13-04-2014, 08:39
Các anh chị ơi...vỉ thuốc của em đã uống hết 59 viên rồi... nhưng hôm nay 1 lần duy nhất em uống viên cuối cùng trễ 1tiếng rưỡi có sao không anh chị huhuuuuu

Charles
13-04-2014, 08:43
Các anh chị ơi...vỉ thuốc của em đã uống hết 59 viên rồi... nhưng hôm nay 1 lần duy nhất em uống viên cuối cùng trễ 1tiếng rưỡi có sao không anh chị huhuuuuu

56 viên là đủ một liều phơi nhiễm rồi, bạn uống viên thứ 58, 59 trễ hay không uống cũng không ảnh hưởng gì.

songchungvoi_HIV
13-04-2014, 08:48
Đã chia sẻ uống 28 ngày = 56 viên, bạn uống đến viên 59 trễ mất 1,5 giờ chả sao, cái quan trọng là liên tục 28 ngày PEP = 56 viên

us2
16-04-2014, 00:04
Anh chị ơi hnay em đi test lại sao CTM có nhiều cái in đậm vậy :((

songchungvoi_HIV
16-04-2014, 00:10
Anh chị ơi hnay em đi test lại sao CTM có nhiều cái in đậm vậy :((
Cái này có liên quan gí đến XN HIV đâu??? Bạn nhìn bạn k biết đó là XN gì hả trời?? Nguyên cái chữ XN Công thức máu chình ìn, Công Thức máu có dính gì tới test HIV???

us2
16-04-2014, 07:19
Tại em thấy hạng mục nào nó cũng in đậm... em hqua đi test thì KQ là AT có PEP khả quan không anh?

Nguyen Ha
16-04-2014, 07:23
Tại em thấy hạng mục nào nó cũng in đậm... em hqua đi test thì KQ là AT có PEP khả quan không anh?

Có pep vậy sau pep là bao lâu rồi mà đã đi xét nghiệm.
Quy trình xét nghiệm sau pep là 12 và 24 tuần.

us2
18-04-2014, 23:45
Anh chị ơi! Em kết thúc 32 ngày PEP XN kết quả là AT... Hôm nay, em say lại QH vs 1 cô GMD... có BCS và sau đó em kiểm tra bao thấy TD vẫn nằm trong bao em còn chế nước vào nữa ==. Thấy nó phình to, tuy nhiên... khi cô ấy rút bao ra em thấy DV của em có nhiều dịch... Em có cần dùng PEP nữa k ạ?

Charles
18-04-2014, 23:53
Anh chị ơi! Em kết thúc 32 ngày PEP XN kết quả là AT... Hôm nay, em say lại QH vs 1 cô GMD... có BCS và sau đó em kiểm tra bao thấy TD vẫn nằm trong bao em còn chế nước vào nữa ==. Thấy nó phình to, tuy nhiên... khi cô ấy rút bao ra em thấy DV của em có nhiều dịch... Em có cần dùng PEP nữa k ạ?

Nguy cơ cũ chưa dứt đã tìm nguy cơ mới rồi. Truongxuanbotay@.com.vn
Theo lời bạn kể như vậy bao ko sự cố gì nên ko có nguy cơ, ko cần dùng Pep.

♥NS♥
18-04-2014, 23:59

bạn không cần dùng PEP cho trường hợp này

us2
19-04-2014, 00:13
Bác sĩ hẹn em 2 tháng nữa lại XN... em có cần tháng sau lại đi XN không ạ... Em say quá. Cứ đi công tác là lại lung tung :((

Charles
19-04-2014, 00:15
Bác sĩ hẹn em 2 tháng nữa lại XN... em có cần tháng sau lại đi XN không ạ... Em say quá. Cứ đi công tác là lại lung tung :((

Chờ đủ tg xn cho nguy cơ vừa ngưng pep thôi.

us2
19-04-2014, 00:21
Vậy còn lần này thì sao ạ? Nếu em không uống PEP tiếp thì tháng sau em lại phải đi XN cho lần này ạ...

♥NS♥
19-04-2014, 00:22
Vậy còn lần này thì sao ạ? Nếu em không uống PEP tiếp thì tháng sau em lại phải đi XN cho lần này ạ...
lần này có nguy cơ đâu mà xét nghiệm.chỉ xn cho lần trước thôi

us2
19-04-2014, 00:51
Các anh chị ơi, em search trên Google bảo loại BCS cô ấy xài "Beautiful Dream" là hàng TQ đểu... Em lo quá...

Charles
19-04-2014, 00:53

Lần này xn làm gì??? nếu có nguy cơ chúng tôi đã khuyên bạn dùng pep.

Charles
19-04-2014, 00:55
Các anh chị ơi, em search trên Google bảo loại BCS cô ấy xài "Beautiful Dream" là hàng TQ đểu... Em lo quá...

Hàng gì thì hàng, bao ko có sự cố trong quá trình tác chiến là ko sao.

us2
19-04-2014, 01:05
Dạ, em cám ơn. Tuy nhiên em thấy dịch dính nhiều ở đầu DV khi lấy bao ra... Em không biết dịch AD có mò vào thông qua cuốn BCS trong lúc QH không ạ :((

♥NS♥
19-04-2014, 01:29
Dạ, em cám ơn. Tuy nhiên em thấy dịch dính nhiều ở đầu DV khi lấy bao ra... Em không biết dịch AD có mò vào thông qua cuốn BCS trong lúc QH không ạ :((
sao bạn không nghỉ là của bạn :khi875437:

Nguyen Ha
19-04-2014, 04:52

Bạn nghĩ HIV là con gì mà mò vào được???????? Không có nguy cơ, yên tâm đi bạn.

us2
19-04-2014, 06:05
Dạ vậy em chờ 2 tháng nữa XN sau PEP theo khuyến cáo ạ :(

Charles
19-04-2014, 06:45
Dạ vậy em chờ 2 tháng nữa XN sau PEP theo khuyến cáo ạ :(

Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (84 ngày) và chốt một cái cuối ở 24 tuần (168 ngày)

us2
19-04-2014, 07:14
Dạ, em cám ơn ạ... Em có kiểm tra kĩ càng nhưng sao em lo lắng quá :((. Đã có trường nào ghi nhận sd BCS mà có sự cố gì không ạ :((

Charles
19-04-2014, 07:50
Dạ, em cám ơn ạ... Em có kiểm tra kĩ càng nhưng sao em lo lắng quá :((. Đã có trường nào ghi nhận sd BCS mà có sự cố gì không ạ :((

Bcs gặp sự cố tuột, rách thì nhiều, nhưng ko có trường hợp nào qhtd có bcs mà nhiễm H.

us2
19-04-2014, 07:58
dạ em cám ơn ạ. Vậy cứ đợi 2 tháng tiếp theo đi XN ạ. Cho em hỏi mình XN Test nhanh được không?

Buonqua
19-04-2014, 08:24
dạ em cám ơn ạ. Vậy cứ đợi 2 tháng tiếp theo đi XN ạ. Cho em hỏi mình XN Test nhanh được không?

Xét nghiệm pp tìm kháng thể là được (test nhanh.......)

songchungvoi_HIV
19-04-2014, 09:08
Ui lạy hồn, Đúng là điếc k sợ súng. Đi đêm ắc có ngày gặp Xi Măng Hà Tiên. K có nguy cơ. BCS k rach k thủng k cần PEP

songchungvoi_HIV
19-04-2014, 09:08
Ui lạy hồn, Đúng là điếc k sợ súng. Đi đêm ắc có ngày gặp Xi Măng Hà Tiên. K có nguy cơ. BCS k rách k thủng k cần PEP

us2
19-04-2014, 10:12
Anh ơi, xi măg anh nói là những sự cố đó ạ? Em chừa rồi. Cứ đi công tác là lai lung tung. Đúg là tệ nạn mà. Em check bỏ full nước vào mà không bị rỉ là ok fai k ạ? Chất lượng BCS có anh hưởng gì không ạ?

songchungvoi_HIV
19-04-2014, 10:25
Anh ơi, xi măg anh nói là những sự cố đó ạ? Em chừa rồi. Cứ đi công tác là lai lung tung. Đúg là tệ nạn mà. Em check bỏ full nước vào mà không bị rỉ là ok fai k ạ? Chất lượng BCS có anh hưởng gì không ạ?
K có nguy cơ, tốt nhất là tránh xa dịch vụ ăn bánh trả tiền, một lần chưa tỡn hay sao?? Định cứ dùng PEP suốt đời khi có nguy cơ àh, vậy thì k cần làm vậy cho mệt mà tốn tiền mua PEP mỗi khi rách BCS, bạn nên QHTD k BCS đi, để khi nhiễm HIV rùi vào chương trình điều trị miễn phí uống ARV k tốn tiền há

us2
19-04-2014, 11:09
Em biết r anh. Anh tư vấn vậy em yên tâm rôi ạ. Bây giờ em nó KHÔNG anh ạ. Khỏ bia rượu luôn. Vây cả 2 tìh huông em đều không nguy cơ phải không anh?

songchungvoi_HIV
19-04-2014, 11:10
Em biết r anh. Anh tư vấn vậy em yên tâm rôi ạ. Bây giờ em nó KHÔNG anh ạ. Khỏ bia rượu luôn. Vây cả 2 tìh huông em đều không nguy cơ phải không anh?
K có nguy cơ

us2
20-04-2014, 00:20
Anh ơi cho em hỏi là việc mình tháo BCS sau khi quan hệ thế nào có ảnh hưởng gì không anh? Và sau khi QH 15 phút sau em có đi rửa DV = dầu gội(trước đó lau khô), em muốn hỏi là em lau khô dịch trên DV như vậy có vô tình đẩy dịch vào bên trong lỗi niệu đạo không? Và em thấy đầu khất của em bị nhăn nheo như vậy có bị gì không ạ?

songchungvoi_HIV
20-04-2014, 00:24
Anh ơi cho em hỏi là việc mình tháo BCS sau khi quan hệ thế nào có ảnh hưởng gì không anh? Và sau khi QH 15 phút sau em có đi rửa DV = dầu gội(trước đó lau khô), em muốn hỏi là em lau khô dịch trên DV như vậy có vô tình đẩy dịch vào bên trong lỗi niệu đạo không? Và em thấy đầu khất của em bị nhăn nheo như vậy có bị gì không ạ?
QHTD xong tháo BCS thì có làm sao, cho dù có cầm BCS kéo như kéo co cũng chả làm sao, còn Chuyện rữa thì chả ăn nhập gì vấn đề có nguy cơ cả, vì tinh dịch đó là của bạn chứ đâu phải bạn QHTD k an toàn đâu mà bảo là dịch của người khác

us2
20-04-2014, 00:28
Tại vì lần trước em gỡ bao ra thấy đầu DV láng và khô ráo chỉ có chỏm trên đầu BCS là có tinh dịch thôi... Lần này thì DV em toàn dịch cả... Với cả lần này DV em không được cương cứng lắm nên có TH nào dịch AD vào trong được không anh?

songchungvoi_HIV
20-04-2014, 00:31
Tại vì lần trước em gỡ bao ra thấy đầu DV láng và khô ráo chỉ có chỏm trên đầu BCS là có tinh dịch thôi... Lần này thì DV em toàn dịch cả... Với cả lần này DV em không được cương cứng lắm nên có TH nào dịch AD vào trong được không anh?
Bạn làm như AD là cái ao cá chứa đầy dịch tiết áh, Suy diễn vừa thui

us2
20-04-2014, 00:34
Vậy thì dịch đó hoàn toàn là của em ạ? Trong lúc QH em bị ám ảnh lần trước nên cứ nhấp 4,5 cái là lại lấy tay cầm vào DV xem BCS có bị gì không? Cho em hỏi nếu làm như vậy BCS có bị ảnh hưởng gì không ạ?

songchungvoi_HIV
20-04-2014, 00:39
Vậy thì dịch đó hoàn toàn là của em ạ? Trong lúc QH em bị ám ảnh lần trước nên cứ nhấp 4,5 cái là lại lấy tay cầm vào DV xem BCS có bị gì không? Cho em hỏi nếu làm như vậy BCS có bị ảnh hưởng gì không ạ?
Chứ k lẻ dịch đó là của anh??? Cầm nắm có gì đâu trời, em lớn rùi sao hỏi những câu hỏi như con nít vậy

us2
20-04-2014, 00:45
Dạ em cám ơn anh... Tại em nghĩ cầm nhiều sẽ bị hết chất làm trơn... Thôi từ nay bỏ... Anh Hiếu bao giờ lên TP inbox em đi cafe nha anh! À cho em hỏi nơi tham vấn ở Bình Thạnh ạ

songchungvoi_HIV
20-04-2014, 01:07
Dạ em cám ơn anh... Tại em nghĩ cầm nhiều sẽ bị hết chất làm trơn... Thôi từ nay bỏ... Anh Hiếu bao giờ lên TP inbox em đi cafe nha anh! À cho em hỏi nơi tham vấn ở Bình Thạnh ạ

<tbody>
Trung tâm tư vấn, xét nghiệm miễn phí, tự nguyện

53 Vũ Tùng, phường 2, quận Bình Thạnh
?
Ö

ĐT : 08.5107155 - 5107156

</tbody>

tôi ơi đừng tuyệt vọng
20-04-2014, 02:48
đúng là cầm nhiều sẽ mau hết chất bôi trơn đó bạn
nếu lo lắng quá thì đừng tìm đến gái mại dâm chi cho khổ bạn,quan hệ cứ mà lo lắng,bị ám ảnh như thế thì tốt nhất bạn nên dừng việc quan hệ lại
bạn không sao nên tham vấn lại ở Vũ Tùng cũng thế thôi,có chăng chỉ là thêm lời khẳng định để bạn vững vàng và ổn định tâm lý lại thôi
đừng có đi cafe với anh Hiếu rồi lại hoang mang,lo lắng là không được đâu đó nhe bạn...

us2
20-04-2014, 08:08
Cám ơn các anh chị... Cho em hỏi CN mấy chỗ này có mở cửa không ạ?

songchungvoi_HIV
20-04-2014, 09:47
Cám ơn các anh chị... Cho em hỏi CN mấy chỗ này có mở cửa không ạ?
Thứ 7 và CN TTYTDP k làm việc

us2
21-04-2014, 00:14
Anh ơi, sau đó em có nặn mụn... em không nhớ là tay em rửa chưa:((. Trường hợp này thế nào anh :((

♥NS♥
21-04-2014, 00:19
Anh ơi, sau đó em có nặn mụn... em không nhớ là tay em rửa chưa:((. Trường hợp này thế nào anh :((

sau đó nặn mụn thì sao :zk20155:,sau đó thì tay có dính HIV thì nó cũng theo diêm vương rồi,không có lây nhiễm HIV như vậy

songchungvoi_HIV
21-04-2014, 00:19
Nặn hay k nặn liên quan gì trong chuyện này

us2
21-04-2014, 00:22
Ý em là lỡ tay em còn dịch... và em nặn xong em lấy tay chùi chùi mụn... Vì nặn mụn ra máu mà anh...

songchungvoi_HIV
21-04-2014, 00:26
Ý em là lỡ tay em còn dịch... và em nặn xong em lấy tay chùi chùi mụn... Vì nặn mụn ra máu mà anh...
Nặn mụn chứ k phải là lấy kim tiêm bơm máu vào người, k có nguy cơ

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-04-2014, 02:46
cũng không có nguy cơ bạn...

Charles
21-04-2014, 06:32

Việc bạn tháo bau khi xong trận không ảnh hưởng gì cả; Sau 15ph bạn mới VS cũng không vấn đề gì, vì dịch trong bao là của bạn chứ không phải dịch từ bên ngoài.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-04-2014, 08:10
bạn nên yên tâm về những gì mà mọi người đã chia sẻ...

us2
21-04-2014, 10:13
Cho em hỏi nếu trong dịch ở môi trường ngoài bao lâu thì bao lâu vi-rut sẽ mất ạ?

songchungvoi_HIV
21-04-2014, 10:28
Cho em hỏi nếu trong dịch ở môi trường ngoài bao lâu thì bao lâu vi-rut sẽ mất ạ?
HIV muốn sống phải ký sinh trên tế bào sống, dịch ra môi trường noài k còn là tế bào sống HIV chấm hết

us2
21-04-2014, 10:45
Vậy nếu dịch trên tay thì sao hả anh?

songchungvoi_HIV
21-04-2014, 10:48
Vậy nếu dịch trên tay thì sao hả anh?
Có cho cả ngón tay đó vào mồm mút cũng k có nguy cơ

us2
21-04-2014, 10:56
Dạ em cám ơn anh ạ. Vậy là trường hợp em là không dùng PEP ạ. Gốc BCS lúc nào cũng bám sát gốc DV nên dịch AD không thể vào phải không anh?

songchungvoi_HIV
21-04-2014, 11:05
Dạ em cám ơn anh ạ. Vậy là trường hợp em là không dùng PEP ạ. Gốc BCS lúc nào cũng bám sát gốc DV nên dịch AD không thể vào phải không anh?
K vào được, Hỏi những câu hỏi thưa đứa học cấp một

us2
21-04-2014, 16:25
Chào các anh chị, em hnay đi tham vấn thì họ bả vân phải đơi 3 thág mới được XN tiếp. Vậy thág sau em đi XN cho TH sau chưa đươc ạ?

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-04-2014, 16:33
được rồi bạn
nhưng bạn có nguy cơ đâu mà được hay không vậy bạn?

us2
21-04-2014, 19:50
Huhu, sắp hết 72 giờ rồi... :(( Em lo lắng qua :((

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-04-2014, 19:53
Huhu, sắp hết 72 giờ rồi... :(( Em lo lắng qua :((
thì đã sao bạn?
bạn có nguy cơ đâu...

us2
24-04-2014, 21:46
Các anh chị ơi, có trường hơp nào tuột cái lại vào lại được rồi lại tuột cuối cùng rút ra là không tuột không ạ!!!

songchungvoi_HIV
24-04-2014, 21:47
Các anh chị ơi, có trường hơp nào tuột cái lại vào lại được rồi lại tuột cuối cùng rút ra là không tuột không ạ!!!
Tuột cái gì?? Trời đất

us2
24-04-2014, 21:55
dạ ý em nói trên là BCS trong lúc QH đó anh.

songchungvoi_HIV
24-04-2014, 21:57
dạ ý em nói trên là BCS trong lúc QH đó anh.
Theo bạn BCS tuột ra nằm trong AD rùi bạn thụt ra thụt vạo DV bạn có chui vào BCS được k??? khi BCS làm bằng chất liệu dẽo???

us2
24-04-2014, 22:02
Dạ... Ý em là nó tuột nhưng sẽ dính lại 1 phần sau đó cứ như vậy hoài cái rút ra là không tuột ạ...

songchungvoi_HIV
24-04-2014, 22:05
Dạ... Ý em là nó tuột nhưng sẽ dính lại 1 phần sau đó cứ như vậy hoài cái rút ra là không tuột ạ...
Thế giờ bạn thắc mắc để làm gì??? PEP thì cũng đang uống vậy muốn làm sao??

us2
24-04-2014, 22:09
Các anh chị tư vấn nên em đâu uống PEP đâu ạ.

songchungvoi_HIV
24-04-2014, 22:11
Các anh chị tư vấn nên em đâu uống PEP đâu ạ.
Ủa thì tư vấn rùi hỏi chi nữa, muốn thì đọc lại từ đầu

us2
27-04-2014, 19:22
Anh chị ơi, mấy hôm nay em thấy đầu khất của em có những nếp nhăn... Cho em hỏi đó có phải là những đuờng xuớc khi qhtd k ạ...

Nguyen Ha
27-04-2014, 19:26
Anh chị ơi, mấy hôm nay em thấy đầu khất của em có những nếp nhăn... Cho em hỏi đó có phải là những đuờng xuớc khi qhtd k ạ...

Xước là xước, nếp nhăn là nếp nhăn.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
27-04-2014, 19:56
ngay cả nếp nhăn và vết xước bạn cũng không phân biệt được nữa à?

us2
27-04-2014, 20:16
Tại em thay sau khi qhtd mới có. Nó là sao vay anh chị huhuuu

Nguyen Ha
27-04-2014, 20:45

Muốn biết tại sao thì đi khám nam khoa

StressQua
27-04-2014, 22:12
Nếp nhăn dương vật, nam ai cũng có, đặc biệt là lúc dương vật bị sìu, lúc dương vật cương lên thì đầu khất sẽ mất vết nhăn. Bạn yên tâm.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
27-04-2014, 22:19
tại bạn sau khi quan hệ thì soi mói cơ thể mình nhiều quá nên mới thế
không sao đâu bạn...

us2
28-04-2014, 18:11
Các anh chị ơi, cho em hỏi em được uống thuốc xổ giun không :(. Mấy hôm nay em cứ lên xuống ký như giá vàng ấy ạ... Huhu, em lo quá. Các anh chị khẳng định nguy cơ giúp em ạ :(

songchungvoi_HIV
28-04-2014, 18:14
Các anh chị ơi, cho em hỏi em được uống thuốc xổ giun không :(. Mấy hôm nay em cứ lên xuống ký như giá vàng ấy ạ... Huhu, em lo quá. Các anh chị khẳng định nguy cơ giúp em ạ :(
Đọc lại 6 trang chia sẻ

Nguyen Ha
28-04-2014, 19:28

Không có nguy cơ, nói mãi rồi, 6 trang chia sẻ rồi, yên tâm đi. Muốn uống thuốc gì thì uống chả sao cả.

us2
01-05-2014, 13:29
Các anh chị ơi, em tìm hiểu thì cái bcs em dùng TQ sản xuất ạ. Em loquá :((

mongbinhan
01-05-2014, 13:33
Trung quốc hay trung hoa hay cu ba vẫn thế...cái quan trọng là bcs ko rách...bao cao su 5 tỉ một cái mà bị rách thì coi như vứt và ko bằng bcs 1 nghìn đồng mà ko rách...hỉu ko bạn

Nguyen Ha
01-05-2014, 13:35
Các anh chị ơi, em tìm hiểu thì cái bcs em dùng TQ sản xuất ạ. Em loquá :((

Miễn sao khi quam hệ em có dùng BCS.

us2
05-05-2014, 08:20
Các anh chị cho em hỏi ở Ánh Dương có xn combo không ạ?

songchungvoi_HIV
05-05-2014, 08:42
Các anh chị cho em hỏi ở Ánh Dương có xn combo không ạ?
Ánh Dương k có Combo, chỉ có Determine HIV 1/2 và 3 PP Eliza

us2
05-05-2014, 10:59
Dạ vậy cho em hỏi 24 ngày xn bằng PP j được ạ?

songchungvoi_HIV
05-05-2014, 11:04
Dạ vậy cho em hỏi 24 ngày xn bằng PP j được ạ?
28 ngày XN Combo Ag/Ab tại Hòa Hảo

us2
05-05-2014, 21:23
Các anh chị ơi, em xin dăng một vài câu hỏi trong đây luôn ạ không tạo topic mới:
1/ Nếu em mang bcs không bao hết DV và em quanhệ thì dịch AD có trànvào BCS k? Theo đường cuốn BCS do cuốn BCS bị lọt vào AD luôn.
2/ Khi QH em thấy rảnh bao quy đầu em rất đỏ, và bao quy đầu thì có nhiều mạch máu, em qh có bcs thì có bị j k ạ?
3/Giả dụ thủng 1 lỗ nhỏ thì phần đầu khất chỗ thủng đó tiếp xúc dịch thì có nguy cơ không ạ?
4/ sau khi quanhệ gỡ bcs ra thìĐdầu khất và bao quy đầu có rất nhiều dịch. Cho em hỏi có bị j k ạ?

Em cám ơn,

songchungvoi_HIV
05-05-2014, 21:56
Các anh chị ơi, em xin dăng một vài câu hỏi trong đây luôn ạ không tạo topic mới:
1/ Nếu em mang bcs không bao hết DV và em quanhệ thì dịch AD có trànvào BCS k? Theo đường cuốn BCS do cuốn BCS bị lọt vào AD luôn.
2/ Khi QH em thấy rảnh bao quy đầu em rất đỏ, và bao quy đầu thì có nhiều mạch máu, em qh có bcs thì có bị j k ạ?
3/Giả dụ thủng 1 lỗ nhỏ thì phần đầu khất chỗ thủng đó tiếp xúc dịch thì có nguy cơ không ạ?
4/ sau khi quanhệ gỡ bcs ra thìĐdầu khất và bao quy đầu có rất nhiều dịch. Cho em hỏi có bị j k ạ?

Em cám ơn,
Quan trọng cái đầu có nóng bảo hiểm

us2
06-05-2014, 19:09
Các anh chị cho em địa chỉ xn combo ĐNẵng ạ?

songchungvoi_HIV
06-05-2014, 19:10
Các anh chị cho em địa chỉ xn combo ĐNẵng ạ?
Đà Nẵng k có Combo.

us2
06-05-2014, 19:18
Vậy sau 4 tuần em xn được j ở ĐN ạ?

songchungvoi_HIV
06-05-2014, 19:25
Vậy sau 4 tuần em xn được j ở ĐN ạ?
Muốn XN đợi 6 tuần tes nhanh HIV 1/2 Ab tìm kháng thể, còn k thì Ra Huế Có XN ComBo

us2
09-05-2014, 19:40
Các anh chị ơi. Dạo này em bị nhức cổ quá huhuuu. Cho em hỏi CN Hòa Hảo có làm k ạ

songchungvoi_HIV
09-05-2014, 19:45
Các anh chị ơi. Dạo này em bị nhức cổ quá huhuuu. Cho em hỏi CN Hòa Hảo có làm k ạ
Phòng xét nghiệm MEDIC

Giờ Làm Việc

Xét nghiệm MEDIC nằm trong Trung Tâm Y Khoa Medic 254 Hoà Hảo-Quận 10-TP.HCM mở cửa liên tục từ 4 giờ sáng đến 19 giờ tối không nghỉ trưa.
Riêng ngày Chủ nhật –ngày Lễ chỉ làm việc buổi sáng ( 4 giờ đến 12 giờ )
Ðiện thoại: 84-8-9270284

us2
09-05-2014, 19:46

songchungvoi_HIV
09-05-2014, 19:48
Trả lời chình ình ở trên bộ k biết đọc hả???

us2
11-05-2014, 11:30
Anh ơi hôm nay em đi xn combo 24 ngày sau nguy cơ thì AT. Em vẫn lo lắng quá

songchungvoi_HIV
11-05-2014, 11:55
Anh ơi hôm nay em đi xn combo 24 ngày sau nguy cơ thì AT. Em vẫn lo lắng quá
Rãnh k??? Rãnh thì đọc lại 7 trang chia sẻ

us2
13-05-2014, 08:16
Anh chị cho em hỏi thẻm là hành vi Handjob. Nếu handjob mạnh và lâu quá khiến bao da bọc DV bị sưng lện đồng thời HJ chủ yếu ở đầu khất và tay người đó có vết xước hay vết thương hơ thì có nguy cơ k ả

songchungvoi_HIV
13-05-2014, 08:19
Anh chị cho em hỏi thẻm là hành vi Handjob. Nếu handjob mạnh và lâu quá khiến bao da bọc DV bị sưng lện đồng thời HJ chủ yếu ở đầu khất và tay người đó có vết xước hay vết thương hơ thì có nguy cơ k ả
No Risk to HIV

Charles
13-05-2014, 08:20

"Nếu" của bạn cũng không có nguy cơ. Kích dục bằng tay có nguy cơ khi tay người kích dục và bộ phận được kích dục đều đang chảy máu be bét.

us2
13-05-2014, 09:01
Dạ em hỏi là khi xoa đầu khất nhiều như vậy thì dẫn đến trầy xuớc và tay có vết thuơng hở dễ xâm nhập vào những chỗ đó ạ. Việc dùng gel bôi có sao không ạ?

songchungvoi_HIV
13-05-2014, 09:58
Dạ em hỏi là khi xoa đầu khất nhiều như vậy thì dẫn đến trầy xuớc và tay có vết thuơng hở dễ xâm nhập vào những chỗ đó ạ. Việc dùng gel bôi có sao không ạ?
Theo bạn tay có vết thương hở có đâu k????? nếu là bạn bạn có dám thẩm du cho khách k?? Khi mà nguy cơ thược về bạn nếu tinh dịch của khách chảy ra rơi vào vết thương hở ấy thì ăn cho hết àh???? Dầu bơi trơn mắc mớ gì tạo ra nguy cơ??? Suy diễn cũng vừa thui, sao lúc chơi sướng k suy diễn, giờ ngồi đây suy diễn

us2
13-05-2014, 10:03

songchungvoi_HIV
13-05-2014, 10:07
Có biết đọc chữ Việt Nam Quốc Ngữ k vậy??? Trả lời như vậy rùi hỏi gì nữa??? Mắt có vấn đề àh???

us2
13-05-2014, 11:10
Dạ mạng bị lag đó anh. Ý em là giống như đuờng lây qua tình dục đó ạ. Thông qua các vết xuớc trên đầu khất. Thì tay nguời đó có máu...

songchungvoi_HIV
13-05-2014, 11:18
Dạ mạng bị lag đó anh. Ý em là giống như đuờng lây qua tình dục đó ạ. Thông qua các vết xuớc trên đầu khất. Thì tay nguời đó có máu...
Theo bạn tay có vết thương hở có đâu k????? nếu là bạn bạn có dám thẩm du cho khách k?? Khi mà nguy cơ thược về bạn nếu tinh dịch của khách chảy ra rơi vào vết thương hở ấy thì ăn cho hết àh???? Dầu bơi trơn mắc mớ gì tạo ra nguy cơ??? Suy diễn cũng vừa thui, sao lúc chơi sướng k suy diễn, giờ ngồi đây suy diễn

Charles
13-05-2014, 11:19

Kích dục bằng tay có nguy cơ khi tay người kích dục và bộ phận được kích dục đều đang chảy máu be bét. Theo bạn khi tay người ta đang chảy máu thì có ngồi kích dục cho ban được không ??? Và khi DV bạn đang chảy máu bạn có để cho người ta kích dục không ???

us2
22-05-2014, 00:10
Anh chị cho em hỏi nếu bị đứt tay thì sau 20 phút vết thương đã lành chưa ạ?

cafe
22-05-2014, 00:44
liền da thì chưa nhưng chảy máu thì không...và niêm mạc cũng đóng

Tuanmecsedec
22-05-2014, 05:31
Anh chị cho em hỏi nếu bị đứt tay thì sau 20 phút vết thương đã lành chưa ạ?

Nếu vết thương bạn thấy không còn chảy máu tức là niêm mạc đã (tự động) đóng cửa.

us2
01-06-2014, 23:02
Anh chị ơi, em vừa đi test Determine cho hành vi dùng PEP được 3 tháng thì AT. Nhưng em sợ cho truờng hợp HJ ạ. 2 tuần sau em lại đi Combo ạ:(

songchungvoi_HIV
01-06-2014, 23:06
Anh chị ơi, em vừa đi test Determine cho hành vi dùng PEP được 3 tháng thì AT. Nhưng em sợ cho truờng hợp HJ ạ. 2 tuần sau em lại đi Combo ạ:(
Nhưng em sợ cho truờng hợp HJ ạ. 2 tuần sau em lại đi Combo ạ => Nhãm rùi

us2
02-06-2014, 05:02
Nhãm là sao hả anh:((

Tuanmecsedec
02-06-2014, 05:13

Nhãm là sao hả anh:((

Như lúc đầu mọi người chia sẻ cho bạn,trường hợp bạn uống thuốc phơi nhiễm là không cần thiết.Vì vậy yên tâm không cần lo lắng nữa.

Charles
02-06-2014, 07:55

Bạn có nguy cơ đầu mà chả ÂT :khi875437: XN xả stress thế thôi, không cần XN nữa.

us2
02-06-2014, 23:42
Còn HJ anh ơi:((. Sao em cứ lo lắng hoài ạ:(. Stress 1 cục trong đầu ạ:(. Suy nghĩ suốt suốt suốt!

trungan1987
03-06-2014, 00:24
Còn HJ anh ơi:((. Sao em cứ lo lắng hoài ạ:(. Stress 1 cục trong đầu ạ:(. Suy nghĩ suốt suốt suốt!
Ui... bó tay với bạn rùi... nếu bạn mún ôm cái stress thì bạn cứ ôm đi nhé...
Chia sẽ nhìu rùi mà vẫn còn nghi ngờ này nọ...