PDA

View Full Version : bị máu bắn vào mắt

HKH
22-03-2014, 09:21
Em rất cám ơn các anh chị đã chia sẻ cho e trường hợp vửa qua ạ.hôm nay em xin mọi người lại tư vấn tiếp cho e được không ạ
hôm qua e có đi uống nước với mấy người bạn,bọn e ngồi canh một nhóm 2 người con gái khác và có xô xát,trong lúc xô xát e có đánh cô gại kia 1 cái chảy máu mồm rồi cô ta có nhổ máu trong mồm vào mắt e (sau khi bị e đánh cô ta nhổ lại luôn vào mắt em,nhưng do trước lúc đó e có đi mưa và nước mưa vào mắt làm cay rát rồi đỏ lên,các anh chị tư vấn cho e e có nguy cơ không ạ
em sơ máu của cô gái kia bắn vào mắt trong khi mắt mình vừa đi mưa cay,rát và đỏ lên ạ (vì e biết chắc chắn cô gái đó làm gái bao bọn e nói qua nói lại mới xô xát ạ )

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 09:26
Em rất cám ơn các anh chị đã chia sẻ cho e trường hợp vửa qua ạ.hôm nay em xin mọi người lại tư vấn tiếp cho e được không ạ
hôm qua e có đi uống nước với mấy người bạn,bọn e ngồi canh một nhóm 2 người con gái khác và có xô xát,trong lúc xô xát e có đánh cô gại kia 1 cái chảy máu mồm rồi cô ta có nhổ máu trong mồm vào mắt e (sau khi bị e đánh cô ta nhổ lại luôn vào mắt em,nhưng do trước lúc đó e có đi mưa và nước mưa vào mắt làm cay rát rồi đỏ lên,các anh chị tư vấn cho e e có nguy cơ không ạ
em sơ máu của cô gái kia bắn vào mắt trong khi mắt mình vừa đi mưa cay,rát và đỏ lên ạ (vì e biết chắc chắn cô gái đó làm gái bao bọn e nói qua nói lại mới xô xát ạ )
trong lúc xô xát e có đánh cô gại kia 1 cái chảy máu mồm rồi cô ta có nhổ máu trong mồm vào mắt e => Bạn phải xác định lại: Có máu thật vào mắt k??

HKH
22-03-2014, 09:30
dạ nó kiêu như là hỗn hợp máu và nước bọt kiểu như là đờm đỏ ấy anh

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 09:32
dạ nó kiêu như là hỗn hợp máu và nước bọt kiểu như là đờm đỏ ấy anh
Rùi có thật nhổ vào trong con mắt hay k??

HKH
22-03-2014, 09:34
ơ anh hỏi lạ thế,không thật thì e hỏi anh chị làm gì :| bạn em con đi mua thuốc nhỏ mắt nhỏ để rửa nó đi mà nó bắn tận vào trong mắt e cơ

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 09:36
ơ anh hỏi lạ thế,không thật thì e hỏi anh chị làm gì :| bạn em con đi mua thuốc nhỏ mắt nhỏ để rửa nó đi mà nó bắn tận vào trong mắt e cơ
Uhm vậy bạn đến ngay BV Nhiệt Đới TW để được tư vấn và dùng PEP trong 72 giờ vàng.

HKH
22-03-2014, 09:44
thứ bẩy có làm không anh,anh giải thích rõ hơn được không ạ

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 09:53
thứ bẩy có làm không anh,anh giải thích rõ hơn được không ạ
Mắt có rất nhiều các mao mạch li ti, và niêm mạc rất yếu khi máu nghi ngờ văng vô mắt dễ có nguy cơ nhất. BV Nhiệt Đới TW có làm việc liên tục 24/24. Bạn nên đến gặp BS để được tư vấn. Bạn bấm vào đây xem: #3 (http://diendanhiv.vn/threads/7127-QUYET-DINH-CUA-THU-TUONG-CHINH-PHU-Ve-che-do-doi-voi-nguoi-bi-phoi-nhiem-voi-HIV?p=57247&viewfull=1#post57247)

HKH
22-03-2014, 10:02
vâng e biết rồi ạ,vậy nước mưa bay vào mắt làm cay rát rồi đỏ lên là mắt đã bị tổn thương phải không ạ

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 10:03
vâng e biết rồi ạ,vậy nước mưa bay vào mắt làm cay rát rồi đỏ lên là mắt đã bị tổn thương phải không ạ
K có nước mưa cũng bị phơi nhiễm

kiyoshy
22-03-2014, 10:04
Nếu có máu bắn vào mắt thật bạn nên tới bvien nói rõ với bác sĩ để bác sĩ tư vấn dùng pep trong vòng 72h qua 72 là không dùng pep được.

HKH
22-03-2014, 10:09
K có nước mưa cũng bị phơi nhiễm
í em là có phải nước mưa làm mắt bị tổn thương không hâ anh,nếu như không có máu mà chỉ có nước mưa không thôi ấy ạ thì có phải là mắt mình cay rát và đỏ lên do nước mưa là đang bị tổn thương phải không ạ

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 10:20
í em là có phải nước mưa làm mắt bị tổn thương không hâ anh,nếu như không có máu mà chỉ có nước mưa không thôi ấy ạ thì có phải là mắt mình cay rát và đỏ lên do nước mưa là đang bị tổn thương phải không ạ
Bạn lạc chủ đề. Lúc bạn nói máu vào mắt lúc bạn nói nước mưa. Nước mưa có liên quan gì trời. Vậy tah65t ra bây giờ là máu vào mắt hay nước mưa???

HKH
22-03-2014, 10:27
dạ e cứ nghĩ là khi bị máu bắn vào mắt ấy nếu có nguy cơ thì mắt mình lúc đấy phải bị tổn thương nên e hỏi có phai đi đường do nước mưa vào mắt làm mắt bị cay rát là có phải mắt bị tổn thương không ạ,http://www.diendanhiv.vn/threads/5488-cac-anh-chi-giup-e-voi?highlight=cuocsonghoanhao e vừa có đọc trường hợp này sao lại không có nguy cơ mà e lại có ạ

Charles
22-03-2014, 10:29
Nếu bạn xác định đúng bị nhổ máu vào mắt thì dù mắt không tổn thương bạn vẫn có nguy cơ. Bạn nên đến TTYTDP hoặc bệnh viện để được tư vấn hướng dẫn sử dụng thuốc phơi nhiễm trước 72 giờ vàng.

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 10:31
dạ e cứ nghĩ là khi bị máu bắn vào mắt ấy nếu có nguy cơ thì mắt mình lúc đấy phải bị tổn thương nên e hỏi có phai đi đường do nước mưa vào mắt làm mắt bị cay rát là có phải mắt bị tổn thương không ạ,http://www.diendanhiv.vn/threads/5488-cac-anh-chi-giup-e-voi?highlight=cuocsonghoanhao e vừa có đọc trường hợp này sao lại không có nguy cơ mà e lại có ạ
Trời ạh, trường hợp đó là suy diễn Cô, còn của cô, cô nói rất rõ con bé đó nhổ máu vào mắt cô, cô xác định có máu. Túm lại là cô có đi hay k là tùy cô, Cô đọc mà cô k hiểu thì đúng là bó tay, hình như cô cũng chỉ suy diễn giống bài viết đó thì phải

HKH
22-03-2014, 10:32
nếu có máu nhổ trực tiếp vào mắt đấy hả anh,máu dính thảng vào trong lòng trắng và lòng đen đấy hả anh

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 10:34

nếu có máu nhổ trực tiếp vào mắt đấy hả anh,máu dính thảng vào trong lòng trắng và lòng đen đấy hả anh
ơ anh hỏi lạ thế,không thật thì e hỏi anh chị làm gì => Bà chị đọc lài bài bà chi dùm

Nguyen Ha
22-03-2014, 10:38

Nếu như thế thì có nguy cơ.

HKH
22-03-2014, 10:44
anh chị ơi,e hiểu rồi,thực ra chuyện của e là thế này,không phải là do e suy diễn đâu anh ạ nhưng trường hợp của e giống hệt như của ban cuocsonghoanhao,anh nghe rồi tư vấn cho e nhé:chiều tồi hôm qua e có đi học về ,trên đường về em có đi xe máy ngay sau một người đàn ông ông này bị nghiện anh à ông này đi xe đạp (vì ông ấy sống trong ngõ nhà e mà) lúc đó trời mưa đang đi thì ông ấy quay ra nhổ bãi đờm đỏ toàn máu anh à,mắc dù bãi đờm rơi xuống đất nhưng em đi ngay sau nên nước đờm đỏ ấy bay vào mắt em anh ạ,vậy em có nguy cơ không...lúc đó mắt em bị cay cay va rát đỏ do nước mưa bay vào ạ
em không hề suy diễn đâu anh ạ,em cảm nhận rõ được hỗn hợp nước đờm lẫn máu ấy bay vào mắt anh ạ
anh tư vấn cho e với

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 10:49
anh chị ơi,e hiểu rồi,thực ra chuyện của e là thế này,không phải là do e suy diễn đâu anh ạ nhưng trường hợp của e giống hệt như của ban cuocsonghoanhao,anh nghe rồi tư vấn cho e nhé:chiều tồi hôm qua e có đi học về ,trên đường về em có đi xe máy ngay sau một người đàn ông ông này bị nghiện anh à ông này đi xe đạp (vì ông ấy sống trong ngõ nhà e mà) lúc đó trời mưa đang đi thì ông ấy quay ra nhổ bãi đờm đỏ toàn máu anh à,mắc dù bãi đờm rơi xuống đất nhưng em đi ngay sau nên nước đờm đỏ ấy bay vào mắt em anh ạ,vậy em có nguy cơ không...lúc đó mắt em bị cay cay va rát đỏ do nước mưa bay vào ạ
em không hề suy diễn đâu anh ạ,em cảm nhận rõ được hỗn hợp nước đờm lẫn máu ấy bay vào mắt anh ạ
anh tư vấn cho e với

trên đường về em có đi xe máy ngay sau một người đàn ông ông này bị nghiện anh à ông này đi xe đạp (vì ông ấy sống trong ngõ nhà e mà) lúc đó trời mưa đang đi thì ông ấy quay ra nhổ bãi đờm đỏ toàn máu anh à,mắc dù bãi đờm rơi xuống đất nhưng em đi ngay sau nên nước đờm đỏ ấy bay vào mắt em anh ạ,vậy em có nguy cơ không...lúc đó mắt em bị cay cay va rát đỏ do nước mưa bay vào ạ => Cái này mới là suy diễn nà. Trời ui, đi dưới mưa bà ơi, vậy thì làm gì phân biệt được nước mưa và bụi nước miếng hả bà chị. Đúng là hoang tưởng và suy diễn, Vậy mà dám nói là đánh nhau rùi cô kia nhổ nước bọt có máu, đúng là hết nói. K có nguy cơ, toàn hoàng đường

HKH
22-03-2014, 10:50
thế trong trường hợp mà có bụi nước miếng lẫn máu bắn vào mắt thì có nguy cơ không anh

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 10:58
thế trong trường hợp mà có bụi nước miếng lẫn máu bắn vào mắt thì có nguy cơ không anh
K có bụi nước miếng nào ở đây hết, vì bà chị đang đi dưới mưa, vậy thì làm sao biết đâu là nước mưa đâu là nước miếng, vì trời mưa thì làm sao bọt nước miếng bay được? Phi lý, Vì lúc này không khí đang ẩm ướt là sao nước miếng vắng xa được mà bay hả??? cho dù trời nắng ráo đi nữa thì vẫn k có nguy cơ. Vì nước bọt người ta phun ra mà bà chị chạy xe mà bà chị nhìn được bãi nước bọt đó có máu thì đúng là mắt siêu kính hiển vi rùi.

HKH
22-03-2014, 11:04
"vì trời mưa thì làm sao bọt nước miếng bay được? Phi lý, Vì lúc này không khí đang ẩm ướt là sao nước miếng vắng xa được mà bay"
sao lại thế hả anh em tưởng khi nhổ cục đờm bay va phi bụi nước miếng kiểu như là phun sương ấy anh nó phai bay về phía sau chứ

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 11:07
"vì trời mưa thì làm sao bọt nước miếng bay được? Phi lý, Vì lúc này không khí đang ẩm ướt là sao nước miếng vắng xa được mà bay"
sao lại thế hả anh em tưởng khi nhổ cục đờm bay va phi bụi nước miếng kiểu như là phun sương ấy anh nó phai bay về phía sau chứ
Bạn vui lòng học lại Vật lý và địa lý (Về nhiệt độ và độ ẩm môi trường)

HKH
22-03-2014, 11:14
vậy là lúc trời mưa thì bụi nước miếng không bay xa được thì nó tan ngay hả anh

HKH
22-03-2014, 11:22
anh cho e hỏi thêm thế trơi náng ráo thì bụi nước miếng có bay được vào mắt và mặt mình không khi mình đi ngay phía sau ngườ nhổ đờm

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 11:25
anh cho e hỏi thêm thế trơi náng ráo thì bụi nước miếng có bay được vào mắt và mặt mình không khi mình đi ngay phía sau ngườ nhổ đờm
Nước bọt và dịch đờm k có HIV

HKH
22-03-2014, 11:32
em hỏi là nếu trời nắng ráo thì bụi đờm và bụi nước miếng có bay được vào mặt mình không cơ mà anh,e biết là không có nhưng nếu khạc nhiều đờm sẽ bị chảy máu mà máu sẽ hoà vào đờm đó,trước e cũng bị viêm họng em khạc nhiều đờm quá khi nhổ ra cục đờm nó đỏ lòm toàn máu,em sợ bụi nước miếng và bụi dịch đờm có máu sẽ bay tạt về đằng sau khi nhổ đờm rồi bay vào mặt mình là hoàn toàn có thể đúng không ạ

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 12:36
em hỏi là nếu trời nắng ráo thì bụi đờm và bụi nước miếng có bay được vào mặt mình không cơ mà anh,e biết là không có nhưng nếu khạc nhiều đờm sẽ bị chảy máu mà máu sẽ hoà vào đờm đó,trước e cũng bị viêm họng em khạc nhiều đờm quá khi nhổ ra cục đờm nó đỏ lòm toàn máu,em sợ bụi nước miếng và bụi dịch đờm có máu sẽ bay tạt về đằng sau khi nhổ đờm rồi bay vào mặt mình là hoàn toàn có thể đúng không ạ
Khi nào người đó đè bạn ra nhổ nguyên cục đờm lẫn máu vào mắt bạn thì lúc đó tính nhé, giờ k bàn thêm, vì bạn tham gia diễn đàn và cũng đọc rất nhiều chia sẻ trước khi đặc câu hỏi, bạn tự suy nghĩ đi