PDA

View Full Version : Mong mọi người giúp đỡ em. :)

taisaokhon
22-03-2014, 16:08
Chào các anh chị ở diễn đàn.

Em đang là sinh viên năm 2, 22 tuổi. Khoảng 35 ngày trước em có đi thăm người yêu mới quen ở khác tỉnh và có QHTD với nhau. Cô ấy nhỏ hơn em 2 tuổi, trước khi qhệ em có để ý thấy trước ngực và lưng của cô ấy có nhiều mụn đen, ngoài ra thì k có dấu hiệu bất thường, cơ thể mập mạp, trắng trẻo. Ban đầu em đề nghị dùng bcs và cô ấy đồng ý vì lý do "sợ có bầu"... Nhưng khi quan hệ được khoảng 5phút thì dv của e xìu đi vì trước đó có dùng chất kích thích và bao bị tuột ra. Sau đó, em nói rằng để lấy bcs khác nhé thì cô ấy trả lời là "tuỳ anh, em yêu và tin anh mà" và em không dùng bao nữa. Lần qhệ đó kéo dài khoảng 1h và em không xuất tinh. Sau khi qhệ xong, 2 đứa ngồi tâm sự với nhau, vì xác định là có tc với cô ấy nên em đã kể cho cô ấy mọi thứ về em và cả chuyện em có sử dụng chất kích thích xấu nhưng chỉ là 1-2 lần hút . Sau đêm đó thì em nhận thấy cô ấy thay đổi thái độ với em, và sau đó 2 đứa cãi nhau rồi từ đó k liên lạc với nhau trong vài tuần. Sau đó thì em có nt nói chuyện với cô ấy hỏi lý do tại sao lại đối xử với em như vậy thì cô ấy trả lời là rất ghét những chất kích thích như vậy và những người sử dụng nó...

Sau khi QH khoảng 1-2 ngày thì em đi ngoài phân lỏng đến nay đã 5 tuần, 1ngày/1 lần, đôi khi 2-3 ngày/1 lần hoặc sau khi uống bia rượu tầm 7-8 tiếng. Khi uống thuốc tây thì k còn tình trạng đi ngoài phân lỏng nữa nhưng sau đó vài ngày thì bị lại. Em đang rất hoang mang không hiểu là do hệ tiêu hóa của em có vấn đề hay đó là triệu chứng của H. Hiện giờ thì ba mẹ và anh trai của em cũng đang bị tình trạng đi ngoài phân lỏng như vậy nhưng chưa tìm ra nguyên nhân.

Gần 1 tuần nay em có bị nổi 2-3 cái mụn đỏ ở tay nhưng không ngứa, 2-3 cái trên cổ và cằm. Lo lắng quá các anh chị ạ.

Em cũng đã tham khảo các tài liệu, lời tư vấn và biết rằng giai đoạn đầu của hiv thường không có dấu hiệu rõ ràng nhưng vẫn lo lắng lắm mọi người ạ. Từ ngày đó đến nay em đã sút mất 2-3 kg. Mong các anh chị ở diễn đàn tư vấn giúp về trường hợp của em và cho em biết khi nào có thể xét nghiệm H, nơi xét nghiệm có kq chính xác ( em ở tỉnh Ninh Thuận ).

Cảm ơn mọi người.

noisohaicuatoi-hiv
22-03-2014, 16:17

Em đang là sinh viên năm 2, 22 tuổi. Khoảng 35 ngày trước em có đi thăm người yêu mới quen ở khác tỉnh và có QHTD với nhau. Cô ấy nhỏ hơn em 2 tuổi, trước khi qhệ em có để ý thấy trước ngực và lưng của cô ấy có nhiều mụn đen, ngoài ra thì k có dấu hiệu bất thường, cơ thể mập mạp, trắng trẻo. Ban đầu em đề nghị dùng bcs và cô ấy đồng ý vì lý do "sợ có bầu"... Nhưng khi quan hệ được khoảng 5phút thì dv của e xìu đi vì trước đó có dùng chất kích thích và bao bị tuột ra. Sau đó, em nói rằng để lấy bcs khác nhé thì cô ấy trả lời là "tuỳ anh, em yêu và tin anh mà". Lần qhệ đó kéo dài khoảng 1h và em không xuất tinh. Sau khi qhệ xong, 2 đứa ngồi tâm sự với nhau, vì xác định là có tc với cô ấy nên em đã kể cho cô ấy mọi thứ về em và cả chuyện em có sử dụng chất kích thích xấu nhưng chỉ là 1-2 lần hút . Sau đêm đó thì em nhận thấy cô ấy thay đổi thái độ với em, và sau đó 2 đứa cãi nhau rồi từ đó k liên lạc với nhau trong vài tuần. Sau đó thì em có nt nói chuyện với cô ấy hỏi lý do tại sao lại đối xử với em như vậy thì cô ấy trả lời là rất ghét những chất kích thích như vậy và những người sử dụng nó...

Sau khi QH khoảng 1-2 ngày thì em đi ngoài phân lỏng đến nay đã 5 tuần, 1ngày/1 lần, đôi khi 2-3 ngày/1 lần hoặc sau khi uống bia rượu tầm 7-8 tiếng. Khi uống thuốc tây thì k còn tình trạng đi ngoài phân lỏng nữa nhưng sau đó vài ngày thì bị lại. Em đang rất hoang mang không hiểu là do hệ tiêu hóa của em có vấn đề hay đó là triệu chứng của H. Hiện giờ thì ba mẹ và anh trai của em cũng đang bị tình trạng đi ngoài phân lỏng như vậy nhưng chưa tìm ra nguyên nhân.

Gần 1 tuần nay em có bị nổi 2-3 cái mụn đỏ ở tay nhưng không ngứa, 2-3 cái trên cổ và cằm. Lo lắng quá các anh chị ạ.

Em cũng đã tham khảo các tài liệu, lời tư vấn và biết rằng giai đoạn đầu của hiv thường không có dấu hiệu rõ ràng nhưng vẫn lo lắng lắm mọi người ạ. Từ ngày đó đến nay em đã sút mất 2-3 kg. Mong các anh chị ở diễn đàn tư vấn giúp về trường hợp của em và cho em biết khi nào có thể xét nghiệm H, nơi xét nghiệm có kq chính xác ( em ở tỉnh Ninh Thuận ).

Cảm ơn mọi người.
Rồi cuối cùng có lấy bao không? phải nói rõ mới chia sẽ chính xác được

taisaokhon
22-03-2014, 16:20
À em quên mất. Sau đó cô ấy nói vậy thì em không dùng bao nữa. Vậy nên mới sợ nguy cơ. :)

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 16:22

Em đang là sinh viên năm 2, 22 tuổi. Khoảng 35 ngày trước em có đi thăm người yêu mới quen ở khác tỉnh và có QHTD với nhau. Cô ấy nhỏ hơn em 2 tuổi, trước khi qhệ em có để ý thấy trước ngực và lưng của cô ấy có nhiều mụn đen, ngoài ra thì k có dấu hiệu bất thường, cơ thể mập mạp, trắng trẻo. Ban đầu em đề nghị dùng bcs và cô ấy đồng ý vì lý do "sợ có bầu"... Nhưng khi quan hệ được khoảng 5phút thì dv của e xìu đi vì trước đó có dùng chất kích thích và bao bị tuột ra. Sau đó, em nói rằng để lấy bcs khác nhé thì cô ấy trả lời là "tuỳ anh, em yêu và tin anh mà". Lần qhệ đó kéo dài khoảng 1h và em không xuất tinh. Sau khi qhệ xong, 2 đứa ngồi tâm sự với nhau, vì xác định là có tc với cô ấy nên em đã kể cho cô ấy mọi thứ về em và cả chuyện em có sử dụng chất kích thích xấu nhưng chỉ là 1-2 lần hút . Sau đêm đó thì em nhận thấy cô ấy thay đổi thái độ với em, và sau đó 2 đứa cãi nhau rồi từ đó k liên lạc với nhau trong vài tuần. Sau đó thì em có nt nói chuyện với cô ấy hỏi lý do tại sao lại đối xử với em như vậy thì cô ấy trả lời là rất ghét những chất kích thích như vậy và những người sử dụng nó...

Cảm ơn mọi người.
bao bị tuột ra => Có mang lại BCS k????
em có sử dụng chất kích thích xấu => Ma túy???
Sau khi QH khoảng 1-2 ngày thì em đi ngoài phân lỏng đến nay đã 5 tuần, 1ngày/1 lần => Đâu phải đi ngoài (Tiêu chảy)
Gần 1 tuần nay em có bị nổi 2-3 cái mụn đỏ ở tay nhưng không ngứa, 2-3 cái trên cổ và cằm => có thể do dị ứng hay côn trùng cắn
Hiện giờ thì ba mẹ và anh trai của em cũng đang bị tình trạng đi ngoài phân lỏng như vậy nhưng chưa tìm ra nguyên nhân => Có nhiều nguyên nhân: Nhiễm khuẩn hệ tiêu hóa do thức ăn k hợp vệ sinh ....

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 16:24
À em quên mất. Sau đó cô ấy nói vậy thì em không dùng bao nữa. Vậy nên mới sợ nguy cơ. :)
K dùng BCS thì có nguy cơ => XN sau nguy cơ 4 tuần và chốt ở 12 tuần, Ninh thuận thì k có Xn Combo Ag/Ab => Bạn phải để đủ 8 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể

taisaokhon
22-03-2014, 16:26
Vâng anh, trước đó có người rũ rê em có thử sử dụng mt đá nhưng ít thôi anh ạ.

"Sau khi QH khoảng 1-2 ngày thì em đi ngoài phân lỏng đến nay đã 5 tuần, 1ngày/1 lần => Đâu phải đi ngoài (Tiêu chảy)" - a nói rõ ý này giúp em.

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 16:35
Vâng anh, trước đó có người rũ rê em có thử sử dụng mt đá nhưng ít thôi anh ạ.

"Sau khi QH khoảng 1-2 ngày thì em đi ngoài phân lỏng đến nay đã 5 tuần, 1ngày/1 lần => Đâu phải đi ngoài (Tiêu chảy)" - a nói rõ ý này giúp em.

Đi tiêu chảy pải ngày trên 10 lần đi toàn phân nước mới gọi là tiêu chảy (gọi là phân sống). Còn ngày 1 lần đâu phải tiêu chảy

kiyoshy
22-03-2014, 16:38
Chất kích thích xấu của bạn ở đây ý là chất gì. Là ma túy à. nếu bạn quan hệ không an toàn thì bạn có nguy cơ. Nếu bạn ở ninh thuân thì như Anh Songchung nói là xn sau 8 tuần để có kết quả chính xác.

Nguyen Ha
22-03-2014, 16:40

Em đang là sinh viên năm 2, 22 tuổi. Khoảng 35 ngày trước em có đi thăm người yêu mới quen ở khác tỉnh và có QHTD với nhau. Cô ấy nhỏ hơn em 2 tuổi, trước khi qhệ em có để ý thấy trước ngực và lưng của cô ấy có nhiều mụn đen, ngoài ra thì k có dấu hiệu bất thường, cơ thể mập mạp, trắng trẻo. Ban đầu em đề nghị dùng bcs và cô ấy đồng ý vì lý do "sợ có bầu"... Nhưng khi quan hệ được khoảng 5phút thì dv của e xìu đi vì trước đó có dùng chất kích thích và bao bị tuột ra. Sau đó, em nói rằng để lấy bcs khác nhé thì cô ấy trả lời là "tuỳ anh, em yêu và tin anh mà" và em không dùng bao nữa. Lần qhệ đó kéo dài khoảng 1h và em không xuất tinh. Sau khi qhệ xong, 2 đứa ngồi tâm sự với nhau, vì xác định là có tc với cô ấy nên em đã kể cho cô ấy mọi thứ về em và cả chuyện em có sử dụng chất kích thích xấu nhưng chỉ là 1-2 lần hút . Sau đêm đó thì em nhận thấy cô ấy thay đổi thái độ với em, và sau đó 2 đứa cãi nhau rồi từ đó k liên lạc với nhau trong vài tuần. Sau đó thì em có nt nói chuyện với cô ấy hỏi lý do tại sao lại đối xử với em như vậy thì cô ấy trả lời là rất ghét những chất kích thích như vậy và những người sử dụng nó...

Cảm ơn mọi người.

Không chẩn đoán HIV qua triệu chứng, bạn chờ thời gian xét nghiệm mới biết có bị HIV hay không. Bạn gái của bạn chia tay bạn là do sợ bạn nghiện. Bạn nên tránh xa các chất ma túy đó ra càng nhanh càng tốt đừng để hối ko kịp.

taisaokhon
22-03-2014, 18:26
Vâng, cảm ơn mọi người. Em chỉ thử 1-2 lần rồi k sử dụng nữa, đã bỏ luôn từ lúc đó.

Cho em hỏi ở đà lạt có phương pháp nào xn được sớm hơn và hiệu quả hơn không ạ.

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 18:33
Vâng, cảm ơn mọi người. Em chỉ thử 1-2 lần rồi k sử dụng nữa, đã bỏ luôn từ lúc đó.

Cho em hỏi ở đà lạt có phương pháp nào xn được sớm hơn và hiệu quả hơn không ạ.
Hiện k có PP XN nào xác định HIV sớm hết, Phải theo quy trình XN. Bạn ở Đà Lạt thì chờ đủ 8 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể và chốt ở 12 tuần theo khuyến cáo

taisaokhon
22-03-2014, 20:13
Vâng anh. Xn HIV 1/2Ab sau 8 tuần thì tỉ lệ chính xác là bn % ạ?

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 20:16
Vâng anh. Xn HIV 1/2Ab sau 8 tuần thì tỉ lệ chính xác là bn % ạ?
Chưa có KQ sao biết???

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 21:04
Địa chỉ các đơn vị triển khai dịch vụ phòng, chống HIV/AIDS tỉnh Lâm Đồng
I. Phòng khám, điều trị ARV miễn phí, xét nghiệm CD4, Xét nghiệm PCR, Đo tải lượng vi rút:
1. Bệnh viên Đa khoa Lâm Đồng
Địa chỉ: Số 4 Phạm Ngọc Thạch, phường 6, Đà Lạt, Lâm ĐồngĐiện thoại 063.3565767
2. Trung tâm Y tế huyện Đức Trọng, tỉnh Lâm Đồng
Địa chỉ: Quốc lộ 20, thị trấn Liên Nghĩa, Đức Trọng, Lâm ĐồngĐiện thoại 063.3662424
3. Bệnh viên II Lâm Đồng
Địa chỉ: Số 02 Đinh Tiên Hoàng, TP. Bảo Lộc, Lâm ĐồngĐiện thoại: 0913666940 (Anh Lưu)
II. Tư vấn xét nghiệm tự nguyện HIV, Xét nghiệm khẳng định
1. Trung tâm Phòng, chống HIV/AIDS Lâm Đồng
Địa chỉ: Số 04 Phạm Ngọc Thạch, phường 06, TP. Đà Lạt, tỉnh Lâm ĐồngĐiện thoại: 063.3818795
2. Trung tâm Y tế Bảo Lộc
Địa chỉ: Trạm y tế phường Lộc Sơn, TP. Bảo Lộc, tỉnh Lâm ĐồngĐiện thoại 063.3717628
3. Trung tâm phòng chống Bệnh xã hội
Địa chỉ: Số 4 Phạm Ngọc Thạch, phường 6, TP. Đà Lạt, tỉnh Lâm ĐồngĐiện thoại: 0908735928 (cô Kiều)
4. Trung tâm Y tế Dự phòng
Địa chỉ: Số 4 Phạm Ngọc Thạch, phường 6, TP. Đà Lạt, tỉnh Lâm ĐồngĐiện thoại: 063.3816869
III. Dự phòng lây truyền HIV từ mẹ sang con
Cung cấp các dịch vụ:- Tư vấn, xét nghiệm HIV cho phụ nữ mang thai- Cung cấp thuốc điều trị dự phòng LTMC- Cấp sữa thay thế cho bé sinh ra từ mẹ nhiễm HIV- Chuyển tuyến, chuyển tiếp dich vụ
1. Khoa sản Bệnh viên Đa khoa Lâm Đồng
Địa chỉ: Số 4 Phạm Ngọc Thạch, phường 6, TP. Đà Lạt, Lâm ĐồngĐiện thoại: 063.3837527
2. Khoa sản Bệnh viện II Lâm Đồng
Địa chỉ: Số 2 Đinh Tiên Hoàng, TP. Bảo Lộc, tỉnh Lâm ĐồngĐiện thoại: 063.3865832
3. Khoa sản Trung tâm Y tế Đức Trọng
Địa chỉ: Quốc lộ 20, thị trấn Liên Nghĩa, Đức Trọng, tỉnh Lâm ĐồngĐiện thoại: 063.3662418
4. Khoa sản Trung tâm y tế Đạ Hoai
Địa chỉ: Khu phố 4, thị trấn Madagui, huyện Đạ Hoai, Lâm ĐồngĐiện thoại: 0633.875753