PDA

View Full Version : em buồn và lo quá

lucky star
22-03-2014, 20:10
Em đi xe trên đường thì nghe có giọt gì đó văng trúng môi, lúc đó em đi ngang qua ngay chỗ tiệm cơ khí nghe tiếng máy khoang inh ỏi. Em dùng lưỡi ngậm môi chủ yếu muốn phun nước bọt ra ngoài nhưng do đường đông quá nên lúc sau em mới phun ra được vì sợ trúng người khác, em phun nhiều lắm, khổ nỗi trước đó ở nhà em có xỉa răng bị chảy máu. Em sợ đó là máu của người thợ đó do bị máy khoang khoan trúng. Hichic. Liệu em có bị lây hiv trong th nay không nếu như người ấy có hiv. Em rối tít lên rồi.

Charles
22-03-2014, 20:14
Em đi xe trên đường thì nghe có giọt gì đó văng trúng môi, lúc đó em đi ngang qua ngay chỗ tiệm cơ khí nghe tiếng máy khoang inh ỏi. Em dùng lưỡi ngậm môi chủ yếu muốn phun nước bọt ra ngoài nhưng do đường đông quá nên lúc sau em mới phun ra được vì sợ trúng người khác, em phun nhiều lắm, khổ nỗi trước đó ở nhà em có xỉa răng bị chảy máu. Em sợ đó là máu của người thợ đó do bị máy khoang khoan trúng. Hichic. Liệu em có bị lây hiv trong th nay không nếu như người ấy có hiv. Em rối tít lên rồi.

Đi trên đường có cái gì văng vào môi lại nghĩ đến nguy cơ HIV => HOANG TƯỞNG QUÁ MỨC. Bạn làm như ngoài trời là biển máu không bằng.

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 20:14
Khi nào người ta dùng bơm chứa máu rùi xịt máu vào mắt bạn mới có nguy cơ

kiyoshy
22-03-2014, 20:16
Không lây hiv trong trường hợp này. sao cái j củng nghỉ tới hiv thế nhỷ. mong bạn bình tĩnh lại và tìm hiểu những con đường lây truyền hiv. hiv chỉ lấy qua 3 con đường
1 tình dục không an toàn
2 dùng chung kim tiêm
3 mẹ sang con

lucky star
22-03-2014, 20:18
Em bị văng vào miệng anh ạ. Nếu là máu tươi thì có sao không anh

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 20:19
Khi nào ai đó đè bạn ra chế cả lít máu ép bạn uống mới có nguy cơ

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 20:21
Nếu sợ úa mai ra đường nên giống như vầy:

https://encrypted-tbn1.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcT7e0OCN5eNaIjjqFxDEMcPuF-BKRarvFqANohrfRiHiAAf2g1p

lucky star
22-03-2014, 20:26
Môi em, miệng em dù có bị lở cũng không sao hở anh. Mong các anh khẳng định lại giúp em ạ.

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 20:32
Môi em, miệng em dù có bị lở cũng không sao hở anh. Mong các anh khẳng định lại giúp em ạ.
Bạn làm như người ta đè bạn ra đổ máu vào hỷ?

kiyoshy
22-03-2014, 20:40
đúng là con gái chỉ có lo xa :khi875437:. bạn không sao. không sao 1000 lần

lucky star
22-03-2014, 20:43
Bạn làm như người ta đè bạn ra đổ máu vào hỷ?

Em không hiểu ý anh ạ.

songchungvoi_HIV
22-03-2014, 20:45
Em không hiểu ý anh ạ.
Bạn vừa đi đường vừa hả mồm hứng bụi hay hứng ruồi??? Mà nước gì bay vào???? :khi875437:

lucky star
23-03-2014, 12:23
Huhu, chuyện hôm qua lại làm em lo vì môi em lúc đó có bị tróc da. Chán quá anh chị ơi

songchungvoi_HIV
23-03-2014, 12:30
Huhu, chuyện hôm qua lại làm em lo vì môi em lúc đó có bị tróc da. Chán quá anh chị ơi
Khi nào cái thèng nào đó nó đè bạn ra cắn xức môi bạn rùi chây máu vào đó => nguy cơ

lucky star
23-03-2014, 12:35
Khi nào cái thèng nào đó nó đè bạn ra cắn xức môi bạn rùi chây máu vào đó => nguy cơ

Anh chọc em hoài à. Em nói thiệt mà anh Hiếu. Môi em bị nứt còn hơi rát rát do trời nóng. Huuhuhu

songchungvoi_HIV
23-03-2014, 12:37
Anh chọc em hoài à. Em nói thiệt mà anh Hiếu. Môi em bị nứt còn hơi rát rát do trời nóng. Huuhuhu
Thì BQT cũng nói thiệtttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttt tttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttt tttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttt tttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttt tttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttttt :khi875437:

lucky star
23-03-2014, 12:40
Vậy th của em là không có sao phải không anh Hiếu và anh Tuấn

songchungvoi_HIV
23-03-2014, 12:49
Chứ đâu có rãnh mà đùaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaaaaaaa
:khi875437:

Charles
23-03-2014, 12:56

Bạn nên dành thời gian tìm hiểu kiến thức HIV để tránh LO HÃO thế này.

Chủ đề: Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)

lucky star
25-03-2014, 08:12
Anh chị cho em hỏi một vết máu to cỡ đầu ngón trỏ dính trên tấm ga trải giừơng tầm khoảng 1g đổ lại liệu nó có bị bất hoạt không ạ vì em lỡ dùng tay có chạm vết máu đó để nặn mụn bị chảy máu, em thấy vết máu còn hơi đỏ ạ.

Nguyen Ha
25-03-2014, 08:31
Anh chị cho em hỏi một vết máu to cỡ đầu ngón trỏ dính trên tấm ga trải giừơng tầm khoảng 1g đổ lại liệu nó có bị bất hoạt không ạ vì em lỡ dùng tay có chạm vết máu đó để nặn mụn bị chảy máu, em thấy vết máu còn hơi đỏ ạ.

Máu ra môi trường không cần biết sống được bao nhiêu phút, khi máu mất đi tế bào limote(tức tế bào sắc thể của máu nguyên thủy chuyển từ đỏ sang xẫm và bầm) thì xem như tế bào đó đã chết, một khi tế bào chết thì HIV không thể ký sinh trên tế bào chết đó => HIV không thể bung lõi nhụy=> HIV hoàn toàn bất hoạt rất nhanh có thể tính bằng giây.

lucky star
25-03-2014, 08:36
Cảm chị Hà, vậy trương này không đáng lo phải không chị và h có lây theo cách thức nặn mụn như em nói ko ạ?

Nguyen Ha
25-03-2014, 08:41
Cảm chị Hà, vậy trương này không đáng lo phải không chị và h có lây theo cách thức nặn mụn như em nói ko ạ?
HIV không lây như vậy.

songchungvoi_HIV
25-03-2014, 08:46
- Để tồn tại, virus bắt buộc phải ký sinh trên một sốtế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôidưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo
1. Mọi virus lây nhiễm kể cả hiv đều tự phân hủy ở môi trường bên ngoài,và chỉ cần 5p là sẽ bị phân hủy
2. Virus chỉ tồn tại khi tế bào limote (Tế bào sắc thể) còn hoạt động khi gặp môi trường bên ngoài thì tb limote (Tế bào sắc thể) mất đy thì virus cũng sẽ bị mất đy rất nhanh cho dù máu chưa đông
- Để lây nhiễm, máu nhiễm virus phải được đưa thẳngvào dòng máu của người lànhKhi dùng từ bất hoạt có nghĩa là lớp vỏ ngoài của vi rút không bung ra để lõi ARN (nhụy) không kết nối được với ADN con người.Nói nôm na giống như quả trứng gà đã thúi thì không thể nở con,dù mắt mình vẫn nhìn thấy đó là quả trứng gà.Bạn xem hình dưới sẽ thấy lớp vỏ và nhụy (lõi),Hoặc bạn xem kỹ Clip dưới sẽ thấy vi rút bung ra để nhân bản gen con người

http://www.yenbai.gov.vn/vi/tinh/phongchonghiv/PublishingImages/Cau_truc_HIV.jpg

http://www.youtube.com/watch?v=Fd-w4uwBb0M

lucky star
25-03-2014, 08:51
Chị dễ thương quá đi. Hehe, anh Hiếu dữ wóa, ảnh chọc có nước muốn độn thổ luôn. Hehe

lucky star
05-04-2014, 12:15
Anh chi cho em hỏi tay em có va chạm, cầm nắm nhiều thứ như tiền, các đồ vật trong chợ do người ta bán rồi vô tình em bi kiến cắn phủi và gãi có thể chảy máu như vậy có nguy cơ hiv không ạ, lúc gãi nghe hơi rát.hichic

songchungvoi_HIV
05-04-2014, 12:17
Anh chi cho em hỏi tay em có va chạm, cầm nắm nhiều thứ như tiền, các đồ vật trong chợ do người ta bán rồi vô tình em bi kiến cắn phủi và gãi có thể chảy máu như vậy có nguy cơ hiv không ạ, lúc gãi nghe hơi rát.hichic
Thế bạn nghĩ trong đời sống thường ngày chỉ có mình bạn là như thế àh?? 8 tỷ người trên hành tinh này mỗi ngày cũng có ngần ấy người giao tiếp y như bạn, nếu nói theo cách bạn thì 8 tỷ người đi về đâu???? :zk2059:

lucky star
08-04-2014, 12:38
Anh chị ơi, hình như em bị tổ trác thì phải, em rất sợ máu mà giờ cứ gặp hoài à. Sáng nay em đưa cháu e đi học rồi ghé cơ quan luôn. Em chở cháu sau lưng và có mang theo tập hồ sơ để trước baga. Đến cơ quan em làm việc cũng bình thường khoảng tầm hơn một tiếng sau em có việc phải ra ngoài có cầm vào tập hồ sơ gài vào baga thì ngón tay giữa của e bị dính máu hay gì đó rất giống máu, tay em thì không có bị xước, em cố gắng xác định vết dính từ đâu mà không biết được. Em nghĩ máu đó đã dính đâu từ trước lúc sáng thì phải, nhưng nếu là máu thì sau hơn 1 tiếng thì phải khô chứ ạ, làm sao có thể dính vào tay mình đc. Em hy vọng mình nhầm, nhưng nó giống máu quá. Anh chị cho em hỏi vết máu nhỏ sau một giờ có khô không ạ. Chỗ dính máu không có vết xước nhưng lúc rửa tay em phát hiện lòng bàn tay có vết xước nhỏ mới chết chứ ạ.

Nguyen Ha
08-04-2014, 12:45
Anh chị ơi, hình như em bị tổ trác thì phải, em rất sợ máu mà giờ cứ gặp hoài à. Sáng nay em đưa cháu e đi học rồi ghé cơ quan luôn. Em chở cháu sau lưng và có mang theo tập hồ sơ để trước baga. Đến cơ quan em làm việc cũng bình thường khoảng tầm hơn một tiếng sau em có việc phải ra ngoài có cầm vào tập hồ sơ gài vào baga thì ngón tay giữa của e bị dính máu hay gì đó rất giống máu, tay em thì không có bị xước, em cố gắng xác định vết dính từ đâu mà không biết được. Em nghĩ máu đó đã dính đâu từ trước lúc sáng thì phải, nhưng nếu là máu thì sau hơn 1 tiếng thì phải khô chứ ạ, làm sao có thể dính vào tay mình đc. Em hy vọng mình nhầm, nhưng nó giống máu quá. Anh chị cho em hỏi vết máu nhỏ sau một giờ có khô không ạ. Chỗ dính máu không có vết xước nhưng lúc rửa tay em phát hiện lòng bàn tay có vết xước nhỏ mới chết chứ ạ.
Dù đó là máu thì cũng không có nguy cơ. Lượng máu đó ra môi trường HIV bất hoạt nâny lập tức và rửa tay máu cũng theo nước trôi đi, vết xước ko là cửa ngõ cho virut thâm nhập.

lucky star
08-04-2014, 14:48
Nhưng lúc dính lên tay em thấy nó hơi ướt chị ạ.

Nguyen Ha
08-04-2014, 14:54
Nhưng lúc dính lên tay em thấy nó hơi ướt chị ạ.

Không có nguy cơ nhé

nammoadidaphat
08-04-2014, 14:56
Muốn biết nó có khô ngay k thì lấy dao lam rạch 1 cái cho máu chảy ra xem 1 tí nó có khô hay k? Bạn đặt ra những tình huống chính bạn còn k nắm rõ được thì bạn hỏi mọi người tư vấn cho bạn ntn? Nhưng riêng về tình huống mập mờ bạn nêu ra thì nó k có nguy cơ .

songchungvoi_HIV
08-04-2014, 15:03
Hoang tưởng vì ám ảnh nhiễm... HIV

(Health+) Thông tin từ Bệnh viện Bạch Mai cho biết, thời gian gần đây, Phòng khám sức khoẻ tâm thần của Bệnh viện tiếp nhận nhiều bệnh nhân với căn bệnh kỳ quặc: sợ mình nhiễm HIV tới mức ám ảnh.

Chị N.T.Q. (32 tuổi) đến Phòng khám Sức khoẻ tâm thần với sự lo lắng hiện trên khuôn mặt. Chị cho biết mình chuyên tư vấn về sức khoẻ sinh sản và trong công việc cũng phải tuyên truyền về HIV/AIDS. Tuy nắm rõ đường lây của HIV cũng như khả năng lây nhiễm qua các con đường, nhưng gần đây không rõ do công việc căng thẳng hay vì lý do gì mà tự dưng chị luôn ám ảnh, đêm nằm mơ mình nhiễm HIV, phải điều trị bằng thuốc. Tự chị cũng cảm thấy mình bất thường khi đi gội đầu, cắt tóc ngoài hàng cũng lo lây nhiễm từ người gãi đầu cho mình lẫn cái kéo cắt tóc; ra chợ mua thịt bò cũng sợ người thái thịt bị đứt tay và nhỡ đâu có thể lây truyền virus...
http://images.healthplus.vn/Images/Uploaded/Share/2013/10/01/6829chungroiloantamthankyla1.jpg

Tại các phòng khám tâm thần ở VN xuất hiện bệnh nhân của chứng bệnh rối loạn ám ảnh cưỡng chế mới: ám ảnh nhiễm HIV

BS. Trịnh Bích Huyền, Phòng khám Sức khoẻ tâm thần cho biết, qua thăm khám, bệnh nhân Q. được chẩn đoán mắc chứng rối loạn ám ảnh cưỡng bức. Khi mắc phải chứng bệnh này, bệnh nhân có thể nhận thấy những ý nghĩ ám ảnh và những hành vi cưỡng bức ấy là vô lý nhưng vẫn không thể chống lại được nó, thậm chí không thể dừng lại để có những lúc thư giãn. Ở trường hợp chị Q., dù có kiến thức về y hẳn hoi nhưng bệnh nhân cứ lo mình nhiễm bệnh một cách rất vô lý; biết mình lo vô lý nhưng vẫn không thoát ra được ý nghĩ đó.

Cũng theo BS. Huyền, phòng khám đã tiếp nhận nhiều trường hợp giống chị Q., thậm chí đã đi xét nghiệm, cho kết quả âm tính nhưng vẫn lo, khám đi khám lại nhiều lần dù bác sĩ đã giải thích rõ các đường lây và bản thân người bệnh biết rõ về con đường lây truyền, rằng mình không có nguy cơ nhiễm bệnh nhưng vẫn lo lắng. Điều đặc biệt là một số bệnh nhân công tác trong ngành y, hiểu biết về HIV, tuyên truyền về HIV mà vẫn lo lắng đến kỳ quặc.
http://images.healthplus.vn/Images/Uploaded/Share/2013/10/01/sohaikpkenh1409159b3.jpg

Nhiều người trong số bệnh nhân rối loạn ám ảnh nhiễm HIV là người làm việc trong ngành y

BS. Huyền cho biết, người phải làm việc căng thẳng, nhiều sức ép dễ mắc chứng bệnh này. Điều trị chứng rối loạn ám ảnh cưỡng bức không dễ, việc điều trị cũng dai dẳng. Để hạn chế mắc rối loạn ám ảnh cưỡng bức, mọi người nên tự tìm cách cân bằng; tìm đến sự thư giãn, giải trí như đi bộ, trồng cây xanh... khi bắt đầu thấy mình có dấu hiệu stress. Khi cảm thấy căng thẳng, cũng nên chia sẻ với bạn bè, người thân, đừng khư khư giữ ý nghĩ lo lắng trong đầu. Và sau cùng, khi thấy mình có "bất thường" như lo lắng quá mức, lo đến mức vô lý... nên đi khám để được điều trị bởi bác sỹ chuyên khoa tâm thần.

Nguyệt An
http://healthplus.vn/hoang-tuong-vi-am-anh-nhiem-hiv (http://healthplus.vn/hoang-tuong-vi-am-anh-nhiem-hiv-20131001114535448p0c96.htm)