PDA

View Full Version : Đang chạy xe sợ bị kim tiêm đâm

anhkhoa nguyen
23-03-2014, 10:30
hôm trước em có chạy xe vào hẽm thi bắt gập hai thanh niên cặm kiêm tiêm hiv hẽm cũng nhỏ em vẫn chạy qua xem nhu ko pik gì nhưng em ko cảm tháy minh bi đâm hom sau em coi ngay đuồi cua mình thấy một vết cát khá nhỏ hai tuân sau em thấy mình mệt mõi thương xuyen bồ ngũ em co ni nôi hach ngay cỗ và bi đau mỗi đầu thuc giậy thi thấy mệt mõi chá mún làm gi cak vạy co bi hiv ko

Charles
23-03-2014, 10:40
hôm trước em có chạy xe vào hẽm thi bắt gập hai thanh niên cặm kiêm tiêm hiv hẽm cũng nhỏ em vẫn chạy qua xem nhu ko pik gì nhưng em ko cảm tháy minh bi đâm hom sau em coi ngay đuồi cua mình thấy một vết cát khá nhỏ hai tuân sau em thấy mình mệt mõi thương xuyen bồ ngũ em co ni nôi hach ngay cỗ và bi đau mỗi đầu thuc giậy thi thấy mệt mõi chá mún làm gi cak vạy co bi hiv ko

Bạn chạy xe cứ chạy, họ nghiện thì họ cầm kim tiêm mắc mớ gì đến bạn mà bạn nghĩ đến HIV => Suy diễn và Hoang tưởng.

anhkhoa nguyen
23-03-2014, 10:43
vạy làm cách nào để em hết lo lang em mún quên nó đi mak no cú ám anh em :(( nó cứ làm em mệt mõi

songchungvoi_HIV
23-03-2014, 10:53
1. Bạn làm sao biết kim tiêm đó là kim có máu HIV??.
2. Bạn chạy xe mà người ta đâm kim mà bạn k cảm giác thì có quá phi lý k???
3. Chuyện bạn bỏ ngủ hay mất ngủ đâu có liên quan trong chuyện bạn suy diễn chuyện bị k dâm???
4. Hạch thì bạn muốn biết bấm vào đây xem:
Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

UTMIENTAY
23-03-2014, 10:53
vạy làm cách nào để em hết lo lang em mún quên nó đi mak no cú ám anh em :(( nó cứ làm em mệt mõi
Bạn nên gặp bác sỹ chuyên về tâm lý

kiyoshy
23-03-2014, 11:44
Suy diễn & Hoang tưởng, bạn cứ thử mua kim tiêm về rồi nhờ người khác đâm bạn thử xem bạn như thế nào. :zk20145:

anhkhoa nguyen
03-04-2014, 21:35
nhưng hơn 3 tháng em tháy minh bi ho va bi noi mụt màu đỏ gióng mụng ngay tay và lưng vay trường hợp của em co bi hiv ko

songchungvoi_HIV
03-04-2014, 21:39
nhưng hơn 3 tháng em tháy minh bi ho va bi noi mụt màu đỏ gióng mụng ngay tay và lưng vay trường hợp của em co bi hiv ko
Có nguy cơ đâu xoắn như ốc vít??:khi875437:
Mụn là nóng nhiệt thì nó nổi chứ có gì mà xoắn??? :khi875437:

anhkhoa nguyen
03-04-2014, 22:03
có khi nào mình bi đâm mak ko hay ko máy anh

anhkhoa nguyen
03-04-2014, 22:05
em so tủi nó trả thù đời thôi tai hẻm củng nhỏ nen em sợ tui nó đam lén nào ko hay

songchungvoi_HIV
03-04-2014, 22:10
Có, bạn biết Con Manycal?? Bạn chính là con đó đó, chỉ có con Manycal mới k có cảm giác bị kim đâm

♥NS♥
03-04-2014, 22:17
em so tủi nó trả thù đời thôi tai hẻm củng nhỏ nen em sợ tui nó đam lén nào ko hay

bạn hay thật :( muốn biết bạn thử kiếm cái kim tiêm mà đâm vào người thử biết hay không

Charles
03-04-2014, 22:40

Dù bạn đang ngủ say mà bị kim đâm vào người cũng giẫy nẩy lên ngay, nói gì đang đi. Trừ khi người bạn bằng gỗ thì mới không biết :khi875437:

UTMIENTAY
04-04-2014, 07:45

Mất hết cảm giác:khi875437:

tôi ơi đừng tuyệt vọng
04-04-2014, 08:03
bạn sợ hiv quá nên mới lo lắng như vậy nhưng bạn đừng có tưởng tượng phong phú nữa nha:
làm sao bạn biết kim tiêm đó có Hiv
tại sao họ lại đâm bạn làm chi
nếu bị đâm bạn phải cảm giác được chứ
bạn hãy nhớ lại những hành vi đã làm cho cơ thể của mình có dấu hiệu bất thường chứ không thể đổ lỗi do bị kim tiêm đâm được...

xingiauten
07-04-2014, 10:32
Mất ngủ thì vào đây nhoé http://www.youtube.com/watch?v=MKbKP__RcXM

tôi ơi đừng tuyệt vọng
07-04-2014, 10:49
nói tóm lại là bạn nên yên tâm và ăn ngủ thật ngon đi bạn...

Tuanmecsedec
08-04-2014, 07:25

CÓ...Đóng cửa ở trong nhà là hết lo lắng.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
08-04-2014, 10:30
CÓ...Đóng cửa ở trong nhà là hết lo lắng.

khỏi ra đường để khỏi suy diễn và lo lắng hả anh Tuấn?
công nhận anh Tuấn cũng hài thật đấy ^^

anhkhoa nguyen
11-04-2014, 20:24
em thấy bi ho kéo dài hơn 1 tuân ko pik uống thuốc cung ko hết vạy co bi dấu hiệu gị vệ hiv ko máy anh ???

songchungvoi_HIV
11-04-2014, 20:32
em thấy bi ho kéo dài hơn 1 tuân ko pik uống thuốc cung ko hết vạy co bi dấu hiệu gị vệ hiv ko máy anh ???
Bạn đang hoang tưởng, Cần thì đi khám tâm thần

Charles
11-04-2014, 20:40

Có. Là dấu hiệu của bệnh HOANG TƯỞNG

anhkhoa nguyen
30-04-2014, 00:42
em cảm thấy trong người bị đổ nhiều mồ hôi ở chân và đít kể cả nóng hay lanh nó cung đổ cho em hổi mình đang bi bệnh gì thế thưa các anh ???

Nguyen Ha
30-04-2014, 05:48
em cảm thấy trong người bị đổ nhiều mồ hôi ở chân và đít kể cả nóng hay lanh nó cung đổ cho em hổi mình đang bi bệnh gì thế thưa các anh ???

Stress hoành hành nặng quá, không có nguy cơ mà cứ xoắn.

anhkhoa nguyen
06-05-2014, 19:29
em cảm thấy dao này bi đao bụng khó tiêu lam cho em mắt ối ăn vo bị khó tiêu em ko pik có bị nhiễm hiv ko tai lúc đó hẻm củng nhỏ mak chúng lai đứng sát em ko pik đấy có phai đấu hiệu của bệnh hiv ko anh

songchungvoi_HIV
06-05-2014, 19:32
em cảm thấy dao này bi đao bụng khó tiêu lam cho em mắt ối ăn vo bị khó tiêu em ko pik có bị nhiễm hiv ko tai lúc đó hẻm củng nhỏ mak chúng lai đứng sát em ko pik đấy có phai đấu hiệu của bệnh hiv ko anh
K có nguy cơ, vui lòng đi nọi soi dạ dày

anhkhoa nguyen
10-05-2014, 19:44
tại em cứ bị liên tương quài ak nên cứ nghĩ trong đầu rằng mình bị bênh

songchungvoi_HIV
10-05-2014, 19:47
Đi khám não

Nguyen Ha
10-05-2014, 20:27

Gặp bs tâm lý đi em.

anhkhoa nguyen
13-05-2014, 19:03
vạy là chắc chán em ko bi đúng ko máy anh :)

Charles
13-05-2014, 19:07
vạy là chắc chán em ko bi đúng ko máy anh :)

Chia sẻ rồi, bạn đọc lại nhé.

anhkhoa nguyen
13-05-2014, 22:12
máy anh ơi cho em hỏi dấu hiệu đầu tiên của bênh hiv la gị thới ????

Charles
13-05-2014, 22:14

HIV thời kỳ đầu không có biểu hiện gì cả.

songchungvoi_HIV
13-05-2014, 22:14
K có nguy cơ nhiễm hỏi làm gì?? Đọc cho lắm vào hại não

anhkhoa nguyen
14-05-2014, 13:41
tại em thấy thời tiết đang nóng lên mak em lai bị cảm cúm nên em cung sợ

songchungvoi_HIV
14-05-2014, 14:09
tại em thấy thời tiết đang nóng lên mak em lai bị cảm cúm nên em cung sợ
Hỏi nhiều đọc nhiều hại nãoi, tốt nhất k nên đọc, tài liệu chỉ đễ những ai nhiễm HIV thì đọc, đọc làm gì nhũn não thêm

1loihua
16-05-2014, 10:29
TV đang hoang mang không được chia sẻ với TV khác.

anhkhoa nguyen
17-05-2014, 12:03
tai em thấy mõi lần ngủ dậy bi một đường màu đỏ giống ai quẹt ma ko ro nguyên nhân nên em củng sợ trong cai đường màu đỏ đó có nhửng chầm nhỏ

songchungvoi_HIV
17-05-2014, 12:11
tai em thấy mõi lần ngủ dậy bi một đường màu đỏ giống ai quẹt ma ko ro nguyên nhân nên em củng sợ trong cai đường màu đỏ đó có nhửng chầm nhỏ
Bạn thử thí nghiệm đi, xem người của bạn ai đó đang ngủ rùi dùng vật nhọn quẹt xem, thử xem họ phản ứng ra sau, nhưng nói trước, songchung k chịu trách nhiệm cho bạn về việc thay răng giả đâu đấy

anhkhoa nguyen
17-05-2014, 12:36
em ngủ phòng riêng anh ơi ko co ai hết

songchungvoi_HIV
17-05-2014, 12:42
Đọc cho kỷ dùm

Bạn thử thí nghiệm đi, xem người nhà của bạn ai đó đang ngủ rùi dùng vật nhọn quẹt xem, thử xem họ phản ứng ra sau, nhưng nói trước, songchung k chịu trách nhiệm cho bạn về việc thay răng giả đâu đấy

anhkhoa nguyen
17-05-2014, 13:20
nhưng sáng em thấy một đường màu đỏ

songchungvoi_HIV
17-05-2014, 13:24
nhưng sáng em thấy một đường màu đỏ
Ủa đường dài màu đỏ thì sao??? Có ăn nhập gì, đã chia sẻ rất nhiều rùi, bạn là con người, là động vật sống đi bằng 2 chân, chứ đâu phải Robot mà ai đó quẹt vật nhọn mà bạn k biết??? Trừ khi đó là xác chết mới k biết cảm giác

anhkhoa nguyen
20-05-2014, 11:22
tại tối em nằm mơ thấy gián nên em cung sợ có điềm xuôi côi trên mang tháy nếu mơ tháy gián sẽ bi bện truyền nhiễm :(

Tuanmecsedec
20-05-2014, 11:24
tại tối em nằm mơ thấy gián nên em cung sợ có điềm xuôi côi trên mang tháy nếu mơ tháy gián sẽ bi bện truyền nhiễm :(

Tàolao.com quá bạn ơi.

songchungvoi_HIV
20-05-2014, 11:24
Uhm, Mơ với mộng tin đi rùi vào BV Tâm Thần

anhkhoa nguyen
22-05-2014, 14:05
em tháy mình bị sụt kg mak ko rỏ nguyên nhân tại sao vạy máy anh chị

songchungvoi_HIV
22-05-2014, 14:07
Tại bị não nhũn do Hắc Ám

Charles
22-05-2014, 14:08

Do bạn quá lo lắng nên bị stress thôi. Bấm vào đây đọc để hiểu tác hại của stress như thế nào:

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

anhkhoa nguyen
28-05-2014, 21:18
máy anh ơi cho em hỏi sáng giờ em bi dao cô hỏng cam tháy trong người rât nóng cảm tháy nhức đầu em cung bi nghiên thủ dâm ko pik em co bi bênh gì ko máy anh ???

Tuanmecsedec
28-05-2014, 22:03
máy anh ơi cho em hỏi sáng giờ em bi dao cô hỏng cam tháy trong người rât nóng cảm tháy nhức đầu em cung bi nghiên thủ dâm ko pik em co bi bênh gì ko máy anh ???

Thủ dâm là một hành động tự thỏa mãn bản thân, có thể giúp bạn được thoải mái, giảm stress sau những lúc căng thẳng mệt mỏi, nhưng nếu với tần suất vừa phải thì nó sẽ mang lại nhiều lợi ích cho bản thân như giảm stress, giúp ta nhận biết được các điểm nhạy cảm khám phá bản thân…nhưng nếu bạn thủ dâm quá nhiều như vậy là bạn đã bị nghiện thủ dâm rồi, và việc bạn thủ dâm quá nhiều như vậy sẽ gây ảnh hưởng xấu tới cơ thể:

Mệt mỏi chán nản.
Thủ dâm nhiều có thể khiến “cậu nhỏ” bị tổn thương như trầy xước, trật khớp.
Dễ bị mất khoái cảm khi quan hệ với bạn tình do việc thủ dâm đã khiến bạn cần một kích thích cực mạnh mới tạo khoái cảm, lâu dần không đạt được khoái cảm và bạn dễ dẫn tới việc bị lãnh cảm.

Điều tệ hại nhất là có thể khiến bạn bị vô sinh nếu thủ dâm quá nhiều như vậy.

Vì thế bạn cần phải có một biện pháp khắc phục chuyện thủ dâm của mình, chúng tôi có vài lời khuyên cho bạn:

Hãy tăng cường tham gia các hoạt động thể dục thể thao, các hoạt động xã hội.
Hạn chế việc xem phim hình ảnh tươi mát và những suy nghĩ “đen” để hạn chế việc kích thích bản thân.

Mỗi lần định thủ dâm hãy nghi tới một việc làm khác hấp dẫn hơn và cố gắng nhịn hạn chế chuyện thủ dâm.
Lưu ý chỉ nên thủ dâm 2-3 lần/ tuần là đủ.

Hãy hạn chế việc thủ dâm để bảo vệ sức khỏe cho chính mình.

anhkhoa nguyen
29-05-2014, 13:44
Tại tối em bi sốt đến 38 độ em củng lo nhưng sau khi uống thuốc thí đã bớt mak em ko pik tai sao minh bi sốt như thế em củng thường xuyên ăn đồ nống với lại em hay co tình trạng đau bụng vay có phải em đang bi stress nặng ko máy anh :((

songchungvoi_HIV
29-05-2014, 13:47
Tại tối em bi sốt đến 38 độ em củng lo nhưng sau khi uống thuốc thí đã bớt mak em ko pik tai sao minh bi sốt như thế em củng thường xuyên ăn đồ nống với lại em hay co tình trạng đau bụng vay có phải em đang bi stress nặng ko máy anh :((
Bấm vào để xem
Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)Các tác nhân phá hỏng hệ miễn dịch (http://diendanhiv.vn/threads/12732-Cac-tac-nhan-pha-hong-he-mien-dich)

Tuanmecsedec
30-05-2014, 05:28

Thời tiết hiện tại nhiều người dễ bị cảm sốt bạn,lúc thì nắng nóng quá và gặp phải cơn mưa khi ra đường.

anhkhoa nguyen
30-05-2014, 14:26
máy anh ơi cho em hỏi tại sao em bi viêm hông quài thế ???

songchungvoi_HIV
30-05-2014, 14:32
Viêm họng thì đi khám tai mũi họng

Charles
30-05-2014, 14:34

Viêm họng là bệnh hoàn toàn bình thường, bạn nên chữa trị chứ đừng nghĩ đến HIV vì bạn không có nguy cơ, bạn mà để lâu thành mãn tính là cũng khó chữa đấy.

anhkhoa nguyen
30-05-2014, 18:57
tai em vẫn luôn suy nghi trong đầu về lần đó quài lúc đàu vô hem queo vô thi thấy hai thanh niên đok đi xe máy chặn ngay hẻm roài sau đó em chạy lên thi hai thanh niên dok dắt xe vô cho em đi em cu cháy qua roai đi tiep trong đau em luôn bi suy nghi vê lần đó quai em nhớ ko lằm hai thanh niên dok mỏi người đều cặm kim tiêm cak

anhkhoa nguyen
30-05-2014, 18:59
vế lai em sống ở quân 8 nên cung rất sợ vì nơi nay rất phức tạp

songchungvoi_HIV
30-05-2014, 19:00
tai em vẫn luôn suy nghi trong đầu về lần đó quài lúc đàu vô hem queo vô thi thấy hai thanh niên đok đi xe máy chặn ngay hẻm roài sau đó em chạy lên thi hai thanh niên dok dắt xe vô cho em đi em cu cháy qua roai đi tiep trong đau em luôn bi suy nghi vê lần đó quai em nhớ ko lằm hai thanh niên dok mỏi người đều cặm kim tiêm cak
Người ta đi đứng mắc mớ gì bạn, Hoang đường

Tuanmecsedec
30-05-2014, 21:10
vế lai em sống ở quân 8 nên cung rất sợ vì nơi nay rất phức tạp

Bạn cẩn thận coi chừng dân cư Quận 8 đè bạn xuống nện cho bạn một trận.

anhkhoa nguyen
31-05-2014, 15:18
máy anh ơi cho em hoi tại sao em còn nhỏ mak em đả bị đau mổi cơ roài vạy máy anh

Charles
31-05-2014, 15:20
máy anh ơi cho em hoi tại sao em còn nhỏ mak em đả bị đau mổi cơ roài vạy máy anh

Do bạn bị stress thôi. Bấm vào đây đọc nhé:

Chủ đề: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

anhkhoa nguyen
31-05-2014, 22:01
máy anh ơi cho em hỏi em bi nỏi đóm đỏ ngay chân ngứa dờ vô đao với em bi lở miêng tum lum hết làm sao để khỏi máy anh

Tuanmecsedec
31-05-2014, 22:03
máy anh ơi cho em hỏi em bi nỏi đóm đỏ ngay chân ngứa dờ vô đao với em bi lở miêng tum lum hết làm sao để khỏi máy anh

Bạn nên đi khám Bác Sỹ để chẩn đoán bệnh chính xác và cho thuốc thoa hoặc uống.

anhkhoa nguyen
02-06-2014, 21:16
em bi đổ mồ hôi ở lưng voi đuồi rất nhìu ngồi ở đau củng bị đổ ngoi máy lạnh củng bị đổ các anh có pik cách nào lsm hết ko em cảm ơn

Nguyen Ha
02-06-2014, 21:20
em bi đổ mồ hôi ở lưng voi đuồi rất nhìu ngồi ở đau củng bị đổ ngoi máy lạnh củng bị đổ các anh có pik cách nào lsm hết ko em cảm ơn

Do bạn lo lắng quá thôi, yên tâm với những gì được chia sẻ, xả stress đi sẽ hết.

Tuanmecsedec
03-06-2014, 05:36

Đôi lúc do tâm lý lo lắng quá,Stress đã gây ra những hiện tượng này.

anhkhoa nguyen
03-06-2014, 23:03
ko pik tự động em bi nổi đóm đỏ gần ngay bụng với lại bi tray 2 đường em cung ko rỏ nguyên nhân tai sao minh lai có nửa ???

songchungvoi_HIV
03-06-2014, 23:04
ko pik tự động em bi nổi đóm đỏ gần ngay bụng với lại bi tray 2 đường em cung ko rỏ nguyên nhân tai sao minh lai có nửa ???
Ma cào bạn đó

anhkhoa nguyen
03-06-2014, 23:14
nhưng lúc sang em thay đồ ko tháy nhưng đến tối thí phát hiện ra nó

songchungvoi_HIV
03-06-2014, 23:41
nhưng lúc sang em thay đồ ko tháy nhưng đến tối thí phát hiện ra nó
Ủa cái đó bạn phải hỏi lại mình chứ sao hỏi chúng tôi, đừng nói ra đường bị kim tiêm quẹt nghe

anhkhoa nguyen
04-06-2014, 00:04
em chỉ nhớ là minh đi ăn roài đi về nhà đến chiu là có ak

noisohaicuatoi-hiv
04-06-2014, 00:09

cái này gọi là Hoang tưởng đến nỗi phát bệnh đây. Mà bệnh này khó trị lắm,

anhkhoa nguyen
04-06-2014, 00:10
ak máy anh ơi cho em hỏi nếu bi nghiện thủ dâm có gay ra tinh trạng sụt kg ko máy anh

Tuanmecsedec
04-06-2014, 05:27
ak máy anh ơi cho em hỏi nếu bi nghiện thủ dâm có gay ra tinh trạng sụt kg ko máy anh

Bạn lạm dụng thủ dâm nhiều thì mất sức khỏe sẽ sụt kg là đúng rồi.Bạn cứ lạm dụng thủ dâm nhiều coi chừng thời gian sau bạn còn da bọc xương :

Chủ đề: Tác hại khôn lường từ việc thủ dâm “quá liều” (http://diendanhiv.vn/threads/7200-Tac-hai-khon-luong-tu-viec-thu-dam-qua-lieu)

songchungvoi_HIV
04-06-2014, 08:13
Bấm vào đây xem:
Thủ dâm 8 năm liệu có bị vô sinh (http://diendanhiv.vn/threads/9346-Thu-dam-8-nam-lieu-co-bi-vo-sinh)

anhkhoa nguyen
04-06-2014, 22:29
sáng hom trước em chạy xe luc xuông chân cầu em tháy 2 thanh niên đi xe tự nhiên lai đạp vào nón bảo hiểm em cái em củng chả pik sao nửa ko pik bọn chúng có làm gì em ko nửa :((

Tuanmecsedec
05-06-2014, 05:21
sáng hom trước em chạy xe luc xuông chân cầu em tháy 2 thanh niên đi xe tự nhiên lai đạp vào nón bảo hiểm em cái em củng chả pik sao nửa ko pik bọn chúng có làm gì em ko nửa :((

Họ có làm gì bạn không mà bạn không biết,bạn hỏi trên đây có TRỜI mới biết.

anhkhoa nguyen
05-06-2014, 17:51
chúng chỉ đánh vào nón bao hiểm em cái roài chạy lun

songchungvoi_HIV
05-06-2014, 17:53
Suy diễn cũng vừa thôi trời ạh

Charles
05-06-2014, 17:54

Vậy thì liên quan gì đến HIV đâu bạn.

anhkhoa nguyen
05-06-2014, 21:39
anh ơi sáng em bi nổi 2 mụt màu đỏ rất ngứa với lái có may đường sọc màu đỏ cung hơi ngứa nổi ngay chân ko pik bị gì nửa anh giong như bi mủi đốt vạy với có máy chấm đỏ đỏ nỏi rải rác nhưng ko nhìu cho em hỏi em bị gì vay anh nhờ BQT trả lời giúp em

Charles
05-06-2014, 21:52
anh ơi sáng em bi nổi 2 mụt màu đỏ rất ngứa với lái có may đường sọc màu đỏ cung hơi ngứa nổi ngay chân ko pik bị gì nửa anh giong như bi mủi đốt vạy với có máy chấm đỏ đỏ nỏi rải rác nhưng ko nhìu cho em hỏi em bị gì vay anh nhờ BQT trả lời giúp em

Bạn nên đến Da liễu khám.

anhkhoa nguyen
10-06-2014, 22:30
máy anh ơi cho em hỏi tối nay em tháy minh bỉ nổi máy đốm đỏ đỏ tạo thành hinh tròn ko pik bị gì nửa máy anh

Tuanmecsedec
10-06-2014, 22:32
máy anh ơi cho em hỏi tối nay em tháy minh bỉ nổi máy đốm đỏ đỏ tạo thành hinh tròn ko pik bị gì nửa máy anh

Bạn muốn biết bị gì thì đến Bác Sỹ khám.

anhkhoa nguyen
10-06-2014, 22:37
nhưng em lên mạng tháy hinh ảnh bị phát ban hiv nó củng gióng em nên em rất sợ

Tuanmecsedec
10-06-2014, 22:38
nhưng em lên mạng tháy hinh ảnh bị phát ban hiv nó củng gióng em nên em rất sợ

Bạn có nguy cơ đâu mà lo.

anhkhoa nguyen
10-06-2014, 22:44
tai em cung đang lo lắng lúc hơn 3 thâng trước em cung nhắc đến em chạy vào hẻm tai có 2 thanh niên em chay qua chỉ để ý dến thanh niên đầu tiên còn thanh niên sao em ko để ý nhưng em ko tháy mình bi đao hay nhói gì cả nhưng đến giờ nó luôn ám ảnh em :((

Tuanmecsedec
10-06-2014, 22:46
tai em cung đang lo lắng lúc hơn 3 thâng trước em cung nhắc đến em chạy vào hẻm tai có 2 thanh niên em chay qua chỉ để ý dến thanh niên đầu tiên còn thanh niên sao em ko để ý nhưng em ko tháy mình bi đao hay nhói gì cả nhưng đến giờ nó luôn ám ảnh em :((

Do bạn QUÁ ÁM ẢNH thôi.

anhkhoa nguyen
10-06-2014, 22:49
nhưng tại sao sự trùng hợp và nhửng nguyên nhân em coi trên ưed thi em tháy em có bi máy cái trong danh sách nhiểm hiv vạy có trùng hợp ko anh ???

Tuanmecsedec
10-06-2014, 22:50
nhưng tại sao sự trùng hợp và nhửng nguyên nhân em coi trên ưed thi em tháy em có bi máy cái trong danh sách nhiểm hiv vạy có trùng hợp ko anh ???

Do bạn tự cho đó là trùng khớp.

anhkhoa nguyen
10-06-2014, 22:54
chắc là em quá lo lắng nên tháy cơ thể mình có dấu hiệu lạ là nghỉ ngáy đến hiv :((

anhkhoa nguyen
10-06-2014, 23:00
em củng ko pik làm cách nào để quên đi hết sự lo lắng đó nửa anh có cách nào giúp em ko

Charles
11-06-2014, 10:44
em củng ko pik làm cách nào để quên đi hết sự lo lắng đó nửa anh có cách nào giúp em ko

Tìm công việc phù hợp, giải trí, TDTT... cho thư giãn đầu óc; quan trọng là yên tâm với những gì được tư vấn, tin là mình không có nguy cơ, rồi bạn sẽ hết ám ảnh.

anhkhoa nguyen
11-06-2014, 22:46
sáng em dạy tháy mình bị nổi môt vùng màu đỏ với tự động em bi trày ở mủi và ở chân ko rỏ nguyên nhân với xuất hiện nhiều đóm đỏ đỏ rải rác khắp chân máy anh ơi em bị gì thế

Tuanmecsedec
11-06-2014, 22:48
sáng em dạy tháy mình bị nổi môt vùng màu đỏ với tự động em bi trày ở mủi và ở chân ko rỏ nguyên nhân với xuất hiện nhiều đóm đỏ đỏ rải rác khắp chân máy anh ơi em bị gì thế

Bạn nên đến Bác Sỹ khám để chẩn đoán chính xác.

anhkhoa nguyen
16-06-2014, 12:29
BQT cho em hỏi ko pik bị stress có liên quan đến tim ko tại sáng em bưng đồ lên làu thì tháy mệt và tim đập rất nhanh ko pik có sao ko :((

songchungvoi_HIV
16-06-2014, 12:33
BQT cho em hỏi ko pik bị stress có liên quan đến tim ko tại sáng em bưng đồ lên làu thì tháy mệt và tim đập rất nhanh ko pik có sao ko :((
Stress là gì?

01:52:38, 18/03/2010
Stress là phản ứng của cơ thể trước bất cứ một yêu cầu, áp lực hay một yếu tố tác động nào đe dọa đến sự tồn tại lành mạnh của con người cả về thể chất lẫn tinh thần.
Triệu chứng
Những triệu chứng của stress rất đa dạng với mỗi cá nhân riêng biệt. Sau đây là một số triệu chứng cơ bản:
Những biểu hiện về mặt cảm xúc
- Cảm thấy khó chịu
- Cảm thấy lo lắng hoặc căng thẳng
- Cảm thấy buồn bã
- Cảm thấy chán nản, thờ ơ
- Cảm thấy đánh mất giá trị bản thân
Những biểu hiện về hành vi
- Nổi cáu, bực bội hoặc nóng tính
- Sử dụng các chất kích thích như rượu hoặc thuốc lá
- Xáo trộn các sinh hoạt hàng ngày như ăn uống hoặc giấc ngủ của bạn
- Bỏ qua những hành vi thông thường, mất tập trung
- Trở nên vô lý trong những quyết định của mình
- Hay quên hoặc trở nên vụng về
- Luôn vội vàng và hấp tấp
- Ăn quá nhiều hoặc ăn quá ít Những triệu chứng về thể chất
- Đau đầu
- Căng hoặc đau cơ bắp
- Đau bụng
- Đồ mồ hôi
- Cảm thấy chóng mặt
- Rối loạn tiêu hóa
- Khó thở hoặc đau ngực
- Khô miệng
- Ngứa trên cơ thể
- Có vấn đề về tình dục.
Nếu bạn có một số những biệu hiện trên đây, có thể bạn đang trải qua stress cấp tính. Trong trường hợp stress kéo dài, bạn có thể gặp những vấn đề nghiêm trọng hơn về mặt sức khỏe như: đau tim, tăng huyết áp, trầm cảm, bị sốc, bị đau nửa đầu, lo âu, bị hen, suy giảm hệ miễn dịch, đau dạ dày và rối loạn giấc ngủ.
Nguyên nhân
Thông thường có bốn nguồn gây stress
- Môi trường bên ngoài: Thời tiết, tiếng ồn, giao thông, bụi, và sự ô nhiễm.
- Những căng thẳng từ xã hội và gia đình: Thời hạn của công việc phải hoàn thành, các vấn đề tài chính, công việc, các bài trình bày, mâu thuẫu, yêu cầu về thời gian và sự tập trung sức lực vào công việc hay gia đình, mất mát người thân, mâu thuẫn trong gia đình, bạn bè…
- Các vấn đề về thể chất: Thay đổi cơ thể, ốm đau, không đủ chất dinh dưỡng…
- Suy nghĩ của các bạn: Đôi khi, cách chúng ta suy nghĩ hay phiên giải những điều đã hoặc sẽ xảy ra đem đến cho chính mình rất nhiều căng thẳng. Thường đó là những suy nghĩ tiêu cực. Ví dụ: nếu trượt đại học, tương lai của tôi thật mù mịt; Nếu tôi không làm được thì mọi người sẽ cười chê tôi,…
Khi stress trở thành vấn đề
- Vì stress là một phần của cuộc sống, hàng ngày bạn luôn chịu một lượng stress nhất định. Nhưng stress chỉ trở nên là vấn đề khi nó ở mức độ cao trong một thời gian dài hoặc khi bạn gặp phải rất nhiều vấn đề căng thẳng trong một thời gian ngắn.
- Khi các triệu chứng của stress tăng lên, cơ thể của bạn phải làm việc vất vả hơn để đối phó với chúng. Năng lượng bị tiêu tốn để duy trì huyết áp bình thường, giảm lo âu. Bên cạnh đó những hoàn cảnh thực tế lại yêu cầu bạn phải tập trung sức lực và tâm trí để ứng phó. Nếu tình huống đó kéo dài, cơ thể bạn sẽ dẫn đến tình trạng kiệt sức nhanh chóng. Chính vì vậy, bạn cần phải học cách thư giãn và ứng phó hợp lý để giữ cơ thể ở trạng thái cân bằng.
Cách ứng phó với stress
- Hài ước: Cố gắng sử dụng khiếu hài ước trong những tình huống khó khăn. Cười về chính bản thân mình cũng rất có lợi
- Duy trì tập thể dục hay chơi thể thao thường xuyên: Tập thể dục giúp bạn khỏe mạnh hơn và những cảm xúc tiêu cực của bạn sẽ được giải tỏa phần nào qua những hoạt động cơ bắt.
- Nhận ra và chấp nhận giới hạn: “Trèo cao, ngã đau”. Hãy thiết lập những mục tiêu thực tế và tính đến cả những phương án rủi ro.
- Duy trì chế độ ăn uống và giấc ngủ điều độ: Điều này có vẻ khó vì trong khi căng thẳng, đôi lúc bạn thực sự không muốn ăn không muốn ngủ. Tuy nhiên, hãy nhớ rằng, chính ăn và ngủ sẽ giúp bạn hồi phục sức khỏe và do đó tỉnh táo và mạnh mẽ hơn trong việc giải quyết vấn đề của mình.
- Học để lập kế hoạch: Sự thiếu tổ chức có thể gây ra căng thẳng và gây mất thời gian. Liệt kê ra những việc cần làm và thực hiện những việc nhỏ và dễ làm trước. Cảm giác hoàn thành công việc (dù là nhỏ) sẽ giúp bạn cảm thấy đỡ hơn.
- Học để chơi: Đôi khi bạn cần thoát ra những áp lực của cuộc sống và có sự vui đùa. Tìm kiếm những hoạt động hoặc giải trí mình say mê và hứng thú mà không cần quan tâm đến khả năng và trình độ của mình ở mức độ nào.
- Học thư giãn: Thư giãn là những bài tập sử dụng sức mạnh tập trung của tâm trí để thả lỏng các cơ bắp và đưa tâm trí vào trạng thái thư thái bình an. Hãy học các cách thư giãn từ các nhà tâm lý học, giáo viên thiền, Yoga…
(Theo Sharevn.org)

Tuanmecsedec
16-06-2014, 20:59

Stress gây ra tất cả bệnh và nhiều bệnh rất nguy hiểm.Stress cũng có thể dẫn đến bệnh thần kinh .v.v.v.

anhkhoa nguyen
17-06-2014, 23:37
dạo này em hay quên nhửng việc nhỏ trong nhà ko pik bi sao ko anh :((

anhkhoa nguyen
19-06-2014, 22:30
anh ơi sao dạo này em hạy bồ ngủ thất thường với lái tháy lờ đờ chóng mặt ko pik bi sao ko :((

Tuanmecsedec
19-06-2014, 22:32
anh ơi sao dạo này em hạy bồ ngủ thất thường với lái tháy lờ đờ chóng mặt ko pik bi sao ko :((

Chắc suy nghĩ nhiều đâm ra thiếu ngủ thì tất nhiên sẽ chóng mặt nhứt đầu.Mà kiểu lo lắng như bạn thì ắt khó mà trị hết bệnh chóng mặt nhứt đầu.

anhkhoa nguyen
20-06-2014, 22:13
ko pik cơ thể mình tự bị trày ko pik dấu hiệu gì máy anh :((

Tuanmecsedec
20-06-2014, 22:17
ko pik cơ thể mình tự bị trày ko pik dấu hiệu gì máy anh :((

Cơ thể bạn bị trầy thì có thể va chạm gì bị trầy thôi,mắc mớ bị gì.

anhkhoa nguyen
21-06-2014, 12:54
BQT cho em hỏi hom trước em bị sốt 28 độ kèm theo viêm họng nhưng em uống thuốc sau 2 tiếng em hạ sột nhưng vẩn còn bị viêm họng ko pik có phai sốt do hiv ko anh :(( em nhớ buỏi trưa em mệt nên ngủ đến chiều thì bị sốt luôn

songchungvoi_HIV
21-06-2014, 12:56
BQT cho em hỏi hom trước em bị sốt 28 độ kèm theo viêm họng nhưng em uống thuốc sau 2 tiếng em hạ sột nhưng vẩn còn bị viêm họng ko pik có phai sốt do hiv ko anh :(( em nhớ buỏi trưa em mệt nên ngủ đến chiều thì bị sốt luôn
Trời, làm gì có vọ sốt 28 độ trời, 28 độ tức là hạ nhiệt độ, với nhiệt độ này bạn die rùi

anhkhoa nguyen
21-06-2014, 12:59
nhằm 38 độ

anhkhoa nguyen
21-06-2014, 13:05
có phải dấu hiệu bị nhiểm ko anh :(

songchungvoi_HIV
21-06-2014, 13:09
nhằm 38 độ

có phải dấu hiệu bị nhiểm ko anh :(
Nhãmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm, bạn có nguy cơ đâu??? Viêm họng thì phải sốt thôi

anhkhoa nguyen
22-06-2014, 00:16
em còn nhớ về luc đó về tháy cái áo em dính gì đó đỏ đỏ tại em bỏ áo vào thùng khi chạy xe nhưng em đả thử láy kim đâm tháy rất đau nhưng cái vết thương em nghi bi đâm thì nó rộng hơn vết thương em đâm thử bằng kim tiêm nó dài và củng rông ko đỏ như vết thương bi kim đâm chắc em ko có nguy cơ bị hiv em nghỉ nếu họ đâm là họ đả chặn xe em lai ngay từ đầu chứ ko nhường đường cho em đi với lại nếu họ đâm thì họ củng bỏ chạy ngay lặp tức khi em đi

Tuanmecsedec
22-06-2014, 05:22
em còn nhớ về luc đó về tháy cái áo em dính gì đó đỏ đỏ tại em bỏ áo vào thùng khi chạy xe nhưng em đả thử láy kim đâm tháy rất đau nhưng cái vết thương em nghi bi đâm thì nó rộng hơn vết thương em đâm thử bằng kim tiêm nó dài và củng rông ko đỏ như vết thương bi kim đâm chắc em ko có nguy cơ bị hiv em nghỉ nếu họ đâm là họ đả chặn xe em lai ngay từ đầu chứ ko nhường đường cho em đi với lại nếu họ đâm thì họ củng bỏ chạy ngay lặp tức khi em đi

Bạn đã hiểu ra vấn đề rồi đó.

anhkhoa nguyen
22-06-2014, 22:16
máy anh ơi cho em hỏi nguy cơ cao nhất bị hiv là bi mui kim tiêm đâm sâu vào cơ thể với mình phải chảy máu rất nhíu mới co nguy cơ cao nhất đung ko máy anh

anhkhoa nguyen
22-06-2014, 22:31
đúng ko máy anh

anhkhoa nguyen
22-06-2014, 23:10
tại em chỉ cần vấn đề này nửa thoi là pik minh ko bị hiv

Tuanmecsedec
23-06-2014, 05:15
máy anh ơi cho em hỏi nguy cơ cao nhất bị hiv là bi mui kim tiêm đâm sâu vào cơ thể với mình phải chảy máu rất nhíu mới co nguy cơ cao nhất đung ko máy anh

tại em chỉ cần vấn đề này nửa thoi là pik minh ko bị hiv

Nguy cơ cao chỉ khi nào cầm hoặc đâm kim tiêm có máu tươi bơm máu vào cơ thể.

anhkhoa nguyen
23-06-2014, 17:58
sao dao này em tháy người mình lờ đờ khó tập trụng quá có cách nào trị ko anh

Nguyen Ha
23-06-2014, 18:02

Đọc lại những gì được chia sẻ đi. Ám ảnh quá rồi, cẩn thận không là phải đi gặp bs tâm thần đấy.

Tuanmecsedec
23-06-2014, 22:42

Gặp Bác Sỹ khoa thần kinh tâm lý sẽ hết.

anhkhoa nguyen
25-06-2014, 22:48
giờ em sẽ cố quên đi cái ám ảnh này để bước vào cuốc sống mới cho đầu ốc minh mẩn hơn nhửng tháng ngày lo lắng mà chả đc gì

anhkhoa nguyen
29-06-2014, 00:01
anh ơi cho em hỏi tối nay em thay mình bị nỏi máy vùng màu đỏ rộng thường thì có ở chân với vùng sau cánh tay nhưng sau một thời gian thì tự mất roài bị nỏi lại có sao ko anh

anhkhoa nguyen
29-06-2014, 00:06
máy chấm đỏ đó thì nămg xát nhau có máy cái rời ra tạo thành một vùng

Tuanmecsedec
29-06-2014, 05:05
anh ơi cho em hỏi tối nay em thay mình bị nỏi máy vùng màu đỏ rộng thường thì có ở chân với vùng sau cánh tay nhưng sau một thời gian thì tự mất roài bị nỏi lại có sao ko anh

máy chấm đỏ đó thì nămg xát nhau có máy cái rời ra tạo thành một vùng

Bạn nên đi gặp Bác Sỹ thần kinh tâm lý đi.

anhkhoa nguyen
30-06-2014, 20:25
anh ơi cho em hỏi sạo dạo này em bi cảm quài ko bít sức đề kháng của em bì gì ko

Tuanmecsedec
30-06-2014, 21:27
anh ơi cho em hỏi sạo dạo này em bi cảm quài ko bít sức đề kháng của em bì gì ko

Thời tiết vào mùa mưa,nếu đi ngoài đường nắng mưa thất thường thì dễ bị cảm lắm bạn.

anhkhoa nguyen
02-07-2014, 14:28
anh ơi sao dạo này em bị đao mổi cơ thuyền xuyên xảy ra nhìu ở tay và chân làm cách nào để hết anh

songchungvoi_HIV
02-07-2014, 14:59
anh ơi sao dạo này em bị đao mổi cơ thuyền xuyên xảy ra nhìu ở tay và chân làm cách nào để hết anh
7 bệnh do stress mà ra

Thứ ba, 01/07/2014 16:22
Stress ảnh hưởng đến sức khỏe làm cơ thể trở nên yếu hơn, hệ miễn dịch kém đi khiến bạn dễ mắc bệnh.

Stress không chỉ ảnh hưởng về mặt tâm lý mà còn cả sinh lý, là nguyên nhân gốc rễ của nhiều bệnh mãn tính.
http://images.alobacsi.vn/Images/Uploaded/Share/2014/7/1/7-benh-do-stress-ma-ra-1.jpg

Dưới đây là 7 tác hại của stress ảnh hưởng đến cơ thể bạn.
1. Đau nhức cơ bắp
Khi bạn đang bị căng thẳng, cơ bắp của bạn cũng trở nên căng thẳng hơn. Đây là một hành động phản xạ của cơ bắp phản ứng với stress. Căng thẳng kéo dài có thể dẫn đến chứng đau nửa đầu và đau đầu, nhức mỏi cơ bắp. Thậm chí nếu stress lâu ngày còn khiến bạn mắc bệnh đau mãn tính, nó còn làm rối loạn cơ xương, teo cơ và căng cơ khi bạn bị căng thẳng quá mức.
2. Hen suyễn
Căng thẳng sẽ ảnh hưởng đến hệ thống hô hấp của bạn, trong suốt thời gian căng thẳng, phản ứng tự nhiên của cơ thể là hít thở cảm thấy khó khăn hơn.

Đối với những người mắc bệnh khí thũng hoặc bệnh phổi, stress sẽ dẫn đến các vấn đề về đường hô hấp như hen xuyễn, lên cơn hen và khiến bệnh hen trở nên nặng hơn. Khi không khí đi qua mũi và phổi bị co thắt làm bạn khó hít thở dễ dẫn đến cơn hoảng loạn.
3. Bệnh tim
Khi căng thẳng lên cao, các hoóc-môn stress là adrenaline, cortisol và noradrenaline sản sinh nhanh trong cơ thể. Kết quả của sự gia tăng đột ngột này khiến trái tim bạn phải làm việc nặng nhọc hơn, rất nhiều máu được bơm về cũng một lúc và huyết áp tăng lên nhanh chóng. Khi cơn stress trôi qua, cơ thể sẽ trở lại trạng thái bình thường.

Nếu bạn bị stress kéo dài liên tục và lặp đi lặp lại có thể dẫn đến bệnh huyết áp, bệnh tim mạch, đặc biệt là ở phụ nữ sau khi mãn kinh có nội tiết tố estrogen thấp hơn, do đó dễ bị rối loạn tim mạch hơn.
4. Bệnh tiểu đường
Một số hoóc-môn stress như cortisol và epinephrine sẽ kích thích gan sản sinh nhiều đường hơn, để cung cấp năng lượng đối phó với sự căng thẳng, nhất là trong những tình huống khẩn cấp. Nhưng chủ yếu đường này không được sử dụng và sau đó cơ thể sẽ hấp thu lại đường vào trong máu.

Nếu bạn thường xuyên bị stress đồng nghĩa với việc lượng đường trong máu sẽ tăng lên đáng kể và gây hại cho cơ thể, dẫn đến mắc bệnh tiểu đường tuýp 2. Nhất là đối với những người bị bệnh béo phì hoặc đường huyết cao là những người dễ bị tổn thương và dễ mắc bệnh tiểu đường hơn so với những người khác.
5. Ợ nóng
Ợ nóng chủ yếu là do trào ngược axit trong dạ dày, là một dạng rối loạn tiêu hóa liên quan đến việc ăn quá nhiều. Khi bị căng thẳng, cơ thể có xu hướng ăn nhiều hơn bình thường, thậm chí bạn có thể lên cơn thèm thuốc lá và uống nhiều rượu dẫn đến chứng ợ nóng hoặc trào ngược axit.
6. Chứng khó tiêu
Trong suốt thời gian bị stress, dạ dày có thể hoạt động một cách kỳ lạ và thậm chí cảm giác rất nhỏ thôi trong dạ dày cũng được bộ não "quét qua" và nhấn mạnh nó. Do đó bạn sẽ cảm thấy buồn nôn hoặc đau dạ dày. Khó tiêu là hậu quả trong việc căng thẳng kéo dài, sự hấp thu các chất dinh dưỡng của đường ruột bị ảnh hưởng và việc đại tiện trở nên bất thường, bạn có thể bị táo bón hoặc tiêu chảy.
7. Sức khỏe sinh sản
Căng thẳng kéo dài còn ảnh hưởng đến chu kỳ nguyệt san của phái nữ, nó dẫn đến chu kỳ kinh nguyệt không đều, đau bụng, mệt mỏi, các triệu chứng tiền kinh nguyệt như thay đổi tâm trạng, chuột rút, giữ nước và đầy hơi. Nó cũng có thể dẫn đến giảm ham muốn tình dục, ảnh hưởng đến đời sống chăn gối của hai vợ chồng.

AloBacsi.vn
Theo Minh Anh - Dân Trí/ Magfor

anhkhoa nguyen
06-07-2014, 23:20
dạo này em tháy mình bi đao bụng thường xuyên với bị tiêu chảy có phai do stress ko may anh :(

Tuanmecsedec
06-07-2014, 23:22
dạo này em tháy mình bi đao bụng thường xuyên với bị tiêu chảy có phai do stress ko may anh :(

Stress cũng gây ra hiện tượng này.

anhkhoa nguyen
07-07-2014, 13:59
máy anh cho em hỏi cách nào giúp mình tăng hệ miển dich thế ???

anhkhoa nguyen
07-07-2014, 18:01
cho em vài lời khuyên

songchungvoi_HIV
07-07-2014, 19:03
Bấm vào đây xem
6 lợi ích lớn của vitamin C mà rất ít người biết (http://diendanhiv.vn/threads/14882-6-loi-ich-lon-cua-vitamin-C-ma-rat-it-nguoi-biet)

Tuanmecsedec
07-07-2014, 22:54

Cách tăng cường hệ miễn dịch cho cơ thể

Hệ miễn dịch của con người về mùa đông thường yếu hơn dễ mắc các bệnh như cảm cúm, cảm lạnh hơn… vì vậy chúng ta hãy cùng tham khảo các cách tăng cường hệ miễn dịch cho cơ thể nhé.

Chế độ ăn uống lành mạnh

Thực phẩm đóng vai trò quan trọng trong việc củng cố hệ miễn dịch. Vì vậy, để có một hễ miễn dịch khỏe mạnh chế độ dinh dưỡng hàng ngày của bạn cần phải có những loại thực phẩm lành mạnh. Bổ sung những thực phẩm tươi, nhiều chất xơ, vitamin tự nhiên vào bữa ăn hàng ngày. Hạn chế tối đa những thức ăn đóng hộp, đồ ăn nhanh nhiêu dầu mỡ và các loại nước ngọt có ga.

Tăng cường Vitamin C tự nhiên

Vitamin từ hoa quả tươi là những loại vitamin tốt nhất cho cơ thể. Vitamin C là một vitamin được khuyên sử dụng khi muốn tăng cường hệ miễn dịch cho cơ thể. Vitamin C có thể được tìm thấy nhiều trong cam, kiwi, rau xanh và quả mọng là nguồn thực phẩm giàu vitamin C.

Bổ sung nhiều nước cho cơ thể

70% trọng lượng cơ thể bạn là nước do vậy hệ miễn dịch có khỏe mạnh hay không phụ thuộc khá nhiều vào việc cơ thể có được cung cấp đầy dủ nước không. Nước đóng vai trò quan trọng trong việc vận chuyển bạch cầu đến khắp cơ thể. Bạn nên uống nhiều nước mỗi ngày, và nếu cảm cơ thể mệt mỏi, có dấu hiệu sắp bệnh thì nên uống nhiều nước hơn lúc bình thường.

Ngủ 8 tiếng/ ngày

Qua cả ngày làm việc mệt mỏi cơ thể cần có thời gian nghỉ ngơi để phục hồi và thúc đẩy hệ miễn dịch. Vì vậy nếu bạn không muốn sức khỏe đi xuống, khả năng miễn dịch của cơ thể yếu kém dẫn đến dễ nhiễm bệnh hơn thì bạn nên ngủ 7-8 tiếng mỗi đêm.

Bổ sung lợi khuẩn

Không phải vi khuẩn nào cũng xấu, có vi khuẩn có hại và có vi khuẩn lại có lợi cho sức khỏe. Lợi khuẩn có trong các chế phẩm sinh học như dưa muối chua, sữa chua lại rất tốt cho hệ tiêu hóa, có tác dụng tăng cường hệ miễn dịch cho cơ thể. Vì vậy, hãy bổ sung lợi khuẩn cho cơ thể qua chế độ dinh dưỡng hàng ngày bạn nhé.
Tích cực luyện tập thể dục thể thao

Tập thể dục thể thao luôn là lời khuyên dành cho tất cả mọi người khi muốn cơ thể khỏe mạnh hơn. Tập thể thao không quan trọng là bạn chọn môn thể thao nào chỉ cần môn thể thao đó phù hợp với bạn, nó giúp cơ thể bạn vận động là được. Nếu có thể, hãy bỏ ra khoảng 30 phút mỗi ngày, 5 ngày mỗi tuần để có hệ miễn dịch khỏe mạnh.

Bổ sung đầy đủ vitamin D

Vào những ngày lạnh thì ánh sáng mặt trời sẽ rất yếu. Nhưng bạn vẫn cần ánh nắng mặt trời để cung cấp vitamin D cho cơ thể. Chỉ cần 30 phút đứng sưởi nắng mỗi lần, một vài lần mỗi tuần, bạn sẽ cung cấp đầy đủ vitamin D cho cơ thể. Nếu bạn không có đủ thời gian nhận vitamin D từ ánh nắng mặt trời hãy thêm vitamin D vào chế độ ăn uống của bạn hoặc uống thuốc bổ sung.