PDA

View Full Version : 4 tháng xét nghiệm nào chuẩn nhất .Xin được anh tuấn và mọi người tư vấn

xindoi1_cohoi
10-08-2013, 20:41
xét nghiệm huyết học là sao. liệu xét nghiệm HiV về cách đó có chuẩn xác hok thưa a.c .... có bao nhiêu kiểu XN hiv
và XN nào là chuẩn nhất cho nguy cơ nhiễm HiV ở tầm 4 tháng... xin a.c giúp e, e xin chân thành cảm ơn

Nguyen Ha
11-08-2013, 00:30
xét nghiệm huyết học là sao. liệu xét nghiệm HiV về cách đó có chuẩn xác hok thưa a.c .... có bao nhiêu kiểu XN hiv
và XN nào là chuẩn nhất cho nguy cơ nhiễm HiV ở tầm 4 tháng... xin a.c giúp e, e xin chân thành cảm ơn

Ở thời điểm này bạn có thể làm pp xn determine hiv-1/2

Tuanmecsedec
11-08-2013, 06:00

xét nghiệm huyết học là xét nghiệm máu,4 tháng bạn xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể.

CrisM
11-08-2013, 10:13
4 tháng thì xét nghiệm phương pháp nào cũng chính xác

xindoi1_cohoi
11-08-2013, 10:17
dạ. e cảm ơn a.c

xindoi1_cohoi
17-08-2013, 17:34
tình trạng là e có đi xn hiv sau 4 tháng nguy cơ. nhưng khi về nhà hiện tại e đang sốt 10 ngày nay kèm theo tiêu chảy, đau họng, khó thở, chân tay mỏi, nổi hạch nách và điều ,làm e lo lắng nhất là ở vùn hán nổi rất là nhiều hạch nhỏ bằng hạt đậu đen. xin mọi người giải đáp zùm e 1 tí. là liệu những triệu chứng trên của e có nguy cơ gì không. e hiện tại rất là lo lắng. xin a tuấn và mọi người tư vấn zùm e . e chân thành cảm on :sosad:

Tuanmecsedec
17-08-2013, 17:40
tình trạng là e có đi xn hiv sau 4 tháng nguy cơ. nhưng khi về nhà hiện tại e đang sốt 10 ngày nay kèm theo tiêu chảy, đau họng, khó thở, chân tay mỏi, nổi hạch nách và điều ,làm e lo lắng nhất là ở vùn hán nổi rất là nhiều hạch nhỏ bằng hạt đậu đen. xin mọi người giải đáp zùm e 1 tí. là liệu những triệu chứng trên của e có nguy cơ gì không. e hiện tại rất là lo lắng. xin a tuấn và mọi người tư vấn zùm e . e chân thành cảm on :sosad:

4 tháng âm tính là an toàn rồi bạn.

namhaysongtot
17-08-2013, 17:55
Kết quả 4 tháng am tính là an toàn .Triệu chứng xảy ra do tâm lý bạn quá nặng nề.Hết stress triệu chứng sẽ hết.

joolee91
17-08-2013, 18:12

Nếu bác đã test H sau 4 tháng thì mình xin chúc mừng bác đã đặt 2 chân an toàn về đích :D Còn về cái việc nổi hạch thì chỉ có giai đoạn cận AIDS mới có triệu chứng bác nhở . Bớt xoắn . Tình dục lành mạnh vào :D GLuck

xindoi1_cohoi
17-08-2013, 18:16
mấy a và chuỵ 3 cho e hỏi . nếu bị AIDS thì xn hiv là biết liền hay phải XN cái khác mới biết ạ. không biết e có hỏi khùng...khùng không nhưng e mới lần đầu đi XN nên e hok biết nhiều lắm. a chị thông cảm và cho e câu trả lời sớm nhất. e xin cảm ơn. còn cái này nữa. e thấy trong giấy XN là huyết học. determine : âm tính . vậy e có cần làm thêm cái XN nào nữa hok.

OralSEX
17-08-2013, 18:48
Nguy cơ của bạn La gì vậy

joolee91
17-08-2013, 18:48
mấy a và chuỵ 3 cho e hỏi . nếu bị AIDS thì xn hiv là biết liền hay phải XN cái khác mới biết ạ. không biết e có hỏi khùng...khùng không nhưng e mới lần đầu đi XN nên e hok biết nhiều lắm. a chị thông cảm và cho e câu trả lời sớm nhất. e xin cảm ơn. còn cái này nữa. e thấy trong giấy XN là huyết học. determine : âm tính . vậy e có cần làm thêm cái XN nào nữa hok.

Kiến thức của bác còn hạn chế quá , bác nên chịu khó tìm hiểu về kiến thức :angry: PP bác dùng là PP test nhanh và nó có thể test Viêm Gan B ấy bác . Độ nhạy của nó rất khủng khíp . Chỉ một chút ít nó sẽ phản ứng liền ấy .Determine 1\2 Chỉ cho ra (+) giả ko cho ra (-) giả . Nếu bác (-) w PP này thì bác đã hoàn toàn sống nốt phần đời của bác w ĐK phải sau 12 tuần . Nhưng w PP này nó cũng sẽ tìm ra (+) ở tuần thứ 6 ấy chứ :vip: . Thôi bác tự tìm hiểu đi nhé .

xindoi1_cohoi
17-08-2013, 19:02
Kiến thức của bác còn hạn chế quá , bác nên chịu khó tìm hiểu về kiến thức :angry: PP bác dùng là PP test nhanh và nó có thể test Viêm Gan B ấy bác . Độ nhạy của nó rất khủng khíp . Chỉ một chút ít nó sẽ phản ứng liền ấy .Determine 1\2 Chỉ cho ra (+) giả ko cho ra (-) giả . Nếu bác (-) w PP này thì bác đã hoàn toàn sống nốt phần đời của bác w ĐK phải sau 12 tuần . Nhưng w PP này nó cũng sẽ tìm ra (+) ở tuần thứ 6 ấy chứ :vip: . Thôi bác tự tìm hiểu
đi nhé .

e nói thiệt. e làm nghề biển mà a. nên rất ít đc tiếp xúc với internet. nên hiểu biết còn hạn chế. a thông cảm. e cũng cảm ơn a và mọi người đã trả lời thắc mắc của e

xindoi1_cohoi
17-08-2013, 19:03
Nguy cơ của bạn La gì vậy

quan hệ GMD rách BCS thưa bác

CrisM
17-08-2013, 23:12
4 tháng âm tính nghĩa là bạn không nhiễm hiv

xindoi1_cohoi
03-10-2013, 14:09
Tình hình là e có làm XN H tại BV đa khoa tỉnh và paste tỉnh Khánh Hoà. nguy cơ QH GMD ráck BCS. 4 tháng rưỡi. âm tính.nhưng sau khi về e có bị sốt, không cao và thường vào chiều tối. ngoài ra vùng bẹn còn nổi nhiều hạt nhỏ như hạt đậu. kéo dài tới nay đc 1 tháng rồi. e lo lắng quá mấy a,c ơi. ai có thể tư vấn zùm e đc hok.:zk2051:. còn 1 vấn đề mà e đang thắc mắc là e nghe a,c trong dd mình nói. XN huyết học. Determine chỉ cho ra dươg giả mà không ra âm giả điều đó có đúng hok. vậy có trườg hợp nào XN âm rồi 6 thág sau XN lại dươg hok các a,c. :zk2051:

songchungvoi_HIV
03-10-2013, 14:16
Tình hình là e có làm XN H tại BV đa khoa tỉnh và paste tỉnh Khánh Hoà. nguy cơ QH GMD ráck BCS. 4 tháng rưỡi. âm tính.nhưng sau khi về e có bị sốt, không cao và thường vào chiều tối. ngoài ra vùng bẹn còn nổi nhiều hạt nhỏ như hạt đậu. kéo dài tới nay đc 1 tháng rồi. e lo lắng quá mấy a,c ơi. ai có thể tư vấn zùm e đc hok.:zk2051:. còn 1 vấn đề mà e đang thắc mắc là e nghe a,c trong dd mình nói. XN huyết học. Determine chỉ cho ra dươg giả mà không ra âm giả điều đó có đúng hok. vậy có trườg hợp nào XN âm rồi 6 thág sau XN lại dươg hok các a,c. :zk2051:

Nếu như bạn không tiếp tục tìm nguy cơ mới

Tuanmecsedec
03-10-2013, 14:18

Thời gian 4 tháng rưỡi bạn âm tính là đã an toàn,chỉ có những trường hợp dùng thuốc phơi nhiễm,thì nên xét nghiệm lại tháng thứ 6 theo khuyến cáo.

1331989
03-10-2013, 17:57
:monkeys2pppppppppppppppppppp

Sư ĐỆ ƠI âM 4 tháng là an toàn rồi e ơi,an tâm mà sống đê.:th_yoyo1:

xindoi1_cohoi
06-10-2013, 19:53
như lời mấy a nói vậy e đã an toàn với H rồi đúng hok ạ. như vậy thì mấy a cho e hỏi ngoài lề là những hạt nhỏ đó nổi là do nguyên nhân sao và những bệh lây qua đường TD có bệh nào có triiệu chứng giốg lời e nói chưa ạ. rất cảm ơn các a.

kungfu
08-10-2013, 00:28
Chúc mừng bạn đã thoát nạn, còn những triệu chứng kia tôi khuyên bạn nên đi khám bsy xem là bệnh gì,,,,, ngoài H ra những bệnh TD khác cũng nguy hiểm không vừa ....như giang mai ,sùi mào gà,lậu....
Chúc ban có sức khoẻ tốt và tránh xa gnd nhé!!!!

xindoi1_cohoi
12-10-2013, 13:20
Anh chị nào cho e lời khuyên với. e lo lắm. sau khi xn về thì e vẫn đang sốt, có nhiều hạt nhỏ ngay cổ, tai, và bẹn, mắt e hiện tại mờ đi.thuờg chảy nước mắt hok rõ nguyên nhân. sụt cân trầm trọg,mấy đầu ngón tay và chân thườg hay đau bất thườg. tâm lý e sau ngày xn về thì rất là thoải mái. nhưg hok hiểu vì sao lại thế. a.c.e nào có t.c giốg e thì cho e ỉt lời khuyên.e thank :zk2051:

songchungvoi_HIV
12-10-2013, 13:23
Anh chị nào cho e lời khuyên với. e lo lắm. sau khi xn về thì e vẫn đang sốt, có nhiều hạt nhỏ ngay cổ, tai, và bẹn, mắt e hiện tại mờ đi.thuờg chảy nước mắt hok rõ nguyên nhân. sụt cân trầm trọg, tâm lý e sau ngày xn về thì rất là thoải mái. nhưg hok hiểu vì sao lại thế. a.c.e nào có t.c giốg e thì cho e ỉt lời khuyên.:zk2051:
Muốn biết nó là gì chỉ còn cách duy nhất là đi bv khám bệnh. :zk20130:

Nguyen Ha
12-10-2013, 14:25
Anh chị nào cho e lời khuyên với. e lo lắm. sau khi xn về thì e vẫn đang sốt, có nhiều hạt nhỏ ngay cổ, tai, và bẹn, mắt e hiện tại mờ đi.thuờg chảy nước mắt hok rõ nguyên nhân. sụt cân trầm trọg,mấy đầu ngón tay và chân thườg hay đau bất thườg. tâm lý e sau ngày xn về thì rất là thoải mái. nhưg hok hiểu vì sao lại thế. a.c.e nào có t.c giốg e thì cho e ỉt lời khuyên.e thank :zk2051:

4tháng xn âm tính là an toàn với HIV, còn mọi vấn đề khác bạn nên gặp bs thăm khám.

anhphitlhp
12-10-2013, 14:38
đã đi xn HIV rồi thì làm luôn các bệnh khác đi!

cuoc_song_moi
12-10-2013, 15:53
Của bạn là an toàn rồi. Mình cũng bị nổi hạch và nhiều triệu chứng lắm. Nhưng sau khi xn combo 33 ngày at thì mình thấy yên tâm hơn không street nhiều nữa. Tự nhiên các tc cũng mất dần. Các tc xuất hiện do bệnh hoang tưởng làm thôi

xindoi1_cohoi
14-10-2013, 18:43
tình hìh là dù đã có 2cái xn H at rồi nhưg còn t.c nhiều quá nên thằng e còn lăg tăg và đi tới quyết định. hôm nay ngày 14/10/2013 e làm thêm 1 fát xn 7 tháng nữa và kq đã như mog đợi với H và lòi ra kẻ thù mới là thằg Viêm Gan B:monkeys50:nhưg hok sao vậy là ok với e roài .E xin gởi lời cảm ơn chân thành tới a Tuấn,sjs Hà,a Hiếu và toàn thể a.c.e trong trong diễn đàn nhiều ngày qua đã cho e lời khuyên bổ íck. nếu hok có a.c và diễn đàn này thì e hok biết báu wíu vào đâu hết.chắc ngủm vì street roài:zk2051:. một lần nữa xin cảm ơn mọi người. và chúc cho diễn đàn mình ngày càg lớn mạnh. :thyociexp86:

Tuanmecsedec
14-10-2013, 19:06
tình hìh là dù đã có 2cái xn H at rồi nhưg còn t.c nhiều quá nên thằng e còn lăg tăg và đi tới quyết định. hôm nay ngày 14/10/2013 e làm thêm 1 fát xn 7 tháng nữa và kq đã như mog đợi với H và lòi ra kẻ thù mới là thằg Viêm Gan B:monkeys50:nhưg hok sao vậy là ok với e roài .E xin gởi lời cảm ơn chân thành tới a Tuấn,sjs Hà,a Hiếu và toàn thể a.c.e trong trong diễn đàn nhiều ngày qua đã cho e lời khuyên bổ íck. nếu hok có a.c và diễn đàn này thì e hok biết báu wíu vào đâu hết.chắc ngủm vì street roài:zk2051:. một lần nữa xin cảm ơn mọi người. và chúc cho diễn đàn mình ngày càg lớn mạnh. :thyociexp86:

Tinh thần bạn đã ổn định,vì vậy tôi set quyền lại cho bạn không bị giới hạn theo quy định : Về việc quyền hạn username THÀNH VIÊN MỚI (MENBER) khi tham gia diễn diendanhiv.vn (http://www.diendanhiv.vn/threads/2751-Ve-viec-quyen-han-username-THANH-VIEN-MOI-MENBER-khi-tham-gia-dien-diendanhiv-vn)