PDA

View Full Version : Quan Hệ Bị lũng BCS nhưng chưa ra Tinh

letrunghieu766
24-03-2014, 11:41
như trên tối qua em có quan hệ với gmd...quan hệ xong em mới phát hiện bcs bị lũng...nhưng em chưa bắn tinh vì cô ta ko chịu quan hệ nữa...sau đó em có đi max xa = miệng...em thấy lo quá ko biết mình có bị dính HIV ko...mọi người cho em lời khuyên..nếu có thì đên đâu khám hay xét nghiệm em ở TPHCM....

songchungvoi_HIV
24-03-2014, 11:44
như trên tối qua em có quan hệ với gmd...quan hệ xong em mới phát hiện bcs bị lũng...nhưng em chưa bắn tinh vì cô ta ko chịu quan hệ nữa...sau đó em có đi max xa = miệng...em thấy lo quá ko biết mình có bị dính HIV ko...mọi người cho em lời khuyên..nếu có thì đên đâu khám hay xét nghiệm em ở TPHCM....
BCS thủng mà thủng thế nào????

letrunghieu766
24-03-2014, 11:46
BCS thủng mà thủng thế nào????
nó thũng lỗ bự lắm...lố nguyên đầu của bộ phận sinh dục của em luôn :(...sau đó em sợ quá có đi rữa bộ phận sinh dục.

songchungvoi_HIV
24-03-2014, 11:49
nó thũng lỗ bự lắm...lố nguyên đầu của bộ phận sinh dục của em luôn :(...sau đó em sợ quá có đi rữa bộ phận sinh dục.
Nguy cơ bao lâu rùi?

letrunghieu766
24-03-2014, 11:52
Nguy cơ bao lâu rùi?
vừa lúc 1h đêm nay anh.............................

songchungvoi_HIV
24-03-2014, 11:58
Bạn vui lòng đến ngay BV Nhiệt Đới phòng số 8 khoa nhiễm E gấp, để được BS tư vấn và dùng PEP

letrunghieu766
24-03-2014, 11:59
Bạn vui lòng đến ngay BV Nhiệt Đới phòng số 8 khoa nhiễm E gấp, để được BS tư vấn và dùng PEP
đem theo nhiêu Tiền anh..hiện tai thì em chỉ có 1TR đủ ko anh...............

songchungvoi_HIV
24-03-2014, 12:01
764 Võ Văn Kiệt, phường 13, quận 5 Thành phố Hồ Chí Minh, Hồ Chí Minh
<nobr style="font-family: arial, sans-serif; font-size: small; line-height: 16.1200008392334px;">08 3923 5804</nobr>
Nguyên lý và công dụng của PEP
https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg
Kháng thẻ và kháng nguyên chưa kịp xuất hiện trong khoảng 1,5 tuần. Chính vì thế PEP có tác dụng:
- Khi có nguy cơ với HIV, nếu giả sử virut HIV xâm nhập vào cơ thể thì từ ngay thời điểm nguy cơ vừa xảy ra cho đến 72 giờ ==> theo các nhà nghiêng cứu thì trong thời gian 72 giờ này HIV đang tìm kiếm chổ trú ẩn chính là tế bào kháng thể ( CD4, CD8) hay gọi là thời gian hòa màn hoặc là thới gian gắn kết với tề bào khắng thể. Nếu sao 72 giờ thì Virut Hiv bắt đầu tấn câng vào tế bào kháng thể, viủt sẽ ở vĩnh viễn trong tế bào kháng thể, sinh sôi nẩy nở (Đây là vấn đề mà các nhà khoa học đau đàu vì không thể diệt được HIV) thì xem như người đó nhiễm HIV vĩnh viễn. Và trong thời gian của 72 giờ ==> PEP là một loại thuốc kháng HIV chính là vị cứu tinh hay gọi là thuốc úc chế miễn dịch. Khi đưa PEP vào ngay trong thời gian 72 giờ từ khi nguy cơ xảy ra, PEP sẽ diệt được virut HIV (Vì virut còn trôi nổi bên ngoài). Và các nhà khoa học cũng đã nghiên cứu chính thời gian 72 giờ này là thời gian sử dụng PEP để ức chế virut HIV và duy trì PEP suốt trong vòng 28 ngày. Nếu bạn dùng PEP trong 72 giờ vàng này bạn sẽ tránh được nguy cơ nhiễm HIV. Và để thành công cho việc điều trị PEP cần phải có các yếu tố khác cộng hưởng đó là:
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.
5. Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày) và chốt một cái cuối ở 24 tuần = 156 ngày

songchungvoi_HIV
24-03-2014, 12:01
Ok cở đó đủ rùi

songchungvoi_HIV
24-03-2014, 12:06
Phòng số 8 khoa nhiễm E BV Nhiệt Đới làm việc đến hết 14 giờ là nghĩ, đi nhanh đi, sau còn ngồi đó

Charles
24-03-2014, 12:17
Trường hợp của bạn khi QHTD bị rách BCS vì thấy lộ đầu DV ra, như vậy là bạn có nguy cơ, nên nhanh chân đến BV để được tư vấn sử dụng PEP.
Bạn xác định thời gian uống cách nhau đúng 12 tiếng theo chu kỳ vòng tuần hoàn. Ví dụ giờ bạn uống lúc 9 giờ thì đúng 21 giờ uống viên thứ hai. Bạn nên đặt báo thức để tránh quên. ĐÚNG có nghĩa là bạn chọn giờ nhất định uống suốt, tránh sai giờ. ĐỦ có nghĩa là bạn uống đủ phác đồ thuốc theo khuyến cáo 4 tuần.
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
4. Dùng đúng cách.
5. Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày) và chốt một cái cuối ở 24 tuần = 156 ngày

letrunghieu766
25-03-2014, 20:48
mấy anh AD MOD diễn đàn cho em hỏi là em dùng thuốc có khi thời gian sớm hay muộn 1~5 phút có bị ảnh hưởng ko anh......

songchungvoi_HIV
25-03-2014, 20:53
mấy anh AD MOD diễn đàn cho em hỏi là em dùng thuốc có khi thời gian sớm hay muộn 1~5 phút có bị ảnh hưởng ko anh......
Sớm thì k tốt cho gan, vì đọc tố thuốc chưa kịp bán thảy hết lại nạp thêm vào => gan tổn thương, Trễ thì nồng độ ức chế HIV k còn bạn nạp trễ dẫn đếnh thất bại nếu bạn cứ lạm dụng sự trễ giờ, vì nguyên cứu cho thấy chu kỳ tuần hoàn của thuốc giúp ức chế HIV thâm nhập vào tế bào khàng thể của bạn là 12/12. Bạn nên cố gắng tuân thủ thì thánh công, mà bạn sẽ k hoan man vì KQ XN

kiyoshy
25-03-2014, 20:55
Muộn vài phút thì không sao. nhưng tránh để tình trạng sử dụng thuốc muộn kéo dài, bạn nên đặt báo thức uống thuốc đúng giờ thuốc mới có tác dụng 100%.

letrunghieu766
25-03-2014, 20:57
Sớm thì k tốt cho gan, vì đọc tố thuốc chưa kịp bán thảy hết lại nạp thêm vào => gan tổn thương, Trễ thì nồng độ ức chế HIV k còn bạn nạp trễ dẫn đếnh thất bại nếu bạn cứ lạm dụng sự trễ giờ, vì nguyên cứu cho thấy chu kỳ tuần hoàn của thuốc giúp ức chế HIV thâm nhập vào tế bào khàng thể của bạn là 12/12. Bạn nên cố gắng tuân thủ thì thánh công, mà bạn sẽ k hoan man vì KQ XN
vậy cho em hỏi cái...bác sĩ kê thuốc nói em là 8h sáng uống lần...8h tối uống 1 lần...em chỉ sợ thuốc hòa tan ko kịp thì em tôi :(

songchungvoi_HIV
25-03-2014, 20:59
vậy cho em hỏi cái...bác sĩ kê thuốc nói em là 8h sáng uống lần...8h tối uống 1 lần...em chỉ sợ thuốc hòa tan ko kịp thì em tôi :(
Uống vậy là đúng, cài giờ đt nhắc nhở, đt reo là nạp vào

Charles
25-03-2014, 21:01

Uống 1 viên 8h sáng, 1 viên 8h tối - BS nói vậy là đúng rồi. Cố gắng uống thuốc đúng giờ thì kết quả mới đúng như mong muốn.

letrunghieu766
25-03-2014, 21:03
Uống vậy là đúng, cài giờ đt nhắc nhở, đt reo là nạp vào
vâng vậy em sẽ nghe theo lời anh báo thức reo là em uống...,cho em hỏi thêm kết quả XN sau 3 tháng từ ngày ngưng uống thuốc thì KQXN đó chính xác chưa mấy anh?
p/s: nó mà dương tính chắc em đi tu luôn quá...

songchungvoi_HIV
25-03-2014, 21:05
vâng vậy em sẽ nghe theo lời anh báo thức reo là em uống...,cho em hỏi thêm kết quả XN sau 3 tháng từ ngày ngưng uống thuốc thì KQXN đó chính xác chưa mấy anh?
Chưa ai thất bại PEP khi dùng PEP sớm trong 72 giờ nếu tuân thủ 4 đúng:
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
4. Dùng đúng cách.

Charles
25-03-2014, 21:06

Chưa có trường hợp nào thất bại PEP khi dùng trong 72h vàng và tuân thủ tốt.

letrunghieu766
25-03-2014, 21:08
Chưa ai thất bại PEP khi dùng PEP sớm trong 72 giờ nếu tuân thủ 4 đúng:
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
4. Dùng đúng cách.
Em cảm ơn mấy anh...nếu ko nhờ còn diễn đàn này thì em thật sự ko biết đến loại Thuốc này...em nghe nói tác dụng phụ của thuốc có nổi ban nữa à..em sợ nhất nổi ban...em uống dc 2 ngày rồi...thấy trong người nóng lên...nếu ở trong không khí nóng thì có 1 vì điểm nó ngứa..còn trong không khí mát lạnh thì ko bị...với lại em hay buồn nôn...bị tiêu chảy nữa...

songchungvoi_HIV
25-03-2014, 21:11
Em cảm ơn mấy anh...nếu ko nhờ còn diễn đàn này thì em thật sự ko biết đến loại Thuốc này...em nghe nói tác dụng phụ của thuốc có nổi ban nữa à..em sợ nhất nổi ban...em uống dc 2 ngày rồi...thấy trong người nóng lên...nếu ở trong không khí nóng thì có 1 vì điểm nó ngứa..còn trong không khí mát lạnh thì ko bị...với lại em hay buồn nôn...bị tiêu chảy nữa...
K phải ai cũng có tác dụng phụ, tùy cơ địa mỗi ngừi, có người có, người k.

Charles
25-03-2014, 21:13

Trong quá trình uống thuốc vì gan phải làm việc cật lực, không nên uống rượu bia, nên uống nhiều nước mát. Tác dụng phụ của thuốc là khó tránh khỏi, bạn không nên quá lo lắng, khi nào tác dụng phụ mạnh quá bạn nên đến gặp BS để được trợ giúp.

letrunghieu766
25-03-2014, 21:16
Trong quá trình uống thuốc vì gan phải làm việc cật lực, không nên uống rượu bia, nên uống nhiều nước mát. Tác dụng phụ của thuốc là khó tránh khỏi, bạn không nên quá lo lắng, khi nào tác dụng phụ mạnh quá bạn nên đến gặp BS để được trợ giúp.
em giấu gia đình bạn bè và cô bạn gái quen nhau 3 năm...em thât ngu ngốc...trong 1 cơn say em ko kiềm chế dc dục vọng của mình...
p/s: em uống rất nhiều nước lọc...ko dám uống nước đá luôn...thì làm gì dám uống rượu bị...cũng vì nó mà em ra như thế này thì ko bao giờ em uống nó nữa...

letrunghieu766
25-03-2014, 21:44
mấy anh ơi cho em hỏi thêm lần cuối là....nếu sử dụng chung bàn chảy đánh răng có bị nhiễm HIV ko anh...lâu lâu mẹ em thường lấy bàn chảy đánh răng của em sử dụng em muốn cách ly...nhưng sợ mẹ phát hiện và tra hỏi...

Charles
25-03-2014, 21:46
mấy anh ơi cho em hỏi thêm lần cuối là....nếu sử dụng chung bàn chảy đánh răng có bị nhiễm HIV ko anh...lâu lâu mẹ em thường lấy bàn chảy đánh răng của em sử dụng em muốn cách ly...nhưng sợ mẹ phát hiện và tra hỏi...

Những hành vi không làm lây nhiễm HIV
- Hôn và ôm: những hành vi này không làm cho virut từ máu hoặc tinh dịch của người nhiễm xâm nhập vào cơ thể của người kia được.

- Muỗi đốt: HIV không tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Ngoài ra muỗi không hút máu của người này và nhả vào cơ thể của người kia - chúng hút máu và "tiêu hoá" máu. Chữ "H-Human" trong HIV có nghĩa là "người". Như vậy virut chỉ có thể sống được trong cơ thể người mà thôi.

- Dùng chung bồn tắm với người nhiễm HIV: Vì dịch tiết của người nhiễm không thể đi vào cơ thể người không nhiễm qua bồn tắm được.

- Dùng chung bàn chải răng với người nhiễm HIV: Hầu như chưa bao giờ xảy ra tình trạng nhiễm HIV do dùng chung các vật dụng trong gia đình. HIV không thể tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Sau khi ra khỏi cơ thể của người nhiễm, virut phải tìm cách đi vào cơ thể người khác ngay thì mới sống được - điều này không thể xảy ra nếu không có quan hệ tình dục hoặc sử dụng chung bơm kim tiêm.

- Dùng chung dao cạo râu và các vật dụng sắc nhọn khác: Trên lý thuyết, nếu có máu tươi dính vào dụng cụ sắc nhọn và ngay sau đó dụng cụ này được một người không nhiễm sử dụng hoặc người này bị đâm ngay thì nguy cơ lây nhiễm có thể xảy ra. Tuy nhiên trên thực tế, chưa ai bị nhiễm theo cách này. Nhưng để an toàn chúng ta nên khuyên người nhiễm không dùng chung dao cạo râu với người khác.

- Các tiếp xúc thông thường khác: tất cả các kiểu tiếp xúc thông thường như cùng ăn uống, mặc chung quần áo, bơi chung bể bơi, ở cùng nhà, ngủ chung giường (tất nhiên là không quan hệ tình dục), làm việc cùng cơ quan, dùng chung nhà vệ sinh, cắt tóc… không làm cho ai bị nhiễm HIV. (http://www.diendanhiv.vn/)

songchungvoi_HIV
25-03-2014, 21:46
Những hành vi không làm lây nhiễm HIV (http://quangninhpac.vn/index.php/kien-thuc-hiv-aids/948-kien-thuc-hiv-aids/491-nhung-hanh-vi-khong-lam-lay-nhiem-hiv)

- Hôn và ôm: những hành vi này không làm cho virut từ máu hoặc tinh dịch của người nhiễm xâm nhập vào cơ thể của người kia được.
- Muỗi đốt: HIV không tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Ngoài ra muỗi không hút máu của người này và nhả vào cơ thể của người kia - chúng hút máu và "tiêu hoá" máu. Chữ "H-Human" trong HIV có nghĩa là "người". Như vậy virut chỉ có thể sống được trong cơ thể người mà thôi.
- Dùng chung bồn tắm với người nhiễm HIV: Vì dịch tiết của người nhiễm không thể đi vào cơ thể người không nhiễm qua bồn tắm được.
- Dùng chung bàn chải răng với người nhiễm HIV: Hầu như chưa bao giờ xảy ra tình trạng nhiễm HIV do dùng chung các vật dụng trong gia đình. HIV không thể tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Sau khi ra khỏi cơ thể của người nhiễm, virut phải tìm cách đi vào cơ thể người khác ngay thì mới sống được - điều này không thể xảy ra nếu không có quan hệ tình dục hoặc sử dụng chung bơm kim tiêm. Nhưng để an toàn chúng ta nên khuyên người nhiễm không dùng chung bàn chải dánh răng với người khác.- Dùng chung dao cạo râu và các vật dụng sắc nhọn khác: Trên lý thuyết, nếu có máu tươi dính vào dụng cụ sắc nhọn và ngay sau đó dụng cụ này được một người không nhiễm sử dụng hoặc người này bị đâm ngay thì nguy cơ lây nhiễm có thể xảy ra. Tuy nhiên trên thực tế, chưa ai bị nhiễm theo cách này. Nhưng để an toàn chúng ta nên khuyên người nhiễm không dùng chung dao cạo râu với người khác.
- Các tiếp xúc thông thường khác: tất cả các kiểu tiếp xúc thông thường như cùng ăn uống, mặc chung quần áo, bơi chung bể bơi, ở cùng nhà, ngủ chung giường (tất nhiên là không quan hệ tình dục), làm việc cùng cơ quan, dùng chung nhà vệ sinh, cắt tóc… không làm cho ai bị nhiễm HIV.
Nguồn: quangninhpac:nhung-hanh-vi-khong-lam-lay-nhiem-hiv (http://quangninhpac.vn/index.php/kien-thuc-hiv-aids/948-kien-thuc-hiv-aids/491-nhung-hanh-vi-khong-lam-lay-nhiem-hiv)

Charles
25-03-2014, 21:49
em giấu gia đình bạn bè và cô bạn gái quen nhau 3 năm...em thât ngu ngốc...trong 1 cơn say em ko kiềm chế dc dục vọng của mình...
p/s: em uống rất nhiều nước lọc...ko dám uống nước đá luôn...thì làm gì dám uống rượu bị...cũng vì nó mà em ra như thế này thì ko bao giờ em uống nó nữa...

Trong lúc sử dụng PEP khi chưa có kết quả XN cuối cùng bạn nên giữ cho bạn gái nhé.

letrunghieu766
25-03-2014, 21:55
Trong lúc sử dụng PEP khi chưa có kết quả XN cuối cùng bạn nên giữ cho bạn gái nhé.
em cảm ơn anh...từ đêm hôm đó tới nay em toàn nt cho cô ấy em buồn ko dám gặp mặt vì thấy mình có lỗi....
p/s: chút mấy anh ngủ ngon...cảm ơn mấy anh vì đã làm phiền đêm khuya về mấy câu hỏi của em..cảm ơn mấy anh ban quan trị diễn đàn....

letrunghieu766
11-04-2014, 12:48
help......em đã dùng pep gần dc 3 tuần rồi....mấy lần trước em dùng đúng giờ chỉ lệch nhau 1~3 giây hôm qua có bận công việc em lệt quá 3 phút mới dùng,,cho em hỏi có sao ko máy anh...thường ngày em đúng 8h và 20h là dùng...thì hôm qua 8h3 phút em mới dùng...em lo quá....chỉ có 1 lần hôm qua là em dùng sai....

songchungvoi_HIV
11-04-2014, 12:50
help......em đã dùng pep gần dc 3 tuần rồi....mấy lần trước em dùng đúng giờ chỉ lệch nhau 1~3 giây hôm qua có bận công việc em lệt quá 3 phút mới dùng,,cho em hỏi có sao ko máy anh...thường ngày em đúng 8h và 20h là dùng...thì hôm qua 8h3 phút em mới dùng...em lo quá....chỉ có 1 lần hôm qua là em dùng sai....
Trễ vài giây vài phút k sao cả

letrunghieu766
11-04-2014, 12:58
Trễ vài giây vài phút k sao cả
vậy à cảm ơn anh...ko có lần thứ 2 đâu xảy ra nữa đâu...thà trễ vài giây chứ đừng trễ qua phút...mà anh cho em hỏi...mình dùng pep có dùng thuốc khác dc ko...em bị a pê đan nó hành sốt cả tuần nay...mà em ko dám mua thuốc em vì sợ pep nó mất tác dụng...thiệt tình là em sợ quá...đúng 1 lần cho chừa sao này ko quan hệ bậy bạ nữa....

songchungvoi_HIV
11-04-2014, 13:00
vậy à cảm ơn anh...ko có lần thứ 2 đâu xảy ra nữa đâu...thà trễ vài giây chứ đừng trễ qua phút...mà anh cho em hỏi...mình dùng pep có dùng thuốc khác dc ko...em bị a pê đan nó hành sốt cả tuần nay...mà em ko dám mua thuốc em vì sợ pep nó mất tác dụng...thiệt tình là em sợ quá...đúng 1 lần cho chừa sao này ko quan hệ bậy bạ nữa....
Được, nhưng uống cách PEP 2 đến 3 giờ

letrunghieu766
11-04-2014, 13:35
Được, nhưng uống cách PEP 2 đến 3 giờ
dc hả anh...mừng quá em đi mua uống liền...chứ sốt cả tuần này em chịu hết nổi rồi.....

songchungvoi_HIV
11-04-2014, 13:39
dc hả anh...mừng quá em đi mua uống liền...chứ sốt cả tuần này em chịu hết nổi rồi.....
Uhm nhưng tốt nhất là đi khám BS đi, mua tùm bậy uống vào k hết thì khổ

letrunghieu766
16-04-2014, 19:45
tự nhiên em thấy mình bị stress anh ơi...lí do là sáng hôm này em có đưa thằng cháu đi học...mà quên đem theo điện thoại...nên em đã trễ khoản 20 phút...thường ngày 8h sáng là uống nhưng sáng nay 8h20 em mới uống em thấy lo qua...lần trước thì trễ quá 3 phút....tổng cộng em trễ 2 lần. tổng thời gian là 23 phút mà bác sỹ bảo là ko dc trễ quá 30 phút... trong chu kỳ dùng pep 28 ngày....mà liều thuốc em còn dc 3 ngày nữa là đủ 28 ngày dùng pep...mấy anh cho em lời giải thích có bị thất bại ko anh...công tình 24 ngày uống pep của em ko lẽ 1 chút sai lầm mà em đổ sông bỏ biễn hết. :(

songchungvoi_HIV
16-04-2014, 19:51
tự nhiên em thấy mình bị stress anh ơi...lí do là sáng hôm này em có đưa thằng cháu đi học...mà quên đem theo điện thoại...nên em đã trễ khoản 20 phút...thường ngày 8h sáng là uống nhưng sáng nay 8h20 em mới uống em thấy lo qua...lần trước thì trễ quá 3 phút....tổng cộng em trễ 2 lần. tổng thời gian là 23 phút mà bác sỹ bảo là ko dc trễ quá 30 phút... trong chu kỳ dùng pep 28 ngày....mà liều thuốc em còn dc 3 ngày nữa là đủ 28 ngày dùng pep...mấy anh cho em lời giải thích có bị thất bại ko anh...công tình 24 ngày uống pep của em ko lẽ 1 chút sai lầm mà em đổ sông bỏ biễn hết. :(
Trễ 20 phút k sao hết

letrunghieu766
16-04-2014, 19:59
Trễ 20 phút k sao hết
em cảm ơn anh...em sợ lắm vì chỉ còn có 3 ngày nữa là kết thúc...em ko muốn kết quả đi trái lại sự mong muốn.....

Charles
16-04-2014, 20:06
em cảm ơn anh...em sợ lắm vì chỉ còn có 3 ngày nữa là kết thúc...em ko muốn kết quả đi trái lại sự mong muốn.....

25 ngày còn thực hiện tốt được thì 3 ngày xá chi :zk20138::zk20138::zk20138:Cố lên bạn!!!

letrunghieu766
21-04-2014, 12:21
mấy anh ADM Smod cho em hỏi ở TPHCM thì chỗ nào xét nghiệm HIV có kết quả nhanh nhất vậy, em đã dùng song 28ngày pep giờ em muốn đi xét nghiệm phát cho giảm stress, mà bệnh viện nhiệt đới làm ăn lâu quá...xét nghiệm gì đến 24h sau mới có kết quả...ai biết chỉ em...

songchungvoi_HIV
21-04-2014, 12:33
mấy anh ADM Smod cho em hỏi ở TPHCM thì chỗ nào xét nghiệm HIV có kết quả nhanh nhất vậy, em đã dùng song 28ngày pep giờ em muốn đi xét nghiệm phát cho giảm stress, mà bệnh viện nhiệt đới làm ăn lâu quá...xét nghiệm gì đến 24h sau mới có kết quả...ai biết chỉ em...
Bạn mới dùng xong PEP XN k chính xác, vì hệ miễn dịch chưa phục hồi, để hệ miễn dịch phục hồi mất ít nhất 8 tuần sau PEP, vì thế TG mới quy định người phơi nhiễm có PEP XN sau 8 tuần ngưng PEP và chốt ở 24 tuần

letrunghieu766
21-04-2014, 12:41
Bạn mới dùng xong PEP XN k chính xác, vì hệ miễn dịch chưa phục hồi, để hệ miễn dịch phục hồi mất ít nhất 8 tuần sau PEP, vì thế TG mới quy định người phơi nhiễm có PEP XN sau 8 tuần ngưng PEP và chốt ở 24 tuần
vậy sau 8 tuần nữa xét nghiệm AT thì khỏi cần phải xét nghiệm chốt ở 24 tuần à....

songchungvoi_HIV
21-04-2014, 12:50
vậy sau 8 tuần nữa xét nghiệm AT thì khỏi cần phải xét nghiệm chốt ở 24 tuần à....
XN sau 8 tuần ngưng PEP và chốt ở 24 tuần

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-04-2014, 15:00
nên làm theo đúng quy trình,thủ tục và quy định của bộ y tế bạn à...

letrunghieu766
22-04-2014, 12:07
em lo ngại mình bị nhiễm quá mấy anh ơi mấy bữa nay ngưng dùng pep mà sao người lúc nào cũng buồn nôn, nhứt đầu, tiêu chảy nữa...em lo quá...mà sao bác sỹ để trong sổ khám bệnh là 1 tháng sau quây lại tái khám là sao hả mấy anh?

songchungvoi_HIV
22-04-2014, 12:13
em lo ngại mình bị nhiễm quá mấy anh ơi mấy bữa nay ngưng dùng pep mà sao người lúc nào cũng buồn nôn, nhứt đầu, tiêu chảy nữa...em lo quá...mà sao bác sỹ để trong sổ khám bệnh là 1 tháng sau quây lại tái khám là sao hả mấy anh?
Tác dụng phụ của PEP có thể kéo dài từ lúc mới dùng PEP sau 2 tuần đến 6 tuần sau PEP, có người sẽ kéo dài đến 2 tháng sau ngưng PEP
- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.

letrunghieu766
22-04-2014, 12:19
Tác dụng phụ của PEP có thể kéo dài từ lúc mới dùng PEP sau 2 tuần đến 6 tuần sau PEP, có người sẽ kéo dài đến 2 tháng sau ngưng PEP
- Các phản ứng phụ thường gặp: buồn nôn, nôn mữa, biếng ăn, đau bụng, nhức đầu, phát ban, sốt, đau cơ, dị cảm, mất ngủ, khó chịu, suy nhược và khó tiêu.
Các phản ứng phụ khác: buồn ngủ, tiêu chảy, chóng mặt, ra mồ hôi, khó thở, đầy hơi, lạt miệng, đau ngực, mất nhạy bén, bồn chồn, tiểu lắt nhắt, suy nhược, đau mỏi toàn thân, ớn lạnh, ho, nổi mề đay, ngứa sần và triệu chứng giống cúm.
vậy thì em yên tâm rồi...cảm ơn anh nha...

songchungvoi_HIV
22-04-2014, 12:25
vậy thì em yên tâm rồi...cảm ơn anh nha...
Trong chuyên môn, tác dụng phụ của PEP còn được gọi là phục hồi hệ miễn dịch, chính vì có người hệ miễn dịch phục hồi chậm sau 2 tháng ngưng PEP, nên mới có quy định XN sau PEP 8 tuần mới chính xác là vậy

letrunghieu766
13-06-2014, 20:38
Trong chuyên môn, tác dụng phụ của PEP còn được gọi là phục hồi hệ miễn dịch, chính vì có người hệ miễn dịch phục hồi chậm sau 2 tháng ngưng PEP, nên mới có quy định XN sau PEP 8 tuần mới chính xác là vậy
em hoan mang quá anh ơi...sự thật là vậy...em dùng pep mới có 25 ngày à...vì còn 1 dĩ cuối cùng là 3 ngày còn lại...em để ra ngoài và vứt cái hợp...thì mẹ em dọn phòng, tình trạng là em có để thuốc PEP chung với mấy thuốc cảm sốt em mua uống lúc trước còn lại 1 2 liều...rồi mẹ em hỏi mấy cái thuốc này còn sài nữa ko...em mới bắt cẩn là nói ko...nên mẹ em đem bỏ vào thùng rác..lúc đó có xe hốt rác tới nên mẹ em đổ luôn...tới tối em tìm uống thì mới hỏi ra...mẹ dọn phòng rồi bỏ rồi...mẹ hỏi thì ko dám nói thuốc gì...giờ em lo lắm...dùng có 25 ngày có tác dụng gì ko anh...còn 10 ngày nữa là tới thời hạn nhưng pep sau 8 tuần rồi...nếu em đi xn âm tính là em hoàng toàn ko bị HIV à?

Charles
13-06-2014, 20:48
em hoan mang quá anh ơi...sự thật là vậy...em dùng pep mới có 25 ngày à...vì còn 1 dĩ cuối cùng là 3 ngày còn lại...em để ra ngoài và vứt cái hợp...thì mẹ em dọn phòng, tình trạng là em có để thuốc PEP chung với mấy thuốc cảm sốt em mua uống lúc trước còn lại 1 2 liều...rồi mẹ em hỏi mấy cái thuốc này còn sài nữa ko...em mới bắt cẩn là nói ko...nên mẹ em đem bỏ vào thùng rác..lúc đó có xe hốt rác tới nên mẹ em đổ luôn...tới tối em tìm uống thì mới hỏi ra...mẹ dọn phòng rồi bỏ rồi...mẹ hỏi thì ko dám nói thuốc gì...giờ em lo lắm...dùng có 25 ngày có tác dụng gì ko anh...còn 10 ngày nữa là tới thời hạn nhưng pep sau 8 tuần rồi...nếu em đi xn âm tính là em hoàng toàn ko bị HIV à?

Bạn chỉ uống 25 ngày PEP là không đủ phác đồ điều trị, như vậy không thể nói chắc chắn thành công PEP được. Giờ chỉ còn chờ vào vận may của bạn. Nếu kết quả XN sau nguy cơ 12 tuần ÂT thì đó là một tín hiệu rất cao ÂT tiếp ở tuần 24.

Tuanmecsedec
13-06-2014, 20:48

Theo khuyến cáo phải dùng trong 4 tuần (28 ngày).Bạn chỉ dùng 25 ngày là không đủ phác đồ điều trị.Việc bạn hỏi có tác dụng không thì làm sao biết trước được.

letrunghieu766
13-06-2014, 20:49
Bạn chỉ uống 25 ngày PEP là không đủ phác đồ điều trị, như vậy không thể nói chắc chắn thành công PEP được. Giờ chỉ còn chờ vào vận may của bạn. Nếu kết quả XN sau nguy cơ 12 tuần ÂT thì đó là một tín hiệu rất cao ÂT tiếp ở tuần 24.
thoi xong...bây giờ em chỉ biết cầu nguyện...cho em hỏi...nếu bị nhiễm HIV thì sống dc bao nhiêu năm???

letrunghieu766
23-06-2014, 16:18
mấy Anh Mod S-Mod ơi cho hỏi cái...em mới đi xét nghiệm sau 3 tháng vể kết quả là AT...vậy mấy anh cho em hỏi...kết quả 3 tháng cuối của em AT cao ko?

Charles
23-06-2014, 16:21
mấy Anh Mod S-Mod ơi cho hỏi cái...em mới đi xét nghiệm sau 3 tháng vể kết quả là AT...vậy mấy anh cho em hỏi...kết quả 3 tháng cuối của em AT cao ko?

Kết quả này rất khả quan, chốt ở tuần 24 theo khuyến cáo, hiện tại chưa có trường hợp nào lật kèo.

songchungvoi_HIV
23-06-2014, 16:24
AT sau 3 tháng có PEP là an toàn rất cao, XN lại ở 24 tuần chỉ là thủ tục thui, chúc mừng bạn

Nguyen Ha
23-06-2014, 16:29

Yên tâm chờ 24 tuần xét nghiệm chốt theo khuyến cáo.

Tuanmecsedec
23-06-2014, 16:34

Theo khuyến cáo trường hợp dùng thuốc phơi nhiễm xét nghiệm sau 3 và tháng thứ 6.Nhưng với kinh nghiệm Tuanmecsedec nếu âm tính 3 tháng thì chưa ca nào dương tính tháng thứ 6.

letrunghieu766
23-06-2014, 19:00
Em cảm ơn mấy anh mấy chị....em mừng quá...trong 3 tháng nay đêm nào em cũng thấy giây dức khó ngủ...giờ thì em yên tâm rồi :((