PDA

View Full Version : Kim đâm không chảy máu

ailaai
24-03-2014, 13:11
Các anh chị cho em xin được hỏi.cháu nhỏ nhà em đi chơi ở khu vui chơi trẻ em chân cháu không đi dép nhưng có mang tất mỏng. Chân cháu lúc chạy nhảy có bị đau chân. Về nhà em kiểm tra thấy có 1 chấm tròn đỏ giống như dấu kim đâm.vậy chẳng may đạp phải kim tiêm thì có nguy cơ không. Kim tiêm mà đâm qua lớp tất mỏng thì có giảm khả năng nguy cơ không. Xin giúp em . Em cảm ơn.

songchungvoi_HIV
24-03-2014, 13:16
Các anh chị cho em xin được hỏi.cháu nhỏ nhà em đi chơi ở khu vui chơi trẻ em chân cháu không đi dép nhưng có mang tất mỏng. Chân cháu lúc chạy nhảy có bị đau chân. Về nhà em kiểm tra thấy có 1 chấm tròn đỏ giống như dấu kim đâm.vậy chẳng may đạp phải kim tiêm thì có nguy cơ không. Kim tiêm mà đâm qua lớp tất mỏng thì có giảm khả năng nguy cơ không. Xin giúp em . Em cảm ơn.
Bấm vào đây xem songchung giài thích kim tiêm:
Chủ đề: trường hợp này nó cần uống pep không ạ (http://diendanhiv.vn/threads/10028-truong-hop-nay-no-can-uong-pep-khong-a)

ailaai
24-03-2014, 13:31
Em cảm ơn anh.nhưng cháu nhà em còn nhỏ nó không biết gì vì mãi chơi.khi về mới thấy đau chân.đặt trường hợp bi đâm kim tiem thì có nguy cơ không anh.cháu nó đi tất mỏng và khi về em kiểm tra thì không thấy chảy máu. Chỉ thấy lổ nhỏ màu đỏ.

songchungvoi_HIV
24-03-2014, 13:44
Em cảm ơn anh.nhưng cháu nhà em còn nhỏ nó không biết gì vì mãi chơi.khi về mới thấy đau chân.đặt trường hợp bi đâm kim tiem thì có nguy cơ không anh.cháu nó đi tất mỏng và khi về em kiểm tra thì không thấy chảy máu. Chỉ thấy lổ nhỏ màu đỏ.
K lẽ cứ thấy chấm đỏ là phải nhất thiết đó là kim àh?? Sao k nghĩ hướng tích cực là gai hoặc là dâm đá gì đó, K chảy máu thì k có vấn đề

ailaai
24-03-2014, 13:59
Đầu kim tiem mà không có ống xilanh thì đâm chảy máu cũng không sao vì máu đầu kim tiêm đã tiếp xúc không khí rôi. Nghĩ vậy có đúng không anh.

songchungvoi_HIV
24-03-2014, 14:01
Đầu kim tiem mà không có ống xilanh thì đâm chảy máu cũng không sao vì máu đầu kim tiêm đã tiếp xúc không khí rôi. Nghĩ vậy có đúng không anh.
Túm lại k phải kim. Kim đâm là dính luôn vào chân, bé sẽ khóc ré lên, Ok?

ailaai
24-03-2014, 14:07
Nghe anh nói em cũng nghĩ vậy. Nhưng cho e hỏi nếu trong cuộc sống mình đạp phải đầu kim tiêm mà không có ống tiêm bơm máu thì có sao không anh.

songchungvoi_HIV
24-03-2014, 14:21
Nghe anh nói em cũng nghĩ vậy. Nhưng cho e hỏi nếu trong cuộc sống mình đạp phải đầu kim tiêm mà không có ống tiêm bơm máu thì có sao không anh.
Kim phải có bơm kim và phải là kim tiêm vừa sử dụng xong => có nguy cơ

ailaai
24-03-2014, 14:31
Vậy là đầu kim tiêm thôi thi không sao. Cảm ơn anh hiếu nhe hii nghe mọi người gọi vậy . Đã làm phiền anh giai thích 2 hôm nay. Em cũng hiểu nhiều rồi. Tại vì lo sợ thôi.cầu mong nhiều điều tốt đẹp luôn đến với anh. Em xin cảm ơn nhiều.