PDA

View Full Version : Anh chị tư vấn giúp em

hoangmang1
24-03-2014, 20:02
Tay em bị bỏng dài khoảng 1 đốt ngón tay.bị trầy da và rất xót.em đến trung tâm y tế dự phòng xn HIV chốt.tay bị bỏng đó sờ vào núm cửa.nếu núm cửa đó có dính máu của người đi ra em đi vào hay máu của những người trước đó liệu em có bị HIV k?em rất sợ vì đã stress 1 lần rùi em k muốn stress nữa.mong anh chị cứu vớt thằng em này lần nữa.em cảm ơn

songchungvoi_HIV
24-03-2014, 20:09
Tay em bị bỏng dài khoảng 1 đốt ngón tay.bị trầy da và rất xót.em đến trung tâm y tế dự phòng xn HIV chốt.tay bị bỏng đó sờ vào núm cửa.nếu núm cửa đó có dính máu của người đi ra em đi vào hay máu của những người trước đó liệu em có bị HIV k?em rất sợ vì đã stress 1 lần rùi em k muốn stress nữa.mong anh chị cứu vớt thằng em này lần nữa.em cảm ơn
- Để tồn tại, virus bắt buộc phải ký sinh trên một sốtế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôidưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.
- Để lây nhiễm, máu nhiễm virus phải được đưa thẳngvào dòng máu của người lành.
1. Mọi virus lây nhiễm kể cả hiv đều tự phân hủy ở môi trường bên ngoài,và chỉ cần 5p là sẽ bị phân hủy
2. Virus chỉ tồn tại khi tế bào limote (Tế bào sắc thể)còn hoạt động khi gặp môi trường bên ngoài thì tb limote (Tế bào sắc thể) mất đy thì virus cũng sẽ bị mất đy rất nhanh cho dù máu chưa đông
Khi dùng từ bất hoạt có nghĩa là lớp vỏ ngoài của vi rút không bung ra để lõi ARN (nhụy) không kết nối được với ADN con người.Nói nôm na giống như quả trứng gà đã thúi thì không thể nở con,dù mắt mình vẫn nhìn thấy đó là quả trứng gà.Bạn xem hình dưới sẽ thấy lớp vỏ và nhụy (lõi),Hoặc bạn xem kỹ Clip dưới sẽ thấy vi rút bung ra để nhân bản gen con người

http://www.yenbai.gov.vn/vi/tinh/phongchonghiv/PublishingImages/Cau_truc_HIV.jpg
http://www.youtube.com/watch?v=Fd-w4uwBb0M

minhman
24-03-2014, 22:13
thế kéo cát tóc làm chảy máu tai thì sao anh ? em cát sau khoản 5 p thi có antoanf khong anh?

tôi ơi đừng tuyệt vọng
24-03-2014, 22:16
cũng không có nguy cơ bạn