PDA

View Full Version : Mọi người tư vấn cho mình QHTD với GMD có BCS sợ nhiễm HIV

4unloved
26-03-2014, 01:04
Mình vừa QH với một em gái gọi(mình tạm viết tắt là GG) có một số nỗi lo mong anh em giải đáp - Thực sự đang rất lo nên đọc và tìm hiểu các tài liệu trên diễn đàn rất bù lu
1.Vì sợ nên mình dùng BCS của mình, thấy GG xé và đeo BCS vào DV của mình. Liệu lúc đeo BCS vào DV của mình có dính tinh dịch hay chất nhờn của GG mình cho là không an toàn liệu có sao không ? Giả sử BCS mình đeo có dính tinh dịch chất nhờn của GG và DV trực tiếp tiếp xúc với nhau ?
2.Mình đeo BCS trong toàn quá trình QH
3.Lúc tháo BCS mình cầm từ gốc DV lột lên liệu có sao không ?
4.Tay mình chạm vào BCS lúc QH xong rồi chạm vào DV liệu có sao ?
5.Mình chỉ rửa = nước nóng

Và mình vừa QH cách đây 2h đồng hồ :(
Hiện tại là 1:05 sáng 26-3-2014

Mình đang lo và muốn uống thuốc phơi nhiễm liệu có đúng không :(
Rất mong mọi người giúp đỡ

songchungvoi_HIV
26-03-2014, 01:13
Mình vừa QH với một em gái gọi(mình tạm viết tắt là GG) có một số nỗi lo mong anh em giải đáp - Thực sự đang rất lo nên đọc và tìm hiểu các tài liệu trên diễn đàn rất bù lu
1.Vì sợ nên mình dùng BCS của mình, thấy GG xé và đeo BCS vào DV của mình. Liệu lúc đeo BCS vào DV của mình có dính tinh dịch hay chất nhờn của GG mình cho là không an toàn liệu có sao không ? Giả sử BCS mình đeo có dính tinh dịch chất nhờn của GG và DV trực tiếp tiếp xúc với nhau ?

1.Vì sợ nên mình dùng BCS của mình, thấy GG xé và đeo BCS vào DV của mình => k xé BCS ra khỏi bao sao đeo??
Liệu lúc đeo BCS vào DV của mình có dính tinh dịch hay chất nhờn của GG mình cho là không an toàn liệu có sao không ? Giả sử BCS mình đeo có dính tinh dịch chất nhờn của GG và DV trực tiếp tiếp xúc với nhau ? => Chưa QHTD thì lấy đêu ra dịch AD???
2.Mình đeo BCS trong toàn quá trình QH => Nếu vậy là an toàn
3.Lúc tháo BCS mình cầm từ gốc DV lột lên liệu có sao không ? => K cầm DV sao lột BCS?? => đâu có vấn đề gì gây ảnh hưởng tới hòa bình thế giới
4.Tay mình chạm vào BCS lúc QH xong rồi chạm vào DV liệu có sao ? => K có vấn đề gì cả => Đây k phải là con đường lây nhiễm HIV, HIV lây khi bạn thâm nhập DV vào AD mà k đc bảo vệ BCS => Mới có nguy cơ
5.Mình chỉ rửa = nước nóng => Như vậy là rất tốt =>
Xà phòng làm sạch 'cậu nhỏ' hiệu quả?

07:00 AM | 24/1/2014

Đúng hay sai đây...
Câu trả lời: Sai nghiêm trọng
Sử dụng xà phòng có tính sát khuẩn mạnh ở các mô nhạy cảm có thể dẫn đến sưng phồng, đau rát và tấy đỏ. Đồng thời, xà phòng còn làm mất đi độ cân bằng pH tự nhiên của da tạo điều kiện cho vi khuẩn sinh sôi nảy nở. Do đó, bạn chỉ cần vệ sinh bằng nước khi tắm là đủ.

An An (theo selfgrowth)
Túm lại bạn hoàn toàn k có nguy cơ k cần phơi nhiễm PEP vì những gì bạn kể đều an toàn trong QHTD

4unloved
26-03-2014, 01:22
Trước hết mình cảm ơn bạn rất nhiều ! Vấn đề ở đây mình sợ là :
1. Lúc GMD xé BCS của mình, có thể vô tình hoặc cố tình làm dịch nhờn từ AD của cô ấy dính vào BCS của mình - đặc biệt là chỗ tiếp xúc với đầu DV của mình. Liệu như thế có sao không ?
2. Lúc QHTD xong, mình tháo BCS khỏi DV = cách cầm BCS lột ra ( Như bóc một trái chuối từ dưới lên đó ). Như thế là sai hay đúng, và có ảnh hưởng gì khong ?
3. Việc QHTD xong mình có vê sinh DV = nước có tốt hay không ?

Thực sự lúc này mình không còn minh mẫn để mà tìm hiểu thông tin trong diễn đàn - để biết mình đúng hay sai nữa !
Nếu mình có lo lắng thì việc sử dụng PEP có ảnh hưởng không ?

4unloved
26-03-2014, 01:45
:( Vậy cho mình hỏi kể từ ngày mình QH thấy không an toàn, sau bao nhiêu ngày thì có thể xét nghiệm ? Mình sắp công tác trong Quân đội - Nên rất lo, không nghĩ trước được sẽ như thế này

Nguyen Ha
26-03-2014, 06:39
:( Vậy cho mình hỏi kể từ ngày mình QH thấy không an toàn, sau bao nhiêu ngày thì có thể xét nghiệm ? Mình sắp công tác trong Quân đội - Nên rất lo, không nghĩ trước được sẽ như thế này

Trường hợp của bạn không có nguy cơ với HIV, không cần xét nghiệm.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
26-03-2014, 07:05
yên tâm đi bạn,lo mà chuẩn bị công tác trong quân đội đi bạn.bạn không có nguy cơ,bạn lo lắng nên suy diễn nhiều quá thôi

4unloved
26-03-2014, 08:03
Mình chấp nhận đi khám, và nếu cần thiết thì sẽ uống thuốc kể cả có hại :(

4unloved
26-03-2014, 08:08
Không hiểu sao lúc đấy mình không tự đeo BCS mà lại để GMD bóc và đeo dùm @@ Giờ chắc ăn mình cứ đi khám rồi uống thuốc. T10 mình vào ngành rồi :(

UTMIENTAY
26-03-2014, 08:47

Những gì mà bạn kể không có nguy cơ, nên không cần uống PEP. Không có nguy cơ mà uống thuốc sẽ có hại lắm đó bạn à

songchungvoi_HIV
26-03-2014, 08:47
Mình chấp nhận đi khám, và nếu cần thiết thì sẽ uống thuốc kể cả có hại :(

Không hiểu sao lúc đấy mình không tự đeo BCS mà lại để GMD bóc và đeo dùm @@ Giờ chắc ăn mình cứ đi khám rồi uống thuốc. T10 mình vào ngành rồi :(
Bạn hoàn toàn k có nguy cơ, k cần dùng PEP trong trường hợp này

kiyoshy
26-03-2014, 09:06
Lo lắng như vậy mà còn đi tìm nguy cơ làm gì. trường hợp này không có nguy cơ với H. không cần xn hay dùng thuốc phơi nhiễm

Nguyen Ha
26-03-2014, 11:06

Bạn yên tâm bạn không cần dùng thuốc trong trường hợp này.

4unloved
26-03-2014, 11:19
Determine 1/2
HBsAg -

2M chiều nay nữa ! Cạch luôn

4unloved
26-03-2014, 11:23
Dù xác xuất 0.1% mình vẫn muốn dùng thuốc, mình hỏi ngta kêu 2tr - 28 ngày rồi. Chiều nay đến lấy ! Chấp nhận thôi - Rất cảm ơn mọi ng. Hy vọng sẽ đóng góp đc gì đó cho 4rum :|

songchungvoi_HIV
26-03-2014, 11:24
Determine 1/2
HBsAg -

2M chiều nay nữa ! Cạch luôn
Gì zậy trời, đừng nói là XN để dùng PEP nha trời, đúng là Potay@.com.vn

4unloved
26-03-2014, 11:30
Từ năm 1 ĐH đến giờ mình chưa kiểm tra lại. Giờ như thế cũng yên tâm, việc dùng thuốc biết là có hại nhưng không thể vì % nhỏ nhoi nào đấy...đánh mất cuộc đời được ! Mình sẽ Test lại thường xuyên đến khi chắc chắn 99.99% là (-)
Mọi người có ủng hộ không ?

songchungvoi_HIV
26-03-2014, 11:33
Từ năm 1 ĐH đến giờ mình chưa kiểm tra lại. Giờ như thế cũng yên tâm, việc dùng thuốc biết là có hại nhưng không thể vì % nhỏ nhoi nào đấy...đánh mất cuộc đời được ! Mình sẽ Test lại thường xuyên đến khi chắc chắn 99.99% là (-)
Mọi người có ủng hộ không ?
Dĩ nhiên bạn test để khẳng định sức khỏe của bạn là k ai cấm, việc bạn quyết định dùng PEP là quyền của bạn, BQT k hề hoan nghênh cho một tuờng hợp k hề có nguy cơ mà dùng PEP, Nếu bạn quyết định thì có việc gì thì bạn tự nhận lấy hậu quả, BQT k hề chịu trách nhiện trong trường hợp này. Ở đây BQT chỉ tư vấn cho một nguy cơ thật sự cần dùng PEP, k tư vấn ch một hành vi k có nguy cơ dùng PEP

4unloved
26-03-2014, 11:38
Biết lòng tốt của S.MOD - MOD - cùng một số thành viên. Nhưng mình không muốn hệ quả sau này nó xấu một cách tệ hại :| Với mình 0,01% cũng là xác xuất có thể rồi

Nguyen Ha
26-03-2014, 15:00
Biết lòng tốt của S.MOD - MOD - cùng một số thành viên. Nhưng mình không muốn hệ quả sau này nó xấu một cách tệ hại :| Với mình 0,01% cũng là xác xuất có thể rồi

Trời ạ! Không có nguy cơ mà vẫn dùng pep sao? Vậy thì nguyenha@botay.com.vn rồi,