PDA

View Full Version : Đi biển bị vật nhọn đâm vào tay

Samnguyen
11-08-2013, 17:47
Chào mọi người! Mọi nguoi giúp em với! Hôm nay em đi tắm biển em có lấy tay xúc cát lên thì bỗng thấy có vật nhọn đâm vào tay làm chảy máu! E đang lo lắm và không biết mình khả năng bi nhiễm HIV không nữa! Mọi người tư vấn giúp em với! Cám ơn mọi người rất nhiều e đang rất lo lắng! Mọi người lưu ý là em bị vật nhọn đâm lúc ở đang tắm dưới biển chứ không phải trên bờ nhé

Tuanmecsedec
11-08-2013, 17:51
Chào mọi người! Mọi nguoi giúp em với! Hôm nay em đi tắm biển em có lấy tay xúc cát lên thì bỗng thấy có vật nhọn đâm vào tay làm chảy máu! E đang lo lắm và không biết mình khả năng bi nhiễm HIV không nữa! Mọi người tư vấn giúp em với! Cám ơn mọi người rất nhiều e đang rất lo lắng! Mọi người lưu ý là em bị vật nhọn đâm lúc ở đang tắm dưới biển chứ không phải trên bờ nhé

Nếu bạn bị vật nhọn đó là một miếng sắt hay là một vật sắt đã rỉ sét thì bạn nên đi tiêm ngừa uốn ván,còn về HIV bạn hoàn toàn yên tâm,HIV không thể sống dưới cát nằm dưới lòng đất.

Ngayhomqua
11-08-2013, 17:58
Bạn lo lắng quá rồi. Chắc là do vỏ ốc hoặc sam đâm vào tay thôi. Bạn mà bị H đc như thế thì trên thế giới chắc hít thở ko khí cũng nhiễm rồi

Samnguyen
11-08-2013, 18:21
Vâng e cám ơn mọi người nhiều! E cũng thấy bớt lo rồi!

Samnguyen
11-08-2013, 18:24
Mọi người nói vậy thì e cũng bớt lo rồi! E cám ơn mọi người nhé

Samnguyen
11-08-2013, 18:36
Mọi người cho em hỏi thêm là nếu vật đó đúng là kim tiêm thật thì e có khả năng bị nhiễm không vì e sợ H sẽ tồn tại được lâu hơn khi ở trong kim tiêm! Và cũng vì em không xác định được vật đó là gì nữa!

khonggiamnua
11-08-2013, 19:17
Võ sò hay óc gì thôi.Sợ gì mà sợ giữ zi bạn :angry: