PDA

View Full Version : Cần tư vấn: QHTD với GMD k sử dụng BCS sợ nhiễm HIV

tvhiv
28-03-2014, 01:03
Xin chào bqt và các chuyên gia!
Cách đây 15 ngày,tôi say rượu và đã qua đêm cùng gái mại dâm. Do quá say nên cũng ko nhớ đến bcs. Nhưng do men rượu và do mệt nên ko xuất tinh được.
Gần đây,khoảng 10 ngày tôi bị ngứa nhiều chỗ trên cơ thể,cánh tay,chân ,cảm thấy rất khó chịu mặc dù đã vệ sinh rất tốt. Nhờ các chuyên gia tư vấn giúp tôi nên làm gì bây giờ,vì tôi nghĩ có lây nhiễm thì cũng tập xác định rồi,ko thể cứu vãn,mà đợi 3 tháng sốt ruột quá. Tâm lý khiến tôi không tập trung hết vào công việc được.
Xin chân thành cảm ơn các chuyên gia!

Nguyen Ha
28-03-2014, 01:25
Cách đây 15 ngày,tôi say rượu và đã qua đêm cùng gái mại dâm. Do quá say nên cũng ko nhớ đến bcs. Nhưng do men rượu và do mệt nên ko xuất tinh được.
Gần đây,khoảng 10 ngày tôi bị ngứa nhiều chỗ trên cơ thể,cánh tay,chân ,cảm thấy rất khó chịu mặc dù đã vệ sinh rất tốt. Nhờ các chuyên gia tư vấn giúp tôi nên làm gì bây giờ,vì tôi nghĩ có lây nhiễm thì cũng tập xác định rồi,ko thể cứu vãn,mà đợi 3 tháng sốt ruột quá. Tâm lý khiến tôi không tập trung hết vào công việc được.

Chào bạn!
Bạn QHTD không dùng BCS là bạn có nguy cơ, 15 ngày trôi qua rồi nghĩa là đã qua 72h vàng không được điều trị phơi nhiễm kịp thời, tuy nhiên không nhất thiết là 1 lần quan hệ không an toàn mà lây nhiễm HIV ngay được, điều này còn chờ vào cơ may của bạn. Bạn cố gắng chờ đủ 28 ngày sau nguy cơ bạn đi làm xét nghiệm combo ag/ab. Chúc bạn không bị stress hạ gục và có kết quả xét nghiệm như mong muốn.

hyvong7593
28-03-2014, 01:58
Hãy cố lên bạn . chưa có KQ thì chưa chắc bạn bị nhiễm , lac quan lên nha ban

tôi ơi đừng tuyệt vọng
28-03-2014, 03:48
anh chỉ có thể đợi đủ 4 tuần rồi làm xét nghiệm combo thôi.chúc anh luôn may mắn

UTMIENTAY
28-03-2014, 07:38

Trường hợp của bạn là có nguy cơ... Bạn đợi 4 tuần or 6 tuần rồi đi Xn. Chúc bạn sẽ âm tính.

songchungvoi_HIV
28-03-2014, 08:34
Bạn QHTD với GMD là nhóm nguy cơ cao k bảo vệ BCS là k an toàn vì quá 72 giờ vàng bạn mất cơ hội dùng PEP phơi nhiễm, Bạn cần XN 4 tuần sau nguy cơ và chốt ở 12 tuần theo khuyên cáo
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)
Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)
ĐỒNG NAI