PDA

View Full Version : Mong các anh chị giúp em một lần nữa ạ

tauison55
29-03-2014, 07:30
Mấy anh, chị thử xem trường hợp này ạ:
Em có đứa em gái bị HIV, khi tới ngày 'đèn đỏ' nó có thay BVS nhưng nó lại quên vứt đi, em phải đi vứt dùm nó, em sợ rằng máu trong BVS tràn ra chảy xuống sàn nhà vệ sinh, rồi ai đó trong gia đình em dẫm trúng máu đó(máu đó có màu nâu nâu nha mấy anh chị và số lượng thì chắc ít vì số lượng nhiều là em nhận biết được ngay.)

songchungvoi_HIV
29-03-2014, 08:32
Em có đứa em gái bị HIV, khi tới ngày 'đèn đỏ' nó có thay BVS nhưng nó lại quên vứt đi, em phải đi vứt dùm nó, em sợ rằng máu trong BVS tràn ra chảy xuống sàn nhà vệ sinh, rồi ai đó trong gia đình em dẫm trúng máu đó(máu đó có màu nâu nâu nha mấy anh chị và số lượng thì chắc ít vì số lượng nhiều là em nhận biết được ngay.)
Bạn có hơi quá rùi đó, máu dính trong băng vệ sinh thì nó động lại trong đó, chứ em bạn đâu phải dạng rong kinh mà máu chảy tràn ra sàn nhà vệ sinh, suy diễn vừa thui bà chị

tauison55
29-03-2014, 09:56
em xin cám ơn anh Hiếu ạ

tauison55
14-04-2014, 08:01
Mấy anh, chị ơi cho em hỏi thêm 1 lần nữa nhé.
Bị rong kinh là máu kinh chảy nhiều lắm hả mấy anh chị
Nếu chảy nhiều vậy thì sử dụng BVS nó tràn một đống lun hay chỉ vài giọt. Mình có thể biết rằng BVS ở người bị rong kinh và người không bị không ạ

Charles
14-04-2014, 08:15
Nếu chảy nhiều vậy thì sử dụng BVS nó tràn một đống lun hay chỉ vài giọt. Mình có thể biết rằng BVS ở người bị rong kinh và người không bị không ạ

Rong kinh nhiều hay ít thì người bị rong kinh cũng biết, luôn kiểm tra BVS nếu nhiều thì người ta thay băng khác, chứ không bao giờ để tràn "một đống" ra ngoài.

tauison55
14-04-2014, 08:36
Dạ em cám ơn anh.
Nhưng em muốn biết là khi BVS của người bị rong kinh tràn ra thì mình có thể nhận biết được không và nó tràn ra nhiều hay ít ạ (nó tràn ra thành một dòng chảy hay vài giọt ạ)

songchungvoi_HIV
14-04-2014, 08:44
Rong kinh giống như mấy bà bầu té sẩy thai máu chảy ướt cả sàn nhà động thành vũng vậy đó

tauison55
14-04-2014, 08:50
nó tràn ra nhiều vậy hả anh.
Mình chắc chắn biết rõ phải không mọi người

songchungvoi_HIV
14-04-2014, 09:00
nó tràn ra nhiều vậy hả anh.
Mình chắc chắn biết rõ phải không mọi người
Dĩ nhiên, đã nói là rong thì phải nhiều, rong kinh chỉ có vào BV gấp để nhờ BS can thiệp và cầm màu

tauison55
14-04-2014, 09:02
nó tràn ra kiểu như dòng chảy phải không anh

songchungvoi_HIV
14-04-2014, 09:04
nó tràn ra kiểu như dòng chảy phải không anh
Như ao cá đang tháo nước ra

tauison55
14-04-2014, 09:11
dạ em cám ơn anh

tauison55
15-04-2014, 15:02
Dạ mấy anh cho em hỏi là phụ nữ có hay bị rong kinh không, sao khi bị rong kinh thì xài BVS nào thì cũng tràn hả anh.

Câu hỏi ngoài: Nhưng anh Trường Xuân đã nói thì em đã có tra khảo thêm với mấy người bạn, nó nói rằng khi bị rong kinh thì người ta chú ý lắm, khi thấy băng sắp đầy thì thay băng khác ngay chứ ko để tràn một đống bởi vì nó khó chịu và mất vệ sinh lắm đúng ko mọi người

Nguyen Ha
15-04-2014, 16:09
Dạ mấy anh cho em hỏi là phụ nữ có hay bị rong kinh không, sao khi bị rong kinh thì xài BVS nào thì cũng tràn hả anh.

Câu hỏi ngoài: Nhưng anh Trường Xuân đã nói thì em đã có tra khảo thêm với mấy người bạn, nó nói rằng khi bị rong kinh thì người ta chú ý lắm, khi thấy băng sắp đầy thì thay băng khác ngay chứ ko để tràn một đống bởi vì nó khó chịu và mất vệ sinh lắm đúng ko mọi người
Quá ngoài lề.

Nguyen Ha
15-04-2014, 16:10
HIV không lây như vậy.

tauison55
15-04-2014, 16:16
HIV không lây như vậy.
tại sao ko lây như vậy hả chị Hà. Có phải là máu trong băng không thể tràn không. Em sợ em của em bị rong kinh quá

songchungvoi_HIV
15-04-2014, 16:18
tại sao ko lây như vậy hả chị Hà. Có phải là máu trong băng không thể tràn không. Em sợ em của em bị rong kinh quá
Rong mà còn sống được đến hôm nay àh

tauison55
15-04-2014, 16:20
Rong mà còn sống được đến hôm nay àh
sao ko sống được vậy anh Hiếu. Em xem trên mạng người ta nói đây là bệnh thường gặp của phụ nữ.

Nhưng trường hợp mà em kể ở trên là có nguy cơ ko mấy anh chị. Em có cần đưa ba mẹ em đi xét nghiệm ko ạ

songchungvoi_HIV
15-04-2014, 16:22
sao ko sống được vậy anh Hiếu. Em xem trên mạng người ta nói đây là bệnh thường gặp của phụ nữ.

Nhưng trường hợp mà em kể ở trên là có nguy cơ ko mấy anh chị. Em có cần đưa ba mẹ em đi xét nghiệm ko ạ
Theo bạn rong mà k cầm thì có chết k???? Ao có k còn nước cá sống k???

Nguyen Ha
15-04-2014, 16:25

Máu trong băng vệ sinh là tế bào chết và HIV không thể ký sinh trên tế bào chết đó nên không phải là nguyên nhân lây HIV. Rong kinh ko phải như bạn nghĩ, rong kinh kéo dài ngày chu kỳ kinh nguyệt, bình thường chỉ 3,4 ngày là sạch nhưng rong kinh là kéo dài 7 ngày thậm chí là 10 ngày mới sạch. Rong kinh chứ không phải băng huyết, khi bị băng huyết máu mới ồ ạt chảy tràn ra ngoài không cầm được.

tauison55
15-04-2014, 16:28
bị rong kinh ko lẽ là chảy máu wá trời lun hả anh Hiếu. Chảy máu đến nổi BVS ướt nhẹp và tràn ra một đống đến nỗi nhìn chỉ thấy toàn máu ko lun hả anh Hiếu

Nguyen Ha
15-04-2014, 16:46
bị rong kinh ko lẽ là chảy máu wá trời lun hả anh Hiếu. Chảy máu đến nổi BVS ướt nhẹp và tràn ra một đống đến nỗi nhìn chỉ thấy toàn máu ko lun hả anh Hiếu
Bạn không đọc à?

Máu trong băng vệ sinh là tế bào chết và HIV không thể ký sinh trên tế bào chết đó nên không phải là nguyên nhân lây HIV. Rong kinh ko phải như bạn nghĩ, rong kinh kéo dài ngày chu kỳ kinh nguyệt, bình thường chỉ 3,4 ngày là sạch nhưng rong kinh là kéo dài 7 ngày thậm chí là 10 ngày mới sạch. Rong kinh chứ không phải băng huyết, khi bị băng huyết máu mới ồ ạt chảy tràn ra ngoài không cầm được.

tauison55
15-04-2014, 16:51
Bạn không đọc à?
Ý của chị Hà có phải là những người bị rong kinh khi sử dụng BVS thì máu vẫn ra như người bình thường nhưng có điều hiện tượng kinh nguyệt của người bị rong kinh kéo dài hơn người bình thường phải ko ạ.

Máu trong BVS ko có khả năng lây nhiễm hả chị. Em xem trên mạng người ta nói máu kinh nguyệt vẫn có khả năng lây nhiễm là sao hả chị

tauison55
15-04-2014, 17:08
ai giúp em với em thật sự rất lo cho cả nhà ạ

Charles
15-04-2014, 19:21
Ý của chị Hà có phải là những người bị rong kinh khi sử dụng BVS thì máu vẫn ra như người bình thường nhưng có điều hiện tượng kinh nguyệt của người bị rong kinh kéo dài hơn người bình thường phải ko ạ.

Máu trong BVS ko có khả năng lây nhiễm hả chị. Em xem trên mạng người ta nói máu kinh nguyệt vẫn có khả năng lây nhiễm là sao hả chị

Máu kinh nguyệt tất nhiên là có khả năng lây nhiễm rồi. Nhưng khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo. Vậy bạn đã hiểu câu S.Mod Nguyen Ha nói "Máu trong băng vệ sinh là tế bào chết và HIV không thể ký sinh trên tế bào chết đó" chưa ?

tauison55
15-04-2014, 22:17
Máu kinh nguyệt tất nhiên là có khả năng lây nhiễm rồi. Nhưng khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo. Vậy bạn đã hiểu câu S.Mod Nguyen Ha nói "Máu trong băng vệ sinh là tế bào chết và HIV không thể ký sinh trên tế bào chết đó" chưa ?
Như lời anh nói có nghĩa là máu trong BVS dù có tràn ra cũng không lây nhiễm hả anh. Em sợ rằng môi trường trong BVS nó vẫn sống được ạ