PDA

View Full Version : em ngu cũng được anh chị giúp em với.

anhankipkhong
29-03-2014, 17:42
Anh chị ơi vậy kết quả xét nghiện trước của em an tâm tuyệt đối chưa. Gần 6 tháng âm tính test nhanh .thật sự đọc bài. Của ban hpangfuny0406 e lo kết quả test nhanh của em lắm .em không muốn nghĩ tới mà sao e cứ lo. Em không dám soi mói chuyện của bạn ấy. Em chỉ muốn hiểu test nhanh đó của em xét nghiệm ở bệnh viên đa khoa tesst nhanh 1tiếng có kết quả đó đúng chưa anh chị.anh hiếu chị hà.anh xuân thông cảm tâm lý của e lúc này.

Charles
29-03-2014, 17:50
Anh chị ơi vậy kết quả xét nghiện trước của em an tâm tuyệt đối chưa. Gần 6 tháng âm tính test nhanh .thật sự đọc bài. Của ban hpangfuny0406 e lo kết quả test nhanh của em lắm .em không muốn nghĩ tới mà sao e cứ lo. Em không dám soi mói chuyện của bạn ấy. Em chỉ muốn hiểu test nhanh đó của em xét nghiệm ở bệnh viên đa khoa tesst nhanh 1tiếng có kết quả đó đúng chưa anh chị.anh hiếu chị hà.anh xuân thông cảm tâm lý của e lúc này.

Test nhanh có kết quả sau khoảng 15 - 30 phút, rất nhạy (thà bắt nhầm hơn bỏ sót) nên bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả ÂT gần 6 tháng của bạn.

Bạn bấm vào đây đọc kỹ cho hiểu nhé:

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

songchungvoi_HIV
29-03-2014, 17:54
XN AT k muốn vậy muốn cái gì? DT hả??? :khi875437:

hpangtufunny0406
29-03-2014, 18:08
Ông anhan kia....kêu an tâm đi mà đi hỏi tùm lum lo lắng chi hà...

anhankipkhong
29-03-2014, 18:47
Ủa anh oi vậy bệnh viện đa khoa tư dưới quê em bạc liêu cũng thế hệ 3 .,4 hay sau mấy ah. Nó ghi Elisa 2010 acon

anhankipkhong
29-03-2014, 18:58
Anh xuân anh hiếu chị hà .3 vị cứu tin hix hix

Charles
29-03-2014, 19:16
Ủa anh oi vậy bệnh viện đa khoa tư dưới quê em bạc liêu cũng thế hệ 3 .,4 hay sau mấy ah. Nó ghi Elisa 2010 acon

Bạn bấm vào đây:

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

anhankipkhong
29-03-2014, 21:12
Xin lỗi anh chị em lại ngu nữa rùi.vậy có phải sau 12tuần thì xét nghiệm ở thời điểm nào mà sau 12tuần chính xác đúng không .

songchungvoi_HIV
29-03-2014, 21:15
Xin lỗi anh chị em lại ngu nữa rùi.vậy có phải sau 12tuần thì xét nghiệm ở thời điểm nào mà sau 12tuần chính xác đúng không .
Hình như não chả động, càng đọc não càng đúng một chỗ, Như vậy tốt nhất đừng đọc, chỉ cần biết một cụm từ duy nhất: An Toàn 100%

Charles
29-03-2014, 21:17

sau 12tuần thì xét nghiệm ở thời điểm nào mà sau 12tuần chính xác đúng không => Không hiểu bạn định hỏi gì nữa :khi875437:
Sau nguy cơ 12 tuần XN bằng phương pháp nào cũng chính xác 100%.

van123hp
29-03-2014, 21:17
nhưng anh hiếu ơi vậy còn trường hợp của bạn hpangfuny0406 thì sao anh? Em cũng thắc mắc lắm mong anh giải đáp

anhankipkhong
29-03-2014, 21:29
Là kháng thể xuất hiện tuần thứ 4 rui tới 3 thang mới đủ kháng thể .kháng thể và hiv đánh nhau. Rùi sao đó hiv ẩn vào cơ thể. Đúng ko ánhongchung .hình như nãy ảnh nói vậy.vậy 3 tháng e không xét nghiệm.mà lúc đó kháng thể đang nhiều. Em xét nghiệm gần 6 tháng vậy virus hiv ẩ vào cơ thể rui .kháng thể còn sinh ra nhiều ở 6tháng không .nên em hỏi phải sau 12 tuần (3tháng) thì xét nghiệm lúc nào cũng có kháng thể phải không.

van123hp
29-03-2014, 21:32
Xét nghiệm ÂM TÍNH Từ thời điểm xảy ra nguy cơ

22.6% - 1 tuần
53.775% - 2 tuần
84.1% - 3 tuần
98.4% - 4 tuần
99.45% - 5 tuần
99.994% - 6 tuần
99.99986% - 7 tuần
99.99999% - 8 tuần

Charles
29-03-2014, 21:35
Là kháng thể xuất hiện tuần thứ 4 rui tới 3 thang mới đủ kháng thể .kháng thể và hiv đánh nhau. Rùi sao đó hiv ẩn vào cơ thể. Đúng ko ánhongchung .hình như nãy ảnh nói vậy.vậy 3 tháng e không xét nghiệm.mà lúc đó kháng thể đang nhiều. Em xét nghiệm gần 6 tháng vậy virus hiv ẩ vào cơ thể rui .kháng thể còn sinh ra nhiều ở 6tháng không .nên em hỏi phải sau 12 tuần (3tháng) thì xét nghiệm lúc nào cũng có kháng thể phải không.

Bạn hiểu đi đâu vậy? Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể, nếu bạn có H thì XN lúc nào cũng DT HIV chứ không phải ÂM TÍNH. 3 tháng XN đã trắng đen rõ ràng, mà bạn gần 6 tháng vậy thì càng yên tâm chứ sao.

anhankipkhong
29-03-2014, 21:36
Trả lời giúp em với

songchungvoi_HIV
29-03-2014, 21:50
Trả lời giúp em với
Hình như não chả động, càng đọc não càng đúng một chỗ, Như vậy tốt nhất đừng đọc, chỉ cần biết một cụm từ duy nhất: An Toàn 100%

anhankipkhong
29-03-2014, 22:00
Hix tại anh nói anh không hiểu kìa sống chung hix còn nói e nhũng não.hi tư vấn nhẹ nhàng tí ân cơm không ngon hả anh .hiếu huhu. Tại em tưởng. Kháng thể xuất hiện nhiều thì mới xét nghiệm mới chính xác mà anh nói em hiểu hơn anh hiếu.a songchung dùng từ CAo quá với sức của em. Vậy kháng thể sau 3 tháng thì tồn tại suốt đời đúng phải không 2anh .xét nghiệm lúc nào cũng có kháng thể.

anhankipkhong
30-03-2014, 06:40
Hai anh không chốt lại câu nói của em .vậy sau 12tuần thì cơ thể lúc nào cũng có kháng thể phải không .sau 12tuần thì xét nghiệm ở mọi thời điểm đều biết đúng không anh chiị

Charles
30-03-2014, 07:24
Hix tại anh nói anh không hiểu kìa sống chung hix còn nói e nhũng não.hi tư vấn nhẹ nhàng tí ân cơm không ngon hả anh .hiếu huhu. Tại em tưởng. Kháng thể xuất hiện nhiều thì mới xét nghiệm mới chính xác mà anh nói em hiểu hơn anh hiếu.a songchung dùng từ CAo quá với sức của em. Vậy kháng thể sau 3 tháng thì tồn tại suốt đời đúng phải không 2anh .xét nghiệm lúc nào cũng có kháng thể.

Hai anh không chốt lại câu nói của em .vậy sau 12tuần thì cơ thể lúc nào cũng có kháng thể phải không .sau 12tuần thì xét nghiệm ở mọi thời điểm đều biết đúng không anh chiị

Kháng thể xuất hiện từ sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại vĩnh viễn trong cơ thể, nếu trong bạn có kháng thể thì có thể phát hiện khi XN ở thời điểm từ sau 3 tuần trở đi, đến tuần thứ 12 vẫn không XN thấy kháng thể chứng tỏ bạn hoàn toàn không nhiễm H. HIV không tự sinh ra nên nếu bạn không có nguy cơ mới thì bao nhiêu ngày (tháng, năm) sau đó bạn XN vẫn luôn ÂT HIV.

anhankipkhong
30-03-2014, 10:46
Em cám ơn anh hiếu và anh xuân. Vậy khang thể tồn tại suốt đời vậy cơ thể luôn tạo ra kháng thể đến suốt đời đúng không.

songchungvoi_HIV
30-03-2014, 10:55
Em cám ơn anh hiếu và anh xuân. Vậy khang thể tồn tại suốt đời vậy cơ thể luôn tạo ra kháng thể đến suốt đời đúng không.
Kháng thể người khác, kháng thể HIV khác, Ông Lội.

anhankipkhong
30-03-2014, 10:58
Vậy sao anh nói tồn tại suốt đời gị đó không phải kháng thể kháng hiv sao.

Charles
30-03-2014, 11:01

Nói vậy có nghĩa là nếu bạn có kháng thể HIV thì sẽ tồn tại suốt đờiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiii, hiểu chưaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa. Ôi mệt với ông này quá!:khi579288:

songchungvoi_HIV
30-03-2014, 11:04
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng P24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại vĩnh viễn trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần 3 ngày Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể {Tức là tìm các đường này: Đường màu trắng P24 & (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV)} ComboAg/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi
=> Kháng thể người là Tế bào Lympho T4 &T8 => CD4 (Bạch cầu)
Bấm vào đây xem Lympho T là gì:
Chủ đề: Tế bào lympho là gì? (http://diendanhiv.vn/threads/3468-Te-bao-lympho-la-gi)

anhankipkhong
30-03-2014, 11:38
Sao biểu đồ kháng thể IGm màu hồng từ sau tuần thứ 2 không hết tới năm như kháng thể màu cam mà nó cong xuống tháng vậy

songchungvoi_HIV
30-03-2014, 11:47
Sao biểu đồ kháng thể IGm màu hồng từ sau tuần thứ 2 không hết tới năm như kháng thể màu cam mà nó cong xuống tháng vậy
Nó cong hay nó thẳng kệ nó, nó tồn tại suốt đời trong cơ thể nếu nhiễm HIV thật sự, thì cho dù đã nhiễm HIV thì XN tại mọi thời điểm sau 4 tuần trở đi luôn tìm thấy nó hiện hữu trong cơ thể, nếu k tìm thấy nó tức k nhiễm HIV

anhankipkhong
30-03-2014, 11:58
Vâng em cám ơn 2anh. Anh hiếu miệng nói cứng vậy .chứ bên trong mềm .làm sao a bỏ mặt tụi em xoắn được phải không. Tại nãy đọc trê chaxboxx hiểu lầm ý anh .anh cho em xin lỗi nhe. Cám ơn anh chị vẫn luôntư. Vấn giúp em .mặt dù hjhj e đọc cho nhiều cũng chả hiểu .bao nhiêu.

Charles
30-03-2014, 12:02
Vâng em cám ơn 2anh. Anh hiếu miệng nói cứng vậy .chứ bên trong mềm .làm sao a bỏ mặt tụi em xoắn được phải không. Tại nãy đọc trê chaxboxx hiểu lầm ý anh .anh cho em xin lỗi nhe. Cám ơn anh chị vẫn luôntư. Vấn giúp em .mặt dù hjhj e đọc cho nhiều cũng chả hiểu .bao nhiêu.

Chỉ cần bạn hiểu ra vấn đề là chúng tôi cám ơn bạn lắm lắm rồi.