PDA

View Full Version : đôi lời thắc mắc

yonbis
29-03-2014, 20:00
thưa các a chị, hơn 1 tháng trc e có được các a chị trong dd tư vấn về hành vi của mình(QH vs GMD có sử dụng bcs), và e đã loại bỏ được tấm lý về H, nhưng vài ngày trở lại đây e có tìm đọc các bài khác trên những trang tư vấn về H, thì họ lại bảo là hành vi của e nên xn và sử dụng pep kịp thời, nên tâm lý e cũng hơi hoang moang, các a có thể cho e biết vì sao lại có sự khác biệt này dược không ạ????

Charles
29-03-2014, 20:04
thưa các a chị, hơn 1 tháng trc e có được các a chị trong dd tư vấn về hành vi của mình(QH vs GMD có sử dụng bcs), và e đã loại bỏ được tấm lý về H, nhưng vài ngày trở lại đây e có tìm đọc các bài khác trên những trang tư vấn về H, thì họ lại bảo là hành vi của e nên xn và sử dụng pep kịp thời, nên tâm lý e cũng hơi hoang moang, các a có thể cho e biết vì sao lại có sự khác biệt này dược không ạ????

Bạn đọc ở đâu thì đến đó thắc mắc, ở Diễn đàn này trường hợp QHTD có sử dụng BCS (bao không tuột không rách) là không có nguy cơ, không phải sử dụng PEP, không phải XN.

van123hp
29-03-2014, 21:07
thưa các a chị, hơn 1 tháng trc e có được các a chị trong dd tư vấn về hành vi của mình(QH vs GMD có sử dụng bcs), và e đã loại bỏ được tấm lý về H, nhưng vài ngày trở lại đây e có tìm đọc các bài khác trên những trang tư vấn về H, thì họ lại bảo là hành vi của e nên xn và sử dụng pep kịp thời, nên tâm lý e cũng hơi hoang moang, các a có thể cho e biết vì sao lại có sự khác biệt này dược không ạ???? QHTD có BCS là an toàn rồi bạn. Nếu không an toàn người ta sản xuất ra làm gì cho tốn bạn? Hiện tại thì mình chưa được thông tin có ai nhiễm HIV khi QHTD có BCS bạn ạ