PDA

View Full Version : Kích dụch tay có vết xước 0,3 cm trước đó 3 ngày sợ nhiễmHIV

hungtd
29-03-2014, 23:50
các bạn tư vấn giúp mình đi, mình lo lắm,mình đi massa và trước đó 3 ngày ngón thay mình có 1 vết thương 0.3cm và chảy máu tại thời điểm vừa bị thương, mình dùng tay chạm vào âm đạo của cô gái massa, vậy mình có bị hiv ko,9 tuần kể từ khi masa thì mình ko có triệu chứng j, sống khoẻ mạnh, mình có cần xét nghiệm ko ? và 9 tuần đã xn dc chưa

hungtd
29-03-2014, 23:52
hĩhix...mình lo lắng vô cùng...ăn ko ngon ngủ ko yên các bạn ạ...mình xin chừa mấy cái dịch vụ này

Charles
30-03-2014, 08:21
các bạn tư vấn giúp mình đi, mình lo lắm,mình đi massa và trước đó 3 ngày ngón thay mình có 1 vết thương 0.3cm và chảy máu tại thời điểm vừa bị thương, mình dùng tay chạm vào âm đạo của cô gái massa, vậy mình có bị hiv ko,9 tuần kể từ khi masa thì mình ko có triệu chứng j, sống khoẻ mạnh, mình có cần xét nghiệm ko ? và 9 tuần đã xn dc chưa

trước đó 3 ngày ngón thay mình có 1 vết thương => Niêm mạc cũng đóng trước 3 ngày rồi, không còn đường cho virus xâm nhập nữa. Chỉ có nguy cơ khi tay bạn đang chảy máu rồi đưa vào AD.

songchungvoi_HIV
30-03-2014, 08:29
Cho dù vết thương của bạn trước đó 3 ngày bị dao phai cứa đứt chảy máu, và sao 3 ngày mới có hành vi kích dục thì vết thương này đã hoàn toàn đóng niêm mạc 100%, các mao mạch đóng, máu k chảy => HIV k thể xâm nhập từ mao mạch => An toàn k có nguy cơ

van123hp
30-03-2014, 08:32
vết thương 3 ngày 0,3 cm là vết thương nhỏ, nó sẽ đóng niêm mạc ngay sau đó. Mà đóng rồi thì H lấy đường nào mà vô bạn?? Hiện tại thì chưa có ai nhiễm H do QHTD bằng tay cả bạn

hungtd
30-03-2014, 16:47
Nếu vết thương trước dó 1 ngày cũng ko sao hả các bạn,vết thương nếu bị hiv lây thì vết thương đó fải chảy máu hoặc rỉ máu fải ko ? Và hiến máu thì ng ta tét nhanh máu và có biết dc hiv ko,vì 2 tuần tới mình sẽ hiến máu nhân đạo
cám ơn quản trị viên và các thành viên trong diễn đàn đã tư vấn cho mình
chân thành cám ơn

van123hp
30-03-2014, 16:50
nếu muốn lây nhiễm thì vết thương phải hở, tức đang chảy máu và ngập trong dịch AD thì mới có nguy cơ bạn. Vết thương 1 ngày thì niêm mạc đóng lâu rồi, không lây đâu mà lo

songchungvoi_HIV
30-03-2014, 16:51
Nếu vết thương trước dó 1 ngày cũng ko sao hả các bạn,vết thương nếu bị hiv lây thì vết thương đó fải chảy máu hoặc rỉ máu fải ko ? Và hiến máu thì ng ta tét nhanh máu và có biết dc hiv ko,vì 2 tuần tới mình sẽ hiến máu nhân đạo
chân thành cám ơn
Một ngày hay 1/2 ngày miễn vết thương đó k chảy máu là Ok.
Hiến máu dĩ nhiên là phải XN, nhưng sau 4 tuần máu bạn mới đc xác nhận là máu sạch hay k, nếu máu bạn k sạch thì bạn sẽ có từ về nhà

Nguyen Ha
30-03-2014, 19:49
chân thành cám ơn

Bạn yên tâm vết thương của bạn không còn là cửa ngõ cho virut HIV thâm nhập. Bạn không có nguy cơ trong trường hợp này. Vấn đề hiến máu người ta còn chuyển máu của bạn về ngân hàng máu sau đó tiến hành các xét nghiệm, máu được kiểm tra kỹ lưỡng nếu máu của bạn có vấn đề họ sẽ thông báo cho bạn.

Hoaitam
30-03-2014, 23:15
Có 1 nguy cơ lý thuyết khi tay bạn bị thương sâu chảy máu. Gọi là nguy cơ lý thuyết vì chưa có báo cáo nào về lây nhiễm qua hành vi này . Yên tâm nhé bạn. Có 1 số y kiến của các chuyên gia về H hàng đầu trên thế giới không xem hành vi này là nguy cơ ngay ca khi vết thương của bạn có chảy máu hay sao đi nữa. Nhưng do chỉ là y kiến riêng của ho.. nên bạn tránh hành vi này khi tay đang bị chảy máu nhé. Mỗi người là một số phận nên giữ an toàn cho bản thân mình.