PDA

View Full Version : Nguy cơ không an toàn đã 6 năm, Kinh nguyệt k đều sợ nhiễm HIV

tedmosby
30-03-2014, 09:55
Em qh cùng bạn trai cách đây 6 năm và k dùng bcs. Sau khi chia tay em cũng không hề nghĩ đến việc có thể nhiễm hiv cả, 1 phần vì tin tưởng bạn trai, thứ 2 là vì lúc đó mới hết lớp 12 nên kiến thức về Hiv cũng không nhiều. Sự việc xảy ra đã lâu nên em cũng không nhớ rõ chính xác, nhưng em cũng không nhớ là đã bị sốt hay lên hạch như các trường hợp mắc bệnh thời kì cửa sổ cả. Chỉ đến gần đây, tức là đã 6 năm trôi qua. Em có hiện tượng kinh nguyệt giảm trong vòng 1 năm liền, giảm cả về số lượng kinh nguyệt và số ngày. Em tìm hiểu những nguyên nhân làm giảm kinh nguyệt thì thấy có cả trg hợp có thể do Hiv. Đến bây giờ nghĩ lại em mới thấy rất lo sợ. Có thể cho em hỏi là một người nhiễm Hiv có thể sống khoẻ mạnh trong 6 năm không? Và em có thể bị nhiễm Hiv không?

songchungvoi_HIV
30-03-2014, 10:02
Em qh cùng bạn trai cách đây 6 năm và k dùng bcs. Sau khi chia tay em cũng không hề nghĩ đến việc có thể nhiễm hiv cả, 1 phần vì tin tưởng bạn trai, thứ 2 là vì lúc đó mới hết lớp 12 nên kiến thức về Hiv cũng không nhiều. Sự việc xảy ra đã lâu nên em cũng không nhớ rõ chính xác, nhưng em cũng không nhớ là đã bị sốt hay lên hạch như các trường hợp mắc bệnh thời kì cửa sổ cả. Chỉ đến gần đây, tức là đã 6 năm trôi qua. Em có hiện tượng kinh nguyệt giảm trong vòng 1 năm liền, giảm cả về số lượng kinh nguyệt và số ngày. Em tìm hiểu những nguyên nhân làm giảm kinh nguyệt thì thấy có cả trg hợp có thể do Hiv. Đến bây giờ nghĩ lại em mới thấy rất lo sợ. Có thể cho em hỏi là một người nhiễm Hiv có thể sống khoẻ mạnh trong 6 năm không? Và em có thể bị nhiễm Hiv không?
Bạn QHTD k an toàn cách đây 6 năm, cho dù bạn có sút 10% trong lượng cơ thể, ho dai dẵn trên tháng, sốt trên tháng, tiêu chảy trên tháng, hạch 2 nơi kéo dài trên 3 tháng, Zona, Herpes... Thì túm lại vẫn phải XN máu để xem có nhiễm HIV hay không, chuyện trễ kinh chả ăn nhập gì tới HIV => Khám phụ khoa dùm

van123hp
30-03-2014, 10:18
Em qh cùng bạn trai cách đây 6 năm và k dùng bcs. Sau khi chia tay em cũng không hề nghĩ đến việc có thể nhiễm hiv cả, 1 phần vì tin tưởng bạn trai, thứ 2 là vì lúc đó mới hết lớp 12 nên kiến thức về Hiv cũng không nhiều. Sự việc xảy ra đã lâu nên em cũng không nhớ rõ chính xác, nhưng em cũng không nhớ là đã bị sốt hay lên hạch như các trường hợp mắc bệnh thời kì cửa sổ cả. Chỉ đến gần đây, tức là đã 6 năm trôi qua. Em có hiện tượng kinh nguyệt giảm trong vòng 1 năm liền, giảm cả về số lượng kinh nguyệt và số ngày. Em tìm hiểu những nguyên nhân làm giảm kinh nguyệt thì thấy có cả trg hợp có thể do Hiv. Đến bây giờ nghĩ lại em mới thấy rất lo sợ. Có thể cho em hỏi là một người nhiễm Hiv có thể sống khoẻ mạnh trong 6 năm không? Và em có thể bị nhiễm Hiv không? bạn nên đi xét nghiệm. Theo tớ thì đến 95% bạn không nhiễm bởi bạn hoàn toàn khỏe mạnh , nguy cơ cho 1 lần QHTD ko an toàn là 1% và số người nhiễm HIV chỉ chiếm 0,3-0,5% dân số

Charles
30-03-2014, 10:31

Không chuẩn đoán Hiv qua triệu chứng. Dù bạn có cả trăm triệu chứng thì chỉ duy nhất XN máu mới xác định được. Chuyện của bạn đã 6 năm rồi bạn nên đi Test một lần để kiểm tra tình trạng sức khỏe.

van123hp
30-03-2014, 11:24
Chúc bạn âm tính

Nguyen Ha
30-03-2014, 15:13
Bạn hãy đi xét nghiệm để biết rõ tình trạng sức khỏe của mình.