PDA

View Full Version : Chạm tay vào bao cao su rồi rửa dương vật

BinhAnChoAnhEm
30-03-2014, 21:44
hi anh SongChung,chị Nguyễn Hà , anh Tuấn em là ThienChuaLaTinhYeu , nay đã đổi sang nick BinhAnChoAnhEm , các anh đã tư vấn cho em là ko có nguy cơ, và em quyết định sẽ không bao giờ đi xét nghiệm HIV, nhưng nếu qua 1 năm trời mà không có triệu chứng gì thì em đã thoát được kiếp nạn chưa anh ?

songchungvoi_HIV
30-03-2014, 21:53
hi anh SongChung,chị Nguyễn Hà , anh Tuấn em là ThienChuaLaTinhYeu , nay đã đổi sang nick BinhAnChoAnhEm , các anh đã tư vấn cho em là ko có nguy cơ, và em quyết định sẽ không bao giờ đi xét nghiệm HIV, nhưng nếu qua 1 năm trời mà không có triệu chứng gì thì em đã thoát được kiếp nạn chưa anh ?
Một người có nguy cơ => nhiễm HIV phải ít nhất sau 8 đến 10 năm mới có TC
Giai đoạn 4 là giai đoạn nhiễm HIV có triệu chứng lâm sàng nặng (còn gọi là giai đoạn AIDS). Ở người nhiễm xuất hiện nhiều triệu chứng bệnh nặng như hội chứng suy mòn do HIV (sút cân >10% trọng lượng cơ thể, kèm theo sốt kéo dài trên 1 tháng hoặc tiêu chảy kéo dài trên 1 tháng không rõ nguyên nhân), viêm phổi do Pneumocystis (PCP, viêm phổi do nấm), nhiễm Herpes simplex (một loại vi rút) mạn tính (ở môi miệng, cơ quan sinh dục, quanh hậu môn kéo dài hơn 1 tháng, hoặc bất cứ đâu trong nội tạng., nhiễm nấm Candida thực quản (hoặc nhiễm candida ở khí quản, phế quản hoặc phổi, lao ngoài phổi, Sarcoma Kaposi (một loại ung thư), bệnh do nhiễm Toxoplasma (một loại ký sinh đơn bào) ở hệ thần kinh trung ương, bệnh do Cryptococcus (một loại nấm) ngoài phổi bao gồm viêm màng não, bệnh do Mycobacteria avium complex (MAC) lan toả, bệnh lý não chất trắng đa ổ tiến triển, tiêu chảy mạn tính, bệnh do nấm lan toả, nhiễm trùng huyết tái diễn, U lympho ở não hoặc u lympho non – Hodgkin tế bào B, ung thư cổ tử cung, bệnh do leishmania (một loại trùng roi) lan toả không điển hình, bệnh lý thận do HIV, viêm cơ tim do HIV.
Dấu hiệu người nhiễm HIV đã chuyển sang giai đoạn AIDS:
Nhiễm HIV được coi như đã chuyển sang giai đoạn AIDS khi ở người nhiễm HIV xuất hiện ít nhất 02 triệu chứng chính cộng 01 triệu chứng phụ sau:
Nhóm triệu chứng chính sụt cân trên 10% trọng lượng cơ thể, tiêu chảy kéo dài trên 1 tháng, sốt kéo dài trên 1 tháng.
Nhóm triệu chứng phụ ho dai dẳng trên một tháng, nhiễm nấm Candida ở hầu họng, ban đỏ, ngứa da toàn thân, ban đỏ ngứa toàn thân, Herpes (nổi mụn rộp) Zona (giời leo) tái phát, nỗi hạch ở nhiều nơi trên cơ thể . . .
http://syt.dongthap.gov.vn/sitathongtinchamsocsuckhoe/timhieuhiv (http://syt.dongthap.gov.vn/wps/portal/syt/!ut/p/c0/04_SB8K8xLLM9MSSzPy8xBz9CP0os_jQEDc3n1AXEwODEFMXA0 9HD2evAO9AY4tQM_2CbEdFAK3VdS4!/?WCM_GLOBAL_CONTEXT=/wps/wcm/connect/SYT/sitsoyte/sitayhocphothong/sitathongtinchamsocsuckhoe/timhieuhiv)

BinhAnChoAnhEm
30-03-2014, 22:39
vậy 8-10 năm là giành cho người không điều trị ARV luôn hả anh ?

songchungvoi_HIV
30-03-2014, 22:44
vậy 8-10 năm là giành cho người không điều trị ARV luôn hả anh ?
Người nhiễm HIV phải chuyển sang AIDS mới dùng ARV, tức là giai đoạn 4

BinhAnChoAnhEm
30-03-2014, 22:46
dạ , theo anh là nếu như không xét nghiệm , không điều trị ARV thì khoảng bao lâu thì sẽ có triệu chứng ạ . Anh cho em trường hợp đa số nhé . Cảm ơn anh ạ ?

songchungvoi_HIV
30-03-2014, 22:49
dạ , theo anh là nếu như không xét nghiệm , không điều trị ARV thì khoảng bao lâu thì sẽ có triệu chứng ạ . Anh cho em trường hợp đa số nhé . Cảm ơn anh ạ ?
Sau 8 đến 10 năm

BinhAnChoAnhEm
30-03-2014, 22:53
anh ơi , em có một suy nghĩ như thế này ko biết đúng không ạ ? Sau khi rút dương vật ra khỏi bao cao su và rút bao cao su ra bằng tay thì em nghĩ là con virus HIV giống như hạt cát , nó dính trên bao mặt bao cao su , tay mình tháo bao cao su ra vô tình hạt cát đó dính trên tay rồi rửa dương vật thì hạt cát đó lại dính trên niêm mạc của dương vật => kết quả bị nhiễm HIV . Em lo lắng quá anh ạ ? Anh tư vấn giúp em với . Em quý anh lắm . Em sẽ cầu nguyện cho anh .

songchungvoi_HIV
30-03-2014, 22:56
anh ơi , em có một suy nghĩ như thế này ko biết đúng không ạ ? Sau khi rút dương vật ra khỏi bao cao su và rút bao cao su ra bằng tay thì em nghĩ là con virus HIV giống như hạt cát , nó dính trên bao mặt bao cao su , tay mình tháo bao cao su ra vô tình hạt cát đó dính trên tay rồi rửa dương vật thì hạt cát đó lại dính trên niêm mạc của dương vật => kết quả bị nhiễm HIV . Em lo lắng quá anh ạ ? Anh tư vấn giúp em với . Em quý anh lắm . Em sẽ cầu nguyện cho anh .
HIV k lây như vậy, HIV lây khi và chỉ khi QHTD DV có có BCS và thâm nhập vào AD, chứ k có chuyện dính dịch trên DV mà nhiễm
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.

BinhAnChoAnhEm
30-03-2014, 23:00
Em có đọc bài báo trên diễn đàn nói , có người tự tin tự cho mình không bị nhiễm HIV , nhưng khi đi xét nghiệm HIV thì lại bị dương tính . Sao mà HIV dễ lây vậy anh .

songchungvoi_HIV
30-03-2014, 23:04
Em có đọc bài báo trên diễn đàn nói , có người tự tin tự cho mình không bị nhiễm HIV , nhưng khi đi xét nghiệm HIV thì lại bị dương tính . Sao mà HIV dễ lây vậy anh .
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn tái diễn thường xuyên trên một bạn tình.

BinhAnChoAnhEm
30-03-2014, 23:07
anh Hiếu ơi bạn @nammoadidaphat nói là không biết giữ gìn sức khỏe là chuyển sang AIDS sau 2,3 năm , nhưng em chỉ sáng đi làm , chiều đi về ăn rồi làm việc tiếp , ngủ rồi sáng dậy đi làm thôi anh . Vậy giữ gìn sức khỏe có ý nghĩa khác gì nữa anh ?

songchungvoi_HIV
30-03-2014, 23:17
anh Hiếu ơi bạn @nammoadidaphat nói là không biết giữ gìn sức khỏe là chuyển sang AIDS sau 2,3 năm , nhưng em chỉ sáng đi làm , chiều đi về ăn rồi làm việc tiếp , ngủ rồi sáng dậy đi làm thôi anh . Vậy giữ gìn sức khỏe có ý nghĩa khác gì nữa anh ?

LÀM THẾ NÀO ĐỂ BẢO VỆ SỨC KHOẺ NẾU BỊ DƯƠNG TÍNH VỚI HIV
Trả lời:
Xét nghiệm HIV có thể hơi sợ một chút. Mỗi người chúng ta nên biết rằng một cán bộ tư vấn đã được đào tạo sẽ luôn sẵn sàng hỗ trợ và trả lời bất cứ câu hỏi nào trước khi xét nghiệm và sau khi chúng ta nhận được kết quả.
Một điều đáng lưu ý là chúng ta có thể sống cho dù kết quả xét nghiệm là như thế nào chăng nữa. Không giống như trước đây, tiên lượng đối với người bị HIV dương tính thật kinh khủng, thì giờ đây con người có thể chung sống với căn bệnh này.
Tùy thuộc vào mức độ lo lắng của bạn khi nhận kết quả, bạn có thể nghĩ về việc có một người bạn hoặc một người thân yêu ở bên cạnh bạn để nói chuyện với bạn sau khi nhận kết quả. Trong khi cán bộ tư vấn xét nghiệm có thể làm dịu đi sự sợ hãi của bạn, có những người hỗ trợ để bạn vượt qua nỗi sợ hãi của mình cũng là một điêù tốt.
Nếu bạn đang sống với HIV, bạn nên để ý ăn uống nhiều hơn và tập trung ăn những loại thức ăn có lợi cho sức khỏe. Protít như thịt, cá, đậu, lạc và các loại hạt, giúp tăng cường và duy trì cơ bắp. Năng lượng được cung cấp bởi các chất bột đường, như ngũ cốc, rau và quả. Nên ăn ít chất béo, chú trọng nhiều hơn tới chất béo đã được bão hòa, có trong lạc, các loại hạt, một số loại dầu thực vật và cá. Tránh tối đa các chất béo có hại có trong bơ và các sản phẩm động vật.
Những người có HIV dương tính nên quan tâm nhiều hơn đến quá trình chuẩn bị thức ăn. Rửa tay trước khi chuẩn bị bữa ăn và rửa cẩn thận tất cả các loại rau quả. Tránh ăn thịt hoặc trứng sống hoặc nấu chưa chín, hãy để trong tủ lạnh các thức ăn còn thừa và ăn hết trong vòng 3 ngày, không nên mua hoặc chuẩn bị thực phẩm khi chúng đã hết hạn sử dụng.
Nếu bạn có HIV dương tính, nên uống nhiều nuớc. Tránh uống chè, cà phê, sô cô la, cô la hoặc rượu, vì những đồ uống này có thể làm bạn bị mất nước. Nên uống nước đã được đun sôi.
Bạn cũng nên tập thể dục thường xuyên, cố gắng ngủ ít nhất 8 tiếng một đêm, hãy nghỉ ngơi khi mệt mỏi và cố gắng giảm bớt căng thẳng và lo lắng. Có một nhóm bạn hỗ trợ là điều tốt, do đó bạn nên hướng nhiều hơn đến gia đình và bạn bè đáng tin cậy để được hỗ trợ.
Nếu bạn hút thuốc lá, hãy ngừng hút nếu kết quả xét nghiệm của bạn là HIV dương tính. Hút thuốc sẽ làm tổn hại phổi và các cơ quan khác của cơ thể và làm cho cơ thể dễ bị tổn thương với các loại nhiễm khuẩn.
Nên tránh các loại thuốc không cần thíêt. Chúng có thể tạo nên tác dụng phụ khó chịu và có thể ảnh hưởng đến chế độ dinh dưỡng tốt. Nếu bạn đang theo một phác đồ điều trị khác không liên quan đến HIV, bạn nên thảo luận điều này với bác sỹ của bạn.
Mặc dù những đề xuất này là đặc biệt quan trọng với người đang sống với HIV, đây cũng là những chỉ dẫn có ích đối với tất cả chúng ta

Theo Tuổi trẻ - giới tính & HIV
Chủ đề: Chế độ dinh dưỡng cho người nhiễm HIV/AIDS. (http://diendanhiv.vn/threads/170-Che-do-dinh-duong-cho-nguoi-nhiem-HIV-AIDS)

BinhAnChoAnhEm
31-03-2014, 07:04
Hi anh SongChung , lỡ như xui xẻo em bị nhiễm HIV trong trường hợp này thì sao anh .Em lo là cả tỷ người trên thế giới không bị , chỉ riêng một mình em bị thôi .

Nguyen Ha
31-03-2014, 07:09

Trời! Bạn ví dụ hay nhỉ? Nhưng HIV không lây như vậy. Bạn yên tâm trong trường hợp này không có nguy cơ.

Charles
31-03-2014, 07:31

Hi anh SongChung , lỡ như xui xẻo em bị nhiễm HIV trong trường hợp này thì sao anh .Em lo là cả tỷ người trên thế giới không bị , chỉ riêng một mình em bị thôi .

Bạn cũng không nằm ngoài cả tỷ người đó vì HIV không lây nhiễm gián tiếp theo kiểu suy nghĩ của bạn.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
31-03-2014, 08:01
bạn không nên tự suy diễn tiêu cực như vậy rồi làm cho mình thêm lo lắng,thêm stress,như vậy là không tốt cho sức khỏe
bạn đã được mọi người tư vấn là không có nguy cơ,an toàn với trường hợp của mình thì bạn nên tin tưởng vào điều này.có thể bạn vẫn còn hoài nghi nhưng đây luôn là sự thật...

BinhAnChoAnhEm
31-03-2014, 08:10
Cám ơn các anh chị tư vấn viên trên diễn đàn . Một lời cầu nguyện bình an cho các anh chị .

tôi ơi đừng tuyệt vọng
31-03-2014, 08:24
cảm ơn bạn chân thành,bạn nên như vậy mới phải chứ ^^

BinhAnChoAnhEm
01-04-2014, 04:31
Dạ vâng, cám ơn bạn tôi ơi đừng tuyệt vọng

BinhAnChoAnhEm
03-04-2014, 23:10
Chúa ơi , con là con chiên bé nhỏ của Ngài . Nhưng con đã sa ngã vào tội lỗi . Xin ngài hãy tha thứ cho con một lần . Hãy ban cho con sự sống . Con khẩn thiết cầu xin Ngài . Hãy làm cho con được sống lại như Ngài đã làm cho người khác .

Hoaitam
03-04-2014, 23:54
An toàn 100%

tôi ơi đừng tuyệt vọng
04-04-2014, 00:04
bạn an toàn mà,nên không phải cần đến chúa đâu ^^

BinhAnChoAnhEm
05-04-2014, 09:19
Các anh chị ơi , đây là lần đầu cũng như lần cuối . Điều mà em sợ nhất là 8 , 10 năm său mình bị lật kèo .

songchungvoi_HIV
05-04-2014, 09:27
Các anh chị ơi , đây là lần đầu cũng như lần cuối . Điều mà em sợ nhất là 8 , 10 năm său mình bị lật kèo .
Đúng, 8 đến 10 năm sao thì BQT k dám hứa, vì từ đây đến 10 năm nữa vô vàng nguy cơ mới. Nhưng hiện tại thì No Problem

BinhAnChoAnhEm
05-04-2014, 09:28
Cuối cùng rồi anh ạ , ko bao giờ và ko bao giờ có nguy cơ mới nữa thì 3 năm sau có nói lên đc điều gì ko anh .

songchungvoi_HIV
05-04-2014, 09:33
Cuối cùng rồi anh ạ , ko bao giờ và ko bao giờ có nguy cơ mới nữa thì 3 năm sau có nói lên đc điều gì ko anh .
Cuối cùng rồi anh ạ => thì 3 năm sau có nói lên đc điều gì ko anh: Làm sao ai biết tương lai ngày sao, của cái 3 năm tới, songchung còn k biết là ngày mai sẽ ra sao ngày sao, thì bạn hỏi về 3 năm sao của bạn làm sao BQT trả lời???? :zk20155:

BinhAnChoAnhEm
05-04-2014, 09:35
ý em nói là em sẽ ko bao giờ tái phạm nữa . Thì sau 3 năm , em ko có triệu chứng gì thì coi như em đã ko bị nhiễm HIV ko ạ ? .

songchungvoi_HIV
05-04-2014, 09:38
ý em nói là em sẽ ko bao giờ tái phạm nữa . Thì sau 3 năm , em ko có triệu chứng gì thì coi như em đã ko bị nhiễm HIV ko ạ ? .
Có nguy cơ đâu mà 3 năm với 10 năm???

BinhAnChoAnhEm
05-04-2014, 09:42
Em thấy mình có vẻ gần con virus quá . Có trường hợp nào như em mà bị lật kèo ko anh . Thí dụ như anh nói là con HIV khi ra ngoài không khí mà chết liền thì em còn yên tâm .Nhưng các chuyên gia bảo , con HIV khi ra ngoài không khí thì 1,2 phút sau nó mới chết . Trong khoảng 1 , 2 phút đó thì em đã đi rửa dương vật rùi ạ .

songchungvoi_HIV
05-04-2014, 09:50
Em thấy mình có vẻ gần con virus quá . Có trường hợp nào như em mà bị lật kèo ko anh . Thí dụ như anh nói là con HIV khi ra ngoài không khí mà chết liền thì em còn yên tâm .Nhưng các chuyên gia bảo , con HIV khi ra ngoài không khí thì 1,2 phút sau nó mới chết . Trong khoảng 1 , 2 phút đó thì em đã đi rửa dương vật rùi ạ .
Khi trên người dơ bẩn rửa = nước thì nó trôi bà xuống cống, chứ có bám lại đâu mà não nhũn vậy? :zk20155:

BinhAnChoAnhEm
05-04-2014, 09:55
nhưng có thể có 10,20 con còn sót lại mà mình ko biết thì sao anh ?

songchungvoi_HIV
05-04-2014, 09:59
nhưng có thể có 10,20 con còn sót lại mà mình ko biết thì sao anh ?
Ui lạy hồn, Ủa bạn rửa DV dưới vòi nước hay dưới cái vòi chảy ra dịch AD??? :khi875437:, Songchung nghĩ đầu bạn có vấn đề về thần kinh, đi BV Tâm Thần khám não gấp

BinhAnChoAnhEm
05-04-2014, 10:15
Có trường hợp nào rửa bằng vòi nước mà có 10,20 con còn sót lại ko anh . Em thấy cũng có lý mà anh .

songchungvoi_HIV
05-04-2014, 10:24
Có trường hợp nào rửa bằng vòi nước mà có 10,20 con còn sót lại ko anh . Em thấy cũng có lý mà anh .
Quan Tèo đến thế là cùng

BinhAnChoAnhEm
05-04-2014, 10:26
Em chỉ sợ vấn đề này thôi anh , vì em ko tìm thấy dấu hiệu nào cho thấy HIV sau khi ra ngoài không khí là chết ngay .

songchungvoi_HIV
05-04-2014, 10:33
Em chỉ sợ vấn đề này thôi anh , vì em ko tìm thấy dấu hiệu nào cho thấy HIV sau khi ra ngoài không khí là chết ngay .
Chết hay k chết thì khi rữa DV với nước nó xuóng lỗ cống nó chết ở đó, muốn thấy nó chết thế nào thì lại cái lỗ cống đó moi nó lên là thấy

BinhAnChoAnhEm
08-04-2014, 11:06
Thưa các anh chị , không biết trên thế giới có ca nhiễm HIV nào giống trường hợp như em mà hiện tại Việt Nam chưa ghi nhận không ạ ? . Ý em nói đến tình huống xấu nhất có thể xảy ra .

Nguyen Ha
08-04-2014, 12:32
Thưa các anh chị , không biết trên thế giới có ca nhiễm HIV nào giống trường hợp như em mà hiện tại Việt Nam chưa ghi nhận không ạ ? . Ý em nói đến tình huống xấu nhất có thể xảy ra .

Bạn yên tâm HIV không lây như vậy và tình huống xấu nhất mà bạn sợ cũng không có.

BinhAnChoAnhEm
20-04-2014, 01:47
Các anh chị ơi , hôm qua em có đi xét nghiệm HIV test nhanh 15 phút và kết quả âm tính . Nguy cơ của em tính từ ngày 09/03 đến nay là 19/04 . Không biết đã an toàn chưa ạ vì chưa đủ đến 3 tháng . Mà em nghe nói đến 3 tháng mới chốt được ạ .
https://monosnap.com/image/8mDbrujuf23f5h5lz7hR5wPaYMmXMo

tôi ơi đừng tuyệt vọng
20-04-2014, 02:39
Các anh chị ơi , hôm qua em có đi xét nghiệm HIV test nhanh 15 phút và kết quả âm tính . Nguy cơ của em tính từ ngày 09/03 đến nay là 19/04 . Không biết đã an toàn chưa ạ vì chưa đủ đến 3 tháng . Mà em nghe nói đến 3 tháng mới chốt được ạ .
kết quả này khả quan rồi bạn,bạn chốt lại ở 3 tháng cũng vậy thôi vì bạn thật sự không có nguy cơ đâu mà nên lo lắng nè bạn...

BinhAnChoAnhEm
20-04-2014, 09:40
Liệu kết quả này có bị lật kèo ở tuần thứ 12 không ạ ? Đã có trường nào 6 tuần âm và 12 tuần lại dương chưa ạ ?

noisohaicuatoi-hiv
20-04-2014, 09:48
Làm gì có nguy cơ trong trường hợp này, virut h nó đâu có chân mà bám vào lỗ sáo mặt khác gặp nước nó đã bị bất hoạt rồi. Bạn hãy nhớ nó chỉ sống dc khi nó dc đưa thẳng vào dòng máu, chứ nó không có bám đc. Hiểu chưa? không cần xn cũng biết kq này mà!

songchungvoi_HIV
20-04-2014, 09:51
Liệu kết quả này có bị lật kèo ở tuần thứ 12 không ạ ? Đã có trường nào 6 tuần âm và 12 tuần lại dương chưa ạ ?
K có nguy cơ lấy đâu ra lật kèooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo oooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo oooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo oooooooooooooooooooooooooooo :khi875437:

BinhAnChoAnhEm
20-04-2014, 09:52
Nhưng mà em phát hiện đầu ngón tay của em có vết thương hở nhỏ nhưng ko nhớ rõ là từ thời điểm nào ?

noisohaicuatoi-hiv
20-04-2014, 09:55
Nhưng mà em phát hiện đầu ngón tay của em có vết thương hở nhỏ nhưng ko nhớ rõ là từ thời điểm nào ?
DÙ vậy cũng hok có sao đâu nhé, vì nước sẽ làm nó trôi xuống cống liền, Bạn đừng suy diễn nữa rồi lại lo lắng!

BinhAnChoAnhEm
20-04-2014, 09:57
Nhưng mà em phát hiện đầu ngón tay của em có vết thương hở nhỏ nhưng ko nhớ rõ là từ thời điểm nào ? Em xin lỗi vì hôm qua em mới sực nhớ ra .

songchungvoi_HIV
20-04-2014, 09:57
Hở thì đã làm sao. Hở chứ có phải cho tay vào AD đâu mà nguy cơ hả??? Khi nào tay đứt như gà cắt tiết cho và AD mới có nguy cơ :khi875437:

noisohaicuatoi-hiv
20-04-2014, 10:00
Nhưng mà em phát hiện đầu ngón tay của em có vết thương hở nhỏ nhưng ko nhớ rõ là từ thời điểm nào ? Em xin lỗi vì hôm qua em mới sực nhớ ra .
6 tuần mà bi giờ mới trực nhớ! --> suy diễn!

BinhAnChoAnhEm
20-04-2014, 10:10
Em chỉ sợ là vết thương hở đó có từ thời điểm quan hệ đến 1,2 ngày sau mới phát hiện nhưng vì ko để ý nên ko biết mà bây giờ mới sực nhớ ra . Vết thương đó thì chỉ là vết rách như dao rạch và ko thấy vệt máu . Em sợ lúc tháo bao cao su ra vết thương hở đó chạm vào bao cao su thì có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
20-04-2014, 10:12
Em chỉ sợ là vết thương hở đó có từ thời điểm quan hệ đến 1,2 ngày sau mới phát hiện nhưng vì ko để ý nên ko biết mà bây giờ mới sực nhớ ra . Vết thương đó thì chỉ là vết rách như dao rạch và ko thấy vệt máu . Em sợ lúc tháo bao cao su ra vết thương hở đó chạm vào bao cao su thì có nguy cơ.
Nhãm rùi vừa thui

BinhAnChoAnhEm
20-04-2014, 10:28
Mà anh SongChung ơi , em thật sự ko biết là vết thương hở đó có từ thời điểm quan hệ hay không ? Nhưng lúc tháo bao ra em thấy mặt bao hoàn toàn khô ráo . Em sợ có 1,2 con nó dính được vào vết thương hở thì nguy hiểm vô cùng .

songchungvoi_HIV
20-04-2014, 10:31
Mà anh SongChung ơi , em thật sự ko biết là vết thương hở đó có từ thời điểm quan hệ hay không ? Nhưng lúc tháo bao ra em thấy mặt bao hoàn toàn khô ráo . Em sợ có 1,2 con nó dính được vào vết thương hở thì nguy hiểm vô cùng .
Đi khám tâm thần

Charles
20-04-2014, 10:33

Bạn hiểu thế nào là vết thương hở?? Vết thương hở là khi còn đang chảy máu, còn ko chảy máu nữa là niêm mạc đã đóng.

BinhAnChoAnhEm
20-04-2014, 10:36
Em xin mô tả cho các anh chị về vết thương của em : Đó là vết rách nhỏ đủ để thấy , không chảy máu ạ nhưng thấy được màu thịt hồng đỏ máu trong đó nếu như nhìn kỹ . Nhưng nó có thể là nguy cơ gây lây nhiễm HIV ko ạ ?

Charles
20-04-2014, 10:39
Em xin mô tả cho các anh chị về vết thương của em : Đó là vết rách nhỏ đủ để thấy , không chảy máu ạ nhưng thấy được màu thịt hồng đỏ máu trong đó nếu như nhìn kỹ . Nhưng nó có thể là nguy cơ gây lây nhiễm HIV ko ạ ?

Đây ko fải là vết thương hở nên ko có nguy cơ.

BinhAnChoAnhEm
20-04-2014, 21:42
Các anh chi ơi, vết thương ho là sao ạ. Em nhớ lúc em tháo bao cao su ra thi bề mặt Bao hoàn toàn khô ráo

Charles
20-04-2014, 21:43
Các anh chi ơi, vết thương ho là sao ạ. Em nhớ lúc em tháo bao cao su ra thi hoàn toàn khô ráo

Vết thương hở là vết thương còn đang chảy máu.

BinhAnChoAnhEm
20-04-2014, 21:47
Em nhớ là mặt bao hoàn toàn khô ráo. Em xét nghiem âm Tính sau 6 tuần thi Tín hiệu có cao ko ạ

Charles
20-04-2014, 21:51
Em nhớ là mặt bao hoàn toàn khô ráo. Em xét nghiem âm Tính sau 6 tuần thi Tín hiệu có cao ko ạ

Làm gì có nguy cơ đâu mà tín hiệu cao với chả thấp. XN giải tỏa tâm lý thôi.

BinhAnChoAnhEm
26-04-2014, 22:43
Em đi xét nghiệm 6 tuần combo âm tính ở Hoà Hảo . Nhưng em lo là lúc lấy máu , ko biết y tá có lấy ống chích mới hay ko , hay là dùng ống chích cũ hút máu em . Lúc đó em ko để ý , về mới sực nhớ ra . Giờ lo quá .

songchungvoi_HIV
26-04-2014, 22:51
Em đi xét nghiệm 6 tuần combo âm tính ở Hoà Hảo . Nhưng em lo là lúc lấy máu , ko biết y tá có lấy ống chích mới hay ko , hay là dùng ống chích cũ hút máu em . Lúc đó em ko để ý , về mới sực nhớ ra . Giờ lo quá .
BQT khóa chủ đề này lại vì k cần giải đáp