PDA

View Full Version : cứu em với,khẩn cấp.uống cốc có dính máu của nguoi hiv

Nguyen Tuan
31-03-2014, 21:51
cứu,em có uống cốc có dính máu của nguoi hiv,
hôm nay em đi uong trà tại nhà 1 nguoi quen,em có cầm cốc uống nuoc,sau đó với biết cái cốc này của 1 nguoi hiv vừa uống truoc đó,sau em nhìn lại có thấy ở thành cốc,có dính ít dịch màu đen nhìn như máu,mà lúc đó em lỡ uống,màm iệng em bị viêm lợi,rất hay chảy máu, liệu em có nguy cơ ko,huhu, anh chị cho hỏi,hiv có lây qua uống chung cốc nuoc ko ạ,đã ai bị lây hiv từ việc uốbng chung cốc dính máu chưa ah

Charles
31-03-2014, 21:58
hôm nay em đi uong trà tại nhà 1 nguoi quen,em có cầm cốc uống nuoc,sau đó với biết cái cốc này của 1 nguoi hiv vừa uống truoc đó,sau em nhìn lại có thấy ở thành cốc,có dính ít dịch màu đen nhìn như máu,mà lúc đó em lỡ uống,màm iệng em bị viêm lợi,rất hay chảy máu, liệu em có nguy cơ ko,huhu, anh chị cho hỏi,hiv có lây qua uống chung cốc nuoc ko ạ,đã ai bị lây hiv từ việc uốbng chung cốc dính máu chưa ah

Tất cả các kiểu tiếp xúc thông thường như cùng ăn uống, mặc chung quần áo, bơi chung bể bơi, ở cùng nhà, ngủ chung giường (tất nhiên là không quan hệ tình dục), làm việc cùng cơ quan, dùng chung nhà vệ sinh, cắt tóc… không làm cho ai bị nhiễm HIV. (http://www.diendanhiv.vn/)

van123hp
31-03-2014, 22:01
hôm nay em đi uong trà tại nhà 1 nguoi quen,em có cầm cốc uống nuoc,sau đó với biết cái cốc này của 1 nguoi hiv vừa uống truoc đó,sau em nhìn lại có thấy ở thành cốc,có dính ít dịch màu đen nhìn như máu,mà lúc đó em lỡ uống,màm iệng em bị viêm lợi,rất hay chảy máu, liệu em có nguy cơ ko,huhu, anh chị cho hỏi,hiv có lây qua uống chung cốc nuoc ko ạ,đã ai bị lây hiv từ việc uốbng chung cốc dính máu chưa ah Màu đen tức là máu đã khô, máu khô thì H bị bất hoạt không còn khả năng lây nhiễm. Tiếp đó miệng là môi trường axit có khả năng tiêu diệt H nên hoàn toàn không có nguy cơ

Nguyen Tuan
31-03-2014, 22:03
Tất cả các kiểu tiếp xúc thông thường như cùng ăn uống, mặc chung quần áo, bơi chung bể bơi, ở cùng nhà, ngủ chung giường (tất nhiên là không quan hệ tình dục), làm việc cùng cơ quan, dùng chung nhà vệ sinh, cắt tóc… không làm cho ai bị nhiễm HIV. (http://www.diendanhiv.vn/)
nhưng em uống chung cốc có dính máu hiv,liệu bi lây hiv ko,nguoi hiv đó vừa uống xong,em lấy cốc uống luôn,trường hợp của em có nguy cơ k,cần xét nghiệm ko ạ,huhu

Charles
31-03-2014, 22:04

Nước bọt mang tính chất acid nhẹ có trong miệng, và mạnh hơn chất acid chứa trong bao tử. Cả hai chất này là lợi khí, để tối thiểu hóa sự tấn công của các vi khuẩn. Bạn đọc thêm tài liệu này cho yên tâm nhé

Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

Nguyen Tuan
31-03-2014, 22:05
nhưng em uống chung cốc có dính máu hiv,liệu bi lây hiv ko,nguoi hiv đó vừa uống xong,em lấy cốc uống luôn,trường hợp của em có nguy cơ k,cần xét nghiệm ko ạ,huhu

Charles
31-03-2014, 22:05

Bạn yên tâm, như bài mình vừa chia sẻ ở trên, không có nguy cơ nên không cần XN.

van123hp
31-03-2014, 22:06
nhưng em uống chung cốc có dính máu hiv,liệu bi lây hiv ko,nguoi hiv đó vừa uống xong,em lấy cốc uống luôn,trường hợp của em có nguy cơ k,cần xét nghiệm ko ạ,huhu Bạn đã khẳng định nó màu đen tức là máu đã khô , mà máu khô thì H bất hoạt không thể lây nhiễm. Hơn nữa Nước bọt mang tính chất acid nhẹ có trong miệng, và mạnh hơn chất acid chứa trong bao tử. Cả hai chất này là lợi khí, để tối thiểu hóa sự tấn công của các vi khuẩn

Nguyen Tuan
31-03-2014, 22:07
đã nói là uống cốc của nguoi hiv vừa uống xong,thì làm gì có chuyện máu khô,ông thành viên "vân123hp" ko có kien thức đuqfng xen vào nua,yên cho tôi nhờ BQT tư vấn
---,a cho hỏi thêm,lúc đó miệng em bi chảy máu răng,rồi cầm cốc nguoi hiv vừa uống xong và có dính máu,liệku có bi lây hiv ko ạ,đã có ai bịk hiv thế chưa ạ

Nguyen Ha
31-03-2014, 22:13
đã nói là uống cốc của nguoi hiv vừa uống xong,thì làm gì có chuyện máu khô,ông thành viên "vân123hp" ko có kien thức đuqfng xen vào nua,yên cho tôi nhờ BQT tư vấn
---,a cho hỏi thêm,lúc đó miệng em bi chảy máu răng,rồi cầm cốc nguoi hiv vừa uống xong và có dính máu,liệku có bi lây hiv ko ạ,đã có ai bịk hiv thế chưa ạ

Bạn yên tâm không có nguy cơ.

van123hp
31-03-2014, 22:14
a cho hỏi thêm,lúc đó miệng em bi chảy máu răng,rồi cầm cốc nguoi hiv vừa uống xong và có dính máu,liệku có bi lây hiv ko ạ,đã có ai bịk hiv thế chưa ạ Chính bạn khẳng định nó màu đen mà, màu đen tức là máu khô, máu khô thì H bị bất hoạt ko có khả năng lây nhiễm nữa. bạn bình tĩnh đi.

Charles
31-03-2014, 22:16

Khi nào NCH phun máu vào cốc rồi bạn cầm uống ngay trong tình trạng răng miệng lở loét, lúc đó mới có nguy cơ nhé. Bạn yên tâm, chưa có ai bị lây nhiễm HIV qua việc ăn uống chung cả.

Nguyen Tuan
31-03-2014, 22:16
tôi khẳng định,cái cốc đó nguoi hiv vừa uống xong,1 phút sau tôi cầm cốc uống luôn,có 1 ít dịcvh màu hơi đen,giống như máu,
- chốt: hành vi uống chung cốc có dính máu của nguoi hiv vừa uốbng xong,có nguy cơ ko ạ

van123hp
31-03-2014, 22:18
tôi khẳng định,cái cốc đó nguoi hiv vừa uống xong,2 phút sau tôi cầm cốc uống luôn,có 1 ít dịcvh màu hơi đen,giống như máu,
- chốt: hành vi uống chung cốc có dính máu của nguoi hiv vừa uốbng xong,có nguy cơ ko ạ 2 phút là quá nhiều thời gian để máu khô rồi bạn. Máu ra môi trường rất nhanh khô trong tích tắc

stresskhungkhiep
31-03-2014, 22:18
yên tâm bạn hoàn toàn k nguy cơ

Nguyen Tuan
31-03-2014, 22:19
quên,1 phút sau chứ ,đại loại là vừa uống xong tuio cầm uong lun

Charles
31-03-2014, 22:21
tôi khẳng định,cái cốc đó nguoi hiv vừa uống xong,1 phút sau tôi cầm cốc uống luôn,có 1 ít dịcvh màu hơi đen,giống như máu,
- chốt: hành vi uống chung cốc có dính máu của nguoi hiv vừa uốbng xong,có nguy cơ ko ạ

Không có nguy cơ vì: Nước bọt mang tính chất acid nhẹ có trong miệng, và mạnh hơn chất acid chứa trong bao tử. Cả hai chất này là lợi khí, để tối thiểu hóa sự tấn công của các vi khuẩn.

van123hp
31-03-2014, 22:22
quên,1 phút sau chứ ,đại loại là vừa uống xong tuio cầm uong lun H là virut rất yếu khi ra ngoài môi trường. thời gian sống của nó bên ngoài chỉ tính bằng giây . Bạn yên tâm ko có nguy cơ

nammoadidaphat
31-03-2014, 22:23
Nghe phun máu mà nghe lạnh cả người hihi mình nói vui thôi , bạn k có nguy cơ với hiv , nếu an chung uống chung có khả năng lây nhiếm hiv thì có lẽ hiv nó sẽ lan truyền theo cấp số nhân rồi. Chúc bạn vui

Nguyen Tuan
01-04-2014, 12:39
vậy em ko có nguy cơ phải ko ạ,nếu lúc đó nguo hiv vừa uống xong,em cầm cốc uống luôn,cho dùi cốc dính máu vẫn ko có nguy cơ ạ,

songchungvoi_HIV
01-04-2014, 12:41
vậy em ko có nguy cơ phải ko ạ,nếu lúc đó nguo hiv vừa uống xong,em cầm cốc uống luôn,cho dùi cốc dính máu vẫn ko có nguy cơ ạ,
Bạn luôn lập các nick:
Nguyen Nam, anh_1995a, Kebenhhoan...... Cùng một chủ để hoang tưởng và suy duyễn

tôi ơi đừng tuyệt vọng
01-04-2014, 13:03
bạn không có nguy cơ,mọi người đã tư vấn cho bạn rồi.nếu còn không yên tâm thì đến các trung tâm y tế dự phòng tỉnh và thành phố để được tham vấn trực tiếp nhé.bạn không nên lập nhiều nick với cùng một câu hỏi hoang tưởng và suy diễn nặng như vậy...