PDA

View Full Version : Em mong nhận được tư vấn gấp

baovevocon
01-04-2014, 22:50
Cách đây 1 tháng do say xỉn em có quan hệ không bao cao su với 1 cô gái lạ mặt.Em giờ rất lo vì sáng nay em có quan hệ với bạn gái,giờ nghĩ lại thấy mình dại dôt,nhỡ em bị thì em chịu nhưng để lây cho bạn gái,em có chết không nhắm được mắt các anh ạ.Em thì luôn muốn đi xét nghiệm ngay thời điểm này nhưng 4 tuần có lẽ là thời gian qua ngắn để cho ra kháng thể.Em khá bình tĩnh nhưng nghĩ đến bạn gái em lại ứa nước mắt.

Giờ đã được khoảng 30 ngày.Các anh có thể cho em hỏi,em có thể đi xét nghiệm HIV ở thời điểm này được chưa.và có thể có PP nào xet nghiệm chính xác ở thơi điểm này hay không.12 Tuần có lẽ là thời gian quá dài cho em

Chân thành cám ơn tất cả anh chị em.hãy cùng ở bên em trog những lúc thế này.

songchungvoi_HIV
01-04-2014, 22:54
Cách đây 1 tháng do say xỉn em có quan hệ không bao cao su với 1 cô gái lạ mặt.Em giờ rất lo vì sáng nay em có quan hệ với bạn gái,giờ nghĩ lại thấy mình dại dôt,nhỡ em bị thì em chịu nhưng để lây cho bạn gái,em có chết không nhắm được mắt các anh ạ.Em thì luôn muốn đi xét nghiệm ngay thời điểm này nhưng 4 tuần có lẽ là thời gian qua ngắn để cho ra kháng thể.Em khá bình tĩnh nhưng nghĩ đến bạn gái em lại ứa nước mắt.

Giờ đã được khoảng 30 ngày.Các anh có thể cho em hỏi,em có thể đi xét nghiệm HIV ở thời điểm này được chưa.và có thể có PP nào xet nghiệm chính xác ở thơi điểm này hay không.12 Tuần có lẽ là thời gian quá dài cho em

Chân thành cám ơn tất cả anh chị em.hãy cùng ở bên em trog những lúc thế này.
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)
Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

baovevocon
01-04-2014, 22:57
Có nghĩa giờ em có thể test bằng PP combo Ag/Ab là tương đối chuẩn vì theo hình là trong khoảng 2-4 tuần có kháng nguyên là có thể xét nghiệm rồi đúng không anh?.nếu test bằng PP này thì tuần thứ 12 em k phải test lại nữa đúng không ah ?

songchungvoi_HIV
01-04-2014, 23:03
Có nghĩa giờ em có thể test bằng PP combo Ag/Ab là tương đối chuẩn vì theo hình là trong khoảng 2-4 tuần có kháng nguyên là có thể xét nghiệm rồi đúng không anh?.nếu test bằng PP này thì tuần thứ 12 em k phải test lại nữa đúng không ah ?
Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể tức tìm (Đường Kháng nguyên màu trắng p24) và đường: (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV) Là sinh phẩm thế hệ 4 toàn thế giới đang dùng có độ nhạy 100% và độ đặc hiệu 99,98%, có giá trị sau nguy cơ 4 tuần trở đi.
Bấm vào đây xem:
Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

baovevocon
01-04-2014, 23:08
Em cám ơn anh.ngày mai em đi xét nghiệm về sẽ báo kết quả cho mọi người.Hãy chúc em thân ai và quyết thắng,nếu mai k thấy em lên,mọi ng hãy động viện cho em trong quãng đường còn lại nhé.

Cám ơn tất cả

songchungvoi_HIV
01-04-2014, 23:19
Em cám ơn anh.ngày mai em đi xét nghiệm về sẽ báo kết quả cho mọi người.Hãy chúc em thân ai và quyết thắng,nếu mai k thấy em lên,mọi ng hãy động viện cho em trong quãng đường còn lại nhé.

Cám ơn tất cả
XN sau nguy cơ 4 tuần và chốt ở 12 tuần theo khuyến cáo, Nếu KQ 4 tuần AT là tính hiệu khả quan rất cao. 4 tuần AT thì đến thời điểm hiện tại chưa ai DT ở 12 tuần

Slows
01-04-2014, 23:41

Cám ơn tất cả
Chúc bạn ÂT.

kiyoshy
01-04-2014, 23:57

Cám ơn tất cả
Mạnh dạn đi xn đi bạn. 4 tuần có thể xn được rồi đó. nếu 4 tuần AT thì xn ở tuần thứ 12 vẩn AT thui, hi mình nghĩ sẽ không bị gì đâu. Chúc bạn AT nhé.

hyvong7593
02-04-2014, 01:08
Hãy mạnh mẽ lên , cô gái bạn quen hệ chưa hẵn là có cô ấy bị nhiễm , nhưng từ nay về sau nhớ sống lành mạnh vs luôn có trong mình BCS nhé , chúc bạn âm tính .

Nguyen Ha
02-04-2014, 07:50

Cám ơn tất cả

Chúc bạn có kết quả xét nghiệm như mong muốn.

nammoadidaphat
02-04-2014, 08:03
Chúc bạn có được kêt qủa như mong muốn

tôi ơi đừng tuyệt vọng
02-04-2014, 08:15
30 ngày xét nghiệm combo được rồi bạn.chúc bạn âm tính nhé!