PDA

View Full Version : Xin tư vấn giúp em ! 1 số thắc mắc . 87 ngày âm tính

ratlaso12
12-08-2013, 12:48
1. em có QHTD với GMD(massage) . 1 lần có sử dụng BCS(say quá nên ko nhớ có rách ko nữa , ko xuất tinh) . theo em bít thì vậy thì ko có nguy cơ , nhưng vào lúc đó ở vùng tinh hoàn em có nhiều vết xước , ngứa ..vậy khi QHTD GMD ở trên làm dịch AD chảy xuống dính vào các vết xước ở tinh hoàn vậy có thể lây nhiểm H ko mấy anh?

2. em xét nghiệm 2 lần thời điểm 9 tuần 1 lần , lần 2 cách đó 3 tuần , 12 tuần ( 87 ngày ) cả 2 lần đều XN = pp Anti hiv(nhanh) Âm tính ở bệnh viện đa khoa(ko xảy ra thêm nguy cơ nào trong time này) . liệu đã an toàn chưa mấy anh ? có rất nhiều hỏi về pp XN này ở DD mong mấy anh giải đáp PP này là PP gì , làm gì để test và có chính xác độ đặc hiệu cao ko ? nếu nó AT thì liệu đã An tâm hay phải dùng PP khác để test lại ?( em thi pp này người ta thực hiện lấy máu rồi khoảng 45-1h sau có kết quả )

3.em là 1 người nhỏ ốm yếu từ nhỏ bt có 51kg liệu đã sx đủ kháng thể ? về triệu chứng thì có đầy đủ các triệu chứng nhưng trước đây ko nổi hạch ..bất ngờ khoảng 1 tuần gần đây em nổi khoang 4 hạch ở háng . liệu có phải bây giờ mới phát ko mấy anh ? vì là người ốm yếu nên khi bị các triệu chứng đó em dùng rất nhiều thuốc...

4.chốt ..liệu có sao ko mấy anh ? em vừa có vợ và đang định có con hix..muốn lắm nhưng sợ:cry:

Nguyen Ha
12-08-2013, 13:05
1. em có QHTD với GMD(massage) . 1 lần có sử dụng BCS(say quá nên ko nhớ có rách ko nữa , ko xuất tinh) . theo em bít thì vậy thì ko có nguy cơ , nhưng vào lúc đó ở vùng tinh hoàn em có nhiều vết xước , ngứa ..vậy khi QHTD GMD ở trên làm dịch AD chảy xuống dính vào các vết xước ở tinh hoàn vậy có thể lây nhiểm H ko mấy anh?

2. em xét nghiệm 2 lần thời điểm 9 tuần 1 lần , lần 2 cách đó 3 tuần , 12 tuần ( 87 ngày ) cả 2 lần đều XN = pp Anti hiv(nhanh) Âm tính ở bệnh viện đa khoa(ko xảy ra thêm nguy cơ nào trong time này) . liệu đã an toàn chưa mấy anh ? có rất nhiều hỏi về pp XN này ở DD mong mấy anh giải đáp PP này là PP gì , làm gì để test và có chính xác độ đặc hiệu cao ko ? nếu nó AT thì liệu đã An tâm hay phải dùng PP khác để test lại ?( em thi pp này người ta thực hiện lấy máu rồi khoảng 45-1h sau có kết quả )

3.em là 1 người nhỏ ốm yếu từ nhỏ bt có 51kg liệu đã sx đủ kháng thể ? về triệu chứng thì có đầy đủ các triệu chứng nhưng trước đây ko nổi hạch ..bất ngờ khoảng 1 tuần gần đây em nổi khoang 4 hạch ở háng . liệu có phải bây giờ mới phát ko mấy anh ? vì là người ốm yếu nên khi bị các triệu chứng đó em dùng rất nhiều thuốc...

4.chốt ..liệu có sao ko mấy anh ? em vừa có vợ và đang định có con hix..muốn lắm nhưng sợ:cry:

4.chốt. BẠN KHÔNG SAO.
Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả xét nghiệm này.

ratlaso12
12-08-2013, 13:20
sao bây giờ , lúc trước thì ko nổi 1 cái hạch nào bây giờ lại nổi lên vậy ban Nguyen Ha . có khi nào giờ nó mới tiên phát lên ko ? có nhiều thay đổi ở cơ thể em nên em rất lo lắng ..lúc trước thì khoẻ mạnh..bây giờ thì ko = 1/10 lúc trước nữa .. với lại cái dòng chử đỏ ở bài viết trên ..giải đáp giúp em với đi ..vừa để bổ sung thông tin vừa giải đáp đc cho vài người trong DD vì cũng có vài người hỏi vấn đề đó ..và liệu hành vi của em như thế là có nguy cơ ko ? cao hay thấp ? ..

thấy chữ chốt .ban không sao ..cũng an tâm nhiều , cảm ơn bạn Nguyen Ha

Nguyen Ha
12-08-2013, 14:18
Pp bạn xn là pp Anti HIV là pp test sàng lọc hay còn gọi là test nhanh nó là pp thế hệ 3 độ đặc hiệu của nó theo tiêu chí "bắt nhầm hơn bỏ xót" thường cho dương tính giả NHƯNG bạn xn 87 ngày âm tính là hoàn toàn yên tâm. Triệu chứng do stress mà ra, xả stress sẽ hết triệu chứng.

¶Vi¶Tieu¶Bao¶
12-08-2013, 15:51
Vấn đề quan trọng nhất là bạn đã xét nghiệm tại 12 tuần và kết quả âm tính. Các phương pháp xét nghiệm hiện nay độ nhạy rất cao, chỉ cho dương tính giả mà không có âm tính giả nên bạn hoàn toàn ko nhiễm HIV. Tránh xa các dịch vụ không lành mạnh để bảo vệ bản thân và gia đình bạn.

ratlaso12
12-08-2013, 19:25
cảm ơn các bác đã quan tâm tư vấn giúp em . chi xin hỏi ý kiến các bác 1 xíu nữa thôi . về vấn đề (em vừa có vợ và đang định có con hix..muốn lắm nhưng sợ:cry:) . vì đó là vấn đề lớn , mấy tháng nay em chã dám đụng vào người vợ nữa , nay muốn có con , nên em cực kì lo lắng , xin hỏi các bác là em có nên XN thêm 1 lần nữa vào thời điểm này , hay 6 tháng gì đó , hoặc đến các cơ sở có thẩm quyền kết luận XN lại cho chắc chán ko ? . chỉ vì vấn đề đó liên quan đến cả gia đình em nên , em muốn bít chắc ..có jif mong các bạn và các bác luộng thứ

Nguyen Ha
12-08-2013, 19:55
cảm ơn các bác đã quan tâm tư vấn giúp em . chi xin hỏi ý kiến các bác 1 xíu nữa thôi . về vấn đề (em vừa có vợ và đang định có con hix..muốn lắm nhưng sợ:cry:) . vì đó là vấn đề lớn , mấy tháng nay em chã dám đụng vào người vợ nữa , nay muốn có con , nên em cực kì lo lắng , xin hỏi các bác là em có nên XN thêm 1 lần nữa vào thời điểm này , hay 6 tháng gì đó , hoặc đến các cơ sở có thẩm quyền kết luận XN lại cho chắc chán ko ? . chỉ vì vấn đề đó liên quan đến cả gia đình em nên , em muốn bít chắc ..có jif mong các bạn và các bác luộng thứ

KHÔNG PHẢI XN nữa, YÊN TÂM có con được rồi.

Tuanmecsedec
12-08-2013, 19:55
Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://www.diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

dragon
13-08-2013, 11:52
tui 12 tuần âm tính , tháng thứ 5 đi xét nghiệm lần nữa vẫn AT, chứng tỏ 12 tuần AT là 100% an toàn

ratlaso12
13-08-2013, 11:54
vâng em xin cảm ơn các bác, các bạn đã tư vấn giúp mình . mong DD càng ngày càng phát triển .

dragon
13-08-2013, 12:55
bạn hãy nhỉn cái nguy cơ của tui nè : tui 12 tuần âm tính , tháng thứ 5 đi xét nghiệm lần nữa vẫn AT, chứng tỏ 12 tuần AT là 100% an toàn