PDA

View Full Version : xin tư vấn giúp em.

red123
28-06-2013, 12:34
hôm nay em cầm đen pin soi cho người kia làm, thì anh đó bị trầy tay chảy máu( 2 vết bị trầy sơ sơ có rướm máu, còn 1 vết bị bóc 1 miếng da phải gần bằng đầu ngón tay út, có chảy máu nhưng cũng chỉ rướm máu ra chứ máu không chảy thành giọt), anh đó hốt cấn ra và em có dùng tay hốt cấn vất xuống đất. và anh đó tiếp tục kéo cái bao bị kẹt ra khỏi máy. xin cho em hỏi
- đầu tiên: anh đó bị thương ở tay trái nhưng anh có dùng tay phải chùi máu ở chỗ chảy rồi đi vào phòng đụng vào nhiều thứ trong phòng ( lúc này ánh chưa rửa tay) , sau đó em cũng đụng vào các vật dụng đó ( gần như ngay sau đó luôn), nhưng tay em đụng vào cũng không có vết thương nào mới chỉ có mấy chỗ bị xây xát trầy da ( không chảy máu) đã 3, 4 ngày và một vết dằm đâm ( có bị trầy da và còn thấy dằm trong thịt) đã 2 ngày rồi. Nhưng điều khiến em lo là tay em nó bị khô da ( hình như do em rửa xa bông nhiều) có mấy vết da khô bóc lên và nếu để tay thật khô và nhìn thật kỹ thì em có thấy ở các khe giữa các đốt tay ở lòng bàn tay có bị tróc tróc da rất ít ( không đau hay chảy máu gì) do da khô nó tróc lên ạ, em thấy cũng bị mấy chỗ dọc theo đường chia các đốt tay và sau đó khoảng 6h tính từ lúc anh bị trầy tay em với anh đó có nắm chung 1 cât sắt để bẩy máy lên, tay em chỉ cầm vào thanh sắt thôi( thanh sắt đó anh kia vừa cầm vào rồi đưa cho em cầm chung), nhưng sau đó em thấy tay em nó bị bóc lên 3 vết ( nó chỉ to như dầu tăm nhọn xỉa răng và không bị chảy máu) , cho em hỏi vây em có nguy cơ bị lây nhiễm hiv không ạ, em xin cảm ơn ạ

Tuanmecsedec
28-06-2013, 12:52
Những gì bạn kể không làm lây nhiễm HIV.Bạn nên tìm hiểu kiến thức

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://www.diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

cuocsongdep
28-06-2013, 13:02
H không lây như thế. Bạn tìm hiểu thêm kiến thức đi không là thành người hoang tưởng đó.

red123
28-06-2013, 13:24
em cảm ơn anh, em se tim hiểu kiến thức về hiv, nhưng em chợt nhớ là lúc đang cầm đèn pin rọi thì mắt em nó xót xót cay cay, hình như có nước chảy vào mắt, lúc đó em cứ nghĩ là mồ hôi, vì lúc đó em chảy mồ hôi nhiều lắm, xong việc cái áo thung em đang mặc nó ướt mồ trước ngực luôn, nhưng vì lúc bị chảy máu anh kia có cầm vào cái bao bị kẹt vào trục máy kéo lên, kéo rất nhiều lần và khá mạnh, phải cắt nhỏ cái bao ra, mà em nhìn xuống dưới, em bị cận lúc xong việc khoảng 10 phút em lại sợ bị máu văng vào mắt, em lấy cái kính xuống xem, em chỉ thấy có bụi thôi không thấy có vết gì màu đỏ cả ( em nghĩ nếu máu văng vào mắt thì chắc cũng phải dính 1 ít trên kính phải không ạ), vậy chắc em bị hoang tưởng phải không anh.
Anh cho em hỏi một câu nữa thôi, lúc làm em có tiếp xúc với anh đó và ngồi chung ghế nữa ạ,em sợ có máu dính vào quần áo của em, vậy quần áo đó em về ngâm xà bông khoảng 1 tiếng rồi giặt thì em có mặc lại được luôn không ạ ( mình giặt 1 lần) hay phải chờ 7 ngày cho hiv nó chết hết ạ. Và khi giặt đồ tay em nó đang bị đau đau ở mấy cái kẽ móng tay ( nói chung là bị vết thương nhẹ, hình như không bị chảy máu) thì em có nguy cơ bị lây nhiễm hiv không ạ.
Và hồi nãy khi giặt đồ xong em có rửa tay 3 lần bằng lifeboy nhưng tay chưa khô, em cầm ly nước uống , có nước ở tay em nhỏ vào ly nước rồi em chỉ xúc ly nước đi 1 lần rồi uống luôn, vây em có bị nguy cơ mới không anh. và em có nguy cơ bị lây nhiêm hiv không ạ.

em xin anh giúp em lần này nữa thôi ạ, em xin lỗi vì đã lại làm phiền anh vì em biết anh rất bận.

red123
28-06-2013, 13:49
hồi nãy hoảng và do vôi quá em đánh nhầm là em mới chỉ ngâm đồ ( nghi có dính máu) sau đó em có rửa lifeboy 3 lần, rồi nhưng do tay em còn ướt, em cầm ly nước rót nước uống, thì nước ở tay em có nhỏ xuống ly nước, em có xúc qua 1 lần bằng nước thôi, rồi lại vào rót nước uống.
Và cho em hỏi cái ly đó em có thể uống tiếp được không hay phải vứt đi , mua ly mới ạ.
hichic không chừng hành vi này mới là nguy cơ lây nhiễm của em rồi, sao em dại quá, lần này tất cả do em rồi, anh tuấn giúp em với, em hoang mang quá, em chờ lời trả lời của anh từng phút.

red123
28-06-2013, 14:59
hichic, mấy anh chị ơi giúp em với, hồi nãy em giặt đồ, mới xả nước đầu tiên,em sơ ý bị nước nó văng vô miệng rồi, mà em chỉ xúc miệng sơ sơ thôi chứ, bây giờ em nuốt hết rồi, em hoang mang quá, tối nay hết ngủ rồi, anh chị nào tư vấn cho em một lời với, mấy trường hợp em kể lúc sau này em có nguy cơ không ạ, em lo quá, vì em đọc được máu bắn vào mắt, miệng là có nguy cơ cao rồi, ai giúp em với ạ.

Pray90
28-06-2013, 16:00
hichic, mấy anh chị ơi giúp em với, hồi nãy em giặt đồ, mới xả nước đầu tiên,em sơ ý bị nước nó văng vô miệng rồi, mà em chỉ xúc miệng sơ sơ thôi chứ, bây giờ em nuốt hết rồi, em hoang mang quá, tối nay hết ngủ rồi, anh chị nào tư vấn cho em một lời với, mấy trường hợp em kể lúc sau này em có nguy cơ không ạ, em lo quá, vì em đọc được máu bắn vào mắt, miệng là có nguy cơ cao rồi, ai giúp em với ạ.

Trường hợp của b ko việc gì mà, b tìm hiêu kiến thức trên diễn đàn là ra ngay. b yên tâm đi

red123
29-06-2013, 14:41
các anh chị ơi cho em hỏi, khi mình giặt đồ nghi là có dính ít máu mà tay mình có vài vết thương thì có lây hiv không ạ, hôm qua khi em ngâm đồ xong tay em mới bị 1 vết tróc da, nó cũng nhỏ nhỏ thôi, nhưng nó bóc mất miếng da rồi nhìn cũng thấy chỗ thịt,đã 5,5h. và một cái mụn nước đã lâu khi em tắm rửa xong và ngâm đồ ( đồ nghi có dính ít máu) xong thì em thấy cái mụn này nó trắng ra ( cái mụn nó to bằng đầu đũa ăn cơm), lúc tay còn ướt em lấy móng tay cạo qua thì thấy có nước chảy ra, nhưng để tầm 20 phút thì nó khô lại như bình thường và nó chìm đi và da chỗ cái mụn cũng không bị rách nữa, sau đó 1h em đi giặt cái đồ đã ngâm thì nó cũng lại trắng ra nữa. và các kẽ móng tay của em nó cứ đau đau, như vậy em có nguy cơ bị lây nhiễm hiv không ạ, em lo nhất là khi mình ngâm đồ vì tay tiếp xúc với quần áo còn mới ,còn lúc giặt chắc đỡ hơn vì em nghĩ nếu đã ngâm rồi thì hiv chắc cũng chết bớt.

xin anh tuấn và mọi người giúp em với, em lo lắm.

hivongmotanhsang
29-06-2013, 15:08
các anh chị ơi cho em hỏi, khi mình giặt đồ nghi là có dính ít máu mà tay mình có vài vết thương thì có lây hiv không ạ, hôm qua khi em ngâm đồ xong tay em mới bị 1 vết tróc da, nó cũng nhỏ nhỏ thôi, nhưng nó bóc mất miếng da rồi nhìn cũng thấy chỗ thịt,đã 5,5h. và một cái mụn nước đã lâu khi em tắm rửa xong và ngâm đồ ( đồ nghi có dính ít máu) xong thì em thấy cái mụn này nó trắng ra ( cái mụn nó to bằng đầu đũa ăn cơm), lúc tay còn ướt em lấy móng tay cạo qua thì thấy có nước chảy ra, nhưng để tầm 20 phút thì nó khô lại như bình thường và nó chìm đi và da chỗ cái mụn cũng không bị rách nữa, sau đó 1h em đi giặt cái đồ đã ngâm thì nó cũng lại trắng ra nữa. và các kẽ móng tay của em nó cứ đau đau, như vậy em có nguy cơ bị lây nhiễm hiv không ạ, em lo nhất là khi mình ngâm đồ vì tay tiếp xúc với quần áo còn mới ,còn lúc giặt chắc đỡ hơn vì em nghĩ nếu đã ngâm rồi thì hiv chắc cũng chết bớt.

xin anh tuấn và mọi người giúp em với, em lo lắm.

Bạn hoàn toàn là không có nguy cơ.Bạn không phải lo lắng.

red123
29-06-2013, 16:06
em quên không nói lúc nãy, là khi giặt xong cái mụn nước của em nó trắng trắng ra, và nó bị rách mất một ít da, như vậy thì nguy cơ bị lây nhiễm hiv không ạ, em cảm ơn anh nhiều lắm.

Pray90
29-06-2013, 16:20
em quên không nói lúc nãy, là khi giặt xong cái mụn nước của em nó trắng trắng ra, và nó bị rách mất một ít da, như vậy thì nguy cơ bị lây nhiễm hiv không ạ, em cảm ơn anh nhiều lắm..

trời ơi, b hoang tưởng nặng rồi. ko sao đâu

mongconghien
30-06-2013, 12:50
Ông này lo xa mà không lo đọc. Chán ông thật. Mai mốt ông chui trong nhà trùm mền ngủ đi, tới giờ ăn kêu người nhà nấu mang cơm vào... mà cái kiểu lo này ông cũng không dám mua cơm ngoài tiệm ăn đâu... "cơm ngoài tiệm có máu ở trỏng hỏng biết em có nguy cơ không??" cười tét rúng

red123
01-07-2013, 15:27
cho em hỏi mỗi câu này nữa thôi, em lỡ quên giặt cái bộ đồ nghi có dính máu đó vào cái thau chung của cả nhà, ( em giặt xong, em không có rửa thau lại, mà để đó luôn), rồi hôm sau, em trai của em có lấy thau đó giặt đồ,cả đồ của em nữa, ( có giặt cả đồ lót nữa) như vậy có làm cho em và em trai của mình có nguy cơ lây nhiễm hiv không ạ. em xin cảm ơn.

Tuanmecsedec
01-07-2013, 21:53
cho em hỏi mỗi câu này nữa thôi, em lỡ quên giặt cái bộ đồ nghi có dính máu đó vào cái thau chung của cả nhà, ( em giặt xong, em không có rửa thau lại, mà để đó luôn), rồi hôm sau, em trai của em có lấy thau đó giặt đồ,cả đồ của em nữa, ( có giặt cả đồ lót nữa) như vậy có làm cho em và em trai của mình có nguy cơ lây nhiễm hiv không ạ. em xin cảm ơn..

HIV không lây nhiễm như vậy bạn.

mongconghien
04-07-2013, 03:54
kakakakaka. Con HIV oi ... vi dau nen noi!! Con tuy nguy hiem khi trong co the nhung nhung chang la quai gi khi o ngoai het do. Co nguoi noi con "boi khoe" trong nuoc nua do.kakakakaka. Con HIV ơi ... vì đâu nên nỗi!! Con tuy nguy hiểm khi trong cơ thể nhưng nhưng chẳng là quái gì khi ở ngoài hết đó. Có người nói con "bơi khỏe" trong nước nữa đó.. Lâu lâu đọc mấy câu hỏi này khỏi xem hài Hoài Linh luôn.. Lau lau doc may cau hoi nay khoi xem hai Hoai Linh luon.