PDA

View Full Version : Qhtd có dùng BCS nhưng bị rách !!!

songkhoe123
02-04-2014, 09:53
Em vừa đi xét nghiệm H bằng phương pháp Combo (p24) ở 21 Trung Liệt. Sau hành vi có nguy cơ 47 ngày. Chiều mai mới có kết quả. buồn quá các anh chị ơi!!! mỏi mòn chờ kết quả :(

tôi ơi đừng tuyệt vọng
02-04-2014, 10:01
mai mình cũng đi lấy kết quả nè,đừng buồn bạn.chúc cho bạn và mình cùng âm tính nhé,rồi mọi chuyện cũng sẽ qua mau thôi.

songchungvoi_HIV
02-04-2014, 10:01
Em vừa đi xét nghiệm H bằng phương pháp Combo (p24) ở 21 Trung Liệt. Sau hành vi có nguy cơ 47 ngày. Chiều mai mới có kết quả. buồn quá các anh chị ơi!!! mỏi mòn chờ kết quả :(
Qhtd có dùng BCS nhưng bị rách !!! (http://diendanhiv.vn/threads/11001-Qhtd-co-dung-BCS-nhung-bi-rach) => Thì lấy đâu ra DT??? :khi875437:

songkhoe123
02-04-2014, 10:05
mình quan hệ với gái karaoke. k phải bóc bánh trả tiền. thích nhau thì qh. thích nên mình mới lo lắng thế này đây. BCS bị rách mà mình k biết. khi tháo ra thủng mốt lỗ. và mình nhớ vẫn còn tinh dịch trong bao. con bạn thì sao?

songchungvoi_HIV
02-04-2014, 10:07
mình quan hệ với gái karaoke. k phải bóc bánh trả tiền. thích nhau thì qh. thích nên mình mới lo lắng thế này đây. BCS bị rách mà mình k biết. khi tháo ra thủng mốt lỗ. và mình nhớ vẫn còn tinh dịch trong bao. con bạn thì sao?
thủng mốt lỗ=> nhớ vẫn còn tinh dịch trong bao???
Thủng thì làm sao còn tinh dịch hả trời? :khi875437:

songkhoe123
02-04-2014, 10:07
anh ơi. sau khi em Qh xong tháo ra thấy bị rách. em rửa ngay bằng xà phòng. em cũng tìm hiểu nhiều nên biết hành vi của mình có nguy cơ. em nên đây mong anh em tâm sự thôi!

songkhoe123
02-04-2014, 10:11
lúc đó em sợ. e chỉ nhớ dc như vậy thôi. còn thủng là chắc chắn. em cận nhẹ thôi mà anh! thực sự chỗ tình cảm nên em cũng k dám hỏi cô ấy xem bị bệnh gì k!

songchungvoi_HIV
02-04-2014, 10:30
anh ơi. sau khi em Qh xong tháo ra thấy bị rách. em rửa ngay bằng xà phòng. em cũng tìm hiểu nhiều nên biết hành vi của mình có nguy cơ. em nên đây mong anh em tâm sự thôi!
Vậy sao bạn nói là thủng mà còn thấy tinh dịch??? Nếu rách thì làm gì có tinh dịch trong BCS???? Như vậy túm lại là rách k??? Tinh dịch còn k????
Nếu rách thì DV ló ra, tinh dịch k tồn tại trong BCS mới gọi là rách. Nếu rơi vào trường hợp này mới có nguy cơ, khi rách BCS mà k biết đến khi xong trận rút DV ra thấy cậu nhỏ lòi ra, tinh dịch k còn => Mới có nguy cơ. Vậy trường hợp của bạn như thế nào??? Bạn phải xác định lại

tôi ơi đừng tuyệt vọng
02-04-2014, 10:39
còn dịch bên trong chứng tỏ là bao không bị thủng hay rách.
trường hợp của mình là quan hệ không an toàn với nhóm đối tượng có hành vi nguy cơ cao
hôm qua mình đi tham vấn ở trung tâm y tế dự phòng quận.mai mới có kết quả

songkhoe123
02-04-2014, 10:39
vâng! anh ơi. chốt lại là bcs bị rách ạ. như vậy có lẽ em nhớ nhầm vẫn còn tinh dịch. hy vọng là lúc xuất mới rách. tại đêm hôm đó e uống rượu với em đó cũng say say. đi ngủ xong dậy mới quan hệ. rách là lần qh thứ 2. nói chung. em có nguy cơ. a đã thấy ai bị rách bao mà bị DT chưa anh. vì e tìm hiểu dù rách nhưng bcs vẫn bảo vệ dc phần nào đó trách gây vết thương cho DV

tôi ơi đừng tuyệt vọng
02-04-2014, 10:46
bạn đi ngủ dậy xong mới quan hệ,vậy bạn vẫn còn tỉnh táo.sao lại có thể nhớ nhầm được?
bị rách bao trong lúc quan hệ là hành vi nguy cơ cao nếu bạn tình có hiv,trường hợp này mà không được điều trị phơi nhiễm kịp thời thì khả năng dương tính là sẽ rất cao

songkhoe123
02-04-2014, 10:50
còn dịch bên trong chứng tỏ là bao không bị thủng hay rách.
trường hợp của mình là quan hệ không an toàn với nhóm đối tượng có hành vi nguy cơ cao
hôm qua mình đi tham vấn ở trung tâm y tế dự phòng quận.mai mới có kết quả
Hy vọng tôi và bạn AT. anh bsi ở đó bảo mình xét nghiệm bằng phương pháp Combo vào thời điểm này sai số cao

songkhoe123
02-04-2014, 10:53
bạn đi ngủ dậy xong mới quan hệ,vậy bạn vẫn còn tỉnh táo.sao lại có thể nhớ nhầm được?
bị rách bao trong lúc quan hệ là hành vi nguy cơ cao nếu bạn tình có hiv,trường hợp này mà không được điều trị phơi nhiễm kịp thời thì khả năng dương tính là sẽ rất cao
k hiểu tại sao lúc rách mình lại k cảm nhận dc. vì lúc đó vẫn làm chủ dc. hy vọng rách lúc xuất tinh:( mà hy vọng mai âm tính :))

songchungvoi_HIV
02-04-2014, 10:57
vâng! anh ơi. chốt lại là bcs bị rách ạ. như vậy có lẽ em nhớ nhầm vẫn còn tinh dịch. hy vọng là lúc xuất mới rách. tại đêm hôm đó e uống rượu với em đó cũng say say. đi ngủ xong dậy mới quan hệ. rách là lần qh thứ 2. nói chung. em có nguy cơ. a đã thấy ai bị rách bao mà bị DT chưa anh. vì e tìm hiểu dù rách nhưng bcs vẫn bảo vệ dc phần nào đó trách gây vết thương cho DV
Và muốn nhiễm HIV phải hội đủ các yếu tố sao:
1. Diện tiếp xúc.
2. Vết thương sâu, rộng.
3. Thời gian tiếp xúc.
4. Số lượng HIV xâm nhập.
6. Người nhiễm ở giai đoạn cửa sổ và giai đoạn AIDS.
7. Hành vi nguy cơ không an toàn tái diễn nhiều lần
Thiếu 1 trong các yếu tố này vẫn k thể nhiễm HIV

songkhoe123
02-04-2014, 11:02
Và muốn nhiễm HIV phải hội đủ các yếu tố sao:
1. Diện tiếp xúc.
2. Vết thương sâu, rộng.
3. Thời gian tiếp xúc.
4. Số lượng HIV xâm nhập.
6. Người nhiễm ở giai đoạn cửa sổ và giai đoạn AIDS.
7. Hành vi nguy cơ không an toàn tái diễn nhiều lần
Thiếu 1 trong các yếu tố này vẫn k thể nhiễm HIV
vâng! em cũng đọc cái này rồi a ạ! e đánh liều hỏi em kia vậy. bình thường mạnh mẽ mà tới lúc chờ đợi run rẩy ghê. tin cô ta k bị nhiêm quá nên k dùng phôi nhiễm. em ngu thật!

songchungvoi_HIV
02-04-2014, 11:15
vâng! em cũng đọc cái này rồi a ạ! e đánh liều hỏi em kia vậy. bình thường mạnh mẽ mà tới lúc chờ đợi run rẩy ghê. tin cô ta k bị nhiêm quá nên k dùng phôi nhiễm. em ngu thật!
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể (Nếu nhiễm HIV thật sự). (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV)
Test nhanh sau nguy cơ 47 ngày = 7 tuần nếu AT đấy là tính hiễu khả quan rất cao, chưa ai AT sau 7 tuần mà DT sau 12 tuần, Dù KQ sau nguy cơ 7 tuần của nếu AT bạn vẫn phải chốt ở 12 tuần theo khuyến cáo.
Bấm vào đây xem:
Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

tôi ơi đừng tuyệt vọng
02-04-2014, 11:16
đôi khi đa nghi như tào tháo cũng tốt bạn à,nhất là những lúc quan hệ không an toàn với bạn tình mà mình không biết rõ bệnh tình.
thôi thì lỡ rồi,rán chờ đợi rồi mai lấy kết quả luôn bạn.
trắng đen rồi cũng sẽ rõ ràng thôi...

songkhoe123
02-04-2014, 11:26
trưa rồi chuẩn bị đi ăn cơm thôi anh. ăn cơm để nếu có H thì con H nó cũng dc no. từ trưa hôm qua tới giờ e còn chưa ăn gì

songchungvoi_HIV
02-04-2014, 11:31
trưa rồi chuẩn bị đi ăn cơm thôi anh. ăn cơm để nếu có H thì con H nó cũng dc no. từ trưa hôm qua tới giờ e còn chưa ăn gì
Vừa ăn vừa chia sẻ cho các bạn nà. Chứ có rãnh tay hay rãnh mồm mô, mồm thì nhai tay thì gõ bàn phím. :khi875437:

tôi ơi đừng tuyệt vọng
02-04-2014, 11:37
tội nghiệp anh Hiếu quá nhỉ ^^

songchungvoi_HIV
02-04-2014, 12:32
tội nghiệp anh Hiếu quá nhỉ ^^
Cái nớ người ta còn gọi: 'Tay làm hàm nhai' đó mừ :khi875437:

tôi ơi đừng tuyệt vọng
02-04-2014, 12:35
ok anh.nhưng tay vừa làm hàm vừa nhai như vậy hoài,không tập trung chuyên môn ăn uống sao thấy ngon được anh

van123hp
02-04-2014, 13:00
mình quan hệ với gái karaoke. k phải bóc bánh trả tiền. thích nhau thì qh. thích nên mình mới lo lắng thế này đây. BCS bị rách mà mình k biết. khi tháo ra thủng mốt lỗ. và mình nhớ vẫn còn tinh dịch trong bao. con bạn thì sao? bạn yên tâm đi, không có nguy cơ nên kết quả chắc chắn sẽ âm tính. Khi nào có kết quả post lên cho mọi người coi nha bạn

tôi ơi đừng tuyệt vọng
02-04-2014, 13:01
chắc chắn bạn sẽ âm tính.đến lúc đó nhớ ăn mừng nha bạn,hi

SmileAndLive
02-04-2014, 16:51
có vài điều không clear lắm ở đây, chủ topic có vẻ không nhớ rõ lắm, nhưng hãy nhớ H là virus khó lây, dựa vào những gì em viết trong topic này anh nghĩ em sẽ NEGATIVE !

Charles
02-04-2014, 16:55
Cái nớ người ta còn gọi: 'Tay làm hàm nhai' đó mừ :khi875437:

ok anh.nhưng tay vừa làm hàm vừa nhai như vậy hoài,không tập trung chuyên môn ăn uống sao thấy ngon được anh

INBOX INBOX ININBOX, tránh nhầm đường lạc lối :D

songkhoe123
02-04-2014, 18:38
lại phải về nhà rồi các anh ạ. may 2 hôm nay co C1 nen k ngủ được em còn có cái mà xem.
Chiều nay em đã nói chuyện với em kia về vấn đề của em. em ấy nói em chưa xét nghiệm bao giờ. và cảm giác thấy sợ hãi, lại còn nói anh nghĩ linh tinh, em k phải gái bán dâm. em bảo em ý cũng cứ bình tĩnh. mai đợi kết quả của anh! hy vọng là em k sao, mà có sao thì cũng rồi. làm thì phải chịu. em cảm ơn anh em đã gíp ý cho tình trạng của em. em cảm thấy an tâm hơn rồi các bác ạ!

songkhoe123
02-04-2014, 18:42
chắc chắn bạn sẽ âm tính.đến lúc đó nhớ ăn mừng nha bạn,hi
Được cái là tôi cũng hay ăn mừng bia rượu lắm. nhưng nếu mai âm tính thì tôi sẽ ăn mừng bằng cách ngủ bù lại thời gian mấy hôm nay! Chứ bia rượu vào là nhiều chuyện lắm :((

songkhoe123
02-04-2014, 18:47
có vài điều không clear lắm ở đây, chủ topic có vẻ không nhớ rõ lắm, nhưng hãy nhớ H là virus khó lây, dựa vào những gì em viết trong topic này anh nghĩ em sẽ NEGATIVE !
Bác khiến em như dc trẻ ra vài tuổi. em có nguy cơ. bao rách, em rửa sạch sẽ và k làm thêm shot 3 :)) chỉ có điều k hiểu tại sao khi đang quan hệ e lại k cảm nhận dc. nên em mong nó bị rách lúc cao trào để giảm thêm vài phần trăm bị nhiễm H :))

songkhoe123
02-04-2014, 23:19
H ơi ngủ ngon đi cho tôi còn ngủ :(((

Nguyen Ha
03-04-2014, 02:36

Nhớ tinh dịch vẫn còn là trong bao như vậy là bạn vẫn an toàn. Kết quả xét nghiệm ở 21 Trung Liệt chắc chắn âm tính.

songkhoe123
03-04-2014, 19:58
chiều nay e đi lấy kết quả. AT ở tuần thứ 7 với PP combo. liệu đã ăn mừng dc chưa anh chị! hiiii.

van123hp
03-04-2014, 20:35
hiều nay e đi lấy kết quả. AT ở tuần thứ 7 với PP combo. liệu đã ăn mừng dc chưa anh chị! hiiii. Trước hết mình xin chúc mừng bạn đã giải tỏa tâm lý. Trường hợp của bạn hoàn toàn không có nguy cơ nên âm tính là đương nhiên rồi

songkhoe123
04-04-2014, 06:35
Trước hết mình xin chúc mừng bạn đã giải tỏa tâm lý. Trường hợp của bạn hoàn toàn không có nguy cơ nên âm tính là đương nhiên rồi
cảm ơn bạn. trường hợp mình có nguy cơ. hy vọng mọi người luôn tránh xa nguy cơ để k phải lo lắng như mình!