PDA

View Full Version : phương pháp determine

buihoaibao
02-04-2014, 10:38
a chị cho e hỏi test nhanh bằng phương pháp determine có chính xác không zậy.kể từ ngày tiếp xúc với người nhiễm hiv đến nay đã 12 tuần e có đi xét nghiệm bằng phương pháp test nhanh determine tại bệnh viện quốc anh thành phố hồ chí minh.kết quả là ''không phát hiện kháng thể kháng hiv ''.zậy a chị cho e hỏi e đã an toàn chưa.e xin cảm ơn ak

Ndl
02-04-2014, 10:44
Bạn an toàn 100% rồi nhé

songchungvoi_HIV
02-04-2014, 10:47
a chị cho e hỏi test nhanh bằng phương pháp determine có chính xác không zậy.kể từ ngày tiếp xúc với người nhiễm hiv đến nay đã 12 tuần e có đi xét nghiệm bằng phương pháp test nhanh determine tại bệnh viện quốc anh thành phố hồ chí minh.kết quả là ''không phát hiện kháng thể kháng hiv ''.zậy a chị cho e hỏi e đã an toàn chưa.e xin cảm ơn ak
Determine HIV 1/2 Ab tìm kháng thể là sinh phẩm thế hệ 3 có độ nhạy 100% và độ đặc hiệu lên đến 99,98% và dược dùng trên toàn thế giới. Test nhanh là PP sàn lọc HIV sớm là bắt lầm hơn bỏ xót
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể (Nếu nhiễm HIV thật sự). (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV)
12 tuần e có đi xét nghiệm bằng phương pháp test nhanh determine tại bệnh viện quốc anh thành phố hồ chí minh.kết quả là ''không phát hiện kháng thể kháng hiv ''. Cho dù nguy cơ bạn là gì, bạn QHTD k an toàn với 100% nhiễm HIV đi nữa thì với KQ này bạn hoàn toàn k nhiễm HIV.
Bấm vào đây xem:
Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

tôi ơi đừng tuyệt vọng
02-04-2014, 10:51
an toàn tuyệt đối rồi bạn nhé.chúc mừng bạn

Buonqua
02-04-2014, 10:51
Chào bạn: pp xét nghiệm hiv determine 1/2 là pp xét nghiệm nhanh kháng thể hiv, độ chính xác 100%, thường được dùng là pp sàn lọc ban đầu. 12 tuần (kháng thể nhiều nhất) xét nghiệm âm tính thì an tâm không nhiễm hiv.

Charles
02-04-2014, 10:56

Test nhanh sau nguy cơ 12 tuần ÂT là bạn đã an toàn 100%.

buihoaibao
02-04-2014, 11:03
hjhj.zui quá.e cảm ơn các a chị ak.zậy e có cần cho đến 6 tháng đi xét nghiệm nữa không ak

songchungvoi_HIV
02-04-2014, 11:08
hjhj.zui quá.e cảm ơn các a chị ak.zậy e có cần cho đến 6 tháng đi xét nghiệm nữa không ak
Bấm vào đây xem:
Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

tôi ơi đừng tuyệt vọng
02-04-2014, 11:11
nếu bạn không có nguy cơ mới thì không cần thiết phải đi xét nghiệm.nếu bạn thích thì cũng có thể đi xét nghiệm lại để tầm soát bệnh sớm hơn,dù sao cũng vẫn tốt cho bạn.chắc chắn kết quả sẽ lại âm tính thôi

buihoaibao
02-04-2014, 11:25
hjh.e thank moi nguoi nhak.hahahahha

songchungvoi_HIV
02-04-2014, 11:29
hjh.e thank moi nguoi nhak.hahahahha
Nhớ từ đây về sau, làm gì cũng phải suy nghĩ xem ta làm như vậy có gây ảnh hưởng đến sức khỏe của mình hay k, "suy xét cẩn trọng trước khi dùng"

buihoaibao
02-04-2014, 11:31
cho e hỏi câu này nữa thui.mình xét nghiệm hiv bằng các phương pháp khác nhau thì độ chính xác của nó như thế nào.vidu như determine ak

tôi ơi đừng tuyệt vọng
02-04-2014, 11:34
sống lành mạnh và có ích nha bạn.đừng tạo thêm nguy cơ mới nữa để khỏi lo lắng

songchungvoi_HIV
02-04-2014, 11:35
cho e hỏi câu này nữa thui.mình xét nghiệm hiv bằng các phương pháp khác nhau thì độ chính xác của nó như thế nào.vidu như determine ak
PP nào cũng đc, cái chính là KQ. Ok???. Và hiện tại TG đang dùng sinh phẩm gì thì VN cũng dùng sinh phẩm đó theo quy định của Bộ Y Tế, chứ k phải VN tự SX sinh phẩm XN đâu mà xoắn

tôi ơi đừng tuyệt vọng
02-04-2014, 11:36
chính xác gần như nhau.chỉ có thời gian để làm các xét nghiệm trên là khác nhau thôi.ví dụ combo thì 4 tuần,test nhanh 6 tuần,...

anhankipkhong
02-04-2014, 11:52
Chào bạn: pp xét nghiệm hiv determine 1/2 là pp xét nghiệm nhanh kháng thể hiv, độ chính xác 100%, thường được dùng là pp sàn lọc ban đầu. 12 tuần (kháng thể nhiều nhất) xét nghiệm âm tính thì an tâm không nhiễm hiv.
Sao lại mở ngoặt nói kháng thể nhiều nhất vậy sao đó ít lại sao

songchungvoi_HIV
02-04-2014, 12:15
Hình như bắt đầu nhũn não tiếp rùi thì phải

tôi ơi đừng tuyệt vọng
02-04-2014, 12:15
bạn đó nói chuyện cho rõ ràng thôi,không có vấn đề gì đâu bạn

nammoadidaphat
02-04-2014, 14:29
Lại nhũng não.....sau tg cửa sổ thì kháng thể luôn tồn tại trong máu chứ k fải sau đó nó núp đi , sau tg cửa sổ xn lúc nào cũng có giá trị

buihoaibao
03-04-2014, 22:05
a chị cho e hỏi giúp bạn e câu hỏi này nhak.bạn e từ ngày tiếp xúc với người nhiễm hiv đến nay đã 77ngay và bạn e đi xét nghiệm là ''không phát hiện kháng thể kháng hiv '' vậy bạn e có an toàn chưa vậy.mong a chị giúp e trả lời.tại giờ e không biết an ủi nó sao lun

songchungvoi_HIV
03-04-2014, 22:22
a chị cho e hỏi giúp bạn e câu hỏi này nhak.bạn e từ ngày tiếp xúc với người nhiễm hiv đến nay đã 77ngay và bạn e đi xét nghiệm là ''không phát hiện kháng thể kháng hiv '' vậy bạn e có an toàn chưa vậy.mong a chị giúp e trả lời.tại giờ e không biết an ủi nó sao lun
tiếp xúc với người nhiễm hiv => Theo bạn bạn hiểu câu này thế nào???