PDA

View Full Version : Giúp em với.. thời gian phơi nhiễm sắp hết.. em có nên dùng thuốc không?

justlove
12-08-2013, 13:13
Chuỵên là mặt em có một số mụn, khi cạo(đã thay dao cạo) làm 1 số bị chảy máu
ra. Em lo sợ điều đó nên lấy tay che bớt một số mụn ở gò má lại còn phần mụn trên trán thì không che kịp (nhưng hình như phần mụn đó không sao). Nhưng nếu trước đó 5 phút đã có vài giọt máu của người bị HIV dính lên khăn rồi thợ hớt tóc dùng nó quẹt lên mặt em và vô tình trúng những cái mụn mà em chưa che kịp thì sao ạ >"< Em có bị lây nhiễm H không vì đã có một số người khuyên em xét nghiệm.
Và tối hôm đó (sau khi đi cắt tóc về) em cảm thấy ngứa ngáy. Hôm sau thì không còn ngứa ngáy nữa nhưng không biết do thủ dâm nhiều trong 1 ngày + ngày hôm đó nhịn ăn suốt 8 tiếng và thức khuya kéo dài suốt 2 tháng ( 1h sáng mới ngủ ) khến em cảm thấy người như buồn ngủ và cũng buồn nôn nhưng cảm giác buồn nôn đó sau khi ăn và rửa mặt xong thì hết. Ngày hôm nay em chỉ thấy hơi bị chao dao một tí vì tối 11h khuya mới ngủ mà 6h đã dậy.
Em đang lo lắm, không biết các triệu chứng trên là do hiv bị lây từ đường trên ra hay là sao ạ...

SoRoi
12-08-2013, 13:17
ra. Em lo sợ điều đó nên lấy tay che bớt một số mụn ở gò má lại còn phần mụn trên trán thì không che kịp (nhưng hình như phần mụn đó không sao). Nhưng nếu trước đó 5 phút đã có vài giọt máu của người bị HIV dính lên khăn rồi thợ hớt tóc dùng nó quẹt lên mặt em và vô tình trúng những cái mụn mà em chưa che kịp thì sao ạ >"< Em có bị lây nhiễm H không vì đã có một số người khuyên em xét nghiệm.
Và tối hôm đó (sau khi đi cắt tóc về) em cảm thấy ngứa ngáy. Hôm sau thì không còn ngứa ngáy nữa nhưng không biết do thủ dâm nhiều trong 1 ngày + ngày hôm đó nhịn ăn suốt 8 tiếng và thức khuya kéo dài suốt 2 tháng ( 1h sáng mới ngủ ) khến em cảm thấy người như buồn ngủ và cũng buồn nôn nhưng cảm giác buồn nôn đó sau khi ăn và rửa mặt xong thì hết. Ngày hôm nay em chỉ thấy hơi bị chao dao một tí vì tối 11h khuya mới ngủ mà 6h đã dậy.
Em đang lo lắm, không biết các triệu chứng trên là do hiv bị lây từ đường trên ra hay là sao ạ...
Trường hợp của bạn không có nguy cơ,nếu có máu của người HIV dính trên khăn thì thời gian 5 phút cũng đủ làm máu đó khô rồi,và HIV ra ngoài môi trường sẽ mất khả năng lây nhiễm.

justlove
12-08-2013, 13:21
người em nó cứ chao dao làm em sợ HIV đang từ từ xâm hại hệ miễn dịch >"< lo suốt cả ngày hôm qua. nghe Soroi trả lời cũng nhẹ lòng phần nào

Nguyen Ha
12-08-2013, 14:50

HIV khi đã ra môi trường chịu tác động của môi trường nó không còn khả năng lây truyền bệnh.
Bạn yên tâm với những gì bạn kể KHÔNG CÓ NGUY CƠ.

Tuanmecsedec
12-08-2013, 15:27
Trường của bạn như mọi người chia sẽ không có nguy cơ.Bạn nên tìm hiểu thêm ở đây : HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

dragon
12-08-2013, 15:52
bạn không có nguy cơ đâu

justlove
12-08-2013, 19:33
Trường của bạn như mọi người chia sẽ không có nguy cơ.Bạn nên tìm hiểu thêm ở đây : HIV - Đường lây và cách phòng ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/11-HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua)

Nếu như quãng thời gian đó không phải là 5 phút mà là 3 phút thì sao ạ?

Tuanmecsedec
12-08-2013, 19:59
Nếu như quãng thời gian đó không phải là 5 phút mà là 3 phút thì sao ạ?

Bạn lo lắng kiểu không có trong thực tế.

justlove
12-08-2013, 20:03
Bạn lo lắng kiểu không có trong thực tế.

vì em thấy nó cũng trên cơ sở tếp xúc giữa máu - máu nên em lo >"<

mong cống hiến
12-08-2013, 21:27
lây sao được hả ông. Tôi hớt tóc muốn mòn đầu mà có gì đâu. Mai mốt sẽ có dịch vụ hớt tóc gia đình, mỗi gia đình sẽ sắm cho mình một bộ dụng cụ hớt tóc và có khăn lau riêng.....lo kiểu này hình như hơi quá.:shot: