PDA

View Full Version : cần tư vấn !

tieuphuong
02-04-2014, 22:07
em quan hệ không dùng bcs với bạn trai bị hiv chỉ 1 lần thì nguy cơ nhiễm của e có xảy ra không ! các anh chị tư vấn giúp vì đang lo lắng chưa đủ tg xét nghiệm chỉ mới 1 tuần thôi.

songchungvoi_HIV
02-04-2014, 22:12
em quan hệ không dùng bcs với bạn trai bị hiv chỉ 1 lần thì nguy cơ nhiễm của e có xảy ra không ! các anh chị tư vấn giúp vì đang lo lắng chưa đủ tg xét nghiệm chỉ mới 1 tuần thôi.
Bạn QHTD k an toàn với bạn tình nhiễm HIV là có nguy cơ, vì bạn đã qua cơ hội vàng 72 giờ vàng dùng PEP, nên bạn chờ đủ 8 tuần test nhanh HIV 1/2 Ab tìm khn1g thể và chốt ở 12 tuần HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. chúc bạn có KQ AT

Charles
02-04-2014, 22:12

Bạn khẳng định QHTD với NCH mà không sử dụng BCS là có nguy cơ. Giờ đã quá 72h vàng, bạn đợi đủ 4 tuần XN Combo nhé. Nếu ÂM thì đó là một kết quả rất khả quan.

tieuphuong
02-04-2014, 22:17
theo e biết thì hiv có trong tinh dịch do đó bạn e xuất tinh vào bên trong luôn rồi và e ngủ đến sáng mới tắm rửa lại , như vậy thì xác suất thoát của e chỉ 1 % đúng không các anh , mặc dù biết là phải xn nhưng muốn biết trước để chuẩn bị tâm lý !

Charles
02-04-2014, 22:21
theo e biết thì hiv có trong tinh dịch do đó bạn e xuất tinh vào bên trong luôn rồi và e ngủ đến sáng mới tắm rửa lại , như vậy thì xác suất thoát của e chỉ 1 % đúng không các anh , mặc dù biết là phải xn nhưng muốn biết trước để chuẩn bị tâm lý !

Xác suất luôn là 50/50, có nghĩa là 1 là bạn bị, 2 là bạn không bị. Chỉ có kết quả XN mới khẳng định được bạn có bị lây nhiễm hay không.

van123hp
theo e biết thì hiv có trong tinh dịch do đó bạn e xuất tinh vào bên trong luôn rồi và e ngủ đến sáng mới tắm rửa lại , như vậy thì xác suất thoát của e chỉ 1 % đúng không các anh , mặc dù biết là phải xn nhưng muốn biết trước để chuẩn bị tâm lý ! nguy cơ từ 0,01% đến 1% cho mỗi lần QHTD ko an toàn bạn. Nhưng bạn phải xét nghiệm nhé, chúc bạn âm tính

songchungvoi_HIV
Nguy cơ là nguy cơ, k có chuyện nguy cơ 1% hay phần ngàn, Nguy cơ là phải XN.

tieuphuong
02-04-2014, 22:29
thực ra thì hiv đối với e không đáng ngại mấy vì giờ nó chỉ là căn bệnh mãn tính thôi , em đã chuẩn bị sẵn tâm lý rồi nếu nay mai xn dương tính thì chỉ mong các anh chị giúp đỡ e , hướng dẫn e cách thức điều trị lâu dài , em xin cảm ơn trước các anh chị !

songchungvoi_HIV
02-04-2014, 22:34
thực ra thì hiv đối với e không đáng ngại mấy vì giờ nó chỉ là căn bệnh mãn tính thôi , em đã chuẩn bị sẵn tâm lý rồi nếu nay mai xn dương tính thì chỉ mong các anh chị giúp đỡ e , hướng dẫn e cách thức điều trị lâu dài , em xin cảm ơn trước các anh chị !
Để có nguy cơ nhiễm HIV phải hội đủ các yếu tố sao:
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.
Nếu bạn tình của bạn đã điều trị ARV rùi thì nguy cơ cho bạn cực kỳ thấp, vậy bạn tình của bạn đã điều trị ARV chưa???

van123hp
02-04-2014, 22:35
thực ra thì hiv đối với e không đáng ngại mấy vì giờ nó chỉ là căn bệnh mãn tính thôi , em đã chuẩn bị sẵn tâm lý rồi nếu nay mai xn dương tính thì chỉ mong các anh chị giúp đỡ e , hướng dẫn e cách thức điều trị lâu dài , em xin cảm ơn trước các anh chị ! Mai bạn đi xét nghiệm hả? Chúc bạn âm tính. khi nào có kết quả post lên đây cho mọi người nhé

kiyoshy
02-04-2014, 23:09
Tâm lý bạn vững như vậy là tốt rồi. Bạn quan hệ không an toàn với người bị H thì bạn hoàn toàn có nguy cơ. nhưng bạn cứ đợi xn thì mới biết mình bị hay không. chúc bạn AT

Nguyen Ha
03-04-2014, 02:39

Chưa xét nghiệm chưa nói lên điều gì. Bạn chờ 4 tuần sau nguy cơ xét nghiệm combo và sau 12 tuần xét nghiệm lại theo khuyến cáo. Chúc bạn âm tính.