PDA

View Full Version : Test nhanh 10 tuần

hhhhhh
03-04-2014, 19:35
Hôm nay em vào bệnh viện huyện xét nghiệm trước tiên vào phòng tư vấn, nói 1 hồi rồi mới đi xét nghiệm 50k. Có 1 chị tư vấn là thời gian cửa sổ 3 và 6 tháng. Xét nghiệm em dấu tên tư vấn mất 30 phút, đợi kq mất 30 phút. Bác sĩ thông báo là: đến thời điểm này thì không có vấn đề gì" không có giấy tờ gì. Tinh đến ngày hôm nay em 69 ngày. Hiện tại em vẫn còn nhiều triệu chứng.

songchungvoi_HIV
03-04-2014, 19:40
Hôm nay em vào bệnh viện huyện xét nghiệm trước tiên vào phòng tư vấn, nói 1 hồi rồi mới đi xét nghiệm 50k. Có 1 chị tư vấn là thời gian cửa sổ 3 và 6 tháng. Xét nghiệm em dấu tên tư vấn mất 30 phút, đợi kq mất 30 phút. Bác sĩ thông báo là: đến thời điểm này thì không có vấn đề gì" không có giấy tờ gì. Tinh đến ngày hôm nay em 69 ngày. Hiện tại em vẫn còn nhiều triệu chứng.
Cứ cho bạn có nguy cơ thệt sự QHTD k có BCS và DV thâ,m nhập vào AD thì với KQ 10 tuần AT là tính hiệu an toàn rất cao. Chưa ai AT 10 tuần mà DT 12 tuần.
Dĩ nhiên quy trình XN là phải tham vấn trước XN và sau khi trả KQ. Và KQ chỉ trả bằng miệng đó là quy định trong quy trình XN tựi nghiện dấu tên.
Thông tin 6 tháng là xưa rùi diễm, xưa như bài Diễm Xưa của Cố Nhạc Sĩ Trịnh Công Sơn

Charles
03-04-2014, 19:42

Thời gian XN chốt 3 tháng dành cho trường hợp không sử dụng PEP, còn thời gian 6 tháng là dành cho trường hợp có sử dụng PEP. Với kết quả 10 tuần ÂT thì dù bạn thực sự có nguy cơ cũng coi như đã an toàn, vì chưa có ai ÂT 10 tuần mà DT ở tuần 12. Hãy giải tỏa tâm lý từ giờ đi.

nammoadidaphat
03-04-2014, 19:45
Hiện nay, “thời gian cửa sổ” được cập nhật mới nhất là 12 tuần nếu sau 12 tuần các xét nghiệm của bạn đều âm tính thì bạn hãy yên tâm đi nhé. Các trường hợp sau 3 tháng âm tính, nhưng sau 6 tháng dương tính tỉ lệ rất thấp, chỉ là 1/10.000 thôi. Xét nghiêm lại lúc 6 tháng chỉ là thủ tục thôi. Nếu bạn đã xn 10 tuần âm tính thì bạn xả stress được rồi.

van123hp
03-04-2014, 19:51
Hôm nay em vào bệnh viện huyện xét nghiệm trước tiên vào phòng tư vấn, nói 1 hồi rồi mới đi xét nghiệm 50k. Có 1 chị tư vấn là thời gian cửa sổ 3 và 6 tháng. Xét nghiệm em dấu tên tư vấn mất 30 phút, đợi kq mất 30 phút. Bác sĩ thông báo là: đến thời điểm này thì không có vấn đề gì" không có giấy tờ gì. Tinh đến ngày hôm nay em 69 ngày. Hiện tại em vẫn còn nhiều triệu chứng. Bạn không có nguy cơ nên xét nghiệm âm tính là đương nhiên rồi. Mình đã khẳng định bạn chắc chắn sẽ âm tính rồi mà . Ăn mừng đi thôi :yociexp21::yociexp21::yociexp21:

sohai79
03-04-2014, 20:46
Hiện nay, “thời gian cửa sổ” được cập nhật mới nhất là 12 tuần nếu sau 12 tuần các xét nghiệm của bạn đều âm tính thì bạn hãy yên tâm đi nhé. Các trường hợp sau 3 tháng âm tính, nhưng sau 6 tháng dương tính tỉ lệ rất thấp, chỉ là 1/10.000 thôi. Xét nghiêm lại lúc 6 tháng chỉ là thủ tục thôi. Nếu bạn đã xn 10 tuần âm tính thì bạn xả stress được rồi.

Bạn nói thế dễ gây hoảng sợ cho các thành viên, phải có nguy cơ mới thì 6 tháng mới dt chứ làm sao xn đã 3 tháng at k có nguy cơ nào thêm thì sao thay đổi ở 6 tháng đc

nammoadidaphat
03-04-2014, 20:52
nên đọc cho kĩ , hoang man hay k thì tùy ở mỗi người , tôi chia sẽ những điều có cơ sở. 6 tháng dành có truong hợp có pep.

nammoadidaphat
03-04-2014, 20:54
nên đọc cho kĩ , hoang man hay k thì tùy ở mỗi người , tôi chia sẽ những điều có cơ sở. 6 tháng dành có truong hợp có pep. Thứ 2 đây k fải topic của bạn muốn góp ý gì thì inbox

hhhhhh
03-04-2014, 22:31
Người em vẫn nhiều triệu chứng lắm ạ. Hix. Em cảm ơn mọi ng đã quan tâm em

Charles
03-04-2014, 22:54
Người em vẫn nhiều triệu chứng lắm ạ. Hix. Em cảm ơn mọi ng đã quan tâm em

Triệu chứng kệ nó, yên tâm với kết quả XN và xả hết stress các triệu chứng cũng tự tan biến hết.

hhhhhh
04-04-2014, 12:21
Em vẫn lo quá, người em đau nhức, ngứa, mẩn đỏ mà hôm qua chị tư vấn còn hỏi em là. Em trả lời thật xem người em có mẩn đỏ như thế không? Em lo lắng quá.

hyvong7593
04-04-2014, 12:31
Mình cũng âm tính combo 66 ngày nè bạn . mình cũng nổi nốt đỏ hồng nè . cố lên. 12 tuần sẽ âm tính thui.

hhhhhh
04-04-2014, 12:56
Mình thì đau nhức nách, xương, bẹn, ngón tay, ngón chân, mẩn đỏ mụn ngứa mụn ko ngứa, tê chân tay. Đau họng, buồn nôn. Chả biết có sao ko nữa. Xét nghiệm xong vẫn lo

tôi ơi đừng tuyệt vọng
04-04-2014, 13:01
không cần biết giờ bạn còn triệu chứng gì nhưng kết quả trên chứng tỏ bạn đã an toàn rồi,yên tâm đi bạn tôi nhé ^^

hhhhhh
04-04-2014, 15:13
Liệu mình đã an toàn với h chưa? Triệu chứng thế này bao giờ mới hết lo đây

Charles
04-04-2014, 15:53
Liệu mình đã an toàn với h chưa? Triệu chứng thế này bao giờ mới hết lo đây

Bạn không chịu đọc chia sẻ của mọi người thì phải.

Cứ cho bạn có nguy cơ thật sự QHTD k có BCS và DV thâm nhập vào AD thì với KQ 10 tuần AT là tín hiệu an toàn rất cao. Chưa ai AT 10 tuần mà DT 12 tuần.
Dĩ nhiên quy trình XN là phải tham vấn trước XN và sau khi trả KQ. Và KQ chỉ trả bằng miệng đó là quy định trong quy trình XN tựi nghiện dấu tên.
Thông tin 6 tháng là xưa rùi diễm, xưa như bài Diễm Xưa của Cố Nhạc Sĩ Trịnh Công Sơn

Thời gian XN chốt 3 tháng dành cho trường hợp không sử dụng PEP, còn thời gian 6 tháng là dành cho trường hợp có sử dụng PEP. Với kết quả 10 tuần ÂT thì dù bạn thực sự có nguy cơ cũng coi như đã an toàn, vì chưa có ai ÂT 10 tuần mà DT ở tuần 12. Hãy giải tỏa tâm lý từ giờ đi.

hhhhhh
04-04-2014, 16:24
Bạn không chịu đọc chia sẻ của mọi người thì phải.
Không phải anh ạ, em có đọc nhưng ng em nhiều tc quá. Hỏi 10bs thì cả 10 nói cửa sổ 6t a ạ

songchungvoi_HIV
04-04-2014, 16:53
Không phải anh ạ, em có đọc nhưng ng em nhiều tc quá. Hỏi 10bs thì cả 10 nói cửa sổ 6t a ạ
Thông tin 6 tháng củ rít, củ còn hơn cái dẻ rách

hhhhhh
04-04-2014, 17:32
Anh ơi em vẫn lo lắng lắm anh ạ. Hôm qua nhìn mấy cái mẩn ngứa của em chị tư vấn hỏi bảo em nói thật xem người có bị ko? Em lo quá, hình như có gì ko lành

songchungvoi_HIV
04-04-2014, 17:35
Anh ơi em vẫn lo lắng lắm anh ạ. Hôm qua nhìn mấy cái mẩn ngứa của em chị tư vấn hỏi bảo em nói thật xem người có bị ko? Em lo quá, hình như có gì ko lành
2 tuần nữa bạn XN vẫn AT, còn mẫn ngứa thì đi khám Da Liễu, cần XN cả Giang Mai và Gan B

hhhhhh
04-04-2014, 17:40
Mấy cái mẩn đỏ như thế 1 ngày lại mọc thêm 1 cái ở ngón tay anh ah

songchungvoi_HIV
04-04-2014, 17:40
Mấy cái mẩn đỏ như thế 1 ngày lại mọc thêm 1 cái ở ngón tay anh ah
Đi khám Da Liễu

hhhhhh
04-04-2014, 17:42
Nhưng anh ơi tại sao các triệu chứng của em đều xảy ra cùng 1 lúc ạ. Cứ nghĩ tới em lại hoang mang hơn, dạo này còn hay tê tay chân nữa ạ

hhhhhh
04-04-2014, 18:01
2tuần nữa bạn XN vẫn AT, còn mẫn ngứa thì đi khám Da Liễu, cần XN cả Giang Mai và Gan B
Anh ơi theo anh tại sao tư vấn lại bắt em trả lời thật là có mẩn ngứa như thế trên cơ thể ko, hay đó là triệu chứng nhiễm h hả a

songchungvoi_HIV
04-04-2014, 18:22
Anh ơi theo anh tại sao tư vấn lại bắt em trả lời thật là có mẩn ngứa như thế trên cơ thể ko, hay đó là triệu chứng nhiễm h hả a
Tư vấn k nói rõ hành vi nguy cơ sao XN????
Vui lòng xem lại biểui đồ đi

Chanqua1
04-04-2014, 18:34
Tư vấn k nói rõ hành vi nguy cơ sao XN????
Vui lòng xem lại biểui đồ đi
Em ko hiểu ý anh ạ

songchungvoi_HIV
04-04-2014, 18:38
Em ko hiểu ý anh ạ
Đây là topic của TV khác, bạn k đc vào đây đặc câu hỏi???

hhhhhh
04-04-2014, 19:06
Đây là topic của TV khác, bạn k đc vào đây đặc câu hỏi???
Anh ơi em cũng không hiểu anh ạ, ý anh nói là em hay là chị tư vấn kia ạ

songchungvoi_HIV
04-04-2014, 19:13
Anh ơi em cũng không hiểu anh ạ, ý anh nói là em hay là chị tư vấn kia ạ
Chứ bạn nghĩ họ lập ra phòng tham vấn để làm gì???

hhhhhh
04-04-2014, 19:28
Chứ bạn nghĩ họ lập ra phòng tham vấn để làm gì???
Bởi vì họ nhìn cái mẩn đỏ của em ng ta mới hỏi là: anh phải trả lời thật xem người có mẩn như thế k? Em cảm giác đấy là triệu chứng nhiễm h ng ta mới hỏi thế

songchungvoi_HIV
04-04-2014, 19:32
Bởi vì họ nhìn cái mẩn đỏ của em ng ta mới hỏi là: anh phải trả lời thật xem người có mẩn như thế k? Em cảm giác đấy là triệu chứng nhiễm h ng ta mới hỏi thế
cảm giác đấy là triệu chứng nhiễm h => K phải chỉ có người tham vấn viên, kể cả BS, khi khám bệnh thì phải nhìn bao quát, và lắng nghe BN trò chuyện, cần BS sẽ moi nguy cơ nếu có

hhhhhh
04-04-2014, 19:46
cảm giác đấy là triệu chứng nhiễm h => K phải chỉ có người tham vấn viên, kể cả BS, khi khám bệnh thì phải nhìn bao quát, và lắng nghe BN trò chuyện, cần BS sẽ moi nguy cơ nếu có
Theo kinh nghiệm và khoa học em đã an toàn chưa a

Charles
04-04-2014, 19:51

Cái này trả lời bạn ngay từ đầu rồi. Đọc cho kỹ những gì được chia sẻ, muốn hỏi gì thì hỏi vấn đề mới mới tý.

songchungvoi_HIV
04-04-2014, 19:52
Theo bạn, ngay từ đầu đc chia sẻ k có nguy cơ cho hành vi cà DV bên ngoài AD và XN 2 lần 7 tuần và 10 tuần AT vậy an tàon chưa????

hhhhhh
04-04-2014, 20:03
Theo bạn, ngay từ đầu đc chia sẻ k có nguy cơ cho hành vi cà DV bên ngoài AD và XN 2 lần 7 tuần và 10 tuần AT vậy an tàon chưa???? anh ạ, nhiều lúc em nghĩ k sao nhưng ng lại đau nhức, lại mẩn ngứa, lại tê chân tay. Đau các vùng nổi hạch em lại sợ a ạ. Em sợ lây cho vợ và con em, ngày nào em cũng cầu mong có thuốc thôi. E sợ lắm rồi

Charles
04-04-2014, 20:07
anh ạ, nhiều lúc em nghĩ k sao nhưng ng lại đau nhức, lại mẩn ngứa, lại tê chân tay. Đau các vùng nổi hạch em lại sợ a ạ. Em sợ lây cho vợ và con em, ngày nào em cũng cầu mong có thuốc thôi. E sợ lắm rồi

đau nhức, lại mẩn ngứa, lại tê chân tay => :cat78::cat78::cat78:

Chanqua1
04-04-2014, 20:18
đau nhức, lại mẩn ngứa, lại tê chân tay => :cat78::cat78::cat78: ý a là em stress nặng quá ạ, em cũng chỉ hi vọng em stress thôi a ạ

Nguyen Ha
04-04-2014, 20:36
anh ạ, nhiều lúc em nghĩ k sao nhưng ng lại đau nhức, lại mẩn ngứa, lại tê chân tay. Đau các vùng nổi hạch em lại sợ a ạ. Em sợ lây cho vợ và con em, ngày nào em cũng cầu mong có thuốc thôi. E sợ lắm rồi

Xét nghiệm âm tính rồi còn lo gì nữa?

hhhhhh
05-04-2014, 07:09
Chỉ mong bị stress thôi chứ em triệu chứng nhiều quá đau nhức cơ thể đặc biệt nách, bẹn, ngón tay ngón chân, xuất hiện mẩn đỏ mỗi ngày mọc thêm cái mà chị tư vấn hỏi em là trên ng có không và trả lời thật. Dạo này còn tê chân, tê tay, ra mồ hôi trộm ban đêm nữa. Sụt 7kg rồi

Tuanmecsedec
05-04-2014, 07:14
Chỉ mong bị stress thôi chứ em triệu chứng nhiều quá đau nhức cơ thể đặc biệt nách, bẹn, ngón tay ngón chân, xuất hiện mẩn đỏ mỗi ngày mọc thêm cái mà chị tư vấn hỏi em là trên ng có không và trả lời thật. Dạo này còn tê chân, tê tay, ra mồ hôi trộm ban đêm nữa. Sụt 7kg rồi

Chính vì sự lo lắng làm STRESS cũng gây ra những hiện tượng này.

Nguyen Ha
05-04-2014, 07:14

Do bạn lo lắng quá nhiều, stress nặng. Trên diễn đàn không phải riêng mình bạn có triệu chứng.

Charles
05-04-2014, 07:19

Dùng 1 nick là đủ, sao cứ phải dùng 2 nick rồi nhẩy như nhẩy lò cò từ nick này qua nick kia vậy :khi875437:
Chanqua1

hhhhhh
05-04-2014, 07:36
Dùng 1 nick là đủ, sao cứ phải dùng 2 nick rồi nhẩy như nhẩy lò cò từ nick này qua nick kia vậy :khi875437:
Chanqua1

Tại em có nhiều vấn đề thắc mắc quá nên hỏi 1 nick sợ anh chị nói loãng diễn đàn ạ

hhhhhh
05-04-2014, 07:38
Chính vì sự lo lắng làm STRESS cũng gây ra những hiện tượng này.

Người em ko bình thường lắm anh ạ, em còn có vợ, con nữa. Con em
ho mãi ko khỏi hẳn, vợ thì cũng hay cúm nữa. Em lo sợ cho cả nhà em anh ơi

Charles
05-04-2014, 07:39
Tại em có nhiều vấn đề thắc mắc quá nên hỏi 1 nick sợ anh chị nói loãng diễn đàn ạ

Nhiều vấn đề thì mỗi vấn đề bạn mở một topic, chỉ khi cùng một vấn đề mà bạn mở nhiều topic mới loãng.

Charles
05-04-2014, 07:41

Ho thì bạn đi khám BS, chứ đã 10 tuần ÂT thì không phải lo về HIV nữa, vì NẾU DT thì tuần thứ 8 đã có thể phát hiện rồi. Lần XN chốt ở tuần 12 chỉ mang tính thủ tục thôi.

hhhhhh
05-04-2014, 07:53
Hơn tháng nay chỉ ngoài lúc ngủ em mới ko nghĩ đến hiv thôi ạ, cả ngày lúc nào em cũng nghĩ tới, đêm tỉnh lúc nào thì nghĩ tới lúc đấy

Charles
05-04-2014, 07:56
Hơn tháng nay chỉ ngoài lúc ngủ em mới ko nghĩ đến hiv thôi ạ, cả ngày lúc nào em cũng nghĩ tới, đêm tỉnh lúc nào thì nghĩ tới lúc đấy

Bạn bị ám ảnh quá mức, bạn bấm vào đây đọc và tránh đừng để ám ảnh như vậy.

Chủ đề: Ám ảnh quá mức vì sợ nhiễm HIV. (http://diendanhiv.vn/threads/470-Am-anh-qua-muc-vi-so-nhiem-HIV)

Chủ đề: Bệnh thần kinh (hoang tưởng) (http://diendanhiv.vn/threads/8260-Benh-than-kinh-hoang-tuong)

songchungvoi_HIV
05-04-2014, 07:56

Bạn xem lại biểu đồ lần nữa nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần, Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 10 tuần = AT Determine HIV 1/2 Ab (tìm kháng thể, đây là sinh phẩm thế hệ 3) cho hành vi cà DV bên ngoài AD được chia sẻ là k có nguy cơ => Chứng tỏ 2 Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV k hề có trong người bạn => Nếu bạn lo lắng thì làm cái 12 tuần
Bấm vào đây xem
Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

UTMIENTAY
05-04-2014, 08:26

Bạn mau cân bằng lại tinh thần cho mình, chứ stress hoài không tốt đâu bạn à.