PDA

View Full Version : Mấy anh,chị giúp em trường hợp này với.

cannguoigiupdo
05-04-2014, 06:48
Hôm bữa em có lên diễn dàn thấy 1 thành viên có hỏi anh Hiếu là máu trong BVS có tràn ra không thì anh Hiếu là trả lời là không tràn. Em cũng có trường hợp giống vậy nhưng khác tí xíu.

Em sống trong kí túc xá nữ. Hôm bữa nhỏ bạn(NCH) cùng phòng nhờ em vứt hộ nó BVS, sau khi vứt xong tay em có cảm giác ướt ướt và hơi mát, em không biết ướt là do cái gì không biết phải do máu không. Khoảng 1 phút 30 giây sau em có lấy tay bị ướt của em sờ vô vết thương hở (Lúc đó em chưa rửa tay). Em muốn hỏi xem trường hợp của em có nguy cơ cao không ạ. Mong anh chị giúp đỡ...................Xin cảm ơn

Tuanmecsedec
05-04-2014, 07:00
Hôm bữa em có lên diễn dàn thấy 1 thành viên có hỏi anh Hiếu là máu trong BVS có tràn ra không thì anh Hiếu là trả lời là không tràn. Em cũng có trường hợp giống vậy nhưng khác tí xíu.

Em sống trong kí túc xá nữ. Hôm bữa nhỏ bạn(NCH) cùng phòng nhờ em vứt hộ nó BVS, sau khi vứt xong tay em có cảm giác ướt ướt và hơi mát, em không biết ướt là do cái gì không biết phải do máu không. Khoảng 1 phút 30 giây sau em có lấy tay bị ướt của em sờ vô vết thương hở (Lúc đó em chưa rửa tay). Em muốn hỏi xem trường hợp của em có nguy cơ cao không ạ. Mong anh chị giúp đỡ...................Xin cảm ơn

Vấn đề NẾU CÓ khi máu dính trên tay bạn,bạn không nhìn thấy thì cũng bó tay.Theo cách bạn diễn tả thì cho thấy bạn chỉ lo lắng suy diễn ra vấn đề...Để rồi làm cho mình lo lắng thôi.

cannguoigiupdo
05-04-2014, 07:19
anh Tuấn thử xét xem máu trong BVS có tràn ra không ạ

Nguyen Ha
05-04-2014, 07:23
anh Tuấn thử xét xem máu trong BVS có tràn ra không ạ

Không tràn và nếu có tràn cũng không có nguy cơ.

nammoadidaphat
05-04-2014, 07:24
Nghe đồn qủang cáo bvs chống trào ngược mà hihi . Ban yên tâm cho dù co máu dính lên tay thì sau vài phut nó đã khô, và sau đó tay bạn chạm vào vết thuong hở cũng k vấn đề gì

cannguoigiupdo
05-04-2014, 07:26
Như vậy trường hợp của em không có nguy cơ phải không ạ.

songchungvoi_HIV
05-04-2014, 07:29

Mà cũng chả ai như bạn, songchung chả hiểu lý do gì bạn lại ở bẩn như vậy. Khi bạn vứt rác thì người ta dùng bao nilon gói nó lại và cho vào xọc rác, có ai như bạn cầm khơi khơi cái miến quít bờ có cánh đi tám vòng mà về lại bảo là tay ướt ướt mà chả biết ướt ướt là tại sao ướt ướt?? :zk20155: Mắt bạn có vấn đề về màu sắc, nên đi khám mắt đi bạn

cannguoigiupdo
05-04-2014, 07:32
dạ có bao nilông bọc lại ạ. Còn ướt thì em không biết thật ạ vì lúc đó em cũng không suy nghĩ nhiều tới nó, tới lúc chạm vô vết thương hở thì em mới chú ý tới ạ

Charles
05-04-2014, 07:34
dạ có bao nilông bọc lại ạ. Còn ướt thì em không biết thật ạ vì lúc đó em cũng không suy nghĩ nhiều tới nó, tới lúc chạm vô vết thương hở thì em mới chú ý tới ạ

HIV không có răng mà cắn thủng túi nilon để bám vào tay bạn :khi875437: Tỉnh hồn đi cưng!!!

cannguoigiupdo
05-04-2014, 07:38
như vậy trường hợp của em không có nguy cơ phải không ạ. Nhỏ bạn có nói với em cho dù có dính thì khoảng hơn 1 phút sao nó cũng khô cho nên không lây nhiễm được đúng không ạ.

songchungvoi_HIV
05-04-2014, 07:41
Nếu có bao bọc bên ngoài thì đâu có ảnh hưởng gì tới hòa bình thế giới nhân loại :zk20155:

cannguoigiupdo
05-04-2014, 07:45
như vậy em không có nguy cơ phải không ạ

songchungvoi_HIV
05-04-2014, 07:51
Đọc dòng màu đỏ choét

Nếu có bao bọc bên ngoài thì đâu có ảnh hưởng gì tới hòa bình thế giới nhân loại :zk20155:

cannguoigiupdo
05-04-2014, 08:03
em chỉ thắc mắc 1 chuyện thui đó là nếu có vỏ bọc nilông bên ngoài thì tại sao tay em vẫn ướt thui ạ

Charles
05-04-2014, 08:07
em chỉ thắc mắc 1 chuyện thui đó là nếu có vỏ bọc nilông bên ngoài thì tại sao tay em vẫn ướt thui ạ

Thế bạn không nghĩ đến trường hợp túi nilon có nước dính vào sao. Nếu là máu thì bạn phải nhìn thấy rõ màu đỏ của máu, không nhẽ bạn không biết máu màu gì :zk20155:

songchungvoi_HIV
05-04-2014, 08:07
Tại sao bạn k nghĩ ướt là do nước??? Dịch tiết, máu khi ra môi trường sẽ khô ngay trừ nước. Bạn vui lòng nghĩ tích cựa dùm cái, sao cứ nghĩ tiêu cực vậy?? Bạn là nữ bạn cũng thừa biết chuyện phụ nữ đúng k?? Trong chu kỳ KN ngoài máu thì chả có gì khác.

cannguoigiupdo
05-04-2014, 08:08
dạ em mới 12t chưa có cho nên chưa biết ạh

Nguyen Ha
05-04-2014, 08:09

Do bạn ám ảnh sợ bị bệnh thôi chứ vấn đề này không có nguy cơ.

cannguoigiupdo
05-04-2014, 08:14
như vậy là em không có nguy cơ phải không ạ. Chắc do em lo lắng wá thôi phải không anh chị

Nguyen Ha
05-04-2014, 08:16
như vậy là em không có nguy cơ phải không ạ. Chắc do em lo lắng wá thôi phải không anh chị

Đúng vậy!:khi875437:

cannguoigiupdo
05-04-2014, 08:18
Em cám ơn anh chị. Em đã hiểu ra vấn đề. Em sẽ không làm phiền anh chị nữa

cannguoigiupdo
05-04-2014, 14:50
cho em hỏi 1 câu nữa thui nha mọi người. Hỏi xong câu này em hứa sẽ không hỏi nữa ạ.
Thường thường BVS đã sử dụng có tràn ra ngoài không mọi người.
Nếu BVS dính đầy nước thì nó tràn nước lẫn với máu hay chỉ nước thui ạ.

Nguyen Ha
05-04-2014, 15:16
cho em hỏi 1 câu nữa thui nha mọi người. Hỏi xong câu này em hứa sẽ không hỏi nữa ạ.

Nhắc lại nhé, bạn nghe kỹ đây.
BVS không bị tràn ra ngoài. Nếu có tràn bạn cũng không có nguy cơ.

songchungvoi_HIV
05-04-2014, 16:41
BVS hiện nay các nhà SX họ thiết kế k khác gì tẻ giấy Bino trẻ em, dùng để chứa, Tràn ra khi và chỉ khi người đó bị rong kinh

cannguoigiupdo
05-04-2014, 18:16
em xin cám ơn anh Hiếu và chị Hà.
Sẵn đây giúp em là BVS dính nhiều nước thì nó tràn nước lẫn với máu hay chỉ nước thui ạ.

songchungvoi_HIV
05-04-2014, 18:25
em xin cám ơn anh Hiếu và chị Hà.
Sẵn đây giúp em là BVS dính nhiều nước thì nó tràn nước lẫn với máu hay chỉ nước thui ạ.
Máu đã thấm vào trong thì k thể tràn ra. Có dính nước cũng k tràn máu ra

cannguoigiupdo
10-04-2014, 18:09
Mấy anh tư vấn cho em về chuyện này nhé:
Như mấy anh, chị đã tư vấn cho em thì em đã hiểu hết vấn đề rùi, bây giờ em muốn hỏi em nữa là: nếu cái BVS bị ướt mà không được bọc nilông lại thì khi cầm có sao không ạ( cái chỗ bề mặt thấm hút của BVS em thấy có màu đỏ như máu, nhưng mấy chị kia nói là bề mặt đó thường rất khô thoáng mà đã khô là bất hoạt virus nếu dính nước vô bề mặt đó cũng chả sao bởi vì hiv trong nước ko lây nhiễm được. Mấy chị kia nói đúng không ạ). Em hỏi vậy để khi nào người đó nhờ em việc tương tự thì em sẽ gáng giúp đỡ. Em ko muốn kì thị người đó đâu ạ, em mến chị lắm

songchungvoi_HIV
10-04-2014, 18:11
Mấy anh tư vấn cho em về chuyện này nhé:
Như mấy anh, chị đã tư vấn cho em thì em đã hiểu hết vấn đề rùi, bây giờ em muốn hỏi em nữa là: nếu cái BVS bị ướt mà không được bọc nilông lại thì khi cầm có sao không ạ( cái chỗ bề mặt thấm hút của BVS em thấy có màu đỏ như máu, nhưng mấy chị kia nói là bề mặt đó thường rất khô thoáng mà đã khô là bất hoạt virus nếu dính nước vô bề mặt đó cũng chả sao bởi vì hiv trong nước ko lây nhiễm được. Mấy chị kia nói đúng không ạ). Em hỏi vậy để khi nào người đó nhờ em việc tương tự thì em sẽ gáng giúp đỡ. Em ko muốn kì thị người đó đâu ạ, em mến chị lắm
Bạn cầm miếng BVS chứ có cho vào nhai đâu???

cannguoigiupdo
11-04-2014, 06:31
Em biết là như vậy nhưng anh Hiếu cho em hỏi là mấy chị của em nói đúng ko ạ.
( cái chỗ bề mặt thấm hút của BVS em thấy có màu đỏ như máu, nhưng mấy chị kia nói là bề mặt đó thường rất khô thoáng mà đã khô là bất hoạt virus nếu dính nước vô bề mặt đó cũng chả sao bởi vì hiv trong nước ko lây nhiễm được. Mấy chị kia nói đúng không ạ).

Tuanmecsedec
11-04-2014, 06:34
( cái chỗ bề mặt thấm hút của BVS em thấy có màu đỏ như máu, nhưng mấy chị kia nói là bề mặt đó thường rất khô thoáng mà đã khô là bất hoạt virus nếu dính nước vô bề mặt đó cũng chả sao bởi vì hiv trong nước ko lây nhiễm được. Mấy chị kia nói đúng không ạ).

Bạn yên tâm hoàn toàn không có nguy cơ.

Charles
11-04-2014, 07:33

Máu khô virus bất hoạt cũng không lây nhiễm được, dịch hòa vào nước cũng không lây nhiễm được. Bạn yên tâm không có nguy cơ.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
11-04-2014, 08:08
đúng bạn,bạn không có nguy cơ đâu mà lo....

songchungvoi_HIV
11-04-2014, 08:10
Các bà chị bạn nói đúng rùi đó

tôi ơi đừng tuyệt vọng
11-04-2014, 08:20
Các bà chị bạn nói đúng rùi đó
vậy thì bạn có thể yên tâm hơn được rồi đó...

cannguoigiupdo
12-04-2014, 06:55
Em xin cám ơn mọi người trong diễn dàn ạ
Vậy em không cần xét nghiệm đúng ko mấy anh chị

tôi ơi đừng tuyệt vọng
12-04-2014, 07:11
Em xin cám ơn mọi người trong diễn dàn ạ
không có gì bạn,diễn đàn luôn chào đón bạn....

cannguoigiupdo
12-04-2014, 08:52
Như anh chị đã nói cho dù tay của mình có chạm vô bề mặt thấm hút BVS thì vẫn sẽ không sao đúng không ạ vì bề mặt đó khô thoáng mà khô thì ko lây được, cho dù có ướt thì nó ướt do nước mà vô nước thì cũng ko lây đúng ko ạ.

Charles
12-04-2014, 08:56
Như anh chị đã nói cho dù tay của mình có chạm vô bề mặt thấm hút BVS thì vẫn sẽ không sao đúng không ạ vì bề mặt đó khô thoáng mà khô thì ko lây được, cho dù có ướt thì nó ướt do nước mà vô nước thì cũng ko lây đúng ko ạ.

Đã chia sẻ rồi, bạn đọc lại.

songchungvoi_HIV
12-04-2014, 09:03
Bạn bắt đầu rơi vào trạng thái suy diễn và hoang tưởng rùi đấy

cannguoigiupdo
12-04-2014, 15:12
Nếu em có phần suy diễn hoang tưởng thì em thành thật xin lỗi ạ. Nhưng mấy anh chị trả lời giúp em câu hỏi ở trên là có hay không 1 lần nữa thui ạ. Em có đọc những điều anh chị vừa chia sẽ nhưng em vẫn thấy hơi sợ sợ ạh. Monh mấy anh giúp em

songchungvoi_HIV
12-04-2014, 15:18
Nếu em có phần suy diễn hoang tưởng thì em thành thật xin lỗi ạ. Nhưng mấy anh chị trả lời giúp em câu hỏi ở trên là có hay không 1 lần nữa thui ạ. Em có đọc những điều anh chị vừa chia sẽ nhưng em vẫn thấy hơi sợ sợ ạh. Monh mấy anh giúp em
K có nguy cơ

trunghiep01
13-04-2014, 15:57
Với những gì em kể thì ko bao giờ nguy cơ đâu nhé. Trang bị thêm kiến thứ c hiv đi nhé.

hoangkha
13-04-2014, 18:10
bvs mới thay + ướt+bỏ vào bịch ni lông tay cầm vào thì cảm giác ướt và mát là phải rồi.mình từng vứt hộ bvs rồi nên mình biết chắc tại cái bvs bạn vứt hộ nó chứa nhiếu máu quá thôi + tay bạn cầm hơi lâu thì nó cho ra cảm giác đó chứ ko có gì đâu. nếu bvs mà thay ra vào ngày đèn đỏ sắp hết thì cảm giác sẻ giống như cầm một bịch bông gòn thôi

Charles
13-04-2014, 19:00

Không có nguy cơ. Bạn yên tâm với những gì đã được chia sẻ.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
13-04-2014, 19:50
không có nguy cơ bạn nhé...

cannguoigiupdo
14-04-2014, 06:38
em cám ơn mọi người ạ. Em sẽ ko lo lắng về vấn đề này nữa. Em đã đi tư vấn trên diễn dàn và vài nơi khác ai cũng đều nói không có nguy cơ vì bề mặt thấm hút không lây được vì khi sử dụng xong bề mặt nó rất khô thoáng nên ko lây nhiễm.

Tuanmecsedec
14-04-2014, 06:45
em cám ơn mọi người ạ. Em sẽ ko lo lắng về vấn đề này nữa. Em đã đi tư vấn trên diễn dàn và vài nơi khác ai cũng đều nói không có nguy cơ vì bề mặt thấm hút không lây được vì khi sử dụng xong bề mặt nó rất khô thoáng nên ko lây nhiễm.

Bạn hoàn toàn yên tâm những gì được tư vấn.

cannguoigiupdo
14-04-2014, 06:47
Những lời tư vấn đó chính xác phải không anh???? (Em không có ý nói diễn dàn, ý em muốn nói vài nơi khác.)

Tuanmecsedec
14-04-2014, 06:53
Những lời tư vấn đó chính xác phải không anh???? (Em không có ý nói diễn dàn, ý em muốn nói vài nơi khác.)

Bạn yên tâm,những gì tư vấn được đánh giá rất kỷ những gì bạn cung cấp.

cannguoigiupdo
14-04-2014, 06:57
Cho dù tay có chạm vô bề mặt thấm hút rùi dùng tay đó chạm vô vết thương hở cũng không có nguy cơ phải không anh Tuấn

Tuanmecsedec
14-04-2014, 07:01
Cho dù tay có chạm vô bề mặt thấm hút rùi dùng tay đó chạm vô vết thương hở cũng không có nguy cơ phải không anh Tuấn

Hoàn toàn không có nguy cơ trong hành vi này.

cannguoigiupdo
14-04-2014, 07:09
Em đã hiểu ra vấn đề . Em xin cám ơn mọi người trong diễn đàn. Chúc mọi người thành công trong cuộc sống và công việc nhé.

tauison55
15-04-2014, 15:43
Hoàn toàn không có nguy cơ trong hành vi này.
anh Tuấn ơi hành vi chạm tay vô bề mặt thấm hút của BVS rùi chạm vô vết thương hở mà anh Tuấn đã trả lời ở trên có phải là chạm tay vô bề mặt thấm hút của BVS đã qua sử dụng hay chưa qua sử dụng ạ

Nguyen Ha
15-04-2014, 16:03

Không hề có nguy cơ.

tauison55
15-04-2014, 16:12
Không hề có nguy cơ.
chị Hà ơi hành vi chạm tay vô bề mặt thấm hút của BVS rùi chạm vô vết thương hở mà chị Hà đã trả lời ở trên có phải là chạm tay vô bề mặt thấm hút của BVS đã qua sử dụng hay chưa sử dụng ạ

songchungvoi_HIV
15-04-2014, 16:20
chị Hà ơi hành vi chạm tay vô bề mặt thấm hút của BVS rùi chạm vô vết thương hở mà chị Hà đã trả lời ở trên có phải là chạm tay vô bề mặt thấm hút của BVS đã qua sử dụng hay chưa sử dụng ạ
Vui lòng quay lại topic của bạn, đây k phải topic của bạn sao lại vào đây đặc câu hỏi????

tauison55
15-04-2014, 16:25
Vui lòng quay lại topic của bạn, đây k phải topic của bạn sao lại vào đây đặc câu hỏi????
dạ cho em xin lỗi ạ em không biết về chuyện này. Em cũng muốn lắm nhưng do có 1 mem đã đặt rùi nên ko dám đặt nữa. Em có xem toàn bộ bài viết này những lời anh chị chia sẻ em đều hiểu nhưng chỉ có câu hỏi ở trên là chưa rõ thui ạ

songchungvoi_HIV
15-04-2014, 16:31
dạ cho em xin lỗi ạ em không biết về chuyện này. Em cũng muốn lắm nhưng do có 1 mem đã đặt rùi nên ko dám đặt nữa. Em có xem toàn bộ bài viết này những lời anh chị chia sẻ em đều hiểu nhưng chỉ có câu hỏi ở trên là chưa rõ thui ạ

Đàn Ông con trai cũng chuyện khó quan tâm mấy cái chuyện Phụ Khoa nhể, nếu thắc mắc mà giải đáp k hiểu về hỏi Mẹ

tauison55
15-04-2014, 16:35
Đàn Ông con trai cũng chuyện khó quan tâm mấy cái chuyện Phụ Khoa nhể, nếu thắc mắc mà giải đáp k hiểu về hỏi Mẹ
dạ em là con gái nhưng khi tạo nick lại quên ko đổi giới tính cho nên mới xảy ra cớ sự zậy nè

songchungvoi_HIV
15-04-2014, 16:38
dạ em là con gái nhưng khi tạo nick lại quên ko đổi giới tính cho nên mới xảy ra cớ sự zậy nè
Dạ vậy anh mời con gái về làm chủ nhà của con gái nhé
Nhà của con gái là chổ này: Chủ đề: Mong các anh chị giúp em một lần nữa ạ (http://diendanhiv.vn/threads/10826-Mong-cac-anh-chi-giup-em-mot-lan-nua-a/page2)

tauison55
15-04-2014, 16:48
Dạ vậy anh mời con gái về làm chủ nhà của con gái nhé
Nhà của con gái là chổ này: Chủ đề: Mong các anh chị giúp em một lần nữa ạ (http://diendanhiv.vn/threads/10826-Mong-cac-anh-chi-giup-em-mot-lan-nua-a/page2)

Em thật lòng xin lỗi về chuyện này ạ. Nhưng em thật sự muốn biết rõ về câu hỏi này ạ

Hành vi:''Cho dù tay có chạm vô bề mặt thấm hút rùi dùng tay đó chạm vô vết thương hở cũng không có nguy cơ phải không anh Tuấn'' em muốn hỏi là câu trả lời của anh Tuấn cho mem này là BVS đã qua sử dụng phải ko ạ

Nguyen Ha
15-04-2014, 16:52
Em thật lòng xin lỗi về chuyện này ạ. Nhưng em thật sự muốn biết rõ về câu hỏi này ạ

Hành vi:''Cho dù tay có chạm vô bề mặt thấm hút rùi dùng tay đó chạm vô vết thương hở cũng không có nguy cơ phải không anh Tuấn'' em muốn hỏi là câu trả lời của anh Tuấn cho mem này là BVS đã qua sử dụng phải ko ạ

Không có nguy cơ.
Bạn muốn hỏi gì về topic của bạn lập câu hỏi, không hỏi trong topic người khác.