PDA

View Full Version : Thời gian tồn Tại của PEP trong cơ thể sau khi ngưng

tony
06-04-2014, 15:28
Em xin hỏi khi Mình dùng PEP đến lúc xong điều trị 30 ngày, thì bao lâu PEP mới hết tồn tại trong cơ thể mình? Cảm ơn

songchungvoi_HIV
06-04-2014, 15:38
Em xin hỏi khi Mình dùng PEP đến lúc xong điều trị 30 ngày, thì bao lâu PEP mới hết tồn tại trong cơ thể mình? Cảm ơn
Cứ 12 giờ or 24 giờ PEP bán thảy khỏi cơ thể, sau khi ngưng PEP, 12 giờ or 24 giờ sau, nồng độ PEP hoàn toàn bán thảy khỏi cơ thế, lý do tại sau phải để 8 tuần sau PEP mới XN, vì trong thời gian dùng PEP, PEP ức chế hệ miễn dịch, sau khi ngưng PEP, cần đủ 8 tuần để khẳng định xem nồng độ PEP có làm đúng chức năng là chiếc áo giáp của tế bào CD4 hay k, nếu sau 8 tuần XN AT tức PEP đã hoàn thành nhiệm vụ của mình

tony
06-04-2014, 15:46
trong thời gian 8 tuần kể từ ngưng PEP, nếu trong giai đoạn này thật sự có nguy cơ mới thi PEP co ảnh hưởng gì đến những nguy cơ trong giai đoạn này không anh?

Nguyen Ha
06-04-2014, 15:50
trong thời gian 8 tuần kể từ ngưng PEP, nếu trong giai đoạn này thật sự có nguy cơ mới thi PEP co ảnh hưởng gì đến những nguy cơ trong giai đoạn này không anh?

Lại có nguy mới đâu mà hỏi của thế.

songchungvoi_HIV
06-04-2014, 15:53
Ảnh hưởng gì nữa, Ngưng PEP sau 24 giờ bán thảy khỏi cơ thể rùi, còn đâu mà ảnh hưởng

tony
06-04-2014, 15:56
Lại có nguy mới đâu mà hỏi của thế.

Em cứ nghỉ cái ngày 5/3 liếm, cắn cạp, mụn dính vào mun, thủ dâm tinh dịch bắn vào mắt không hay, mà em xoắn như vậy đó chị, lúc nảy ngủ dậy tự nhiên có cảm giác rất sợ, tay chân em run hết, em không biết bao giờ em mới hết ám ảnh chị ơi

songchungvoi_HIV
06-04-2014, 15:59
Em cứ nghỉ cái ngày 5/3 liếm, cắn cạp, mụn dính vào mun, thủ dâm tinh dịch bắn vào mắt không hay, mà em xoắn như vậy đó chị, lúc nảy ngủ dậy tự nhiên có cảm giác rất sợ, tay chân em run hết, em không biết bao giờ em mới hết ám ảnh chị ơi
Đồ chết nhát, Lúc lâm trận thì lên núi, xuống núi thì teo hòn

Nguyen Ha
06-04-2014, 16:14

Tất cả những cái này em được tư vấn rất kỹ rồi, em vui lòng tìm đọc lại. Hỏi lại chi bằng đọc lại.