PDA

View Full Version : Mong BQT phân tích giúp T.H của em

hhhhhh
07-04-2014, 17:42
*) Các lần xét nghiệm:
- 14/01/2014 ( Phòng khám tư nhân Test nhanh = Sero Check: AT)
- 13/2/2014 ( Phòng khám tư nhân Test nhanh: AT)
- 14/2/2014 ( 50C Hàng Bài test Anti Hiv: AT)
- 5/3/2014 ( Phòng khám tư nhân Test nhanh = Sero Check: AT)
- 27/03/2014 ( Phòng khám tư nhân Test nhanh = Sero Check: AT)
- 4/4/2014 (Xét nghiệm Test nhanh Bệnh Viện đa khoa Huyện: AT)
*)Hành vi nguy cơ:
- Học sinh sinh viên: Quan hệ TD không BCS cách các lần XN khoảng 9 tháng trở lên đến 2 năm ( Quan hệ với 6 người không BCS)
- Đi làm :
-QH GMD ( Có BCS vào 02/11/2013 – 19/11/2013. Lần 19/11/2013 bị tụt 2 cm BCS)
- 25/01/2014 Có hành vi quyệt Dương Vật vào Âm đạo tầm 3 phút( Gái MD). Có dính 1 chút dịch âm đạo vào đầu DV không có sự bảo vệ BCS)
*) Triệu chứng:
- Triệu chứng bị đau bụng đi ngoài 6 tháng khám bảo bị rối loạn đại tiện, rất dễ đau bụng lại.
- Ho 3 tháng không khỏi hẳn khám bảo bị viêm xoang.
- Gần đây bị đau nhức cơ thể gần 1 tháng ( đau nhức vùng nách, bẹn, cổ, xương, khớp ngón tay ngón chân)
- Tê chân tay, ra mồ hôi trộm, mẩn đỏ ngứa người.
- Người có cảm giác nổi hạch, tim đập nhanh, khó thở.
- Người mệt mỏi…Buồn nôn.

Em nhờ các anh phân tích giúp em về Xét nghiệm, Hành vi nguy cơ, Triệu chứng với ạ. Em đang rất lo lắng.
Triệu chứng của em rất rõ rệt, em là người có hệ miễn dịch yếu.

songchungvoi_HIV
07-04-2014, 17:47
*) Các lần xét nghiệm:
*)Hành vi nguy cơ:
- Học sinh sinh viên: Quan hệ TD không BCS cách các lần XN khoảng 9 tháng trở lên đến 2 năm ( Quan hệ với 6 người không BCS)
- Đi làm :
- 25/01/2014 Có hành vi quyệt Dương Vật vào Âm đạo tầm 3 phút( Gái MD). Có dính 1 chút dịch âm đạo vào đầu DV không có sự bảo vệ BCS)
*) Triệu chứng:
- Triệu chứng bị đau bụng đi ngoài 6 tháng khám bảo bị rối loạn đại tiện, rất dễ đau bụng lại.
- Gần đây bị đau nhức cơ thể gần 1 tháng ( đau nhức vùng nách, bẹn, cổ, xương, khớp ngón tay ngón chân)

Em nhờ các anh phân tích giúp em về Xét nghiệm, Hành vi nguy cơ, Triệu chứng với ạ. Em đang rất lo lắng.
Tư vấn gì giờ? Khi 7 tuần AT, 10 tuần AT, thì chốt 12 tuần thui, chứ giờ làm sau hỷ???

Charles
07-04-2014, 17:53
*) Các lần xét nghiệm:
*)Hành vi nguy cơ:
- Đi làm :
*) Triệu chứng:

Triệu chứng không nói lên điều gì hết, hệ miễn dịch yếu hay khoẻ không ảnh liên quan gì đến kết quả XN, 10 tuần ÂT thì chốt 12 tuần cũng sẽ ÂT.

hhhhhh
07-04-2014, 17:53
Tư vấn gì giờ? Khi 7 tuần AT, 10 tuần AT, thì chốt 12 tuần thui, chứ giờ làm sau hỷ???
Em muốn nhờ anh chị đọc hết rồi chốt hộ em, dạo này em mệt mỏi quá rồi anh chị đọc chốt hộ em tất cả với ạ cho em thêm sức sống với, em
lo cho vợ con quá

hhhhhh
07-04-2014, 17:56
Triệu chứng không nói lên điều gì hết, hệ miễn dịch yếu hay khoẻ không ảnh liên quan gì đến kết quả XN, 10 tuần ÂT thì chốt 12 tuần cũng sẽ ÂT.
Anh ơi anh đọc rùi phân tích giúp em với ạ, em mong ac chốt hộ em với. Tất cả hành vi, xét nghiệm, triệu chứng. Em đang hoang mang

hhhhhh
07-04-2014, 17:59
Hay là em bị chuyển sang gđ cuối hoạc gần cuối vì vấn đề gì đó xn không ra ạ

van123hp
07-04-2014, 18:04
Hay là em bị chuyển sang gđ cuối hoạc gần cuối vì vấn đề gì đó xn không ra ạ vậy chắc bạn muốn dương tính với H mới cam tâm hả?

songchungvoi_HIV
07-04-2014, 18:13
Anh ơi anh đọc rùi phân tích giúp em với ạ, em mong ac chốt hộ em với. Tất cả hành vi, xét nghiệm, triệu chứng. Em đang hoang mang
Phân tích gì gì bây giờ, các nguy cơ đầu xem như an toàn, cứ cho là hành vi cà DV có nguy cơ đi, thì AT 10 tuần là tính hiệu an toàn rất cao, chưa ai AT 10 tuần mà 12 tuần DT

hhhhhh
07-04-2014, 18:16
Phân tích gì gì bây giờ, các nguy cơ đầu xem như an toàn, cứ cho là hành vi cà DV có nguy cơ đi, thì AT 10 tuần là tính hiệu an toàn rất cao, chưa ai AT 10 tuần mà 12 tuần DTcác hành vi đầu của em xem như an toàn thôi ạ, có vấn đề gì anh bảo em biết đi, em còn có vợ và con.

♥NS♥
07-04-2014, 18:17
Hay là em bị chuyển sang gđ cuối hoạc gần cuối vì vấn đề gì đó xn không ra ạ
chuyển sang giai đoạn cuối mà tìm không ra :khi875437:
bạn có kết quả 10 tuần AT là rất khả quan .chốt 12 tuần theo khuyến cáo nhưng cũng âm tính thôi

hhhhhh
07-04-2014, 18:50
chuyển sang giai đoạn cuối mà tìm không ra :khi875437:
bạn có kết quả 10 tuần AT là rất khả quan .chốt 12 tuần theo khuyến cáo nhưng cũng âm tính thôi
Bạn có ở trường hợp của mình đâu, còn vợ, còn con. Người triệu chứng đầy người. tâm trạng hoang mang và lo lắng

songchungvoi_HIV
07-04-2014, 19:22
Bạn có ở trường hợp của mình đâu, còn vợ, còn con. Người triệu chứng đầy người. tâm trạng hoang mang và lo lắng
Tại sao khuyên bạn đi BV khám bạn k đi???

Charles
07-04-2014, 19:22
các hành vi đầu của em xem như an toàn thôi ạ, có vấn đề gì anh bảo em biết đi, em còn có vợ và con.

Khi các bạn hoang mang cực độ như này BQT rất hiểu tâm lý các bạn, chỉ vì bạn luôn hoang mang và bị ám ảnh quá mức với HIV nên luôn nghĩ đến các triệu chứng, dẫn đến stress nặng. Lúc này cơ thể bạn thay đổi rất nhiều, nổi lên rất nhiều các biểu hiện khác thường nhưng khi đi khám lại không ra bệnh gì => Đó là vì sao??? Là vì stress. Stress là một dạng bệnh lý vô hình, nó có sức ảnh hưởng rất lớn làm cho cơ thể thay đổi, làm cho ta tưởng nhầm đó là triệu chứng của bệnh nguy hiểm nào đó. Nhưng không, với kinh nghiệm và những người trong cuộc như chúng tôi, chúng tôi biết rằng HIV không có biểu hiện triệu chứng thời kỳ đầu, chỉ khi chuyển sang giai đoạn lâm sàng 3 - 4 (sau khoảng 5 - 10 năm) khi hệ miễn dịch suy giảm nhiều, sức đề kháng còn quá ít, lúc đó các triệu chứng và bệnh cơ hội mới phát triển.

Với các bạn trong thời gian hoang mang, khi chưa có kết quả XN cuối cùng (thậm chí có kết quả XN cuối cùng nhưng vẫn hoang mang, vẫn ám ảnh và không tin vào kết quả XN), chỉ khi nào các bạn thoát khỏi sự hoang mang này các bạn mới nhận ra thời gian qua mình đã sống và nghĩ gì, lúc đó các bạn mới có lòng tin vào sự chia sẻ của chúng tôi.

hhhhhh
07-04-2014, 20:11
Khi các bạn hoang mang cực độ như này BQT rất hiểu tâm lý các bạn, chỉ vì bạn luôn hoang mang và bị ám ảnh quá mức với HIV nên luôn nghĩ đến các triệu chứng, dẫn đến stress nặng. Lúc này cơ thể bạn thay đổi rất nhiều, nổi lên rất nhiều các biểu hiện khác thường nhưng khi đi khám lại không ra bệnh gì => Đó là vì sao??? Là vì stress. Stress là một dạng bệnh lý vô hình, nó có sức ảnh hưởng rất lớn làm cho cơ thể thay đổi, làm cho ta tưởng nhầm đó là triệu chứng của bệnh nguy hiểm nào đó. Nhưng không, với kinh nghiệm và những người trong cuộc như chúng tôi, chúng tôi biết rằng HIV không có biểu hiện triệu chứng thời kỳ đầu, chỉ khi chuyển sang giai đoạn lâm sàng 3 - 4 (sau khoảng 5 - 10 năm) khi hệ miễn dịch suy giảm nhiều, sức đề kháng còn quá ít, lúc đó các triệu chứng và bệnh cơ hội mới phát triển.

Với các bạn trong thời gian hoang mang, khi chưa có kết quả XN cuối cùng (thậm chí có kết quả XN cuối cùng nhưng vẫn hoang mang, vẫn ám ảnh và không tin vào kết quả XN), chỉ khi nào các bạn thoát khỏi sự hoang mang này các bạn mới nhận ra thời gian qua mình đã sống và nghĩ gì, lúc đó các bạn mới có lòng tin vào sự chia sẻ của chúng tôi.
C ơn a. Em cũng chỉ mong stress thôi a ạ, bệnh viện huyện test
nhanh có cx ko a? Có t.h nào quá 3 t cửa sổ chưa a

Charles
07-04-2014, 20:17
C ơn a. Em cũng chỉ mong stress thôi a ạ, bệnh viện huyện test
nhanh có cx ko a? Có t.h nào quá 3 t cửa sổ chưa a

Test nhanh ở BV huyện đương nhiên chính xác chứ bạn. Còn thời gian cửa sổ thì BYT qua nghiên cứu và quy định như vậy là chuẩn rồi, không có chuyện quá thời gian chuẩn y của BYT mà XN không phát hiện ra.

hhhhhh
07-04-2014, 21:16
Test nhanh ở BV huyện đương nhiên chính xác chứ bạn. Còn thời gian cửa sổ thì BYT qua nghiên cứu và quy định như vậy là chuẩn rồi, không có chuyện quá thời gian chuẩn y của BYT mà XN không phát hiện ra.
Vâng, em 10 tuần cho hành vi cạ dv vào ad cuối rồi, ng em cứ nhói nhói đau, em lo lắng quá a ạ

Charles
07-04-2014, 21:46
Vâng, em 10 tuần cho hành vi cạ dv vào ad cuối rồi, ng em cứ nhói nhói đau, em lo lắng quá a ạ

Bạn yên tâm với những gì đã được chia sẻ.

Nguyen Ha
07-04-2014, 23:13

10 tuần âm tính rồi còn lo lắng cái nỗi gì nữa. Yên tâm đi.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
08-04-2014, 06:26
bạn âm tính sau 10 tuần là an toàn rồi bạn,12 tuần cũng sẽ như vậy thôi,đừng lo lắng nữa nhé
nếu biết thương vợ con như vậy thì ngay từ đầu bạn không nên mây mưa với gái mại dâm làm gì cho bây giờ khổ như vậy chứ...

hhhhhh
08-04-2014, 06:33
10 tuần âm tính rồi còn lo lắng cái nỗi gì nữa. Yên tâm đi.
Em cứ có cảm giác mọi ng biết hoạc nghi ngờ gì đó k nói cho em biết

Nguyen Ha
08-04-2014, 06:35

10 tuần âm tính rồi yên tâm đi.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
08-04-2014, 06:42
giờ bạn không chỉ stress mà còn thêm tính đa nghi nữa đó
không biết bao giờ bạn mới hết đây...haizzz

hhhhhh
08-04-2014, 07:09
Hôm trước thấy anh tuấn ol tư vấn mấy nay mất tiêu

Nguyen Ha
08-04-2014, 07:14

Anh Tuấn vẫn bận đi công tác,

Tuanmecsedec
08-04-2014, 07:29

Bạn yên tâm những gì các bạn tư vấn.Bạn đã xét nghiệm 10 tuần âm tính thì yên tâm.

hhhhhh
08-04-2014, 07:37
Bạn yên tâm những gì các bạn tư vấn.Bạn đã xét nghiệm 10 tuần âm tính thì yên tâm.

Anh ơi anh đọc bài of em rồi phân tích giúp em với. Hix

Charles
08-04-2014, 07:46
Anh ơi anh đọc bài of em rồi phân tích giúp em với. Hix

Phân tích gì nữa bạn??? Giờ không bàn đến nguy cơ nữa, mà nhìn vào cái kết quả XN 10 tuần ÂT của bạn kia kìa, nó là cơ sở vững chắc cho bạn lúc này, vì chưa có trường hợp nào 10 tuần ÂT mà DT ở tuần 12. Yên tâm với những gì đã được chia sẻ và đừng hoang mang tự làm khổ mình nữa.

hhhhhh
10-04-2014, 17:00
Phân tích gì nữa bạn??? Giờ không bàn đến nguy cơ nữa, mà nhìn vào cái kết quả XN 10 tuần ÂT của bạn kia kìa, nó là cơ sở vững chắc cho bạn lúc này, vì chưa có trường hợp nào 10 tuần ÂT mà DT ở tuần 12. Yên tâm với những gì đã được chia sẻ và đừng hoang mang tự làm khổ mình nữa.
Mệt mỏi ghê, ng đau nhức, cảm giác nổi hạcn ở cổ cảm thấy vướng và khó thở quá a c ạ, ko biết có sao ko nữa, sáng ngủ dậy thấy chóng mặt ls ạ

Nguyen Ha
10-04-2014, 17:03
Mệt mỏi ghê, ng đau nhức, cảm giác nổi hạcn ở cổ cảm thấy vướng và khó thở quá a c ạ, ko biết có sao ko nữa, sáng ngủ dậy thấy chóng mặt ls ạ

Sao giăng gì? 10 tuần âm tính rồi còn gì nữa.

hhhhhh
10-04-2014, 17:05
Sao giăng gì? 10 tuần âm tính rồi còn gì nữa.
T.h của em anh chị cũng biết vì em kêu nhiều quá, liệu em chắc chắn ko nhiễm ko c

Nguyen Ha
10-04-2014, 17:07
T.h của em anh chị cũng biết vì em kêu nhiều quá, liệu em chắc chắn ko nhiễm ko c

10 tuần âm tính kia rồi, chắc chắn không nhiễm.

songchungvoi_HIV
10-04-2014, 17:08
Hạch nào mà vướng ở cổ??? Hạch đâu có mọc trong cuốn họng???

hhhhhh
10-04-2014, 17:09
Hạch nào mà vướng ở cổ??? Hạch đâu có mọc trong cuốn họng???
Em sờ đoạn hàm ở cằm thấy hơi nổi a ạ. Em lo lắng lắm a ạ

hhhhhh
10-04-2014, 17:11
10 tuần âm tính kia rồi, chắc chắn không nhiễm.
Vâng e cảm ơn chị chắc em stress quá trời

Nguyen Ha
10-04-2014, 17:14
Em sờ đoạn hàm ở cằm thấy hơi nổi a ạ. Em lo lắng lắm a ạ

Sờ sờ nắn nắn, bóp bóp nhiều không xưng mới lạ.

hhhhhh
10-04-2014, 21:02
Sờ sờ nắn nắn, bóp bóp nhiều không xưng mới lạ.
Em thấy đau em mới sờ vào chị hà ạ, chị ơi t.h của em thế nào vậy ạ, em thấy anh chị đang nghi ngờ gì đấy mà ko nói cho em biết. Hix

van123hp
10-04-2014, 21:13
Em thấy đau em mới sờ vào chị hà ạ, chị ơi t.h của em thế nào vậy ạ, em thấy anh chị đang nghi ngờ gì đấy mà ko nói cho em biết. Hix bạn à triệu chứng không nói lên điều gì cả. cái cốt vẫn là trường hợp của bạn không có nguy cơ, và bạn cũng đã xét nghiệm âm tính 10 tuần rồi còn gì?? Yên tâm đi:k7186658::k7186658::k7186658::k7186658:

hhhhhh
10-04-2014, 21:27
bạn à triệu chứng không nói lên điều gì cả. cái cốt vẫn là trường hợp của bạn không có nguy cơ, và bạn cũng đã xét nghiệm âm tính 10 tuần rồi còn gì?? Yên tâm đi:k7186658::k7186658::k7186658::k7186658: ừ mình hoang mang lắm, may mà có a. C trong d đ

van123hp
10-04-2014, 21:29
ừ mình hoang mang lắm, may mà có a. C trong d đ Bạn yên tâm đi, mọi người không rảnh mà tham vấn bừa cho bạn đâu

hhhhhh
11-04-2014, 06:34
Bạn yên tâm đi, mọi người không rảnh mà tham vấn bừa cho bạn đâu
Nếu anh chị có nghi ngờ gì trường hợp của em thì nói cho em với nhé, em
lo lắng lắm ạ

Tuanmecsedec
11-04-2014, 06:37
lo lắng lắm ạ

Bạn yên tâm,mọi người tham vấn không có tham vấn bừa.

hhhhhh
11-04-2014, 06:42
Bạn yên tâm,mọi người tham vấn không có tham vấn bừa.

Em xét nghiệm cũng nhiều rồi a ạ, nhưng ng em nhức, đau em cũng lo, em
ko có ý nói là tham vấn bừa mà em muốn anh chị có gì nói thật cho em. Đừng sợ em hoang mAng rồi ko giám nói

Tuanmecsedec
11-04-2014, 06:45
Em xét nghiệm cũng nhiều rồi a ạ, nhưng ng em nhức, đau em cũng lo, em
ko có ý nói là tham vấn bừa mà em muốn anh chị có gì nói thật cho em. Đừng sợ em hoang mAng rồi ko giám nói

Bạn yên đi,đôi khi lo lắng quá Stress gây ra cho bạn.

hhhhhh
11-04-2014, 06:47
Bạn yên đi,đôi khi lo lắng quá Stress gây ra cho bạn.

Anh ơi theo anh t. H của em đã sn toàn chưa ạ, mọi nguy cơ, xét nghiệm em đã viết hết rồi a ạ

Tuanmecsedec
11-04-2014, 06:51
Anh ơi theo anh t. H của em đã sn toàn chưa ạ, mọi nguy cơ, xét nghiệm em đã viết hết rồi a ạ

An toàn rồi yên tâm đi bạn.

hhhhhh
11-04-2014, 07:00
An toàn rồi yên tâm đi bạn.

Có câu nói này của a em yên tâm rồi vì trước giờ anh tư vấn chưa sai bao giờ, em cảm ơn anh. Tại em có v và con nữa nên càng lo a ạ. ThAy mặt v và con em cũng cảm ơn a nhiều ạ

songchungvoi_HIV
11-04-2014, 08:14
lo lắng lắm ạ
Nghi ngờ hở bạn, songchung đã khẳng định rùi, cho dù DV k cà ngoài AD mà bạn cho và trong mà k mang BCS đi nữa thì với KQ AT sao 10 tuần là tính hiệu an toàn rất cao, chưa ai AT 10 tuần mà DT ở 12 tuần cả

tôi ơi đừng tuyệt vọng
11-04-2014, 08:16
Có câu nói này của a em yên tâm rồi vì trước giờ anh tư vấn chưa sai bao giờ, em cảm ơn anh. Tại em có v và con nữa nên càng lo a ạ. ThAy mặt v và con em cũng cảm ơn a nhiều ạ
thay mặt vợ và con bạn,mình cũng cảm ơn bạn vì bạn đã yên tâm rồi ^^
nhớ thương iu và lo cho vợ con,đừng có đi tìm nguy cơ từ bên ngoài nữa bạn nhé...

hhhhhh
11-04-2014, 10:56
Nghi ngờ hở bạn, songchung đã khẳng định rùi, cho dù DV k cà ngoài AD mà bạn cho và trong mà k mang BCS đi nữa thì với KQ AT sao 10 tuần là tính hiệu an toàn rất cao, chưa ai AT 10 tuần mà DT ở 12 tuần cả
Vâng, em cảm ơn anh cùng tên đẹp zai nhé.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
11-04-2014, 11:32
bạn tên Hiếu hả?
vậy mà mình cứ tưởng bạn tên h... không ấy chứ ^^

Chuoclailoilam.1lan
11-04-2014, 11:37
Bạn à mình cũng đã trải qua giai đoạn giống bạn rồi nên rõ lăm. Mình rất lo lắng lo đủ thứ nhưng sau khi có kết quả ÂT sau 3 tháng mình thấy cơ thể tự dưng khỏe hẳn lại lun. Nguyên nhân cũng là do mình SN quá nhiều, lo lắng quá nhiều rồi suy diễn đủ thứ nên đâm ra hoảng loạn. Nếu bạn đã ÂT bằng đấy KQ bạn còn mong gì nữa. A E trên diễn đàn không TV bừa bãi đâu. Không tin bạn cứ ra Bệnh viện nào to thật to XN cái cho yên tâm lun xem có đúng thế không. Đừng săm soi cơ thể mình rồi suy lung tung.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
11-04-2014, 11:59
Bạn à mình cũng đã trải qua giai đoạn giống bạn rồi nên rõ lăm. Mình rất lo lắng lo đủ thứ nhưng sau khi có kết quả ÂT sau 3 tháng mình thấy cơ thể tự dưng khỏe hẳn lại lun. Nguyên nhân cũng là do mình SN quá nhiều, lo lắng quá nhiều rồi suy diễn đủ thứ nên đâm ra hoảng loạn. Nếu bạn đã ÂT bằng đấy KQ bạn còn mong gì nữa. A E trên diễn đàn không TV bừa bãi đâu. Không tin bạn cứ ra Bệnh viện nào to thật to XN cái cho yên tâm lun xem có đúng thế không. Đừng săm soi cơ thể mình rồi suy lung tung.
đúng đấy,bạn cứ lo lắng,suy nghĩ mãi thì sẽ stress thôi
mà stress cũng là một loại bệnh làm cho cơ thể mình suy nhược đó...

hhhhhh
11-04-2014, 21:09

Anh ơi tự nhiên em lo quá, ng em dạo này khác quá, em chỉ hi vọng ko sao thôi ạ, em lo quá

songchungvoi_HIV
11-04-2014, 21:14
Anh ơi tự nhiên em lo quá, ng em dạo này khác quá, em chỉ hi vọng ko sao thôi ạ, em lo quá
Lo thì XN tiếp

hhhhhh
11-04-2014, 21:20
Lo thì XN tiếp
Em cứ có cảm giác anh đang nghi vấn gì đấy về tc của em. Hix, nh bình thường sao mà như thế đc

songchungvoi_HIV
11-04-2014, 21:36
Em cứ có cảm giác anh đang nghi vấn gì đấy về tc của em. Hix, nh bình thường sao mà như thế đc
Oh haizzz??? :khi875437:, Đúng là đa nghi như Tào Tháo, biết Tào Tháo chứ, cuối cùng Tào Tháo sao nhĩ???:khi875437:

hhhhhh
11-04-2014, 21:40
Oh haizzz??? :khi875437:, Đúng là đa nghi như Tào Tháo, biết Tào Tháo chứ, cuối cùng Tào Tháo sao nhĩ???:khi875437: em lo lắm a ạ, tại hôm 25 về em nghĩ ko sao lại đi qh với v, v em đang cho con bú nữa. Cả nhà em
nik sao vhir vì em thì e chết mất, có gì anh bảo e với ạ

songchungvoi_HIV
11-04-2014, 21:44
em lo lắm a ạ, tại hôm 25 về em nghĩ ko sao lại đi qh với v, v em đang cho con bú nữa. Cả nhà em
Thực hư về virus HIV/AIDS “bí ẩn” ở Trung Quốc (http://www.vnpplus.com/tin-tuc/208-thuc-hu-ve-virus-hivaids-bi-an-o-trung-quoc)

Trung Quốc đại lục phát hiện những bệnh nhân xét nghiệm âm tính với HIV/AIDS nhưng lại có những triệu chứng giống như mắc bệnhHIV/AIDS.

Theo Đông phương nhật báo của Hong Kong, loại virus bí ẩn này có thể lây không chỉ qua máu mà cả nước bọt. Một số trường hợp tương tự bắt đầu có ở Hong Kong cũng như Đài Loan, Singapore.
Đông phương nhật báo đưa tin hàng nghìn bệnh nhân tại Bắc Kinh, Thượng Hải, Chiết Giang, Giang Tô, Hồ Nam và Quảng Đông đã mắc phải “dịch bệnh” này. Họ có những triệu chứng như tuyến bạch huyết sưng phồng, chảy máu dưới da, mọc lông trên lưỡi. Đông phương nhật báo nhận định đây là bệnh không điều trị được và virus gây ra nó đang là điều bí ẩn với giới chuyên gia y tế.
Những bệnh nhân này có những triệu chứng khác tương tự nhiễm HIV/AIDS như đổ mồ hôi, tê chân tay. Nhưng kết quả xét nghiệm máu luôn âm tính và không có gì khác lạ.
Trước thông tin này, ngày 5/4, các chuyên gia y tế Thượng Hải đã nhận định những bệnh nhân như vậy nhiều khả năng mắc chứnghoang tưởng, ám ảnh mình bị HIV/AIDS.
Lu Hongzhou, Phó Giám đốc Trung tâm y tế cộng đồng Thượng Hải và là một chuyên gia hàng đầu về HIV/AIDS, nhận xét: “Đây là những người có thể đã có hành vi mang nguy cơ mắc bệnh cao, khiến họ chịu sức ép tinh thần nặng nề. Đây không phải là chuyện mới mẻ. Tôi từng thấy nhiều người như vậy ở Thượng Hải. Họ bị ám ảnh là mình nhiễm HIV/AIDS và so sánh các triệu chứng của mình với các triệu chứng mắc bệnh. Nhưng các kết quả xét nghiệm đều âm tính. Đó thực sự là một dạng bệnh tâm lý mà thôi.”
Tờ Nam phương nhật báo của Trung Quốc ngày 5/4 đã phỏng vấn nhiều chuyên gia và họ có những nhận định khác nhau về hiện tượng này.
Shi Daiqiang, một thành viên đội ngũ chuyên gia về HIV/AIDS của tỉnh Chiết Giang cho rằng giới y học không nên loại trừ khả năng có một loại virus chưa được biết đến.
Tuy nhiên, đa số chuyên gia khác tin rằng đây là chứng hoang tưởng mắc HIV/AIDS khi các xét nghiệm không phát hiện thấy vấn đề gì.
Tờ Nam phương nhật báo cho biết Bộ Y tế Trung Quốc đã yêu cầu 6 tỉnh thành trên mở một cuộc nghiên cứu về tình trạng trên. Đã có 59 mẫu máu các bệnh nhân từ 6 tỉnh thành này đang được gửi đến các phòng thí nghiệm ở Mỹ để kiểm tra.
http://www.vnpplus.com/tin-tuc/208-t...n-o-trung-quoc (http://www.vnpplus.com/tin-tuc/208-thuc-hu-ve-virus-hivaids-bi-an-o-trung-quoc)

Charles
11-04-2014, 21:47
em lo lắm a ạ, tại hôm 25 về em nghĩ ko sao lại đi qh với v, v em đang cho con bú nữa. Cả nhà em

Bạn không có nguy cơ + chia sẻ của mọi người + các kết quả XN ÂT thì bạn hãy yên tâm đi, đừng lo lắng quá vậy sẽ không tốt.

hhhhhh
12-04-2014, 16:59
Bạn không có nguy cơ + chia sẻ của mọi người + các kết quả XN ÂT thì bạn hãy yên tâm đi, đừng lo lắng quá vậy sẽ không tốt.
Anh Tuấn, anh Hiếu,chị hà, anh trường xuân cho em
hỏi tí theo kinh nghiệm của anh chị em
Có an toàn 100% ko ạ. Em sợ lắm, chân tay cứ có cảm giác tê, ng thì đau. Hix

Charles
12-04-2014, 17:10
Anh Tuấn, anh Hiếu,chị hà, anh trường xuân cho em
hỏi tí theo kinh nghiệm của anh chị em
Có an toàn 100% ko ạ. Em sợ lắm, chân tay cứ có cảm giác tê, ng thì đau. Hix

Bạn đọc lại topic của bạn xem BQT còn thiếu ai chưa khẳng định cho bạn không??? Còn chân tay tê, đau người... thì kệ nó, khi nào hết stress thì các biểu hiện đó cũng tan biến hết.

hhhhhh
12-04-2014, 17:13
Bạn đọc lại topic của bạn xem BQT còn thiếu ai chưa khẳng định cho bạn không??? Còn chân tay tê, đau người... thì kệ nó, khi nào hết stress thì các biểu hiện đó cũng tan biến hết.
Ý em là 100% ý anh ạ. Hix.

Charles
12-04-2014, 17:15
Ý em là 100% ý anh ạ. Hix.

Ý với chả tứ cái gì, nếu bạn chưa an toàn thì ai dám khẳng định :khi579288: