PDA

View Full Version : Xương cá người nhiễm H nhả ra đâm vào tay

tony
08-04-2014, 19:49
Kính chào anh Chị, Em đang trong giai đoạn cửa sổ chờ ngày xét nghiệm vì sợ ảnh hưởng tới ngưòi thân nên em hỏi câu hỏi sau"
Chiều nay ba em dọn rác trước sân nhà, chỗ đó em hay ngồi ăn cơm bỏ xương cá buổi trưa, và hay khạc nhỗ ở đó mà em hay bị chảy máu răng, lúc ba hốt gác, bị hai cái xương cá hay bị vật nhọn gì đó đâm, nảy giờ em cũng sợ không biết cái xương cá đó có phải em nhả ra hay không hay vật nhọn đó có dính nước khạt nhỗ của em, em hỏi nếu như cái xương cá đó do em nhả ra có máu của em hay cái nhọn nhọn đó có dính nước em khạc nhỗ ra thì khi đâm vào tay ba em thì có nguy cơ không? Cảm ơn. Vì quá lo lắng cho nên em mới hỏi câu này, mong mọi người thông cảm

tôi ơi đừng tuyệt vọng
08-04-2014, 19:51
bạn không có nguy cơ nên ba bạn cũng vậy
và hiv cũng không lây qua con đường trung gian như thế bạn à...

songchungvoi_HIV
08-04-2014, 19:53
Kính chào anh Chị, Em đang trong giai đoạn cửa sổ chờ ngày xét nghiệm vì sợ ảnh hưởng tới ngưòi thân nên em hỏi câu hỏi sau"
Chiều nay ba em dọn rác trước sân nhà, chỗ đó em hay ngồi ăn cơm bỏ xương cá buổi trưa, và hay khạc nhỗ ở đó mà em hay bị chảy máu răng, lúc ba hốt gác, bị hai cái xương cá hay bị vật nhọn gì đó đâm, nảy giờ em cũng sợ không biết cái xương cá đó có phải em nhả ra hay không hay vật nhọn đó có dính nước khạt nhỗ của em, em hỏi nếu như cái xương cá đó do em nhả ra có máu của em hay cái nhọn nhọn đó có dính nước em khạc nhỗ ra thì khi đâm vào tay ba em thì có nguy cơ không? Cảm ơn. Vì quá lo lắng cho nên em mới hỏi câu này, mong mọi người thông cảm
Nghĩ sao??? Xường cá mắc mớ gì tới HIV??? Con HIV nào sống nổi dưới cái nắng oi bức muốn cởi ....????? :khi875437: Xương cha HIV cũng mục thành cao hổ cốt với cái nhiệt độ 37 độ chứ đùng nói là con gì

Charles
08-04-2014, 19:53

Có đúng cái xương đó do bạn nhả ra thì cũng không sao, vì HIV không sống trên cái xương.

tony
08-04-2014, 19:55
Tại từ lúc ba em bị đam tới giờ tay ba em bị nhứt chỗ đó nên em lo lắm, em sợ lỡ cái xương cá đó dính máu của em, mà đâm vào tay ba em thì sẽ có nguy cơ, em lo lắng không yên vì em không muốn vì em mà ảnh hưởng đến gia đình thêm nữa

songchungvoi_HIV
08-04-2014, 19:59
Tại từ lúc ba em bị đam tới giờ tay ba em bị nhứt chỗ đó nên em lo lắm, em sợ lỡ cái xương cá đó dính máu của em, mà đâm vào tay ba em thì sẽ có nguy cơ, em lo lắng không yên vì em không muốn vì em mà ảnh hưởng đến gia đình thêm nữa
Cho dù em có nhiễm HIV mà có ói ra rùi ba em hốt cũng chả có chết thằng tây nào

Charles
08-04-2014, 20:00

Xương cá đâm vào tay đau nhức là chuyện thường chứ có gì đâu. Nếu không đau thì tay bằng gỗ chắc :khi875437: Yên tâm đi, HIV không lây qua cái xương cá. Mà sao bạn dám tự nhận mình là NCH vậy :onion-head12::onion-head12::onion-head12: :die_die::die_die::die_die:

tôi ơi đừng tuyệt vọng
08-04-2014, 20:00
bạn đúng là có hiếu vì vậy bạn cứ tiếp tục sống tốt mà có hiếu với ba mẹ mình đi nhé
mọi người đã tư vấn như vậy cho bạn cả rồi,bạn nên tin tưởng và yên tâm nhé...

tony
08-04-2014, 20:02
Xương cá đâm vào tay đau nhức là chuyện thường chứ có gì đâu. Nếu không đau thì tay bằng gỗ chắc :khi875437: Yên tâm đi, HIV không lây qua cái xương cá. Mà sao bạn dám tự nhận mình là NCH vậy :onion-head12::onion-head12::onion-head12: :die_die::die_die::die_die:

Em cứ lo lắng hoài anh Truong xuan ơi, dù chiều này em mới test Anti HIV kết quả vẫn âm tính nhưng em vẫn ám ảnh

Nguyen Ha
08-04-2014, 20:04

1, bạn không có nguy cơ với hiv và đã xét nghiệm âm tính.
2, hiv bị bất hoạt ngay khi ra môi trường.
=> Ba của bạn không có nguy cơ.

van123hp
08-04-2014, 20:05
Tại từ lúc ba em bị đam tới giờ tay ba em bị nhứt chỗ đó nên em lo lắm, em sợ lỡ cái xương cá đó dính máu của em, mà đâm vào tay ba em thì sẽ có nguy cơ, em lo lắng không yên vì em không muốn vì em mà ảnh hưởng đến gia đình thêm nữa H không lây như vậy. Vả lại bạn không có nguy cơ nên không nhiễm H thì sao lây truyền được bệnh? chẳng lẽ bạn muốn là NCH thì mới cam tâm sao :onion-head12::onion-head12::onion-head12::onion-head12::onion-head12::onion-head12::onion-head12::onion-head12:

Charles
08-04-2014, 20:07
Em cứ lo lắng hoài anh Truong xuan ơi, dù chiều này em mới test Anti HIV kết quả vẫn âm tính nhưng em vẫn ám ảnh

Bạn XN sẽ "vẫn âm tính" suốt vậy. Ám ảnh quá mức sẽ dẫn tới bệnh thần kinh (hoang tưởng). Mau chóng tĩnh tâm và đừng tự dày vò bản thân nữa.

tony
08-04-2014, 20:10
Cảm ơn những lời tư vấn của anh/chị. Vị em có dấu hiệu của phát ban trên mặt nữa nên em vẫn còn lo lắm, em đã ăn riêng với gia đình từ ngày em dùng PEp đến bây giờ. Chiều tới giờ vụ ba em bị xương đâm như vậy em lo và buồn dữ lắm

tôi ơi đừng tuyệt vọng
08-04-2014, 20:11
bạn xét nghiệm âm tính rồi thì phải vui vẻ,lạc quan và thoải mái lên chứ
không biết bạn còn bị ám ảnh bởi cái gì nữa đây?

Charles
08-04-2014, 20:13
Cảm ơn những lời tư vấn của anh/chị. Vị em có dấu hiệu của phát ban trên mặt nữa nên em vẫn còn lo lắm, em đã ăn riêng với gia đình từ ngày em dùng PEp đến bây giờ. Chiều tới giờ vụ ba em bị xương đâm như vậy em lo và buồn dữ lắm

Tự mình gây kỳ thị, thế này với bạn những NCH chắc phải ra đảo sống. Bạn nên tìm hiểu kiến thức HIV để có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.

van123hp
08-04-2014, 20:14
Cảm ơn những lời tư vấn của anh/chị. Vị em có dấu hiệu của phát ban trên mặt nữa nên em vẫn còn lo lắm, em đã ăn riêng với gia đình từ ngày em dùng PEp đến bây giờ. Chiều tới giờ vụ ba em bị xương đâm như vậy em lo và buồn dữ lắm Trả lời của bạn mang tính chất kỳ thị. Đề nghị bạn đọc lại tài liệu liên quan đến H. Và em đề nghị BQT đưa bài này về box phân biệt đối xử

Charles
08-04-2014, 20:17
Trả lời của bạn mang tính chất kỳ thị. Đề nghị bạn đọc lại tài liệu liên quan đến H. Và em đề nghị BQT đưa bài này về box phân biệt đối xử

Đã ở đó rồi:

Diễn đàn (http://diendanhiv.vn/forum.php)
Hỏi và đáp liên quan đến HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/forums/6-Hoi-va-dap-lien-quan-den-HIV-AIDS)
Kỳ thị và phân biệt đối xử (http://diendanhiv.vn/forums/26-Ky-thi-va-phan-biet-doi-xu)
Xương cá người nhiễm H nhả ra đâm vào tay

tôi ơi đừng tuyệt vọng
08-04-2014, 20:22
đúng là tự làm cho mình khổ bạn à...