PDA

View Full Version : QHTD có BCS sợ nhiễm HIV từ vết xước trên vai

boiroi
09-04-2014, 23:02
Chào anh chị,

Cách đây 3 tháng em có quan hệ với gmd. Khi quan hệ em có sử dụng bcs. Sau khi quan hệ xong về nhà em phát hiện trên vai mình có 1 vết trầy bằng ngón tay (không biết bị từ khi nào). Em không biết trong quá trình quan hệ, có khả năng bị lây hiv qua vết trầy đó không?

Em cảm ơn anh chị.

songchungvoi_HIV
09-04-2014, 23:06
Chào anh chị,

Cách đây 3 tháng em có quan hệ với gmd. Khi quan hệ em có sử dụng bcs. Sau khi quan hệ xong về nhà em phát hiện trên vai mình có 1 vết trầy bằng ngón tay (không biết bị từ khi nào). Em không biết trong quá trình quan hệ, có khả năng bị lây hiv qua vết trầy đó không?

Em cảm ơn anh chị.
quan hệ với gmd. Khi quan hệ em có sử dụng bcs => Là an toàn với HIV => No problem.
phát hiện trên vai mình có 1 vết trầy bằng ngón tay (không biết bị từ khi nào) => QHTD = DV và AD => Từ DV và AD đến vai cách nhau 1200km => No Problem
Túm lại => phát hiện trên vai mình có 1 vết trầy bằng ngón tay (không biết bị từ khi nào) => Chả có liên quan gì đến vấn đề QHTD có BCS

boiroi
09-04-2014, 23:11
Cho mình hỏi thêm là HIV lây qua đg QHTD bằng cách nào? Là do tịch dịch và chất nhờn tiếp xúc với nhau? Hay do trong quá trình quan hệ, có những vết trầy ở dương vật và âm vật làm lây bệnh?

boiroi
09-04-2014, 23:17
Khi quan hệ, chỉ có nguy cơ khi không dùng bao cao su thôi hả? Có khi nào dùng bcs mà vẫn có nguy cơ không?

songchungvoi_HIV
Cho mình hỏi thêm là HIV lây qua đg QHTD bằng cách nào? Là do tịch dịch và chất nhờn tiếp xúc với nhau? Hay do trong quá trình quan hệ, có những vết trầy ở dương vật và âm vật làm lây bệnh?
Ngoài vấn đề trầy xước DV, Dịch AD đi vào lỗ sáo, Nếu HIV có trong dịch AD, HIV xâm nhập qua niêm mạch bên trong lỗ sáo => Nếu QHTD k an toàn DV tham nhập và AD mà DV k đc bảo vệ BCS. HIV muốn lây nhiễm phải bao gồm các yếu tố sau:
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.
Thiếu một trong các yếu tố này bất thành văn

van123hp
Chào anh chị,

Em cảm ơn anh chị. bạn QHTD bằng DV hay bằng vai

songchungvoi_HIV
09-04-2014, 23:21
Khi quan hệ, chỉ có nguy cơ khi không dùng bao cao su thôi hả? Có khi nào dùng bcs mà vẫn có nguy cơ không?
Thế theo bạn SX BCS ra để làm gì??? Hay chỉ để thổi bong bóng hay chỉ là vật trang điểm cho DV??? :khi875437:

Nguyen Ha
10-04-2014, 00:13
Chào anh chị,

Em cảm ơn anh chị.
Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

Tuanmecsedec
10-04-2014, 06:52
Chào anh chị,

Em cảm ơn anh chị.

Quan trọng nhất,khi quan hệ trực tiếp bạn có dùng bao cao su là tình dục an toàn.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
10-04-2014, 07:23
dùng bao cao su vẫn có nguy cơ khi bao bị rách và bị tuột mà bạn không phát hiện ra,cứ thế mà quan hệ...