PDA

View Full Version : Những câu hỏi sau cùng ám ảnh về HIV

tony
10-04-2014, 16:08
Kính gửi BQT, em hỏi những câu hỏi này là vì em quá lo cho người thân của em, em viết thành chủ đề để hy vọng những bạn khác nếu có thắc mắc như em thì không cần hỏi nữa!

1. Bạn em nhiễm H, hôm rồi lên nhà em chơi nó có thủ dâm, sau đó vô nhà vệ sinh để rửa, nhưng vấn đề là nhà vệ sinh nó bị nước đọng vũng lại, lúc này chân cháu em bi đứt chảy máu, nó vô nhà vệ sinh để rửa. Em xin hỏi nếu chỗ vết thương cháu em ngâm trong vũng nước có lẫn tinh trùng thì có nguy cơ không? CD4 bạn em là 310.

2. Khi tinh dịch có H dính vào quần, cầm cái quần đem đi giặt (Chưa để xà phòng), mà tay người giặt có vết thương hở thì có nguy cơ không?

Cảm ơn anh chị

Tuanmecsedec
10-04-2014, 16:10
Kính gửi BQT, em hỏi những câu hỏi này là vì em quá lo cho người thân của em, em viết thành chủ đề để hy vọng những bạn khác nếu có thắc mắc như em thì không cần hỏi nữa!

1. Bạn em nhiễm H, hôm rồi lên nhà em chơi nó có thủ dâm, sau đó vô nhà vệ sinh để rửa, nhưng vấn đề là nhà vệ sinh nó bị nước đọng vũng lại, lúc này chân cháu em bi đứt chảy máu, nó vô nhà vệ sinh để rửa. Em xin hỏi nếu chỗ vết thương cháu em ngâm trong vũng nước có lẫn tinh trùng thì có nguy cơ không? CD4 bạn em là 310.

2. Khi tinh dịch có H dính vào quần, cầm cái quần đem đi giặt (Chưa để xà phòng), mà tay người giặt có vết thương hở thì có nguy cơ không?

Cảm ơn anh chị

Những gì bạn kể không làm lây nhiễm được.

cho toi mot co hoi
10-04-2014, 16:16
những gì bạn kể an toàn không lây nhiểm được nha bạn

tony
10-04-2014, 16:25
Mình lo nước có lẫn tinh trùng thấm vào vết thương làm virus vô theo?

Tuanmecsedec
10-04-2014, 16:26
Mình lo nước có lẫn tinh trùng thấm vào vết thương làm virus vô theo?

Vi rút (HIV) không thể tồn tại trong nước.

cho toi mot co hoi
10-04-2014, 16:28
bạn bình tỉnh lại đi hiv lảm sao cỏ thể sống trong môi trường nước được bạn

tony
10-04-2014, 16:30
Vi rút (HIV) không thể tồn tại trong nước.

mới rửa xong là virus chết liền hả anh Tuấn?

Tuanmecsedec
10-04-2014, 16:32
mới rửa xong là virus chết liền hả anh Tuấn?

Để tồn tại, virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh,dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh.Nhất là môi trường nước nhiều chất tạp nhạp.

tony
10-04-2014, 16:35
nhưng từ thời điểm bạn em vo rửa tới lúc cháu em vô khoang 2 đến 3 phút thôi. co đủ thoi gian chưa anh

Tuanmecsedec
10-04-2014, 16:37
nhưng từ thời điểm bạn em vo rửa tới lúc cháu em vô khoang 2 đến 3 phút thôi. co đủ thoi gian chưa anh

Yên tâm không sao đâu tony

Nguyen Ha
10-04-2014, 16:41

Cảm ơn anh chị

Em yên tâm HUV không lây như vậy.