PDA

View Full Version : Hỏi về lây nhiễm Hiv, bệnh stds

Quang89
13-04-2014, 19:37
Nhờ anh em tư vấn hộ thắc mắc:
Em là Nam, 25 tuổi,
Em muốn hỏi em thấy một số anh em diễn đàn tư vấn là khi quan hệ có bao cao su và dịch âm đạo dính vào da bìu ( trong trường hợp da bìu bị chàm, nấm hay mụn đỏ rát) thì cũng không có nguy cơ. Cho em hỏi tại sao trong trường hợp này không có nguy cơ khi dịch âm đạo tiếp xúc với vết chàm, nấm hay mụn đỏ rát ở da bìu vì theo em biết virus hiv có thể sống ngoài không khí khá lâu chứ không chết ngay. Và có trường hợp nào lây HIV do dịch âm đạo GMD dính vào phần da bìu bị xước hay nấm, chàm không?
Nếu quan hệ tình dục có sử dụng BCS, không oral sex và bcs không thủng, rách thì có tránh đc các bệnh STds 100% không.
Thanks các anh,

trunghiep01
13-04-2014, 19:41
Qhtd có sử dụng bcs là an toàn tuyệt đối với hiv và các bệnh stds nhé bạn . Tránh xa tệ nạn xã hội trước khi hối hận ko kịp nhé

Charles
13-04-2014, 19:51
Em là Nam, 25 tuổi,
Em muốn hỏi em thấy một số anh em diễn đàn tư vấn là khi quan hệ có bao cao su và dịch âm đạo dính vào da bìu ( trong trường hợp da bìu bị chàm, nấm hay mụn đỏ rát) thì cũng không có nguy cơ. Cho em hỏi tại sao trong trường hợp này không có nguy cơ khi dịch âm đạo tiếp xúc với vết chàm, nấm hay mụn đỏ rát ở da bìu vì theo em biết virus hiv có thể sống ngoài không khí khá lâu chứ không chết ngay. Và có trường hợp nào lây HIV do dịch âm đạo GMD dính vào phần da bìu bị xước hay nấm, chàm không?
Nếu quan hệ tình dục có sử dụng BCS, không oral sex và bcs không thủng, rách thì có tránh đc các bệnh STds 100% không.
Thanks các anh,

- Virus HIV là virus yếu, để tồn tại virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo. Trường hợp như bạn hỏi là dịch AD dính vào da bìu thì chỉ có nguy cơ khi phần da bìu bị chảy máu, lở loét, mưng mủ và ngâm trực tiếp vào dịch AD thì mới có nguy cơ.

- Nếu quan hệ tình dục có sử dụng BCS, không oral sex và bcs không thủng, không rách thì tránh được tất cả các bệnh lây qua đường tình dục (STDs và HIV).

tôi ơi đừng tuyệt vọng
13-04-2014, 19:57
Em là Nam, 25 tuổi,
Thanks các anh,
tránh được các bệnh STDs 100% luôn bạn...

songchungvoi_HIV
13-04-2014, 21:15
Em là Nam, 25 tuổi,
Thanks các anh,
1. quan hệ có bao cao su, không oral sex và bcs không thủng, rách => Dĩ nhiên là an toàn 100% với HIV và cả STDs
2. dịch âm đạo dính vào da bìu ( trong trường hợp da bìu bị chàm, nấm hay mụn đỏ rát) => Đây k phải là con đường lây nhiễm HIV, HIV có nguy cơ khi và chỉ khi QHTD k an toàn, DV thâm nhập vào AD mà k đc bảo vệ BCS