PDA

View Full Version : Bị ám ảnh quá không tập chung vào công việc được

kiseki
15-04-2014, 15:47
Mặc dù có nên diễn đàn đọc tìm hiểu nhưng dạo này vẫn bị ám ảnh quá mọi người ạ sau vài trường hợp được tư vấn là o nguy cơ đã yên tâm nhưng qua lại dính trường này mọi người ạ: qua mình đi đá bóng đến sau trận đấu do va chạm nên mình có bị xước tay, chân đôi chút hơn nữa là trên thân tay gần khuỷu mình thấy 1 vết máu khô ( không phải máu mình ,mình nghi do ai đó bị chảy máu va chạm quệt vào). Cho mình hỏi trường hợp này có nguy cơ lây nhiểm không?

songchungvoi_HIV
15-04-2014, 16:07
Mặc dù có nên diễn đàn đọc tìm hiểu nhưng dạo này vẫn bị ám ảnh quá mọi người ạ sau vài trường hợp được tư vấn là o nguy cơ đã yên tâm nhưng qua lại dính trường này mọi người ạ: qua mình đi đá bóng đến sau trận đấu do va chạm nên mình có bị xước tay, chân đôi chút hơn nữa là trên thân tay gần khuỷu mình thấy 1 vết máu khô ( không phải máu mình ,mình nghi do ai đó bị chảy máu va chạm quệt vào). Cho mình hỏi trường hợp này có nguy cơ lây nhiểm không?
Theo bạn thì mỗi ngày có bao nhiêu trận đá bóng giống bạn??? Và cứ đá bóng mà va chạm rùi nhiễm HIV thì nói thật bạn chứ ra đường chỉ có mình bạn đi lại, còn lại đóng cửa giam mình trong nhà, chả ma nào dám lo mặt ra ngoài hay giao tiếp với ai, vì sợ nhiễm Si Đa khi va chạm

Nguyen Ha
15-04-2014, 19:23

Bạn lo lắng quá rồi! HIV không lây như vậy,.

kiseki
15-04-2014, 23:42
anh Hiếu và chị Hà cho em hỏi là nếu máu nhiểm hiv quệt vào tay như thế có lây nhiễm được không ạ?

songchungvoi_HIV
15-04-2014, 23:44
anh Hiếu và chị Hà cho em hỏi là nếu máu nhiểm hiv quệt vào tay như thế có lây nhiễm được không ạ?
- Để lây nhiễm, máu nhiễm virus phải được đưa thẳngvào dòng máu của người lành

♥NS♥
15-04-2014, 23:45
Dù có 1 đống máu dính vào tay mà bạn không có vết thương hở thì cũng ko hề có nguy cơ.

UTMIENTAY
16-04-2014, 00:58

Không có nguy cơ. Bạn nên trang bị lại kiến thức Hiv

Sống tử tế
16-04-2014, 06:21
Ks dau ban

Nguyen Ha
16-04-2014, 06:43
Ks dau ban

Bạn vui lòng sử dụng Tiếng Việt có dấu. Đây là quy định.

kiseki
16-04-2014, 12:27
tại chỗ vết máu đó cũng khả gần vết xước nhỏ ở khuỷu tay của mình không biết có bị quẹt vô thêm đúng chỗ xước đó nữa hay không, nếu máu có h quẹt vô thế có sao o mọi người. lúc đá xong thì cái vết máu đó cũng lấm tấm khô khô thế là mình lấy tay kì nó đi nhưng chắc chắc o phải máu mình vì các vết thương của mình chỉ sước rơm rớm nhỏ

edwardsnowden
16-04-2014, 12:31
THẾ MÀ GỌI LÀ NGUY CƠ??? do bạn bị con ẾCH ám ảnh quá rồi, bạn cứ thoải mái vui chơi đừng bao giờ nghĩ đến ẾCH. Mai đi ra chợ mua 1 kgs ẾCH về ăn liền lo nhiều chỉ mệt não, cố gắng sống tốt vui chơi bình thường họ cũng như bạn thôi.Ai cũng quí trọng thân thể cả bạn đừng nghĩ ai cũng bị ẾCH bạn nhé