PDA

View Full Version : Em hơi ám ảnh,hoang mang về Hiv

Sống tử tế
15-04-2014, 21:08
Anh chị trong dđ tư vấn giúp em với.e có đá cầu với mấy đứa khác lớp,chiếc cầu bị mất miếng lót nên e đá phải vào đế đinh,ckân em bị sớt châm chấm đượm tí máu,nếu mấy người kia có bệnh gì nkư hiv,viêm gan b,cũng đá qua chiếc cầu này rồi làm sớt chân chớt máu trên đế đinh của chiếc cầu, em đá với họ như vậy bằng quá trình chân tiếp xúc qua kái đế đinh, thì e có bị lây bệnh đó không ạ.(em sợ máu của họ dính trên đế đinh của chiếc cầu rồi em đá và chạm phải vào vết máu trên đó thì có nguy cơ lây nhiễm viêm gan b, Hiv không các anh chị ơi)

Hy vong
15-04-2014, 21:28
Hoang tưởng quá hiv chỉ lây khi chân bạn. Bị dập và chảy máu te tua và bạn lấy máu của ngupiwf nhiễm hiv vắt vào vết thương

kiyoshy
15-04-2014, 21:36
Trường hợp này không có nguy cơ với hiv.

songchungvoi_HIV
15-04-2014, 21:38
Anh chị trong dđ tư vấn giúp em với.e có đá cầu với mấy đứa khác lớp,chiếc cầu bị mất miếng lót nên e đá phải vào đế đinh,ckân bị sớt châm chấm đượm 1 tí máu,nếu mấy người kia có bệnh gì nkư hiv,viêm gan b cũng đá rồi làm sớt chân, e đá với họ như vậy bằng quá trình chân tiếp xúc qua kái đế đinh, thì e có bị lây bệnh đó không ạ.
Chả có bị gì hết, K có nguy cơ trong trường hợp này

Sống tử tế
15-04-2014, 21:53
Mìh cảm ơn bn nhé,nhưg mìh bị sớt lồ lổ ,chấm chấm tj máu..nkữg người kia đá qa káj kầu đó bj sớt sát ckân,để lạj máu qua káj đế đó r mìh đá rùi tjếp xúc phải thì sao bạn.

nguyenngochung
15-04-2014, 21:57
Chả có bị gì hết, K có nguy cơ trong trường hợp này
đó như anh hiếu tư vấn đó. không có nguy cơ nên bạn không nên lo lắng và suy nghĩ tránh stress

Sống tử tế
15-04-2014, 21:58
E sợ chân người ta đá vào đó bị sớt rùi máu nó dính lại qua cái đế đih ở chiếc cầu này ,rùi mìh đá phải bị sớt sước rùi tjep xúc phảj **ì sao ạ anh chị.

songchungvoi_HIV
15-04-2014, 21:58
Mìh cảm ơn bn nhé,nhưg mìh bị sớt lồ lổ ,chấm chấm tj máu..nkữg người kia đá qa káj kầu đó bj sớt sát ckân,để lạj máu qua káj đế đó r mìh đá rùi tjếp xúc phải thì sao bạn.
Đá cầu, đá banh va chạm là chuyện cơm bữa trong ngành thể thao khắp thế giới, nếu mà nhiễm bệnh thì dẹp môn thể thao lâu rùi, và cũng k bao giờ có đá banh cho bạn xem

van123hp
15-04-2014, 22:07
Anh chị trong dđ tư vấn giúp em với.e có đá cầu với mấy đứa khác lớp,chiếc cầu bị mất miếng lót nên e đá phải vào đế đinh,ckân bị sớt châm chấm đượm 1 tí máu,nếu mấy người kia có bệnh gì nkư hiv,viêm gan b cũng đá rồi làm sớt chân, e đá với họ như vậy bằng quá trình chân tiếp xúc qua kái đế đinh, thì e có bị lây bệnh đó không ạ. BẠn không có nguy cơ với H

edwardsnowden
15-04-2014, 22:13
Bạn còn trẻ mà đã lăn tăn như vậy rồi thì bạn sẽ bị ẾCH ám ảnh cả đời . Bạn phải tự đứng dậy và chấp nhận cuộc sống, sinh hoạt bình thường ẾCH không phải ai cũng muốn mất phải đâu, và nó cũng chẳng dể lây. Việc qua chạm xây xát khi chơi thể thao là bình thường, bạn nghĩ nó bình thường là bình thường mọi thứ đều do suy nghĩ. Nếu mất an tâm hãy làm việc gì bạn cảm thấy an tâm bạn nhé. Không nguy cơ hay nguy kéo gì ở đây.

Sống tử tế
17-04-2014, 00:16
Em sữa lại ở bài đăg,đúg về sự thật ấy..A đọc lại rồi tư vấn cho em với..E Thấy bất an ..huhu

Sống tử tế
17-04-2014, 00:26
Anh chị trong dđ tư vấn giúp em với.e có đá cầu với mấy đứa khác lớp,chiếc cầu bị mất miếng lót nên e đá phải vào đế đinh,ckân em bị sớt châm chấm đượm tí máu,nếu mấy người kia có bệnh gì nkư hiv,viêm gan b,cũng đá qua chiếc cầu này rồi làm sớt chân chớt máu trên đế đinh của chiếc cầu, em đá với họ như vậy bằng quá trình chân tiếp xúc qua kái đế đinh, thì e có bị lây bệnh đó không ạ.(em sợ máu của họ dính trên đế đinh của chiếc cầu rồi em đá và chạm phải vào vết máu trên đó thì có nguy cơ lây nhiễm viêm gan b, Hiv không các anh chị ơi)

Sống tử tế
17-04-2014, 00:32

Charles
17-04-2014, 00:38

Khi nào cái đinh đó vừa đâm vào chân người khác mà khi rút ra máu vẩn rớt tong tỏng từ cái đinh đó rồi cắm ngập đinh vào chân bạn một lúc thì mới có nguy cơ. Còn chuyện đá cầu như bạn kể nếu có cũng chỉ làm trầy ngoài da thì ăn nhằm gì.

Sống tử tế
17-04-2014, 00:50
Dạ.vâng ..do miếng lót đế đinh bị bong ra ngoài nên mấy đứa đá mới bị đụng phải cái đế đinh trên chiếc cầu này, thỉnh thoãng có đứa la đau vì tiếp xúc phải với 1 lực mạnh.Thế trường hợp này của em có nguy cơ lây nhiễm Hiv không anh.

Charles
17-04-2014, 00:54
Dạ.vâng ..do miếng lót đế đinh bị bong ra ngoài nên mấy đứa đá mới bị đụng phải cái đế đinh trên chiếc cầu này, thỉnh thoãng có đứa la đau vì tiếp xúc phải với 1 lực mạnh.Thế trường hợp này của em có nguy cơ lây nhiễm Hiv không anh.

Kêu đau là phản ứng tự nhiên thôi, chứ đố bạn khi bị đinh đâm vào chân chảy máu be bét mà đá cầu tiếp được đấy.

Sống tử tế
17-04-2014, 01:01
Vâng ạ.lúc đá em không để ý..lúc đá xong bước vào lớp thấy xót xót cái chân, e nhìn chân mình thì thấy có mấy cái chổ sớt ,lỗ lỗ và rò rỹ 1 tí máu .

Charles
17-04-2014, 01:10
Vâng ạ.lúc đá em không để ý..lúc đá xong bước vào lớp thấy xót xót cái chân, e nhìn chân mình thì thấy có mấy cái chổ sớt ,lỗ lỗ và rò rỹ 1 tí máu .

Như vậy cũng ko sao. Hiv ko lây theo kiểu nhớ cây cầu đưa từ người nọ sang người kia. Để lây nhiễm, máu nhiễm H fải được ĐƯA THẲNG vào dòng máu người lành.

Sống tử tế
18-04-2014, 23:05
E cảm ơn anh Truong Xuan ạ..Thế máu người khác dính vào cái đinh mà chân mình bị sớt sớt máu do đá phải đinh, thi sao anh ơi..

Charles
18-04-2014, 23:21
E cảm ơn anh Truong Xuan ạ..Thế máu người khác dính vào cái đinh mà chân mình bị sớt sớt máu do đá phải đinh, thi sao anh ơi..

Dù có dính máu thì cũng ko có nguy cơ, vì lượng máu dính vào quá ít sẽ khô ngay. Trừ khi cầu rơi vào vũng máu mới dính nhiều máu ở đế, còn đá cầu thì dù đinh cầu có làm chân chảy máu vẫn ko kịp dính máu vào. Bạn hình dung khi đá cầu như nào và động não suy nghĩ sẽ hiểu ngay.

Nguyen Ha
19-04-2014, 04:57

Lại suy diễn rồi.

Sống tử tế
19-04-2014, 21:15
Da.vag ak..ah xuan ơi..nhjem hjv hay không liên quan đến cả vấn đề tiểp xuc nhiều hay ít máu à anh..

Charles
19-04-2014, 21:19
Da.vag ak..ah xuan ơi..nhjem hjv hay không liên quan đến cả vấn đề tiểp xuc nhiều hay ít máu à anh..

Đúng vậy, nguy cơ lây nhiễm phụ thuộc vào diện tiếp xúc, nồng độ tiếp xúc... Nếu không có đủ các yếu tố đó thì không dẫn đến nguy cơ được.

Sống tử tế
19-04-2014, 21:36
Nhiều Trường Hợp ở cuộc sống,ví dụ nhiều người có xây xát với nhau 1 diện tích nhỏ hoac 1 xiu xiu mau thui.gọi là đã có tiếp xúc máu với máu .họ có thể tránh được lây nhiễm Hiv từ nhau nếu 1 trog 2 có Hiv không anh..

edwardsnowden
19-04-2014, 21:41
Nhiều Trường Hợp ở cuộc sống,ví dụ nhiều người có xây xát với nhau 1 diện tích nhỏ hoac 1 xiu xiu mau thui.gọi là đã có tiếp xúc máu với máu .họ có thể tránh được lây nhiễm Hiv từ nhau nếu 1 trog 2 có Hiv không anh..
Em nên ở nhà khỏi ra đường luôn đi em, khỏi ra ngoài để khỏi va chạm với người khác. Nếu em nghĩ ẾCH dể lây lan như vậy thì 8 tỉ dân chắc dính hết rồi quá, hàng ngày có biết bao nhiêu người va quẹt nhau đâu phải ai cũng muốn mình bị ẾCH.Em phải đối đầu với hiện tại và đừng bao giờ bị con ẾCH áp đặt.Em nên xem thêm những kiến thức cơ bản về ẾCH để tránh lo lắng. Chúc em vui khỏe

♥NS♥
19-04-2014, 21:44

nếu nồng độ HIV trong máu thấp thì ít có khả năng lây nhiễm,và không phải cứ có tiếp xúc là bị,đôi khi có tiếp xúc nhưng AT là điều bình thường.

Sống tử tế
22-04-2014, 05:53
Huhu. Các anh chị ở diên đàn ơi,hiv nó ám ãnh em quá. Những người bạn trong trường em cũng ngĩ người ta bi Hiv..mà làm gì họ có Hiv nhỉ .huhu.em đang học 12 ạ.

Nguyen Ha
22-04-2014, 07:33
Huhu. Các anh chị ở diên đàn ơi,hiv nó ám ãnh em quá. Những người bạn trong trường em cũng ngĩ người ta bi Hiv..mà làm gì họ có Hiv nhỉ .huhu.em đang học 12 ạ.

Dành hết thời gian cho học tập đi, không còn thời gian nghĩ linh tinh nữa sẽ hết ám ảnh. Hàng bao nhiêu người sống chung với H họ vẫn lạc quan sống đàng hoàng còn những người ko có H toàn lo nghĩ không đâu.

Sống tử tế
22-04-2014, 07:46
E cam on chi ak. The có ai bi Hiv ma ho vẫn học tập,làm tốt côg viec,sống vui được không chị Hà

Nguyen Ha
22-04-2014, 07:57
E cam on chi ak. The có ai bi Hiv ma ho vẫn học tập,làm tốt côg viec,sống vui được không chị Hà

Tất cả những người bị HIV đều học tập, làm việc tốt, sống vui vẻ

Sống tử tế
22-04-2014, 07:59
Da. thua chi.co ai la hoc sinh dag hoc cấp 2, cấp 3 mà bi nhiem Hiv không chị

Charles
22-04-2014, 08:02
Da. thua chi.co ai la hoc sinh dag hoc cấp 2, cấp 3 mà bi nhiem Hiv không chị

HIV không lường một ai cả, từ trẻ mới sinh ra cho đến người già.

Sống tử tế
22-04-2014, 13:48
Người bị nhiễm Hiv thì trung bình sống được bao nhiêu năm ,nếu dùng thuốc ARV ..anh chị diễn đàn ơi !

Nguyen Ha
22-04-2014, 15:10
Người bị nhiễm Hiv thì trung bình sống được bao nhiêu năm ,nếu dùng thuốc ARV ..anh chị diễn đàn ơi !

Nếu tuân thủ điều trị ARV thì bệnh nhân HIV có thể sống tới già.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
22-04-2014, 16:50
nếu tuân thủ điều trị tốt thì vẫn sống khỏe mạnh cho đến hết đời thôi bạn à...

Sống tử tế
23-04-2014, 06:29
Sao em nge mấy ôg ở trung tâm y tế dự phòng tư vấn cho e là sốg đước có hơn 20 năm thui anh chị diễn đàn ơi.

Nguyen Ha
23-04-2014, 06:51
Sao em nge mấy ôg ở trung tâm y tế dự phòng tư vấn cho e là sốg đước có hơn 20 năm thui anh chị diễn đàn ơi.

Các ông ấy sao bằng bọn chị là minh chứng sống đây.

Sống tử tế
23-04-2014, 07:39
Hi. Minh chứng sống nghĩa là sao chi Hà .

Nguyen Ha
23-04-2014, 07:49
Hi. Minh chứng sống nghĩa là sao chi Hà .

Chị sống chung với H nhiều năm nay mà vẫn khỏe mạnh mình thường => minh chứng sống

Sống tử tế
23-04-2014, 12:16
Dạ vâg ạ.thế chị sốg chung vs H bao lâu r chị..hàg thág phải dùg arv nhỉ chị

Charles
23-04-2014, 12:21
Dạ vâg ạ.thế chị sốg chung vs H bao lâu r chị..hàg thág phải dùg arv nhỉ chị

Muốn biết thì bấm vào đây đọc:
Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (http://diendanhiv.vn/threads/2914-Nhung-nguoi-co-dong-mau-quy-toc)

Sống tử tế
23-12-2015, 04:19
Đế đinh của chiếc cầu dính máu từ vết xước ở chân người kia rồi đá sang chạm ngay vào vết xây xước máu ở chân em .Thế thì máu ở chân cầu sẽ chạm vào trực tiếp ( sau vài tích tắc ) sang vết xây xước máu ở chân em.Vậy thì em có nguy cơ với Hiv không ạ ?

Tuanmecsedec
23-12-2015, 05:33
Đế đinh của chiếc cầu dính máu từ vết xước ở chân người kia rồi đá sang chạm ngay vào vết xây xước máu ở chân em .Thế thì máu ở chân cầu sẽ chạm vào trực tiếp ( sau vài tích tắc ) sang vết xây xước máu ở chân em.Vậy thì em có nguy cơ với Hiv không ạ ?

Không có nguy cơ bạn.