PDA

View Full Version : Mấy anh, chị cho em xác nhận lại kiến thức này nha

huynhngocvan
16-04-2014, 15:58
Những câu hỏi này nếu có câu nào có ý kì thị thì mấy anh, chị thông cảm cho em nha:

1.Máu HIV pha loãng với nước không lây HIV bởi vì HIV không lây như vậy. Trừ khi là nó quá nhiều.
2.Máu kinh nguyệt có khả năng lây HIV nhưng đó là từ cơ thể người còn nếu máu đó ở trong BVS thì không thể lây bởi vì như chị Hà tư vấn cho bạn gì đó nói rằng máu trong BVS là tế bào chết, virus H không kí sinh được cho nên không lây nhiễm được đúng không ạ.

Em xin cảm ơn

songchungvoi_HIV
16-04-2014, 16:10
Những câu hỏi này nếu có câu nào có ý kì thị thì mấy anh, chị thông cảm cho em nha:

1.Máu HIV pha loãng với nước không lây HIV bởi vì HIV không lây như vậy. Trừ khi là nó quá nhiều.
2.Máu kinh nguyệt có khả năng lây HIV nhưng đó là từ cơ thể người còn nếu máu đó ở trong BVS thì không thể lây bởi vì như chị Hà tư vấn cho bạn gì đó nói rằng máu trong BVS là tế bào chết, virus H không kí sinh được cho nên không lây nhiễm được đúng không ạ.

Em xin cảm ơn
1.Máu HIV pha loãng với nước không lây HIV bởi vì HIV không lây như vậy. Trừ khi là nó quá nhiều. => Phải hiểu theo nghĩa nào? 1 máu 3 nước àh? hay 1 giọt máu và một thau nước?? Hay chậu nước rữa vết thương mà nhìn vào chậu đỏ hồng??
2.Máu kinh nguyệt có khả năng lây HIV nhưng đó là từ cơ thể người còn nếu máu đó ở trong BVS thì không thể lây bởi vì như chị Hà tư vấn cho bạn gì đó nói rằng máu trong BVS là tế bào chết, virus H không kí sinh được cho nên không lây nhiễm được đúng không ạ. => lại là Quít bơ có cánh, sao dạo này nhiều người cứ thích quít bơ có cánh nhỉ?? Giới tính nam mà sao thắc mắc băng vệ sinh phụ nữ là sao??

huynhngocvan
16-04-2014, 16:31
1.Máu HIV pha loãng với nước không lây HIV bởi vì HIV không lây như vậy. Trừ khi là nó quá nhiều. => Phải hiểu theo nghĩa nào? 1 máu 3 nước àh? hay 1 giọt máu và một thau nước?? Hay chậu nước rữa vết thương mà nhìn vào chậu đỏ hồng??
2.Máu kinh nguyệt có khả năng lây HIV nhưng đó là từ cơ thể người còn nếu máu đó ở trong BVS thì không thể lây bởi vì như chị Hà tư vấn cho bạn gì đó nói rằng máu trong BVS là tế bào chết, virus H không kí sinh được cho nên không lây nhiễm được đúng không ạ. => lại là Quít bơ có cánh, sao dạo này nhiều người cứ thích quít bơ có cánh nhỉ?? Giới tính nam mà sao thắc mắc băng vệ sinh phụ nữ là sao??
Anh đừng nói em như vậy ạ.
Em là người hay lụm rác, em từng vứt cái đó vài lần rùi. Em thấy có mem kia hỏi về chuyện này thì thấy chị Hà ghi không lây vì máu HIV trong BVS là tế bào chết mà virus HIV không thể kí sinh trên tế bào chết => virus chết và không lây nhiễm được. Em muốn hỏi về cái này để chắc ăn thêm và nếu cần thì em đi xét nghiệm ạ

Còn vụ nước pha với máu để em nói rõ hơn là:
Em có thằng bạn bị H do bị xui rủi trong cuộc sống, nó bị vết thương chảy máu rửa tay vô ca nước, nước đó có màu hơi đỏ đỏ rùi nó bưng ra ngoài đổ, trong lúc bưng nó có rơi giọt nước trong ca xuống sàn, khoảng 15 phút sao vết thương hở của em trúng vô vết nước đó. Em cũng là người có tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn và nghe anh nói virus HIV không thể sống quá 5 phút khi ra ngoài môi trường cho nên em bớt sợ đi, nhưng thực sự là em vấn muốn được sự xác nhận của mấy anh, chị thì em mới hết sợ được ạ.

songchungvoi_HIV
16-04-2014, 16:40
Anh đừng nói em như vậy ạ.
Em là người hay lụm rác, em từng vứt cái đó vài lần rùi. Em thấy có mem kia hỏi về chuyện này thì thấy chị Hà ghi không lây vì máu HIV trong BVS là tế bào chết mà virus HIV không thể kí sinh trên tế bào chết => virus chết và không lây nhiễm được. Em muốn hỏi về cái này để chắc ăn thêm và nếu cần thì em đi xét nghiệm ạ

Em có thằng bạn bị H do bị xui rủi trong cuộc sống, nó bị vết thương chảy máu rửa tay vô ca nước, nước đó có màu hơi đỏ đỏ rùi nó bưng ra ngoài đổ, trong lúc bưng nó có rơi giọt nước trong ca xuống sàn, khoảng 15 phút sao vết thương hở của em trúng vô vết nước đó. Em cũng là người có tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn và nghe anh nói virus HIV không thể sống quá 5 phút khi ra ngoài môi trường cho nên em bớt sợ đi, nhưng thực sự là em vấn muốn được sự xác nhận của mấy anh, chị thì em mới hết sợ được ạ.
Em là người hay lụm rác, em từng vứt cái đó vài lần rùi. Em thấy có mem kia hỏi về chuyện này thì thấy chị Hà ghi không lây vì máu HIV trong BVS là tế bào chết mà virus HIV không thể kí sinh trên tế bào chết => virus chết và không lây nhiễm được. Em muốn hỏi về cái này để chắc ăn thêm và nếu cần thì em đi xét nghiệm ạ => Bạn lụm hay cầm cái băng đó k có nguy cơ, bạn lụm quăn chứ có bỏ vô cái bạn hay nhai mỗi ngày đâu thì mắc mới gì sợ nhiễm HIV????
Em có thằng bạn bị H do bị xui rủi trong cuộc sống, nó bị vết thương chảy máu rửa tay vô ca nước, nước đó có màu hơi đỏ đỏ rùi nó bưng ra ngoài đổ, trong lúc bưng nó có rơi giọt nước trong ca xuống sàn, khoảng 15 phút sao vết thương hở của em trúng vô vết nước đó. Em cũng là người có tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn và nghe anh nói virus HIV không thể sống quá 5 phút khi ra ngoài môi trường cho nên em bớt sợ đi, nhưng thực sự là em vấn muốn được sự xác nhận của mấy anh, chị thì em mới hết sợ được ạ. => Cái này mới lạ àh?? giọt nước rơi xuống sàn nhà mà, bạn đi bạn dậm hay bạn cây cũng đây có ảnh hưởng gì HIV với cái vết thương bạn, khi nào cầm ca nước đó hất vào mắt bạn may ra mới có nguy cơ

huynhngocvan
16-04-2014, 16:53
Cái vụ BVS em nhớ nhớ là từng vứt một cái BVS có chút ít máu tràn ra ngoài, tay em có trúng vết máu ấy nhưng ít thui ạ. Khoảng 1 phút sao em có lấy tay đó tiếp xúc với vết thương hở của em. Em sợ bị nhiễm đó mà. Nếu máu đó mà có HIV là em chết quá.

Cái vụ nước pha loãng với máu: Anh Hiếu ơi em quên nói rằng vết thương hở của em nằm dưới lòng bàn chân ạ. Nhưng khoảng 10 - 15 phút sao em mới dâm vô giọt nước pha với máu. Nước đó có màu hơi đỏ đỏ nha anh

songchungvoi_HIV
16-04-2014, 17:00
Cái vụ BVS em nhớ nhớ là từng vứt một cái BVS có chút ít máu tràn ra ngoài, tay em có trúng vết máu ấy nhưng ít thui ạ. Khoảng 1 phút sao em có lấy tay đó tiếp xúc với vết thương hở của em. Em sợ bị nhiễm đó mà. Nếu máu đó mà có HIV là em chết quá.

Cái vụ nước pha loãng với máu: Anh Hiếu ơi em quên nói rằng vết thương hở của em nằm dưới lòng bàn chân ạ. Nhưng khoảng 10 - 15 phút sao em mới dâm vô giọt nước pha với máu. Nước đó có màu hơi đỏ đỏ nha anh
K có nguy cơ, Vết thương hở là vết thương đang chảy máu mới gọi là hở. Muốn nhiễm HIV phải đưa máu có HIV vào thẳng dòng máu người lành

huynhngocvan
16-04-2014, 17:07
K có nguy cơ, Vết thương hở là vết thương đang chảy máu mới gọi là hở. Muốn nhiễm HIV phải đưa máu có HIV vào thẳng dòng máu người lành
Dạ của em là vết thương chảy máu anh Hiếu ạ.
Anh xem dùm em 2 trường hợp luôn nha anh Hiếu. Anh cho em hỏi là máu trong BVS không lây nhiễm được phải không ạ.

songchungvoi_HIV
16-04-2014, 17:11
Dạ của em là vết thương chảy máu anh Hiếu ạ.
Anh xem dùm em 2 trường hợp luôn nha anh Hiếu. Anh cho em hỏi là máu trong BVS không lây nhiễm được phải không ạ.
Khi nào bạn ngâm cái chân bạn vào cái ca nước đỏ lòm đó mới có nguy cơ

huynhngocvan
16-04-2014, 17:19
Khi nào bạn ngâm cái chân bạn vào cái ca nước đỏ lòm đó mới có nguy cơ
chứ mình đạp sơ sơ là không sao hả anh Tuấn, dạ nước pha loãng với máu đó nó ra ngoài không khí khoảng 10 phút nha anh

songchungvoi_HIV
16-04-2014, 17:34
chứ mình đạp sơ sơ là không sao hả anh Tuấn, dạ nước pha loãng với máu đó nó ra ngoài không khí khoảng 10 phút nha anh
Pha loãng gì k cần biết, muốn có nguy cơ cái chân bạn phải ngâm trong cái ca đó mới có nguy cơ

huynhngocvan
17-04-2014, 07:39
dạ cám ơn anh Hiếu.

Thế cho em hỏi máu trong BVS có lây nhiễm được không vậy anh Hiếu

Charles
17-04-2014, 07:47
dạ cám ơn anh Hiếu.

Thế cho em hỏi máu trong BVS có lây nhiễm được không vậy anh Hiếu

Virus HIV là virus yếu, để tồn tại virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi dịch máu ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.

huynhngocvan
17-04-2014, 08:02
Virus HIV là virus yếu, để tồn tại virus bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi dịch máu ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.
Như lời anh Trường Xuân nói có nghĩa là máu trong BVS không lây nhiễm được hả anh

Charles
17-04-2014, 08:09
Như lời anh Trường Xuân nói có nghĩa là máu trong BVS không lây nhiễm được hả anh

Máu ra đến đâu BVS hút vào đến đó, sau đó máu trong BVS bị hủy hoại đến lúc thay ra thì đã là máu chết, nên không có khả năng lây nhiễm HIV.

huynhngocvan
17-04-2014, 08:12
Dạ cám ơn anh Trường Xuân. Tại từ đó tới giờ em nghĩ máu trong BVS vẫn sống được do BVS nó khá kín đáo.

songchungvoi_HIV
17-04-2014, 09:21
Dạ cám ơn anh Trường Xuân. Tại từ đó tới giờ em nghĩ máu trong BVS vẫn sống được do BVS nó khá kín đáo.
- Để tồn tại, virus bắt buộc phải ký sinh trên một sốtế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôidưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.
1. Mọi virus lây nhiễm kể cả hiv đều tự phân hủy ở môi trường bên ngoài,và chỉ cần 5p là sẽ bị phân hủy
2. Virus chỉ tồn tại khi tế bào limote còn hoạt động khi gặp môi trường bên ngoài thì tb limote mất đy thì virus cũng sẽ bị mất đy rất nhanh cho dù máu chưa đông.
- Để lây nhiễm, máu nhiễm virus phải được đưa thẳngvào dòng máu của người lành. Qua một số nghiên cứu của nước ngoài, sự tiếp xúctrực tiếp với máu của một người nhiễm HIV qua da lành không cho nguy cơ nhiễm bệnh.HIV có thể xâm nhập qua lớp biểu bì của da (có 3 lớp biểu bì, trung bì và hạbì)
Khi dùng từ bất hoạt có nghĩa là lớp vỏ ngoài của vi rút không bung ra để lõi ARN (nhụy) không kết nối được với ADN con người.Nói nôm na giống như quả trứng gà đã thúi thì không thể nở con,dù mắt mình vẫn nhìn thấy đó là quả trứng gà.Bạn xem hình dưới sẽ thấy lớp vỏ và nhụy (lõi),Hoặc bạn xem kỹ Clip dưới sẽ thấy vi rút bung ra để nhân bản gen con người

http://www.yenbai.gov.vn/vi/tinh/phongchonghiv/PublishingImages/Cau_truc_HIV.jpg

http://www.youtube.com/watch?v=Fd-w4uwBb0M

huynhngocvan
17-04-2014, 16:19
sau khi đọc tài liệu mà anh Hiếu đưa cho em. Em có thể chắc chắn được rằng cái vụ máu pha loãng với nước không thể lây HIV được bởi vì máu pha loãng với nước đó đã tiếp xúc với không khí khoảng 10 phút mà HIV chỉ ra ngoài không khí được có 5 phút => HIV bị bất hoạt và chết cho nên em ko bị lây nhiễm.

Em nói đúng ko anh Hiếu

songchungvoi_HIV
17-04-2014, 16:20
sau khi đọc tài liệu mà anh Hiếu đưa cho em. Em có thể chắc chắn được rằng cái vụ máu pha loãng với nước không thể lây HIV được bởi vì máu pha loãng với nước đó đã tiếp xúc với không khí khoảng 10 phút mà HIV chỉ ra ngoài không khí được có 5 phút => HIV bị bất hoạt và chết cho nên em ko bị lây nhiễm.

Em nói đúng ko anh Hiếu
Não đã động

huynhngocvan
18-04-2014, 15:11
Não đã động
Xem câu trả lời của anh Hiếu có nghĩa là em nói đúng phải không anh

Nguyen Ha
18-04-2014, 15:16
Xem câu trả lời của anh Hiếu có nghĩa là em nói đúng phải không anh

Đúng vây.:khi875437:

huynhngocvan
18-04-2014, 16:12
Mấy anh chị xem em đúc kết kiến thức đúng không nhé:

Cái vụ máu trong BVS ko lây nhiễm HIV được là vì: đúng là máu kinh nguyệt có lây HIV nhưng do máu ra tới đâu là băng hút tới đó mà khi máu kinh nguyệt nằm trong BVS lại bị bất hoạt cho nên không lây nhiễm HIV. Nên dù băng có tràn máu ra dính vô vết thương hở cũng không lây được.

Em nói đúng không ạ.

songchungvoi_HIV
18-04-2014, 16:49
Mấy anh chị xem em đúc kết kiến thức đúng không nhé:

Cái vụ máu trong BVS ko lây nhiễm HIV được là vì: đúng là máu kinh nguyệt có lây HIV nhưng do máu ra tới đâu là băng hút tới đó mà khi máu kinh nguyệt nằm trong BVS lại bị bất hoạt cho nên không lây nhiễm HIV. Nên dù băng có tràn máu ra dính vô vết thương hở cũng không lây được.

Em nói đúng không ạ.
Vậy là não chã động :yociexp21::k5824633:

huynhngocvan
19-04-2014, 06:54
Vậy là não chã động :yociexp21::k5824633:
Như vậy là em nói sai hả anh Hiếu. Em nhớ là anh Trường Xuân nói máu trong BVS không lây mà anh Hiếu

Charles
19-04-2014, 07:02
Như vậy là em nói sai hả anh Hiếu. Em nhớ là anh Trường Xuân nói máu trong BVS không lây mà anh Hiếu

Lúc trước bạn đã hiểu rồi, nhưng cứ muốn khẳng định lại thì não bạn chả nằm im một chỗ sao???

huynhngocvan
19-04-2014, 07:08
Lúc trước bạn đã hiểu rồi, nhưng cứ muốn khẳng định lại thì não bạn chả nằm im một chỗ sao???
Dạ thật ra em đã hiểu nhưng đây là lần đầu em vướng vô cái vụ rắc rối này nên có chút sợ hãi. Em chỉ muốn được đảm bảo lại kiến thức của em thôi ạ.

(Cái vụ máu trong BVS ko lây nhiễm HIV được là vì: đúng là máu kinh nguyệt có lây HIV nhưng do máu ra tới đâu là băng hút tới đó mà khi máu kinh nguyệt nằm trong BVS lại bị bất hoạt cho nên không lây nhiễm HIV. Nên dù băng có tràn máu ra dính vô vết thương hở cũng không lây được.) Cái này là em nói đúng phải không ạ

Charles
19-04-2014, 07:16
Dạ thật ra em đã hiểu nhưng đây là lần đầu em vướng vô cái vụ rắc rối này nên có chút sợ hãi. Em chỉ muốn được đảm bảo lại kiến thức của em thôi ạ.

(Cái vụ máu trong BVS ko lây nhiễm HIV được là vì: đúng là máu kinh nguyệt có lây HIV nhưng do máu ra tới đâu là băng hút tới đó mà khi máu kinh nguyệt nằm trong BVS lại bị bất hoạt cho nên không lây nhiễm HIV. Nên dù băng có tràn máu ra dính vô vết thương hở cũng không lây được.) Cái này là em nói đúng phải không ạ

Nói chung cũng thấy bạn hiểu ra vấn đề, nhưng bạn không động não ở chỗ BVS được thiết kế có vào mà không có ra, và bạn luôn nghĩ đến trường hợp máu tràn ra ngoài...

huynhngocvan
19-04-2014, 07:24
Nói chung cũng thấy bạn hiểu ra vấn đề, nhưng bạn không động não ở chỗ BVS được thiết kế có vào mà không có ra, và bạn luôn nghĩ đến trường hợp máu tràn ra ngoài...
Nhưng trường hợp xấu nhất là tràn ra ngoài, nếu tràn ra ngoài thì cũng không có nguy cơ vì máu trong BVS không lây nhiễm HIV được phải không anh

Charles
19-04-2014, 07:39
Nhưng trường hợp xấu nhất là tràn ra ngoài, nếu tràn ra ngoài thì cũng không có nguy cơ vì máu trong BVS không lây nhiễm HIV được phải không anh

Đúng là bạn chả động não tý nào cả. Đã phân tích máu trong bvs ko còn khả năng lây nhiễm thì nếu nó có dính vào vết thương cũng chả sao.

huynhngocvan
19-04-2014, 07:45
Đúng là bạn chả động não tý nào cả. Đã phân tích máu trong bvs ko còn khả năng lây nhiễm thì nếu nó có dính vào vết thương cũng chả sao.
Em xin lỗi ạ, chắc do em đã quá sợ hãi rồi.
Như vậy trường hợp của em là không có nguy cơ, cho dù em bị dính máu HIV trong BVS vào vết thương hở thì vẫn sẽ an toàn, cũng sẽ không mắc căn bệnh HIV đó.

Charles
19-04-2014, 07:52
Em xin lỗi ạ, chắc do em đã quá sợ hãi rồi.
Như vậy trường hợp của em là không có nguy cơ, cho dù em bị dính máu HIV trong BVS vào vết thương hở thì vẫn sẽ an toàn, cũng sẽ không mắc căn bệnh HIV đó.

Đúng vậy! :khi875437:

huynhngocvan
19-04-2014, 12:30
Sao khi được mọi người tư vấn là máu trong BVS dính vô vết thương hở là không lây nhiễm được nhưng em vẫn thấy lo lo sao đó, giờ phải làm sao thoát nó ra khỏi người đây, em vấn cứ thắc mắc là BVS là môi trường khá kín đáo nhưng máu HIV trong BVS vẫn bất hoạt được. Không lẽ trong BVS vẫn có không khí hả ta ?

songchungvoi_HIV
19-04-2014, 12:35
Sao khi được mọi người tư vấn là máu trong BVS dính vô vết thương hở là không lây nhiễm được nhưng em vẫn thấy lo lo sao đó, giờ phải làm sao thoát nó ra khỏi người đây, em vấn cứ thắc mắc là BVS là môi trường khá kín đáo nhưng máu HIV trong BVS vẫn bất hoạt được. Không lẽ trong BVS vẫn có không khí hả ta ?
Suy diễn, Hoang tưởng, Hâm, hay nói đúng hơn là Quan Tèo

huynhngocvan
19-04-2014, 13:28
Có thể cho em hỏi một câu nữa thui được không mọi người:

Tại sao máu HIV trong BVS không lây nhiễm được ạ. Tại em thấy BVS là môi trường khá kín đáo, không lẽ trong BVS vẫn có không khí như bên ngoài ạ??????

Sao khi em giải được thắc mắc này em xin hứa sẽ không thắc mắc thêm 1 điều gì nữa

songchungvoi_HIV
19-04-2014, 13:42
Có thể cho em hỏi một câu nữa thui được không mọi người:

Tại sao máu HIV trong BVS không lây nhiễm được ạ. Tại em thấy BVS là môi trường khá kín đáo, không lẽ trong BVS vẫn có không khí như bên ngoài ạ??????

Sao khi em giải được thắc mắc này em xin hứa sẽ không thắc mắc thêm 1 điều gì nữa
Bạn cầm miếng BVS chứ k fải cầm cục máu. Đừng có ba xàm ba láp nữa có được k?? Bộ điên vì miếng BVS hả

huynhngocvan
20-04-2014, 08:26
chắc do em lo lắng quá rồi phải không anh. Lần đầu dính vô chuyện này mệt óc quá TT.

Theo anh em có cần xét nghiệm HIV không ???

songchungvoi_HIV
20-04-2014, 09:46
chắc do em lo lắng quá rồi phải không anh. Lần đầu dính vô chuyện này mệt óc quá TT.

Theo anh em có cần xét nghiệm HIV không ???
Túm lại k có nguy cơ. Taolaomialao@.com.vn

huynhngocvan
21-04-2014, 11:15
mấy anh chị ơi, bây giờ em mới nhớ thêm chi tiết nữa là:

Lúc đó trời đã mưa rất to, tạo thành vũng nước lớn, BVS nằm trong vũng nước đó => BVS nó bị ướt nhem, em sợ khi nó ướt như vậy máu trong BVS sẽ lẫn với nước sẽ tràn ra ngoài. Rồi dính vô vết thương hở và làm lây nhiễm HIV.

songchungvoi_HIV
21-04-2014, 11:19

Lúc đó trời đã mưa rất to, tạo thành vũng nước lớn, BVS nằm trong vũng nước đó => BVS nó bị ướt nhem, em sợ khi nó ướt như vậy máu trong BVS sẽ lẫn với nước sẽ tràn ra ngoài. Rồi dính vô vết thương hở và làm lây nhiễm HIV.
Té giếng nào??:khi875437:

huynhngocvan
21-04-2014, 16:15
Té giếng nào??:khi875437:
Ý của anh Hiếu là sao ạ. Em không hiểu gì hết

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-04-2014, 16:19

như vậy cũng không có nguy cơ đâu bạn...

huynhngocvan
21-04-2014, 16:58
như vậy cũng không có nguy cơ đâu bạn...
Tại sao không có nguy cơ vậy anh.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-04-2014, 17:00
Tại sao không có nguy cơ vậy anh.
ối giời!
đơn giản thế mà vẫn chưa hiểu hả bạn?

huynhngocvan
21-04-2014, 18:14
ối giời!
đơn giản thế mà vẫn chưa hiểu hả bạn?
em nói thật luôn là em chưa hiểu. Em vẫn còn hơi sợ sợ mặc dù đã đỡ đi nhiều rồi.

Anh giải thích dùm em luôn được không ạ. Em van xin anh đó.

Charles
21-04-2014, 18:22

Bạn yên tâm HIV không lây nhiễm như vậy. Nói thêm một câu cho bạn hiểu: Khi nào tay bạn có vết thương hở (là vết thương còn đang chảy máu) ngâm vào chậu máu kinh nguyệt thì mới có nguy cơ.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-04-2014, 18:44
em nói thật luôn là em chưa hiểu. Em vẫn còn hơi sợ sợ mặc dù đã đỡ đi nhiều rồi.

Anh giải thích dùm em luôn được không ạ. Em van xin anh đó.
bvs ướt nhem nước thì làm sao lây được bạn?
bvs chỉ có thể thấm hút được,không trào được ra ngoài nha bạn
nếu có như bạn nghĩ thì máu nếu có hiv cũng đã bị nước hòa loãng rồi,cho dù có trào ra ngoài thì cũng không làm lây nhiễm được nhé bạn
hiv không lây gián tiếp như vậy...

huynhngocvan
22-04-2014, 07:02
máu kinh nguyệt HIV pha loãng với nước không lây nhiễm HIV được hả anh.

Với lại em cũng mới nhớ ra kiến thức mấy anh cho em hôm trước là: máu kinh nguyệt trong BVS không lây nhiễm được vì máu trong BVS là tế bào chết, BVS không phải là môi trường nuôi sống cho HIV => máu HIV bất hoạt cho nên không lây nhiễm

Nguyen Ha
22-04-2014, 07:29
máu kinh nguyệt HIV pha loãng với nước không lây nhiễm HIV được hả anh.

Với lại em cũng mới nhớ ra kiến thức mấy anh cho em hôm trước là: máu kinh nguyệt trong BVS không lây nhiễm được vì máu trong BVS là tế bào chết, BVS không phải là môi trường nuôi sống cho HIV => máu HIV bất hoạt cho nên không lây nhiễm
Vui lòng đọc lại.

huynhngocvan
22-04-2014, 10:29
Em có đọc lại rồi ạ.

(Với lại em cũng mới nhớ ra kiến thức mấy anh cho em hôm trước là: máu kinh nguyệt trong BVS không lây nhiễm được vì máu trong BVS là tế bào chết, BVS không phải là môi trường nuôi sống cho HIV => máu HIV bất hoạt cho nên không lây nhiễm). Cái này em nói đúng phải không ạ.

Nguyen Ha
22-04-2014, 10:32
Em có đọc lại rồi ạ.

(Với lại em cũng mới nhớ ra kiến thức mấy anh cho em hôm trước là: máu kinh nguyệt trong BVS không lây nhiễm được vì máu trong BVS là tế bào chết, BVS không phải là môi trường nuôi sống cho HIV => máu HIV bất hoạt cho nên không lây nhiễm). Cái này em nói đúng phải không ạ.

Cái này đúng.:khi875437:

huynhngocvan
22-04-2014, 14:19
Cái này đúng.:khi875437:
Sao đúng vậy chị. Em chỉ không hiểu cái chỗ đó thui ạ. Còn mấy cái khác em hiểu được rồi ạ

Nguyen Ha
22-04-2014, 14:53
Sao đúng vậy chị. Em chỉ không hiểu cái chỗ đó thui ạ. Còn mấy cái khác em hiểu được rồi ạ

máu kinh nguyệt trong BVS không lây nhiễm được vì máu trong BVS là tế bào chết, BVS không phải là môi trường nuôi sống cho HIV => máu HIV bất hoạt cho nên không lây nhiễm). => bạn đã viết ra đấy, bạn đọc kỹ đi sẽ hiểu.

huynhngocvan
22-04-2014, 15:52
máu kinh nguyệt trong BVS không lây nhiễm được vì máu trong BVS là tế bào chết, BVS không phải là môi trường nuôi sống cho HIV => máu HIV bất hoạt cho nên không lây nhiễm). => bạn đã viết ra đấy, bạn đọc kỹ đi sẽ hiểu.

À em đã hiểu ra ý của chị Hà rồi hahahah. Tại vì em cứ nghĩ BVS là môi trường kín nên HIV vẫn sống và lây nhiễm được đó mà.

huynhngocvan
22-04-2014, 16:17
Nói chung là nếu em có bị dính máu HIV trong băng vệ sinh vào vết thương đang chảy máu thì em vẫn không sao, vẫn không bị HIV đúng không ạ.

Cho em xác nhận thêm 1 lần nữa thui ạ.

StressQua
22-04-2014, 16:25
HIV ra ngoài môi trường là nó tiêu rồi, dính trên băng vệ sinh cũng vậy, nó cũng tiêu luôn.

Charles
22-04-2014, 16:26
Nói chung là nếu em có bị dính máu HIV trong băng vệ sinh vào vết thương đang chảy máu thì em vẫn không sao, vẫn không bị HIV đúng không ạ.

Lòng vòng mỗi cái chuyện máu trong BVS mà phân tích lên xuống, bạn hiểu rồi lại không hiểu. Giờ ngồi đọc lại rồi tự mình khẳng định.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
22-04-2014, 16:34

đúng rồi bạn
lỡ có bị dính rồi thì vui lòng rửa lại cho sạch sẽ liền bạn...

huynhngocvan
22-04-2014, 16:55
đúng rồi bạn
lỡ có bị dính rồi thì vui lòng rửa lại cho sạch sẽ liền bạn...

Dính máu HIV trong BVS vào vết thương hở cũng không sao luôn. Thật vậy hả anh.

Nếu lúc đó mình bị dính máu trong BVS nhưng không rửa cho sạch sẽ thì vẫn bị lây hả anh

tôi ơi đừng tuyệt vọng
22-04-2014, 17:10

Nếu lúc đó mình bị dính máu trong BVS nhưng không rửa cho sạch sẽ thì vẫn bị lây hả anh
để khỏi lo lắng tốt nhất bạn đừng để cho nó dính
đúng là không sao bạn
bị dính máu mà bạn vẫn không rửa thì thật là kinh đấy bạn à dù không lây...

songchungvoi_HIV
22-04-2014, 17:44

Điên vì BVS => Quan Tèo Hấp

Sống tử tế
22-04-2014, 19:41
Stres quá thàh lòg vòg. Bất an ,ngi ngờ, ám ãh

nguoihoanluong
22-04-2014, 21:45
k biết ngại à b.a Hiếu c Hà,a Xuan Trường cũng là những ng có h.đừng lên kì thị thế chứ.ai cũng như b thì...thật đáng buồn

huynhngocvan
23-04-2014, 15:53
Tóm lại là em không có nguy cơ bị HIV trong trường hợp dính máu HIV trong BVS vào vết thương chảy máu phải không ạ.

Mấy anh chị cứ nói KHÔNG hoặc CÓ thui ạ. Còn về giải thích em sẽ xem lại toàn bộ bài viết và đúc kết cho mình ạ.

Em thành thật xin lỗi mọi người. Em không có ý kì thị đâu ạ

Charles
23-04-2014, 17:12
Tóm lại là em không có nguy cơ bị HIV trong trường hợp dính máu HIV trong BVS vào vết thương chảy máu phải không ạ.

Mấy anh chị cứ nói KHÔNG hoặc CÓ thui ạ. Còn về giải thích em sẽ xem lại toàn bộ bài viết và đúc kết cho mình ạ.

Em thành thật xin lỗi mọi người. Em không có ý kì thị đâu ạ

Nói cũng nói rồi, diễn giải cũng diễn giải rồi. Chưa tự tìm ra lời khẳng định thì lại đọc lại từ đầu, đọc đến khi nào tìm ra câu trả lời thì thôi.

huynhngocvan
23-04-2014, 18:11
Thật ra em đã đọc nhiều lần rồi. Cũng đã được mấy anh chị tư vấn nhiều lần rồi. Nhưng em nói thật trong lòng em là em không tin tưởng vào những gì mình đã đọc cũng không dám khẳng định là mình đúng hay sai. Cho nên mấy anh chị cho em hỏi một câu hỏi là:

(Tóm lại là em không có nguy cơ bị HIV trong trường hợp dính máu HIV trong BVS vào vết thương chảy máu đúng không ạ.)

Mấy anh chị nói KHÔNG hoặc CÓ thôi ạ. Mấy anh chị có thể không cần giải thích nữa đâu ạ, từ đầu bài tới bây giờ thì em
đã làm phiền anh chị quá nhiều rồi, em rất ngại, em thành thật xin lỗi mọi người.

songchungvoi_HIV
23-04-2014, 18:25
Thật ra em đã đọc nhiều lần rồi. Cũng đã được mấy anh chị tư vấn nhiều lần rồi. Nhưng em nói thật trong lòng em là em không tin tưởng vào những gì mình đã đọc cũng không dám khẳng định là mình đúng hay sai. Cho nên mấy anh chị cho em hỏi một câu hỏi là:

(Tóm lại là em không có nguy cơ bị HIV trong trường hợp dính máu HIV trong BVS vào vết thương chảy máu đúng không ạ.)

Mấy anh chị nói KHÔNG hoặc CÓ thôi ạ. Mấy anh chị có thể không cần giải thích nữa đâu ạ, từ đầu bài tới bây giờ thì em
đã làm phiền anh chị quá nhiều rồi, em rất ngại, em thành thật xin lỗi mọi người.
Bạn bị điên vì miếng BVS hả?? Đọc lại đi, xem có chổ nào nói bạn có nguy cơ k

Nguyen Ha
23-04-2014, 18:36

Không có nguy cơ

huynhngocvan
24-04-2014, 06:53
Không có nguy cơ
Chị Hà nói không có nguy cơ có phải chị Hà đang nói tới trường hợp dính máu HIV trong BVS vào vết thương chảy máu đúng không ạ

Charles
24-04-2014, 08:50
Chị Hà nói không có nguy cơ có phải chị Hà đang nói tới trường hợp dính máu HIV trong BVS vào vết thương chảy máu đúng không ạ

Bạn nên gặp BS tâm lý gấp.

huynhngocvan
24-04-2014, 09:06
Mấy anh chị đừng hiểu lầm ý của em ạ. Em đã không còn hỏi hay băn khoăn về chuyện này nữa rồi

Ý của em là chị Hà nói không có nguy cơ có phải là nói về "trường hợp dính máu HIV trong BVS vào vết thương chảy máu" mà thôi chứ không có ý kiến gì hết ạ

songchungvoi_HIV
24-04-2014, 09:10
Mấy anh chị đừng hiểu lầm ý của em ạ. Em đã không còn hỏi hay băn khoăn về chuyện này nữa rồi

Ý của em là chị Hà nói không có nguy cơ có phải là nói về "trường hợp dính máu HIV trong BVS vào vết thương chảy máu" mà thôi chứ không có ý kiến gì hết ạ
Bây giờ songchung hỏi bạn, khi bạn cần vật gì dơ bạn cần làm sao?? Bạn nói đi. Chỉ có các BVS mà bạn làm náo động cả diễn đàn, Bạn có té giếng k??

tôi ơi đừng tuyệt vọng
24-04-2014, 09:24

đúng rồi bạn
ý của chị Hà là vậy đó...

huynhngocvan
24-04-2014, 10:09
Mấy anh, chị ơi có lẽ em đã quá lo lắng và sợ hãi phải không nhỉ. Mặc dù được tư vấn không có nguy cơ nhưng chuyện đó lâu lâu là nó tự chui vào đầu em, làm em rất khổ sở. Có cách nào quên chuyện đó được không ạ

songchungvoi_HIV
24-04-2014, 10:18
Mấy anh, chị ơi có lẽ em đã quá lo lắng và sợ hãi phải không nhỉ. Mặc dù được tư vấn không có nguy cơ nhưng chuyện đó lâu lâu là nó tự chui vào đầu em, làm em rất khổ sở. Có cách nào quên chuyện đó được không ạ
Tẩy não đi

huynhngocvan
24-04-2014, 11:17
đúng rồi bạn
ý của chị Hà là vậy đó...
Ý của chị Hà là ý gì vậy anh

huynhngocvan
07-05-2014, 17:50
Mấy anh chị ơi, giúp em 1 lần nữa thui nhé.

Như mấy anh chị đã nói là máu HIV trong BVS đã qua sử dụng dính vào vết thương chảy máu là không có nguy cơ lây nhiễm HIV được đúng không ạ.

Cho em hỏi là nếu máu HIV đó nằm trong BVS được 5 phút thì máu HIV đó đủ bất hoạt và không thể lây nhiễm khi dính vào vết thương chảy máu.

Charles
07-05-2014, 17:55

Như mấy anh chị đã nói là máu HIV trong BVS đã qua sử dụng dính vào vết thương chảy máu là không có nguy cơ lây nhiễm HIV được đúng không ạ.

Cho em hỏi là nếu máu HIV đó nằm trong BVS được 5 phút thì máu HIV đó đủ bất hoạt và không thể lây nhiễm khi dính vào vết thương chảy máu.

Làm ơn đừng ngồi suy diễn nữa. Không có ai đeo BVS 5ph mà thay ra ngay nên đừng ngồi vắt óc suy diễn tình huống nữa.

trungan1987
07-05-2014, 17:57

Bạn nên gặp bác sĩ tâm lý... chứ như vậy là bạn ko ổn rùi... các anh chị đã chia sẽ cho bạn rùi mà bạn vẫn như vậy...
5p máu có bất hoạt hay ko thì còn phải tùy thuộc vào máu đó có nhìu hay ko...

huynhngocvan
07-05-2014, 18:05
Em đã có gặp bs tâm lý rồi ạ. Bs nói do em đã quá suy nghĩ nhiều dẫn nên street nặng, bs kêu em là có buồn phiền hay có nghi vấn gì trong đầu thì cố gắng nói ra hết với mọi người và có được sự chia sẽ, nhất quyết phải gáng dẹp bỏ cái nghi vấn đó ra khỏi đầu, em thật sự chẳng biết bỏ nó bằng cách nào, em chỉ có cách là nói hết những điều buồn phiền mà thôi, nếu nó có làm cho mọi người khó chịu thì em thành thật xin lỗi. ( Gửi anh trunggan1987 )

Anh Trường Xuân ơi ý em không phải là vậy. Ý của em là sau khi người đó sử dụng xong rồi vứt ra ngoài đường được 5 - 10 phút rồi sao đó em mới cầm vứt BVS đã qua sử dụng đi. Em chỉ muốn hỏi là nếu đã qua 5 - 10 phút ( có thể cao hơn)như vậy thì khi máu HIV trong BVS đã qua sử dụng đó dính vào vết thương đang chảy máu của mình thì mình có lây nhiễm được không đó mà.

songchungvoi_HIV
07-05-2014, 18:23
Em đã có gặp bs tâm lý rồi ạ. Bs nói do em đã quá suy nghĩ nhiều dẫn nên street nặng, bs kêu em là có buồn phiền hay có nghi vấn gì trong đầu thì cố gắng nói ra hết với mọi người và có được sự chia sẽ, nhất quyết phải gáng dẹp bỏ cái nghi vấn đó ra khỏi đầu, em thật sự chẳng biết bỏ nó bằng cách nào, em chỉ có cách là nói hết những điều buồn phiền mà thôi, nếu nó có làm cho mọi người khó chịu thì em thành thật xin lỗi. ( Gửi anh trunggan1987 )

Anh Trường Xuân ơi ý em không phải là vậy. Ý của em là sau khi người đó sử dụng xong rồi vứt ra ngoài đường được 5 - 10 phút rồi sao đó em mới cầm vứt BVS đã qua sử dụng đi. Em chỉ muốn hỏi là nếu đã qua 5 - 10 phút ( có thể cao hơn)như vậy thì khi máu HIV trong BVS đã qua sử dụng đó dính vào vết thương đang chảy máu của mình thì mình có lây nhiễm được không đó mà.
Rãnh k??? Rãnh thì đọc lại từ đầu, Bị điên vì miến BVS hay sao vậy??? Hay là lúc lụm quăn rùi quăn lun cái nhẫn hột họt 50 Kara giờ tiết qua nên điên vì miến BVS

Charles
07-05-2014, 18:30

BQT không hề khó chịu với TV nào, nhưng thấy tâm lý bạn bất ổn thì thật lòng khuyên bạn sớm gặp BS tâm lý.

huynhngocvan
10-06-2014, 14:56
Mấy anh chị ơi, máu trong BVS sau 1h có lây nhiễm HIV khi bị máu HIV trong BVS đó dính vào vết thương đang chảy máu.

songchungvoi_HIV
10-06-2014, 15:01
Mấy anh chị ơi, máu trong BVS sau 1h có lây nhiễm HIV khi bị máu HIV trong BVS đó dính vào vết thương đang chảy máu.
Nà bạn: Bạn có bị điên vì cái BVS k vậy????

huynhngocvan
10-06-2014, 15:45
Ý của em không phải là vậy, tại em nhớ tới tình tiết đó nên muốn hỏi cho rõ thêm thui ạ. Em cũng bớt ám ảnh rồi anh ạ, em cũng vui với đời hơn nhưng vẫn muốn hỏi cho biết thêm thôi ạ

songchungvoi_HIV
10-06-2014, 15:46
Ý của em không phải là vậy, tại em nhớ tới tình tiết đó nên muốn hỏi cho rõ thêm thui ạ. Em cũng bớt ám ảnh rồi anh ạ, em cũng vui với đời hơn nhưng vẫn muốn hỏi cho biết thêm thôi ạ
Rãnh k?? Rãnh thì đọc lại 5 trang chia sè dùm

huynhngocvan
10-06-2014, 15:57
dạ em có đọc hết 5 trang nói là máu HIV trong BVS không lây nhiễm HIV được. Nhưng nếu máu HIV trong BVS sau 1h thì có lây nhiễm HIV khi máu HIV trong BVS đó dính vào vết thương chảy máu.

Charles
10-06-2014, 16:55
dạ em có đọc hết 5 trang nói là máu HIV trong BVS không lây nhiễm HIV được. Nhưng nếu máu HIV trong BVS sau 1h thì có lây nhiễm HIV khi máu HIV trong BVS đó dính vào vết thương chảy máu.

Bạn nói đã đọc hết 5 trang chia sẻ rồi mà vẫn hỏi câu này chứng tỏ bạn chưa đọc kỹ. Giờ ngồi đọc lại từng câu từng chữ những gì đã được chia sẻ đi.

huynhngocvan
11-06-2014, 15:23
dạ em có đọc hết 5 trang và được mọi người tư vấn là máu HIV trong BVS dính vào vết thương hở thì không thể lây nhiễm HIV.

Nhưng em muốn hỏi là với khoảng thời gian 1 tiếng thì máu HIV trong BVS dính vào vết thương đang chảy máu thì có bị lây nhiễm HIV không ạ

Nguyen Ha
11-06-2014, 15:46
dạ em có đọc hết 5 trang và được mọi người tư vấn là máu HIV trong BVS dính vào vết thương hở thì không thể lây nhiễm HIV.

Nhưng em muốn hỏi là với khoảng thời gian 1 tiếng thì máu HIV trong BVS dính vào vết thương đang chảy máu thì có bị lây nhiễm HIV không ạ
Máu ra môi trường HIV bất hoạt ngay trong tích tắc và được tính bằng giây chứ không cần đến 1 tiếng. Tóm lại là ko có nguy cơ.

huynhngocvan
12-06-2014, 08:15
chị Hà ơi em thấy máu trong BVS nó cũng khá nhiều, với số lượng máu như vậy vài giây là bất hoạt hả chị?

Charles
12-06-2014, 08:17
chị Hà ơi em thấy máu trong BVS nó cũng khá nhiều, với số lượng máu như vậy vài giây là bất hoạt hả chị?

Bạn này đúng là khùng vì cái BVS :khi875437: 5 trang chia sẻ mà vẫn không vỡ ra, gặp BS tâm lý đi bạn.

huynhngocvan
12-06-2014, 14:46
dạ thưa mấy anh chị, em đã từng nói là em đã gặp BS tâm lý rồi ạ. BS kêu em có thắc mắc gì nên nói ra hết với lại bớt ám ảnh chuyện này lại. Em đã cố gắng và bớt ám ảnh lại rồi ạ. Nhưng nói thật là mỗi lần em có thắc mắc gì mà không nói ra thì cơ thể em nó bức rực và sợ hãi sao đó. Chẳng có ai chia sẻ cho em cả nên đành nhờ anh chị nếu anh chị thấy em phiền thì em xin lỗi ạ.

Charles
12-06-2014, 14:55
dạ thưa mấy anh chị, em đã từng nói là em đã gặp BS tâm lý rồi ạ. BS kêu em có thắc mắc gì nên nói ra hết với lại bớt ám ảnh chuyện này lại. Em đã cố gắng và bớt ám ảnh lại rồi ạ. Nhưng nói thật là mỗi lần em có thắc mắc gì mà không nói ra thì cơ thể em nó bức rực và sợ hãi sao đó. Chẳng có ai chia sẻ cho em cả nên đành nhờ anh chị nếu anh chị thấy em phiền thì em xin lỗi ạ.

Không phải là phiền, mà là BQT đã chia sẻ rồi nhưng bạn không chịu hiểu, cứ hỏi đi hỏi lại một vấn đề thì cũng đến @botay.com với bạn.

huynhngocvan
13-06-2014, 08:58
Để không làm phiền mọi người nữa em thề là em chỉ hỏi duy nhất một câu ngắn gọn này thôi ạ, nhất quyết không hỏi nữa !!!
Câu này em đã từng hỏi rồi nhưng cho em xin xác nhận một lần nữa thôi ạ.

Tóm lại là máu HIV trong BVS dính vào vết thương đang chảy máu có nguy cơ bị nhiễm HIV không ạ.

songchungvoi_HIV
13-06-2014, 09:25
Để không làm phiền mọi người nữa em thề là em chỉ hỏi duy nhất một câu ngắn gọn này thôi ạ, nhất quyết không hỏi nữa !!!

Tóm lại là máu HIV trong BVS dính vào vết thương đang chảy máu có nguy cơ bị nhiễm HIV không ạ.
Bạn bị điên vì BVS rùi, Nếu là tôi, tôi gói cái BVS đó lại, cầm vào đúng những phàn k dính máu, k ai điên khùng mà chây tay vào những thứ dơ bẩn đấy. Trừ khi người đó bị bệnh biến thái, thích ngửi hay tò mò cái BVS sinh

Nguyen Ha
13-06-2014, 10:01

Ôi trời! Hỏi đi hỏi lại, gõ phím mỏi cả tay. Không có nguy cơ với HIV. Nhớ cho kỹ để khỏi hỏi lại.