PDA

View Full Version : Mong các anh chị diễn đàn tư vấn về kết quả xét nhiệm combo ag/bg

can1loikhuyen
16-04-2014, 20:49
Tôi có quan hệ với gái mại dâm nhưng trong lúc quan hệ có rách bao sau đó tôi có rút ra ngay
hôm nay là 25 ngày từ hôm đó tôi có đến viện huyết họng xét nhiệm combo kết quả là nonreactive bác sĩ nói là âm tính
anh chị tư vẫn là kết quả này tôi có thể yên tâm được chưa ạ.tôi đang rất lo lắng và hoang mang
bác sĩ hẹn 2 tháng sau quay lại xét nhiệm vì họ bảo chưa thể kết luận
với kết quả trên tôi có thể tin tưởng được bao nhiêu % ạ ?
đã có trường hợp nào 25 ngày âm tính mà 3 tháng lại dương tính không ạ.tôi xin cám ơn

Charles
16-04-2014, 20:55
Tôi có quan hệ với gái mại dâm nhưng trong lúc quan hệ có rách bao sau đó tôi có rút ra ngay
hôm nay là 25 ngày từ hôm đó tôi có đến viện huyết họng xét nhiệm combo kết quả là nonreactive bác sĩ nói là âm tính
anh chị tư vẫn là kết quả này tôi có thể yên tâm được chưa ạ.tôi đang rất lo lắng và hoang mang
đã có trường hợp nào 25 ngày âm tính mà 3 tháng lại dương tính không ạ.tôi xin cám ơn

Bạn xác định nếu đúng phát hiện rách bao rồi rút DV ra ngay là không có nguy cơ. Chỉ có nguy cơ khi không biết rách bao lúc nào mà vẫn tiếp tục quan hệ.

Kết quả XN 25 ngày Combo ÂT cho thấy bạn không có nguy cơ với HIV.

can1loikhuyen
16-04-2014, 20:57
tại tôi cũng không biết rách lúc nào .thỉnh thoảng tôi rút ra xem.ai ngờ rút ra thấy rách.nên tôi rất hoang mang anh ạ

Nguyen Ha
16-04-2014, 20:59
Bạn quan hệ phát hiện rách bao và rút ngay là không có nguy cơ, bạn có thể yên tâm với kết quả xét nghiệm này.

can1loikhuyen
16-04-2014, 21:00
tại lúc rút kiểm tra tôi có thấy rách nhưng tôi cũng không biết chắc rách lúc nào anh chị ạ.25 ngày âm tính chắc chắn bao nhiêu % hả anh chị

Nguyen Ha
16-04-2014, 21:01
tại tôi cũng không biết rách lúc nào .thỉnh thoảng tôi rút ra xem.ai ngờ rút ra thấy rách.nên tôi rất hoang mang anh ạ

Vậy bạn yên tâm chờ xét nghiệm lại sau nguy coe 12 tuần theo khuyến cáo. Cho tới thời điểm này chưa ai bị lật kèo kết quả.

Charles
16-04-2014, 21:03
tại lúc rút kiểm tra tôi có thấy rách nhưng tôi cũng không biết chắc rách lúc nào anh chị ạ.25 ngày âm tính chắc chắn bao nhiêu % hả anh chị

Nếu thực sự có nguy cơ thì 25 ngày combo ÂT là một kết quả rất khả quan, XN chốt ở tuần 12 thường chỉ mang tính thủ tục.

can1loikhuyen
16-04-2014, 21:06
anh chị cho hỏi 25 ngày với 28 ngày có khác nhau nhiều không ạ,xin cảm ơn

Nguyen Ha
16-04-2014, 21:09
anh chị cho hỏi 25 ngày với 28 ngày có khác nhau nhiều không ạ,xin cảm ơn

Xét nghiệm ngày 25 hay ngày 28 đều như nhau bạn ạ.

can1loikhuyen
16-04-2014, 21:10
cám ơn bạn hà nguyễn bạn ở hưng yên à,chỗ nào hưng yên vậy

Nguyen Ha
16-04-2014, 21:16
cám ơn bạn hà nguyễn bạn ở hưng yên à,chỗ nào hưng yên vậy

Nguyên Hà ở LĐ- Văn Lâm.

can1loikhuyen
16-04-2014, 21:17
tôi cũng ở hưng yên .bạn ở đầu tôi ở cuối.tôi ở tiên lữ.rất cảm ơn bác sĩ hà đã tư vấn

Charles
16-04-2014, 21:19
tôi cũng ở hưng yên .bạn ở đầu tôi ở cuối.tôi ở tiên lữ.rất cảm ơn bác sĩ hà đã tư vấn

Tiên Lữ - Phù Cừ, đồng hương cả mà :zk20138::zk20138::zk20138:

can1loikhuyen
16-04-2014, 21:23
bác sĩ truong xuan ở phù cừ à.chào bác sĩ

Charles
16-04-2014, 21:27
bác sĩ truong xuan ở phù cừ à.chào bác sĩ

Mình ở Văn Lâm, nhưng cùng tỉnh nên biết thôi. Để tránh lạc chủ đề, không nên nói chuyện ngoài nề ở đây nhiều.

songchungvoi_HIV
16-04-2014, 21:32
- Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
- Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn. ( quan hệ với gái mại dâm nhưng trong lúc quan hệ có rách bao sau đó tôi có rút ra ngay ) => Đây chính là nguyên nhân bạn k có nguy cơ
- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
- Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
- Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
+ HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
+ Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
+ Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
+ Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị.
+ Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.