PDA

View Full Version : Nghi ngờ dẫm phải kim tiêm xin được tư vấn

muabuon
17-04-2014, 12:49
Xin các a/c tư vấn hiện em rất hoang mang.Chuyện của em như thế này,hôm qua em đi vào một bãi đất bỏ hoang em thấy dưới chân hơi nhói một cái lúc đó em không để ý về nhà thì phát hiện dưới bàn chân có vệt máu khô.Em rất hoang mang nghi ngờ dẫm phải kim tiêm,em xin các a,c tư vấn cho em có nguy cơ với HIV không?em có cần dùng thuôc phơi nhiễm trong trường hợp này không?

Nguyen Ha
17-04-2014, 12:55
Xin các a/c tư vấn hiện em rất hoang mang.Chuyện của em như thế này,hôm qua em đi vào một bãi đất bỏ hoang em thấy dưới chân hơi nhói một cái lúc đó em không để ý về nhà thì phát hiện dưới bàn chân có vệt máu khô.Em rất hoang mang nghi ngờ dẫm phải kim tiêm,em xin các a,c tư vấn cho em có nguy cơ với HIV không?em có cần dùng thuôc phơi nhiễm trong trường hợp này không?

Do bạn lo lắng quá thôi, nếu bị kim tiêm đam bạn đau nhảy ngược lên rồi chứ không phải nhói nhói rồi về nhà mới kiểm tra.

muabuon
17-04-2014, 13:07
Do bạn lo lắng quá thôi, nếu bị kim tiêm đam bạn đau nhảy ngược lên rồi chứ không phải nhói nhói rồi về nhà mới kiểm tra.

Chị Hà ơi sao chân em lại có máu,hay là em dẫm nhẹ nên k thấy đau lắm,em có nguy cơ k?

kiyoshy
17-04-2014, 13:09
Bạn thử lấy kim tự chích vào người xem như thế nào. có mà nhảy ngược lên ấy chứ, con người chứ đâu phải sắt đá đâu mà kim chích vào không biết,

Nguyen Ha
17-04-2014, 13:12
Chị Hà ơi sao chân em lại có máu,hay là em dẫm nhẹ nên k thấy đau lắm,em có nguy cơ k?

Đâu cứ phải có vết máu là dẫm phải kim tiêm. Không có nguy cơ nhé.

muabuon
17-04-2014, 13:19
Đâu cứ phải có vết máu là dẫm phải kim tiêm. Không có nguy cơ nhé.

Em cứ suy nghĩ là k biết có máu là do dẫm phải cái gì,nếu dẫm phải kim tiêm thì sẽ để một lỗ trên bàn chân hả chị?

Nguyen Ha
17-04-2014, 13:30
Em cứ suy nghĩ là k biết có máu là do dẫm phải cái gì,nếu dẫm phải kim tiêm thì sẽ để một lỗ trên bàn chân hả chị?

Nếu đạp phải kim tiêm thì kim tiêm dính luôn ở bàn chân bạn.

muabuon
17-04-2014, 13:36
Nếu đạp phải kim tiêm thì kim tiêm dính luôn ở bàn chân bạn.
Nếu em đạp vào vật khác ví dụ như dây thép hay đinh... chẳng hạn sao em k thấy nó dính vào chân?

Nguyen Ha
17-04-2014, 13:38
Nếu em đạp vào vật khác ví dụ như dây thép hay đinh... chẳng hạn sao em k thấy nó dính vào chân?

Đạp mạnh thử coi có dính ko.

muabuon
17-04-2014, 13:45
Đạp mạnh thử coi có dính ko.

Chắc là em đạp chỉ đủ cho nó làm chảy máu mình thôi sau đó nó dời ra luôn

Nguyen Ha
17-04-2014, 13:51
Chắc là em đạp chỉ đủ cho nó làm chảy máu mình thôi sau đó nó dời ra luôn

Hoang tưởng :khi875437:

muabuon
17-04-2014, 13:56
Anh SỐNGCHUNG,chị NGUYEN HÀ,anh TUẤN... theo kinh nghiệm của các anh chị cho em hỏi em có cần sử dụng PEP trong trường hợp này không?Em cảm ơn các anh chị.

Nguyen Ha
17-04-2014, 13:58
Anh SỐNGCHUNG,chị NGUYEN HÀ,anh TUẤN... theo kinh nghiệm của các anh chị cho em hỏi em có cần sử dụng PEP trong trường hợp này không?Em cảm ơn các anh chị.

Không cần dùng pep trong trường hợp này!

songchungvoi_HIV
17-04-2014, 15:10
Bấm vào đây xem songchung giải thích có hay k kim tiêm đâm:
Chủ đề: trường hợp này nó cần uống pep không ạ (http://www.diendanhiv.vn/threads/10028-truong-hop-nay-no-can-uong-pep-khong-a)

muabuon
17-04-2014, 19:22
Bấm vào đây xem songchung giải thích có hay k kim tiêm đâm:
Chủ đề: trường hợp này nó cần uống pep không ạ (http://www.diendanhiv.vn/threads/10028-truong-hop-nay-no-can-uong-pep-khong-a)

Trường hợp của em khác của bạn ý là em phát hiện thấy máu ở bàn chân còn bạn ý thì không thấy.Anh ơi em có phải dùng pep trường hợp này không?

Nguyen Ha
17-04-2014, 19:25
Trường hợp của em khác của bạn ý là em phát hiện thấy máu ở bàn chân còn bạn ý thì không thấy.Anh ơi em có phải dùng pep trường hợp này không?

Đã nói không cần dùng pep rồi mà.

Charles
17-04-2014, 19:27

Do bạn liên tưởng thôi, nếu dẫm phải kim sẽ nhẩy ngược lên ngay, kim dính nguyên ở chân nên sẽ biết ngay.
Bạn không có nguy cơ nên không cần sử dụng PEP.

muabuon
25-04-2014, 18:30
Em lai có nguy cơ mới rồi các anh chị ơi.Em ngồi cạnh một người đang xỉa răng sau đó người đó búng phật cái tăm một cái làm nước gì đó bay vào mặt vào mắt em,em chỉ sợ đó là máu do người đó đang xỉa răng.A/c tư vấn cho em trường hợp này có nguy cơ với HIV không?Cảm ơn a/c rất nhiều.

Nguyen Ha
25-04-2014, 18:34
Em lai có nguy cơ mới rồi các anh chị ơi.Em ngồi cạnh một người đang xỉa răng sau đó người đó búng phật cái tăm một cái làm nước gì đó bay vào mặt vào mắt em,em chỉ sợ đó là máu do người đó đang xỉa răng.A/c tư vấn cho em trường hợp này có nguy cơ với HIV không?Cảm ơn a/c rất nhiều.

ôi trời không có nguy cơ. HIV ko dễ lây như vậy.

songchungvoi_HIV
25-04-2014, 18:35
Bạn suy diễn cũng vừa thui, tăm xỉa răng mà bạn làm như là cái ống hút vậy, Thui đi Bồ Tèo

muabuon
25-04-2014, 18:39
Bạn suy diễn cũng vừa thui, tăm xỉa răng mà bạn làm như là cái ống hút vậy, Thui đi Bồ Tèo

Anh ơi xỉa răng thì hay bị chảy máu lắm em sơ nó dính vào đầu tăm.

songchungvoi_HIV
25-04-2014, 18:41
Xỉa răng chứ k phải dùng cây hút máu. Ok????

trungan1987
25-04-2014, 18:43
Trường hợp này bạn chỉ suy diễn ra thôi... bạn làm như trong miệng ng đó nhìu máu... rùi máu dính đầy cây tăm rùi phóng vào mắt bạn vậy...
Bạn nên cân bằng tâm lý của bạn lại...

muabuon
25-04-2014, 18:45
Xỉa răng chứ k phải dùng cây hút máu. Ok????

Không có nguy cơ hả a/c cho dù người đó xỉa răng có chảy máu?

songchungvoi_HIV
25-04-2014, 18:49
Dĩ nhiên là k có nguy cơ

trungan1987
25-04-2014, 18:49
Bạn hãy đọc lại những j các anh chị đã chia sẽ... do bạn hoang mang suy diễn thôi...

Nguyen Ha
25-04-2014, 18:55

không có nguy cơ.