PDA

View Full Version : Bị kim may bao đâm vào đầu ngón tay chảy máu

minhman
19-04-2014, 10:14
hôm 16/4 mình có mượn kim may bao của bạn để may quần bảo hộ lao động. trong lúc may được khoản 10 lần luồn kim thì bi đâm vào đàu ngón tay chay máu rất nhiều. kim này thì cũng hay bị làm cho đồng nghiẹp mình chảy máu trước đó. mình mượn về khâu được 1p là xảy ra tai nạn này. Mong các ace trong dd tư ván giúp mình.
kim này có đường kính 2mm dài 50mm dùng để may bao đựng thức ăn gia súc.

minhman
19-04-2014, 10:23
có nguy cơ gì khong ace?

minhman
19-04-2014, 10:26
Hỏi thật mà khong ai giup vậy?

minhman
19-04-2014, 10:31
đang lo lắng. mong ace cho lời tư vấn chân thành

songchungvoi_HIV
19-04-2014, 11:02
hôm 16/4 mình có mượn kim may bao của bạn để may quần bảo hộ lao động. trong lúc may được khoản 10 lần luồn kim thì bi đâm vào đàu ngón tay chay máu rất nhiều. kim này thì cũng hay bị làm cho đồng nghiẹp mình chảy máu trước đó. mình mượn về khâu được 1p là xảy ra tai nạn này. Mong các ace trong dd tư ván giúp mình.
kim này có đường kính 2mm dài 50mm dùng để may bao đựng thức ăn gia súc.
- Để tồn tại, virus bắt buộc phải ký sinh trên một sốtế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu sự nuôidưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh, và virus cũng bị huỷ hoại theo.
- Để lây nhiễm, máu nhiễm virus phải được đưa thẳngvào dòng máu của người lành.
Kim may k được cấu tạo như kim tiêm, k rỗng ruột, k chứa máu, k có nguy cơ.
Cho dù kim đó có ai bị đâm thì vẫn k có nguy cơ

minhman
19-04-2014, 12:08
1 p trước đó người khác cung bi kim này đâm chảy máu rồi thì minh mượn khau quần cung làm chảy mau cách nhau 1p vay có nguy cơ gi khong anh? các ace

minhman
19-04-2014, 12:18
cho mình hỏi một diều này nữa. vết trầy trên cánh tay mình vừa phát hiện sáng nay dài khoản 5cm vết xướt tróc da nhưng không chảy máu. không biết mình bi trày lúc nào. sáng nay đổ mồ hôi nghe rát nhìn mói thấy, nếu vật gây trầy đó là vật chứa nguy cơ thì mình có bị gì không? hỏi thật khong phải hoang tưởng đâu! mong ace tư vấn giúp

minhman
19-04-2014, 12:20
Rất mong anh Sông chung và các bạn giup mình. tai sao mình bi hết nguy cơ này tói nguy cơ khác?

songchungvoi_HIV
19-04-2014, 12:21
Rất mong anh Sông chung và các bạn giup mình. tai sao mình bi hết nguy cơ này tói nguy cơ khác?
Chia sẻ 3 ngày qua điện thoại rùi

minhman
19-04-2014, 13:22
cho mình hỏi một diều này nữa. vết trầy trên cánh tay mình vừa phát hiện sáng nay dài khoản 5cm vết xướt tróc da nhưng không chảy máu. không biết mình bi trày lúc nào. sáng nay đổ mồ hôi nghe rát nhìn mói thấy, nếu vật gây trầy đó là vật chứa nguy cơ thì mình có bị gì không? hỏi thật khong phải hoang tưởng đâu! mong ace tư vấn giúp

songchungvoi_HIV
19-04-2014, 13:47
Đúng là Hắc ám

kiyoshy
19-04-2014, 15:13
Bớt suy diễn và tưởng tượng đi bạn.

minhman
24-04-2014, 12:50
ae trong dien đàn cho mình hỏi thạt khong hoang tưởng đâu. mình mua dừa cho con minh uống. anh ta chạt xong càm ống hút đưa cho con minhg uống. rôi thôi tiền, tiền dín máu khong biết là tay anh ta bi thương lúc nào.
nếu như dính mau vao ống hut con mình uống thi bi lay nhiểm gì không?
cho hoi thêm. 2 hay 3 giọt máu h vào ly nước dừa thì co nguy cơ khong
xin cảm ơn!

songchungvoi_HIV
24-04-2014, 12:52
ae trong dien đàn cho mình hỏi thạt khong hoang tưởng đâu. mình mua đưa cho con minhg uống. anh ta chạt xong càm ống hút đưa cho con minhg uống. rôi thôi tiền, tiền dín máu khong biết là tay anh ta bi thương lúc nào.
nếu như dính mau vao ống hut con mình uống thi bi lay nhiểm gì không?
cho hoi thêm. 2 hay 3 giọt máu h vào ly nước dừa thì co nguy cơ khong
xin cảm ơn!
Anh nhắc lại câu hỏi của em chỉ có BQT mới trả lời đc, k ai dám vào đây chia sẻ đâu, và anh cũng chia sẻ qua điện lúc sáng rùi, uống nước dừa chứ k phải uống máu, Khi nào uống xong thấy mồm con em toàn máu thì mới có nguy cơ

minhman
24-04-2014, 12:57
rât mong sư tư vấn chan thành cua ace. rat cảm ơn!

minhman
24-04-2014, 13:00
dạ em khong thay như vậy. chi lo 1 hay 3 giot mau thì co nguy co không anh?

songchungvoi_HIV
24-04-2014, 13:04
dạ em khong thay như vậy. chi lo 1 hay 3 giot mau thì co nguy co không anh?
Lại 2 3 giọt máu, chặt dừa là chặc vỏ dừa chứ k phải đưa ngón tay vào bên trong trái dừa chặt, Thì lấy đâu ra náu trong trái dừa, khi chặt người ta để nguyên trái dừa, khi nào khắc đến thì lấy dao cứa mai dừa cái mai dửa vẫn còn nằm trên trái dừa lấy đâu ra máu trong tái dừa mà 2 3 giọt, Hoang đường

minhman
24-04-2014, 13:07
anh đâu rồi?

minhman
24-04-2014, 13:09
mau dín lên ống hút đó anh

songchungvoi_HIV
24-04-2014, 13:09
anh đâu rồi?
Trời ơi mới trả lời xong ở trên nó quay sang hỏi anh đâu rùi, đúng là hết thuốc chữa

minhman
24-04-2014, 14:13
ý em hoi la khong lây khi vo tình uống nuó dừa bi mau từ tay người chặt dừa dín vào ống hút. rồi cho vào trái dừa con em uống

minhman
24-04-2014, 14:21
anh di đâu rồi

Nguyen Ha
24-04-2014, 15:06
ý em hoi la khong lây khi vo tình uống nuó dừa bi mau từ tay người chặt dừa dín vào ống hút. rồi cho vào trái dừa con em uống

Bạn yên tâm HIV không lây như vậy.

nguyenngochung
24-04-2014, 15:57
bạn nên tìm hiểu về kiến thức cơ bản về hiv và con đường lây truyền hiv để tránh trường hợp lo lắng stress vì vấn đề không đâu

minhman
27-04-2014, 12:18
chao cả nhà!
cách đây 2h. ban mình bi đứt tay láy khăn lau mặt của mình thắm máu, máu dính vào đó cung nhiều ( khăm mình giặt còn ướt máng gần chổ ban đang làm) ( nhìn kỉ mới thấy máu vì khăn màu xanh) do khong chú ý nên mình lấy lau mặt sau đó khoản 2phut. lau xong bạn mới nói là bạn di đứt tay khong có gì cầm máu mượn khăn mình chậm máu.
Cho mình hỏi vậy có nguy cơ gì khong? mình đang lo lắng ( mặt mình cũng có ít mụn mới nặn hôm qua)

minhman
27-04-2014, 12:21
tư vấn gấp cho em BQT ơi! em sợ quá

songchungvoi_HIV
27-04-2014, 12:27
chao cả nhà!
cách đây 2h. ban mình bi đứt tay láy khăn lau mặt của mình thắm máu, máu dính vào đó cung nhiều ( khăm mình giặt còn ướt máng gần chổ ban đang làm) ( nhìn kỉ mới thấy máu vì khăn màu xanh) do khong chú ý nên mình lấy lau mặt sau đó khoản 2phut. lau xong bạn mới nói là bạn di đứt tay khong có gì cầm máu mượn khăn mình chậm máu.
Cho mình hỏi vậy có nguy cơ gì khong? mình đang lo lắng ( mặt mình cũng có ít mụn mới nặn hôm qua)
HIV k lây qua các vật trung gian: Khăn, Quần Áo, Bể bơi, nhà xí, chăn, Grap, bàn chải đánh răng, ăn uống chung chén dĩa, đũa, muỗng, ly tách, tắm chung, Xà phòng, Hôn sâu, bắt tay, Muỗi và côn trùng

minhman
10-05-2014, 09:35
Chào BQT va ace trong diễn đàn!
em la thợ hàn, để làm mát mắt em có láy nước trong thùng nước đá khoảng 4l dùng để ươp lang máy chai nước suối rửa mặt, có làm ướt mát cho mát. nhưng em quên là trước đó 2p ban làm chung bị đứt tay chảy máu có thò vào đây để rửa vết thương.
như vậy em có nguy cơ gi khong?
em đang lo quá.
momg BQT cho lời tư vấn gúp em, em mới bị hom qua thoi.

Nguyen Ha
10-05-2014, 09:37
em la thợ hàn, để làm mát mắt em có láy nước trong thùng nước đá khoảng 4l dùng để ươp lang máy chai nước suối rửa mặt, có làm ướt mát cho mát. nhưng em quên là trước đó 2p ban làm chung bị đứt tay chảy máu có thò vào đây để rửa vết thương.
em đang lo quá.

Hoàn toàn không có nguy cơ với HIV.

minhman
10-05-2014, 09:45
khong ai giup mình sao?

Nguyen Ha
10-05-2014, 09:47
khong ai giup mình sao?

Yên tâm đi, HIV không lây như vậy, không có nguy cơ.

minhman
bạn Hà cho mình hỏi tình huống xáu nhất là co 10 giọt máu trong đó thì có nguy cơ gì khong? toi đang lo quá

songchungvoi_HIV
Trả lời rùi đó

Hoàn toàn không có nguy cơ với HIV.

khong ai giup mình sao?
Chứ muốn trả lời thế nào??? Có nguy cơ mới chịu đúng k?

songchungvoi_HIV
10-05-2014, 09:48
bạn Hà cho mình hỏi tình huống xáu nhất là co 10 giọt máu trong đó thì có nguy cơ gì khong? toi đang lo quá
Khi mào đè đầu thằng đó thọt tiết nó đổ vô cái thùng đá rùi lấy nước đó hất thẳng vào mắt mới có nguy cơ

minhman
10-05-2014, 09:52
Đó là là sự thật, minh không đặt nối dối để làm phiền BQT đâu. trong thực tế thì có rất nhiều tình huống tương tự. và có ai bị lay nhiểm như vậy chưa?

songchungvoi_HIV
10-05-2014, 09:57
Đó là là sự thật, minh không đặt nối dối để làm phiền BQT đâu. trong thực tế thì có rất nhiều tình huống tương tự. và có ai bị lay nhiểm như vậy chưa?
Đã trả lời qua đt rùi

Nguyen Ha
10-05-2014, 09:58

HIV không lây nhiễm như vậy, bạn không có nguy cơ. Bạn dành chút thời gian tìm hiểu về con đường lây nhiễm HIV có sẵn trên diễn đàn để tránh lo lắng không đâu.

minhman
10-05-2014, 09:59
Dạ em cảm ơn.
nhưng em vân lăng tăng va lo lắng, nước vào mắt em, mắt có niêm mạc mỏng rất dể dàng cho viruts xâm nhập.

minhman
10-05-2014, 10:04
như vậy là em an toàn.

minhman
10-05-2014, 10:06
không cần dùng thuốc uống? em đang lo quá. tai sao mình cứ sơ xuất để lamg phiền BQT hoài và thêm lo lắng vào thân. mong BQT cho lời tư vấn cuối cùng. em cảm ơn!

songchungvoi_HIV
10-05-2014, 10:10
không cần dùng thuốc uống? em đang lo quá. tai sao mình cứ sơ xuất để lamg phiền BQT hoài và thêm lo lắng vào thân. mong BQT cho lời tư vấn cuối cùng. em cảm ơn!
Mua thuốc chuột về uống

Nguyen Ha
10-05-2014, 10:10

Không có nguy cơ. Vui lòng đọc lại.

Charles
10-05-2014, 10:28
em đang lo quá.

Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV nên không cần sử dụng PEP, không cần XN.

minhman
10-05-2014, 12:20
em la thợ hàn, để làm mát mắt em có láy nước trong thùng nước đá khoảng 4l dùng để ươp lang máy chai nước suối rửa mặt, có làm ướt mắt cho mát. nhưng em quên là trước đó 2p ban làm chung bị đứt tay chảy máu có thò vào đây để rửa vết thương.
như BQT đã tư vấn rồi không co nguy cơ em yên tam phần nào. nhưng em vừa hỏi bạn rửa vết thương trong thùng đá hôm qua mà em rửa mắt cho mát( nước vào mắt luôn đó) thì bạn ấy nói máu chảy vào đó cũng nhiều. khong biết có sao khong thưa BQT?
cho em lòi tư vấn sau cùng em chân thành cảm ơn!

songchungvoi_HIV
10-05-2014, 12:25
em la thợ hàn, để làm mát mắt em có láy nước trong thùng nước đá khoảng 4l dùng để ươp lang máy chai nước suối rửa mặt, có làm ướt mắt cho mát. nhưng em quên là trước đó 2p ban làm chung bị đứt tay chảy máu có thò vào đây để rửa vết thương.
như BQT đã tư vấn rồi không co nguy cơ em yên tam phần nào. nhưng em vừa hỏi bạn rửa vết thương trong thùng đá hôm qua mà em rửa mắt cho mát( nước vào mắt luôn đó) thì bạn ấy nói máu chảy vào đó cũng nhiều. khong biết có sao khong thưa BQT?
No risk to HIV

minhman
10-05-2014, 12:32
Rất mong sự tư vấn của BQT em chân thành cảm ơn!

songchungvoi_HIV
10-05-2014, 12:34
Rất mong sự tư vấn của BQT em chân thành cảm ơn!
No risk to HIV

minhman
10-05-2014, 12:38
thùng đó chứa nước đá, vậy khong có nguy cơ. em cảm ơn BQT nhiều

Nguyen Ha
10-05-2014, 13:50
thùng đó chứa nước đá, vậy khong có nguy cơ. em cảm ơn BQT nhiều

Hình như bạn chỉ biết viết câu hỏi chứ không biết đọc câu trả lời.

minhman
10-05-2014, 14:21
đoc rât kỉ thưa BQT. nhưng vẫn sợ sợ. khong biét mình an toàn không?
nếu khong phân tích kỉ thì sẽ ân hân cả đời đó thuqa BQT. chỉ mong diều đó là an toàn, mình hứa từ đây làm việc gì phải dắn đo suy nghĩ. làm phiền BQT quá thành thật xin cảm ơn!
thưa BQT!
vay tôi không phải dùng pep, khong xn.
cam ơn!

Nguyen Ha
10-05-2014, 14:28
đoc rât kỉ thưa BQT. nhưng vẫn sợ sợ. khong biét mình an toàn không?
nếu khong phân tích kỉ thì sẽ ân hân cả đời đó thuqa BQT. chỉ mong diều đó là an toàn, mình hứa từ đây làm việc gì phải dắn đo suy nghĩ. làm phiền BQT quá thành thật xin cảm ơn!
thưa BQT!
vay tôi không phải dùng pep, khong xn.
cam ơn!

Không có nguy cơ, không cần dùng pep, không cần xét nghiệm.

minhman
10-05-2014, 14:43
Thưa BQT! va ace trong diễn đàn!

không dùng pep, khong xn. tôi tât mừng vui. that sự mình an toàn 100% khải khong?
mong BQT cho lòi két sau cùng>
chan thành cảm ơn!

Charles
10-05-2014, 14:49

không dùng pep, khong xn. tôi tât mừng vui. that sự mình an toàn 100% khải khong?
chan thành cảm ơn!

HIV không lây qua thùng nước đá. Khi nào bạn rửa mặt bằng thùng máu mới có nguy cơ.
Bạn không có nguy cơ trong trường hợp này, nên không cần uống PEP, không cần XN.

Nguyen Ha
10-05-2014, 14:50

chan thành cảm ơn!

- HIV không sống trong thùng nước
- HIV là virut rất yếu khi đã ra môi trường nó không còn khả năng thích nghi vào cơ thể người khác.
Bạn hoàn toàn không có nguy cơ với HIV trong trường hợp này, ko cần dùng thuốc không cần xét nghiệm.

minhman
10-05-2014, 14:52
khong ai tra loi sao? một lần nưa thôi cho mình an tâm. xin cam ơn!

minhman
10-05-2014, 14:55
Rât cam ơn BQT!
vay chiều nay mình tháy rất vui. chúc BQT và dien đàn ngày càng phat triển và là noi giao lưu phong chong can bệnh thế kỉ này

minhman
10-05-2014, 15:02
Thật sự mình rất vui thưa BQT!
hôm qua tói giờ mình an ngủ khong yên. hôm nay được BQT chia sẽ khong co nguy cơ trong trường hợp này thì rất vui. nếu đúng là sự that thì mình như được tái sinh.

minhman
10-05-2014, 15:07
Thưa BQT!
vây là tôi an toàn 100%.
khong lo gi dến nguy cơ này nữa. cam ơn BQT!
chúc anh Hiêu, ban Hà, ban Trường Xuân luôn khỏe và hạnh phúc.
mong BQT biểu quyết là mình an toàn 100%.

minhman
10-05-2014, 15:12
BQT nói đi. 100000000% là an toàn.

songchungvoi_HIV
10-05-2014, 15:13
khong ai tra loi sao? một lần nưa thôi cho mình an tâm. xin cam ơn!

Rât cam ơn BQT!
vay chiều nay mình tháy rất vui. chúc BQT và dien đàn ngày càng phat triển và là noi giao lưu phong chong can bệnh thế kỉ này

Thật sự mình rất vui thưa BQT!
hôm qua tói giờ mình an ngủ khong yên. hôm nay được BQT chia sẽ khong co nguy cơ trong trường hợp này thì rất vui. nếu đúng là sự that thì mình như được tái sinh.

Thưa BQT!
vây là tôi an toàn 100%.
khong lo gi dến nguy cơ này nữa. cam ơn BQT!
chúc anh Hiêu, ban Hà, ban Trường Xuân luôn khỏe và hạnh phúc.
mong BQT biểu quyết là mình an toàn 100%.
Giống té giếng

Charles
10-05-2014, 15:19
BQT nói đi. 100000000% là an toàn.

Đọc lại :khi875437:

minhman
12-05-2014, 20:50
chào BQT! câu hỏi này đã được giải đáp nhưng sao mình vẫn thấy lo lắng. mong BQT nói rỏ hơn để mình khong còn băn khoăn lo lắng
cách đây mấy ngày bạn làm chung mình bi đứt tay lấy khăn lau mặt của mình thắm máu, máu dính vào đó cung nhiều ( khăn mình giặt còn ướt máng gần chổ bạn đang làm) ( nhìn kỉ mới thấy máu vì khăn màu xanh) do khong chú ý nên mình lấy lau mặt sau đó khoản 2phut. lau xong bạn mới nói là bạn di đứt tay khong có gì cầm máu mượn khăn mình chậm máu.vì khăn còn ướt nên có thể nước từ khăn chảy vào mắt. mà mình đoc trên mạng thấy mắt là chổ rất dể cho viủt xâm nhập.
mong được BQT tư vấn chia sẽ.
rất cảm ơn!

Tuanmecsedec
12-05-2014, 20:55
chào BQT! câu hỏi này đã được giải đáp nhưng sao mình vẫn thấy lo lắng. mong BQT nói rỏ hơn để mình khong còn băn khoăn lo lắng
cách đây mấy ngày bạn làm chung mình bi đứt tay lấy khăn lau mặt của mình thắm máu, máu dính vào đó cung nhiều ( khăn mình giặt còn ướt máng gần chổ bạn đang làm) ( nhìn kỉ mới thấy máu vì khăn màu xanh) do khong chú ý nên mình lấy lau mặt sau đó khoản 2phut. lau xong bạn mới nói là bạn di đứt tay khong có gì cầm máu mượn khăn mình chậm máu.vì khăn còn ướt nên có thể nước từ khăn chảy vào mắt. mà mình đoc trên mạng thấy mắt là chổ rất dể cho viủt xâm nhập.
mong được BQT tư vấn chia sẽ.
rất cảm ơn!

Những gì bạn diễn tả không phải hành vi có nguy cơ lây nhiễm HIV.

minhman
12-05-2014, 20:58
dạ cảm ơn anh Tuấn!
em chỉ lo nước từ khăn chảy vào mắt đó anh vì khăn còn ướt.

Tuanmecsedec
12-05-2014, 21:00
dạ cảm ơn anh Tuấn!
em chỉ lo nước từ khăn chảy vào mắt đó anh vì khăn còn ướt.

HIV không thể tồn tại trong khăn có nước bạn.

minhman
12-05-2014, 21:08
thưa BQT!
nếu như hành vi này lặp lại nhiều lần thì có bị lây nhiểm khong? vì mình là công nhân cơ khí, làm chung với đông nghiệp có những tình huống tương tự như vậy vì các bạn làm chung khong ý thức được và hay dùng chung đồ của nhau.

minhman
12-05-2014, 21:14
dạ! vây cho em hỏi thêm nếu như tay bi đứt thấm vào khăn khô và mặt mình vừa rửa xong lấy khăn đó lau sau 1p thì nguy hiểm không anh?

minhman
12-05-2014, 21:21
dạ! vây cho em hỏi thêm nếu như tay bi đứt thấm vào khăn khô và mặt mình vừa rửa xong lấy khăn đó lau sau 1p thì nguy hiểm không anh?
rất mong BQT chia sẽ tình huống này. em cảm ơn!

Tuanmecsedec
12-05-2014, 21:22
thưa BQT!
nếu như hành vi này lặp lại nhiều lần thì có bị lây nhiểm khong? vì mình là công nhân cơ khí, làm chung với đông nghiệp có những tình huống tương tự như vậy vì các bạn làm chung khong ý thức được và hay dùng chung đồ của nhau.

Bạn yên tâm,HIV không lậy nhiễm từ việc dùng khăn chung trong mọi tình huống.

minhman
12-05-2014, 21:27
mong anh Tuấn và BQT chia sẽ cho em câu hỏi này!em vô cùng biết ơn!

minhman
12-05-2014, 21:40
dạ!
em cảm ơn!
cho dù khăn ướt hay khăn khô có dính dịch cơ thể, hay máu bị đứt tay do đồng nghiệp lấy khăn mình sử dụng mình khong biết rồi lấy lau mặt sau 1p ( nước từ khăn chảy mào mắt khi lau mặt) cung khong phải là nguy cơ đúng không anh?
và có ai bị nhiểm như vậy chưa anh?

Tuanmecsedec
12-05-2014, 21:45
thưa BQT!

mong anh Tuấn và BQT chia sẽ cho em câu hỏi này!em vô cùng biết ơn!

dạ!
em cảm ơn!
cho dù khăn ướt hay khăn khô có dính dịch cơ thể, hay máu bị đứt tay do đồng nghiệp lấy khăn mình sử dụng mình khong biết rồi lấy lau mặt sau 1p ( nước từ khăn chảy mào mắt khi lau mặt) cung khong phải là nguy cơ đúng không anh?
và có ai bị nhiểm như vậy chưa anh?

Tình huống này do bạn suy diễn thôi,Trong thực tế thì không ai ở bẩn đến nỗi khi cái khăn đầy máu mà đem lau trên mặt mình.Bạn yên tâm khi máu lau vào khăn thì máu sẽ khô ngay.

minhman
12-05-2014, 21:47
anh cho em lời tư vấn cuối cùng đi anh! dạ em đau dám suy diễn. đứt tay do tôn cắt, hay bị trầy chảy từ 5 đến 10 gịot thôi tình huốn này em cũng hay bị. lúc trước không sợ nhưng từ khi đọc trên mạng nói bi lây nên rất lo đó anh
máu khô khi lau mặt ướt thì lây dược không anh?

Tuanmecsedec
12-05-2014, 21:48
anh cho em lời tư vấn cuối cùng đi anh!
em cảm ơn anh!

Lời tư vấn CÚNG CUỒI là không lây nhiễm như vậy.

minhman
12-05-2014, 22:15
dạ em rất cảm ơn anh!
chúc anh ngủ ngon!
rất vinh hạnh được anh tư vấn. em thấy an tâm cho mọi tình huống mà đã xảy ra cho mình.
cho em hỏi câu nữa được không anh?
- rửa vết thương bi đứt tay máu chảy vào xô nước đá 4lít, nước đó co làm lây nhiểm khi mình lấy rửa mặt hay uống? tình huống này là có thật đó anh

minhman
12-05-2014, 22:29
- rửa vết thương bi đứt tay máu chảy vào xô nước đá 4lít, nước đó co làm lây nhiểm khi mình lấy rửa mặt hay uống? tình huống này là có thật đó anh

Tuanmecsedec
12-05-2014, 22:36
dạ em rất cảm ơn anh!
chúc anh ngủ ngon!
rất vinh hạnh được anh tư vấn. em thấy an tâm cho mọi tình huống mà đã xảy ra cho mình.
cho em hỏi câu nữa được không anh?

HIV vào trong nước không còn lây nhiễm cho người khác.

minhman
15-05-2014, 19:45
hôm 16/4 mình có mượn kim may bao của bạn để may quần bảo hộ lao động. trong lúc may được khoản 10 lần luồn kim thì bi đâm vào đàu ngón tay chay máu rất nhiều. kim này thì cũng hay bị làm cho đồng nghiẹp mình chảy máu trước đó. mình mượn về khâu được 1p là xảy ra tai nạn này.
kim này có đường kính 2mm dài 50mm dùng để may bao.
tôi đã được trả lời rồi nhưng vẫn không yên tâm, mong BQT chia se giup toi lần nữa. hôm nay là đủ 4 tuần có nên xn không?
rât mong BQT cho ý kiến chân thành!
rất cảm ơn!

Charles
15-05-2014, 19:50
hôm 16/4 mình có mượn kim may bao của bạn để may quần bảo hộ lao động. trong lúc may được khoản 10 lần luồn kim thì bi đâm vào đàu ngón tay chay máu rất nhiều. kim này thì cũng hay bị làm cho đồng nghiẹp mình chảy máu trước đó. mình mượn về khâu được 1p là xảy ra tai nạn này.
kim này có đường kính 2mm dài 50mm dùng để may bao.
tôi đã được trả lời rồi nhưng vẫn không yên tâm, mong BQT chia se giup toi lần nữa. hôm nay là đủ 4 tuần có nên xn không?
rât mong BQT cho ý kiến chân thành!
rất cảm ơn!

Kim may bao là cấu trúc đặc nên không chứa máu, nếu trước đó có dính chút máu cũng khô trong tích tắc làm virus bất hoạt, dù có đâm chảy máu tay bạn cũng không sao. Bạn không có nguy cơ với HIV trong trường hợp này nên không cần XN.

minhman
15-05-2014, 19:53
không ai giúp mình sao?

Charles
15-05-2014, 19:54
không ai giúp mình sao?

Vừa trả lời xong mà bạn :khi875437:

minhman
15-05-2014, 20:00
Kim may bao là cấu trúc đặc nên không chứa máu, nếu trước đó có dính chút máu cũng khô trong tích tắc làm virus bất hoạt, dù có đâm chảy máu tay bạn cũng không sao. Bạn không có nguy cơ với HIV trong trường hợp này nên không cần XN.

rất cảm ơn Bạn!
hôm nay mình đã dt cho anh Hiếu nối rất nhiều về tình huốn này cũng đã dược anh hiếu trả lòi là khong sao.
mong bạn đọc giúp mình trong tiêu đề này. theo ban thì minh co một nguy cơ nào không? chỉ có BQT mới có đủ khả năng nhìn thấu sự việc này.
còn tôi thì người trong cuộc như người mù, chỉ mong BQT cho lòi tư vấn chân tình!

Charles
15-05-2014, 20:25
rất cảm ơn Bạn!
hôm nay mình đã dt cho anh Hiếu nối rất nhiều về tình huốn này cũng đã dược anh hiếu trả lòi là khong sao.
mong bạn đọc giúp mình trong tiêu đề này. theo ban thì minh co một nguy cơ nào không? chỉ có BQT mới có đủ khả năng nhìn thấu sự việc này.
còn tôi thì người trong cuộc như người mù, chỉ mong BQT cho lòi tư vấn chân tình!

còn tôi thì người trong cuộc như người mù => Thì BQT cũng chia sẻ cả rồi, chỉ do bạn không chịu đọc thôi.

minhman
15-05-2014, 20:38
Vậy tất cả hành vi mà tôi nêu ra trong tiêu đề thì khong có một nguy cơ nào phải không Bạn?
vạy cho mình hỏi lại lần nữa được không?

Đứt tay cho vào thùng nước đá 4l để rửa, máu vào đó cũng nhiều, nhìn vào thì không đỏ nước. nước đó có làm lây nhiểm khi rửa mặt? nước có chảy vào mắt luôn.
câu hỏi này đã được BQT chia sẽ rồi nhưng minh vân chưa yên tâm.
mong Bqt cho lơi chia sẽ chân tình một lần nữa.

Charles
15-05-2014, 20:40
Vậy tất cả hành vi mà tôi nêu ra trong tiêu đề thì khong có một nguy cơ nào phải không Bạn?
vạy cho mình hỏi lại lần nữa được không?

Đứt tay cho vào thùng nước đá 4l để rửa, máu vào đó cũng nhiều, nhìn vào thì không đỏ nước. nước đó có làm lây nhiểm khi rửa mặt? nước có chảy vào mắt luôn.

Vấn đề này bạn đã được chia sẻ. Nếu bạn không chịu đọc mà cố tình hỏi đi hỏi lại tôi sẽ đóng chủ đề này để bạn có thời gian đọc những gì đã được chia sẻ.

minhman
15-05-2014, 20:51
cho mình lời kết cho hành vi này đi BQT
đã đọc mấy trăm lần.
mình rât lo cho tình huốn này nhất, lúc đó ban đã tư vấn cho mình.
bạn nói khong dùng pép, khong xn.

chỉ mong bạn cho lời cuối cùng nữa thôi

minhman
15-05-2014, 21:10
bQT đóng chủ đề này cũng không sao nhưng trước khi đóng chi mong bQT khẳng định lại tình huống này để mình yên tâm!
rất cảm ơn!

ban Trường Xuân!
cho mình lời chia sẽ cuối cùng cho tình huống này đi bạn!

minhman
15-05-2014, 21:24
bQT đóng chủ đề này cũng không sao nhưng trước khi đóng chi mong bQT khẳng định lại tình huống này để mình yên tâm!
rất cảm ơn!

ban Trường Xuân!
cho mình lời chia sẽ cuối cùng cho tình huống này đi bạn!mot lan nưa thoi

minhman
15-05-2014, 21:28
chán quá. ngồi đợi lâu quá mà BQT!
ban cho mình sdt đi mình hởi trực tiếp được không?

minhman
15-05-2014, 21:34
ban Trường Xuân! giúp mình đi! mình chi mong câu trả lời cuối cùng và sẽ khong làm phiền BQT nữa

minhman
15-05-2014, 21:41
ban đau rrồi?

Charles
15-05-2014, 21:52
rất cảm ơn!

ban Trường Xuân!
cho mình lời chia sẽ cuối cùng cho tình huống này đi bạn!mot lan nưa thoi

BQT đã chia sẻ với bạn ngay từ đầu rồi, nhưng giờ khẳng định thêm một lần nữa cho bạn yên tâm: Nước không phải là môi trường sống của HIV; Nếu có chút máu lẫn trong thùng nước cũng không đủ nồng độ để lây nhiễm, nên khi bạn rửa tay hay rửa mặt cũng không sao.

minhman
16-05-2014, 20:59
BQT đã chia sẻ với bạn ngay từ đầu rồi, nhưng giờ khẳng định thêm một lần nữa cho bạn yên tâm: Nước không phải là môi trường sống của HIV; Nếu có chút máu lẫn trong thùng nước cũng không đủ nồng độ để lây nhiễm, nên khi bạn rửa tay hay rửa mặt cũng không sao.

ngày mai là đủ 30 ngày cho nguy co kim may bao đam vào tay. xin BQT cho ý kien co đi xn không? còn vấn đề trên có xn khong ? Ban Trường Xuân cho mình hỏi có cần xn không?
cam on!

Charles
16-05-2014, 21:03
ngày mai là đủ 30 ngày cho nguy co kim may bao đam vào tay. xin BQT cho ý kien co đi xn không? còn vấn đề trên có xn khong ?
cam on!

Không có nguy cơ không cần XN.

minhman
16-05-2014, 21:16
Hôm nay mình nhờ BQT cho kết luân cuối cùng cho những trường hợp mà mình gặp phải trong tiêu đề này:
- kim may bao đâm vào tay chảy máu. kim này mình mươn của người khác.
- làm mát mắt (nước có vào mắt) bàng xô nước đá 4l ( dùng để ướp lanh mấy chay nước suối) mà trước đó khoảng 2phút bạn làm chung bị đứt tay cho vào đó rửa vết thương.
- khăn lau mặt chậm máu vết thương đứt tay ( khăn ướt ) rồi lau măt sau đó khoảng 3phút.

mong bQT kết luận! có an toàn trong tất cả tình huống này không thưa BQT?
rất cảm ơn!:yociexp76:

cho lời hết cuối cùng đi thưa BQT!
xin cảm ơn!

Charles
16-05-2014, 21:22
Hôm nay mình nhờ BQT cho kết luân cuối cùng cho những trường hợp mà mình gặp phải trong tiêu đề này:
- làm mát mắt (nước có vào mắt) bàng xô nước đá 4l ( dùng để ướp lanh mấy chay nước suối) mà trước đó khoảng 2phút bạn làm chung bị đứt tay cho vào đó rửa vết thương.
- khăn lau mặt chậm máu vết thương đứt tay ( khăn ướt ) rồi lau măt sau đó khoảng 3phút.

mong bQT kết luận!
rất cảm ơn!

Những thắc mắc trên đã được BQT giải đáp, bạn vui lòng đọc lại.

minhman
16-05-2014, 21:54

mong bQT kết luận!
rất cảm ơn!

Charles
16-05-2014, 21:58

mong bQT kết luận!
rất cảm ơn!

Đã chia sẻ rồi, bạn hỏi lại bao nhiêu lần thì câu trả lời cũng vậy thôi. Hỏi lại chi bằng đọc lại.

minhman
24-05-2014, 20:40
chao BQT!
hom 23/05/2014 mình có di xn ở Hoà Hảo combo at 36 ngày cho kim may bao dam vào tay.
4tháng cho hành vi os vay cho hỏi mình an toàn chưa? bs hen 2 tháng sau xn tiếp. nhờ BQT chia sẽ

minhman
24-05-2014, 20:46
cho hỏi thêm nguy cơ làm mát mắt bàng nước rửa vết thương thùng đá 4l có cần xn khong thưa BQT?
mong ban trường xuân và BQT giúp minh

Charles
24-05-2014, 20:48
chao BQT!
hom 23/05/2014 mình có di xn ở Hoà Hảo combo at 36 ngày cho kim may bao dam vào tay.
4tháng cho hành vi os vay cho hỏi mình an toàn chưa? bs hen 2 tháng sau xn tiếp. nhờ BQT chia sẽ

Bạn không có nguy cơ với HIV nên XN mọi thời điểm kết quả sẽ luôn là ÂT.

Charles
24-05-2014, 20:49
cho hỏi thêm nguy cơ làm mát mắt bàng nước rửa vết thương thùng đá 4l có cần xn khong thưa BQT?
mong ban trường xuân và BQT giúp minh

Vấn đề này chia sẻ rồi, mời bạn đọc lại dùm.

minhman
24-05-2014, 20:52
BQT cho loi khuyên đi. minh lo quá. bay giò chi cong hành vi rửa mắt bàng nước trong thùng đá thôi

Charles
24-05-2014, 20:53
BQT cho loi khuyên đi. minh lo quá. bay giò chi cong hành vi rửa mắt bàng nước trong thùng đá thôi

Lời khuyên thật lòng là bạn sớm gặp BS tâm lý.

minhman
24-05-2014, 21:01
mình bây giờ ổn rồi khong còn lo lắng như trước. theo bạn thì minh khong bi nhiểm phải không?
lúc trước do quá ám ảnh. những sinh hoạt bình thường lúc trước mình khong để ý, sau khi bị tai nạn này mình đi đâu và làm gì cũng khong thật sự thoải mái

minhman
24-05-2014, 21:10

mình đã đi rồi không hiệu quả chỉ nhờ BQT chia sẽ là minh an toàn thì tam lý ổn thôi

minhman
24-05-2014, 21:24
bQT khong tra loi giup mình sao?

lamlohoihan
24-05-2014, 22:40
bạn được A/C trong BQT tư vấn không có nguy cơ kq xn AT 36 ngày => 5t combo ..bạn đã an toàn..không phải xn lại nữa chúc bạn ăn ngon ngủ kĩ

Tuanmecsedec
24-05-2014, 23:05

mình bây giờ ổn rồi khong còn lo lắng như trước. theo bạn thì minh khong bi nhiểm phải không?
lúc trước do quá ám ảnh. những sinh hoạt bình thường lúc trước mình khong để ý, sau khi bị tai nạn này mình đi đâu và làm gì cũng khong thật sự thoải mái

mình đã đi rồi không hiệu quả chỉ nhờ BQT chia sẽ là minh an toàn thì tam lý ổn thôi

Bạn hoàn toàn 100% không có nguy cơ.

Charles
25-05-2014, 06:54

BQT phải trả lời BAO NHIÊU LẦN "không có nguy cơ" bạn mới yên tâm :zk20155:

minhman
29-05-2014, 19:58
biêt ràng không co nguy cơ nhưng van lo lắng
hôm nay đi đường bi nước phun sương làm mát ở nhà dân bay vào mắt, xin hỏi BQT có vi rút hiv sống trong đó không

minhman
29-05-2014, 20:09
ý mình hởi ban Trường Xuân là để nước đó bay vào mắt thì có nguy cơ gì không, minh lo lam

songchungvoi_HIV
29-05-2014, 21:05
hôm nay đi đường bi nước phun sương làm mát ở nhà dân bay vào mắt, xin hỏi BQT có vi rút hiv sống trong đó không
hôm nay đi đường bi nước phun sương làm mát ở nhà dân bay vào mắt, xin hỏi BQT có vi rút hiv sống trong đó không => Nhãm chưa từng thấy, nhãm đến k thể chịu nổi, nhãm cục bộ, nhãm k thể sánh bằng, hoang tưởg toàn tập, mù kiến thức, Rối loạn tâm thần cưỡng bức, hết thuốc chữa

Charles
29-05-2014, 21:06

hôm nay đi đường bi nước phun sương làm mát ở nhà dân bay vào mắt, xin hỏi BQT có vi rút hiv sống trong đó không => HIV không sống trong nước, nên có phun thẳng vào mắt bạn cũng không sao cả.

ý mình hởi ban Trường Xuân là để nước đó bay vào mắt thì có nguy cơ gì không, minh lo lam

Vấn đề này chia sẻ với bạn ngay từ đầu rồi, vui lòng đọc lại.

minhman
29-05-2014, 21:27
ví như ai đó bi đứt tay rửa vào đó thì có nguy cơ gì không BQT cho minh hỏi cau cuối cùng đó
Anh Hieu chi mang minh thoi. ban Truong Xuan cho minh loi cuoi di

Charles
29-05-2014, 21:29
ví như ai đó bi đứt tay rử vào đó thì có nguy cơ gì không BQT cho minh hỏi cau cuối cùng đó

Cũng không có nguy cơ.

minhman
29-05-2014, 21:37
cam ơn BQT cva ban Trường Xuân. hiv vào nước thì khong còn khả năng lay nhiểm ha ban?

minhman
29-05-2014, 21:47
bqt cho minh hỏi câu nữa. vết thương đứt tay chảy máu vào thùng nước rồi bơm phun sương ra ngoài bay vào mắt có nguy cơ gi khong ?

Tuanmecsedec
30-05-2014, 05:32
cam ơn BQT cva ban Trường Xuân. hiv vào nước thì khong còn khả năng lay nhiểm ha ban?

bqt cho minh hỏi câu nữa. vết thương đứt tay chảy máu vào thùng nước rồi bơm phun sương ra ngoài bay vào mắt có nguy cơ gi khong ?

HIV hoàn toàn không lây nhiễm nếu trong nước.

Nguyen Ha
30-05-2014, 06:58

Không có nguy cơ với HIV.

minhman
30-05-2014, 19:54
chào BQT!
mình lai làm phiền BQT nữa rồi.
rất mong BQT cho lời tư vấn. hôm nay mình lại phạm sai lầm khong biết đó là nguy cơ hay không. mình nặn mun cho người khác chảy máu rồi cũn g tay đó nặn mun cho mình chảy máu vạy có nguy cơ gì không mong BQT cho lòi tư vấn. mình có nguy cơ gì trong tình huống này không?
có cần uông thuốc hay xn gì không

minhman
30-05-2014, 20:07
BQT đâu rồi?
mình rất lo. a Hiếu đang online sao khong tra lòi giúp em
ban Trương Xuân giúp mình đi

Nguyen Ha
30-05-2014, 20:11
chào BQT!
rất mong BQT cho lời tư vấn. hôm nay mình lại phạm sai lầm khong biết đó là nguy cơ hay không. mình nặn mun cho người khác chảy máu rồi cũn g tay đó nặn mun cho mình chảy máu vạy có nguy cơ gì không mong BQT cho lòi tư vấn. mình có nguy cơ gì trong tình huống này không?
Nếu cứ lo hão thế này tốt nhất đừng đụng chạm đến ai.
Không có nguy cơ, ko cần dùng thuốc.

minhman
30-05-2014, 20:46
mình lam công nhân mà bQT
máu dín lên tay mình rồi dùng tay đó nặn cho mình đó bạn Hà

minhman
30-05-2014, 20:54
hình như BQT xem mình bi tâm thần hay sao đó? mình hỏi thật lòng mà BQT.
cho lòi tư vấn cuối cùng đi

Charles
30-05-2014, 20:59
chào BQT!

Như bạn kể thì không có nguy cơ, HIV không lây gián tiếp như vậy => Không cần dùng PEP, không cần XN.

minhman
30-05-2014, 21:15
như vậy tất cả nguy cơ minhg đã trình bài trong suốt tiêu đề này thì mình an toàn với hiv?
bqt két luận giúp minh cho yên tâm không còn lăng tăng nữa

Tuanmecsedec
30-05-2014, 21:16
chào BQT!

mình lam công nhân mà bQT
máu dín lên tay mình rồi dùng tay đó nặn cho mình đó bạn Hà

Trường hợp này bạn không có nguy cơ,không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

minhman
30-05-2014, 21:21
như vậy tất cả nguy cơ minhg đã trình bài trong suốt tiêu đề này thì mình an toàn với hiv?

Tuanmecsedec
30-05-2014, 21:23

Bạn hoàn toàn yên tâm đi.

minhman
07-06-2014, 19:48
chào BQT!
cho mình hỏi nếu thức ăn bị din máu khi ăn vào co bị lay nhiểm không?
xin cảm ơn!

Charles
07-06-2014, 19:50
chào BQT!
cho mình hỏi nếu thức ăn bị máu khi ăn vào co bị lawy nhiểm không
xin cảm ơn!

HIV không lây nhiễm qua thức ăn. Bạn bấm vào đây đọc để hiểu hơn:

Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể (http://diendanhiv.vn/threads/6432-Chuc-nang-de-khang-cua-co-the)

minhman
07-06-2014, 19:57
có nhiều câu hỏi tương tự mình cũng đoc qua trên diễn đàn này nhưng vẫn còn thắc mắc là khi tay người bán thức ăn co vết thương chảy máu làm rơi vào thức ăn và mình ăn liền ngay sau đó thì có nguy cơ gì không?
có ai bi lây nhiểm như vậy chưa?

songchungvoi_HIV
07-06-2014, 20:12
có nhiều câu hỏi tương tự mình cũng đoc qua trên diễn đàn này nhưng vẫn còn thắc mắc là khi tay người bán thức ăn co vết thương chảy máu làm rơi vào thức ăn và mình ăn liền ngay sau đó thì có nguy cơ gì không?
Nhãmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm

minhman
07-06-2014, 20:48
mong BQT trả lời giúp mình cau này nữa thôi
cảm ơn!

minhman
07-06-2014, 20:49

Charles
07-06-2014, 20:50

Chủ đề: Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS (http://diendanhiv.vn/threads/5095-Tong-quan-Kien-thuc-co-ban-ve-HIV-AIDS)

Nguyen Ha
07-06-2014, 20:50

HIV không lây qua đường ăn uống.

minhman
07-06-2014, 21:27
mong BQT trả lời giúp mình cau này nữa thôi
cảm ơn!

minhman
07-06-2014, 21:43
cam ơn BQT!
cho mình hỏi cau nữa.
máu dính vào thức an do bát cản trong lúc thao tác như làm bánh mì thit chẳng hạn... vo tình người bán làm dứt tay dín máu vào đó ròi dưa mình ăn thì có nguy cơ gì không?
cảm ơn BQT!

minhman
07-06-2014, 22:18
http://diendanhiv.vn/images/misc/quote_icon.png Gửi bởi minhman http://diendanhiv.vn/images/buttons/viewpost-right.png (http://diendanhiv.vn/showthread.php?p=124718#post124718)

Nhãmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm

Tuanmecsedec
07-06-2014, 22:40
cam ơn BQT!
cho mình hỏi cau nữa.
máu dính vào thức an do bát cản trong lúc thao tác như làm bánh mì thit chẳng hạn... vo tình người bán làm dứt tay dín máu vào đó ròi dưa mình ăn thì có nguy cơ gì không?
cảm ơn BQT!

Tuanmecsedec khóa chủ đề lại,một câu hỏi suy diễn hoàn toàn không có trong thực tế.