PDA

View Full Version : Muốn thành đạt để... không phải lấy chồng

songchungvoi_HIV
19-04-2014, 12:54
Thứ Sáu, ngày 18/04/2014 09:00 AM (GMT+7)
Vừa nói chuyện, Hoa vừa cười "Em tự hào mình là les. Em sẽ thành công để không phải lấy chồng".
http://img-hcm.24hstatic.com:8008/upload/2-2014/images/2014-04-18/1397784923-khong-lay-chong.jpg

Hoa tự hào vì mình là les, les không có gì xấu cả (Ảnh minh họa)

Mặc dù bị bố ép lấy chồng nhưng Hoa vẫn cố gắng tìm mọi cách thoái thác. Cô kể "em đang làm tất cả để thành công trong sự nghiệp, không phải lấy chồng. Em sợ cảnh lấy chồng, sợ mang bất hạnh lại cho những người khác".
Vì là les nên thích nghề trang điểm
Vũ Thanh Hoa sinh ra ở Thái Nguyên. Đến năm 13 tuổi, bố mẹ Hoa chuyển cả gia đình lên Hà Nội. Bố mẹ đều là cán bộ nhà nước. Hoa kể "từ khi còn nhỏ em đã ước mơ mình được là con trai. Thấy bố mẹ cư xử với các anh khác với mình, em thầm ước giá như mình được là con trai. Trong khi bố mẹ cưng nựng, coi em như là một công chúa thì em chỉ mong họ để em thoải mái với đời sống của mình".
Càng lớn, Hoa càng ý thức về giới tính của mình. Cô khát khao được là con trai. Ở lớp, cô như chàng hoàng tử của các bạn nữ vì thường bảo vệ các bạn khác. Học hết lớp 9 Hoa đem lòng yêu một người bạn gái thân. Hoa làm tất cả mọi việc cho bạn ấy. Cô kể "ở nhà em làm công chúa nhưng khi ở bên cạnh bạn ấy em như nô tì".
Bạn ấy thích ăn gì dù là đêm khuya em cũng cố đi tìm mua cho bạn rồi mang đến nhà bạn ấy. Chỉ cần thấy bạn ấy ăn ngon đồ mình mua là em muốn tan chảy. Người bạn gái đó không ý thức được việc Hoa thích cô ấy nên coi Hoa như bạn thân. Hoa bất lực vì tình cảm đơn phương không thể nói ra. Cả gia đình bạn chuyển đi nơi khác ở. Hoa coi cô bạn thân là mối tình đầu.
Cả thời gian học phổ thông trung học, Hoa cố giấu mình là một thằng đàn ông. Cô sợ bố mẹ mắng nên về đến nhà, cô ra dáng một công chúa nhưng ra ngoài cô thèm được là nam, được phá cách. Học hết lớp 12, bố mẹ muốn Hoa học lên đại học thì cô tìm mọi cách không phải đi học. Hoa chọn đi học nghề trang điểm. Cô nói "em thích làm trang điểm để có thể thỏa thích ngắm mặt những bạn gái khác. Được tạo hình, trang điểm trên những khuôn mặt người khác theo ý của mình". Nhờ đó, Hoa nhanh chóng thành công trong công việc trang điểm.

http://img-hcm.24hstatic.com:8008/upload/2-2014/images/2014-04-18/1397784919-khong-lay-chong-1.jpg
Trước sức ép lấy chồng của bố mẹ, Hoa tìm mọi cách thoái thác (Ảnh minh họa)

"Tôi tự hào vì mình là Les"20 tuổi, Hoa xin bố mẹ cho cô mở một ảnh viện áo cưới. Bố mẹ Hoa thấy con đam mê nghề nghiệp nên họ cũng đầu tư cho cô. Nhiều cô dâu đến ảnh viện của Hoa không phải vì giá rẻ mà họ thích phong cách trang điểm của cô. Hoa còn trang điểm dạ hội và dự tiệc. Cô kể "mỗi lần nhìn vào mặt người con gái khác, em thích lắm. Em thích vì được thoải mái vuốt ve vào làn da của họ, vào nét mày của từng người, được vuốt tóc. Đôi lúc em tự nghĩ phải chăng mình biến thái nhưng đến giờ em thoải mái vì điều đó lắm".Hai năm trước, có một cô gái đến chỗ Hoa trang điểm. Hoa thấy cô ấy luôn nhìn trộm mình. Ở thế giới của Les, họ chỉ cần nhìn vào mắt nhau là đủ hiểu tình cảm dành cho nhau. Hoa nhận thấy đây phải chăng là mối tình của mình, là người bạn đời của mình.Hoa và bạn gái đó quấn lấy nhau như chưa bao giờ được yêu. Họ chăm sóc nhau về tinh thần và cả thế xác. Chưa khi nào, Hoa thấy cuộc sống tuyệt vời như thế. Đúng lúc tình yêu ngọt ngào nhất thì bố mẹ Hoa bắt cô lấy chồng. Bố mẹ Hoa không muốn con gái sống cách nhà vài km mà ở riêng. Họ cũng sợ một ngày nào đó, Hoa lạc vào thế giới của người đồng giới.Trước sức ép lấy chồng của bố mẹ, Hoa tìm mọi cách thoái thác. "Em xin bố mẹ cho em 5 năm nữa để phát triển sự nghiệp. Khi nào thành công trong sự nghiệp em sẽ đủ tự tin nói với bố mẹ rằng em là les. Dù bố mẹ có sốc nhưng cũng không buồn khi em công bố mình là les quá sớm khi chưa thành công, em có thế gặp thất bại lớn".Vừa nói chuyện, Hoa vừa cười "Em tự hào mình là les. Les không có gì là xấu nhưng lại bị kỳ thị, nếu thành công người đời sẽ ngưỡng mộ mình chứ không phải dè bửu vì mình đồng tính. Em sẽ thành công để không phải lấy chồng".Xem thêm các bài viết liên quan:

Theo Khánh Ngọc (Infonet.vn)
http://hcm.24h.com.vn/les-gay/uoc-mo-thanh-dat-de-khong-phai-lay-chong-c436a624309.html