PDA

View Full Version : Hoang mang mong anh Tuấn và các anh chị tư vấn giúp

nguoilolang0
19-04-2014, 22:34
Em chào anh Tuấn và các anh chị, mong anh chị trả lời giúp em ạ:
Cách đây 2 tuần em có uống rượu rồi hát karaoke, em có ôm, hôn má, cõng cô tiếp viên 1 lúc, xong rồi em lại cùng mấy anh em đi gặp gái mại dâm, ở đây em có hành vi đó là:
- Người thứ nhất vào: em dùng bao cao su của cô ấy đeo vào, cô ấy Oralsex cho em tầm 20 phút nhưng không ra, em gọi người thứ 2
- Người thứ hai vào: em lại tiếp tục dùng bao của cô thứ hai đeo vào rồi Oral sex tầm 40 phút nữa thì ra
Xong em đi về: Ngay hôm sau thì thấy hơi buốt 1 tí lúc tiểu rồi hết.
Sau 1 tuần bình thường em thấy đầu dương vật của em có vài nốt đỏ không rõ nguyên nhân, không đau, không rát, đi tiểu bình thường ạ
Giờ đã gần 1 tuần kể từ lúc em có triệu chứng nốt đỏ như trên rồi mà không thấy hết nên em hoang mang lo sợ quá, mong các anh tư vấn cho em ạ
Anh chị cho em hỏi: trường hợp của em có nguy cơ mắc HIV, hay bệnh gì qua đường tình dục không ạ? Mong anh chị tư vấn giúp em
Em chân thành cảm ơn các anh, chị.

Charles
19-04-2014, 22:37
Cách đây 2 tuần em có uống rượu rồi hát karaoke, em có ôm, hôn má, cõng cô tiếp viên 1 lúc, xong rồi em lại cùng mấy anh em đi gặp gái mại dâm, ở đây em có hành vi đó là:
- Người thứ nhất vào: em dùng bao cao su của cô ấy đeo vào, cô ấy Oralsex cho em tầm 20 phút nhưng không ra, em gọi người thứ 2
- Người thứ hai vào: em lại tiếp tục dùng bao của cô thứ hai đeo vào rồi Oral sex tầm 40 phút nữa thì ra
Sau 1 tuần bình thường em thấy đầu dương vật của em có vài nốt đỏ không rõ nguyên nhân, không đau, không rát, đi tiểu bình thường ạ
Giờ đã gần 1 tuần kể từ lúc em có triệu chứng nốt đỏ như trên rồi mà không thấy hết nên em hoang mang lo sợ quá, mong các anh tư vấn cho em ạ
Anh chị cho em hỏi: trường hợp của em có nguy cơ mắc HIV, hay bệnh gì qua đường tình dục không ạ? Mong anh chị tư vấn giúp em

Bạn QHTD có sử dụng BCS là an toàn.

Oral sex không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh STDs (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B). Bạn cần XN các bệnh này sau 4 tuần.

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

Sống tử tế
19-04-2014, 22:38
Không sao b nhé

nguoilolang0
19-04-2014, 22:41
Cảm ơn anh Xuân Trường, anh cho em hỏi, em có dùng bao cao su trong lúc quan hệ bằng miệng, vậy có nguy cơ với các bệnh với các bệnh lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B không ạ? em bị xuất hiện mấy nốt đỏ ở dương vật không rõ tại sao, không đau rát, em lo lắng quá anh ạ.

♥NS♥
19-04-2014, 22:43
Cảm ơn anh Xuân Trường, anh cho em hỏi, em có dùng bao cao su trong lúc quan hệ bằng miệng, vậy có nguy cơ với các bệnh với các bệnh lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B không ạ? em bị xuất hiện mấy nốt đỏ ở dương vật không rõ tại sao, không đau rát, em lo lắng quá anh ạ.

bạn ko quan hệ thâm nhập AD==>ko có nguy cơ.
bạn OS mà có BCS thì với cả STDs cũng ko có nguy cơ

Charles
19-04-2014, 22:44

Nếu quan hệ bằng miệng cũng dùng BCS thì không sao.
Chiếc bao giản dị này không chỉ ngăn chặn sự truyền nhiễm AIDS mà còn ngăn chặn được tất cả các thứ bệnh đường sinh dục khác.

nguoilolang0
19-04-2014, 22:51
Cảm ơn anh, hoạt động của em bao gồm oral sex 2 lần, đều dùng bao cao su, 1 lần 20 phút, 1 lần 40 phút liền nhau ạ
Nhưng anh ơi, sau 1 tuần kể từ ngày hôm đó em về, đầu dương vật của em nổi 1 vài nốt đỏ bằng 1/2 đầu đũa 1, nhưng không đau, không rát, tiểu bình thường, có nốt đã hết, nhưng lại có nốt khác mọc, em sợ quá, giờ em hoang mang quá, không biết em có nguy cơ với HIV và các bệnh STD khác không các anh? Mong các anh tư vấn cho em.

Charles
19-04-2014, 22:54
Cảm ơn anh, hoạt động của em bao gồm oral sex 2 lần, đều dùng bao cao su, 1 lần 20 phút, 1 lần 40 phút liền nhau ạ
Nhưng anh ơi, sau 1 tuần kể từ ngày hôm đó em về, đầu dương vật của em nổi 1 vài nốt đỏ bằng 1/2 đầu đũa 1, nhưng không đau, không rát, tiểu bình thường, có nốt đã hết, nhưng lại có nốt khác mọc, em sợ quá, giờ em hoang mang quá, không biết em có nguy cơ với HIV và các bệnh STD khác không các anh? Mong các anh tư vấn cho em.

Cả QHTD và Oral sex đều sử dụng BCS thì bạn cũng an toàn cho tất cả. Bị làm sao thi đi Viện da liễu khám nhé.

nguoilolang0
19-04-2014, 22:55
Anh ơi, em chỉ oral sex 2 lần đó thôi, em không quan hệ, không động vào âm đạo của cô gái đó anh ạ.

♥NS♥
19-04-2014, 22:55
Bạn đầu sử dụng BCS từ đầu đến cuối khi OS thì bạn an toàn với HIV và STDs.
Bằng cách ngăn chặn sự trao đổi thể dịch ,BCS ngăn chặn được STDs

Charles
19-04-2014, 23:00
Anh ơi, em chỉ oral sex 2 lần đó thôi, em không quan hệ, không động vào âm đạo của cô gái đó anh ạ.

Không QHTD mà chỉ Oral sex, lại còn dùng BCS thì yên tâm ngủ cho khỏe.

nguoilolang0
19-04-2014, 23:00
Dạ, cả 2 lần đều do em tự tay đeo bao cao su, rồi tháo ra, giờ em lo lại về mấy nốt đỏ ở đầu dương vật của em quá anh ạ.
Em cảm ơn anh.

Charles
19-04-2014, 23:02
Dạ, cả 2 lần đều do em tự tay đeo bao cao su, rồi tháo ra, giờ em lo lại về mấy nốt đỏ ở đầu dương vật của em quá anh ạ.
Em cảm ơn anh.

mấy nốt đỏ ở đầu dương vật => Đi khám Da liễuuuuuuuuuuuuuuuu

nguoilolang0
19-04-2014, 23:05
Em xin phép được hỏi thêm anh và các anh chị là: Trường hợp của em có phải đi xét nghiệm HIV và các bệnh STDs không ạ?

Charles
19-04-2014, 23:07
Em xin phép được hỏi thêm anh và các anh chị là: Trường hợp của em có phải đi xét nghiệm HIV và các bệnh STDs không ạ?

HIV và các bệnh STDs => Không có nguy cơ nên không cần XN.

nguoilolang0
19-04-2014, 23:15
Em rất cảm ơn các anh
Anh Tuấn ơi anh nói mấy câu cho em nghe được không ạ?

songchungvoi_HIV
19-04-2014, 23:17

Những hành vi không làm lây nhiễm HIV (http://quangninhpac.vn/index.php/kien-thuc-hiv-aids/948-kien-thuc-hiv-aids/491-nhung-hanh-vi-khong-lam-lay-nhiem-hiv)

- Hôn và ôm: những hành vi này không làm cho virut từ máu hoặc tinh dịch của người nhiễm xâm nhập vào cơ thể của người kia được.
- Muỗi đốt: HIV không tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Ngoài ra muỗi không hút máu của người này và nhả vào cơ thể của người kia - chúng hút máu và "tiêu hoá" máu. Chữ "H-Human" trong HIV có nghĩa là "người". Như vậy virut chỉ có thể sống được trong cơ thể người mà thôi.
- Dùng chung bồn tắm với người nhiễm HIV: Vì dịch tiết của người nhiễm không thể đi vào cơ thể người không nhiễm qua bồn tắm được.
- Dùng chung bàn chải răng với người nhiễm HIV: Hầu như chưa bao giờ xảy ra tình trạng nhiễm HIV do dùng chung các vật dụng trong gia đình. HIV không thể tồn tại lâu bên ngoài cơ thể con người. Sau khi ra khỏi cơ thể của người nhiễm, virut phải tìm cách đi vào cơ thể người khác ngay thì mới sống được - điều này không thể xảy ra nếu không có quan hệ tình dục hoặc sử dụng chung bơm kim tiêm. Nhưng để an toàn chúng ta nên khuyên người nhiễm không dùng chung bàn chải dánh răng với người khác.- Dùng chung dao cạo râu và các vật dụng sắc nhọn khác: Trên lý thuyết, nếu có máu tươi dính vào dụng cụ sắc nhọn và ngay sau đó dụng cụ này được một người không nhiễm sử dụng hoặc người này bị đâm ngay thì nguy cơ lây nhiễm có thể xảy ra. Tuy nhiên trên thực tế, chưa ai bị nhiễm theo cách này. Nhưng để an toàn chúng ta nên khuyên người nhiễm không dùng chung dao cạo râu với người khác.
- Các tiếp xúc thông thường khác: tất cả các kiểu tiếp xúc thông thường như cùng ăn uống, mặc chung quần áo, bơi chung bể bơi, ở cùng nhà, ngủ chung giường (tất nhiên là không quan hệ tình dục), làm việc cùng cơ quan, dùng chung nhà vệ sinh, cắt tóc… không làm cho ai bị nhiễm HIV.
Nguồn: quangninhpac:nhung-hanh-vi-khong-lam-lay-nhiem-hiv (http://quangninhpac.vn/index.php/kien-thuc-hiv-aids/948-kien-thuc-hiv-aids/491-nhung-hanh-vi-khong-lam-lay-nhiem-hiv)
OS Có BCS lấy đâu ra nguy cơ với HIV

nguoilolang0
19-04-2014, 23:22
Em cảm ơn anh, anh cho em hỏi cụ thể trường hợp của em thì sao ạ? Vì em có vài nốt mẩn đỏ(không: ngứ, rát, đau, tiểu buốt gì cả) ở đầu dương vật nên em sợ quá. cảm ơn anh tư vấn cho em.

nguoilolang0
19-04-2014, 23:31
Anh ơi, trong những lúc thế này em cảm thấy thật sự lo lắng, mong anh tư vấn trường hợp của thôi em ạ?

nguoilolang0
19-04-2014, 23:41
Anh cho em hỏi trường hợp của em đối với HIV thì sao ạ? em có dùng bao cao su lúc oral sex nhưng vẫn không an toàn với STDs hả anh?
Em cảm ơn.

songchungvoi_HIV
19-04-2014, 23:42
Ui chao ơi
dùng bao cao su của cô ấy đeo vào, cô ấy Oralsex cho em tầm 20 phút nhưng không ra, em gọi người thứ 2
Có nguy cơ đâu. OS có BCS mà lỵ, lấy đâu ra nguy cơ

nguoilolang0
19-04-2014, 23:44
Vâng em xin hỏi anh nốt câu là: em có cần đi xét nghiệm HIV và STDs không ạ?
Em cảm ơn

songchungvoi_HIV
19-04-2014, 23:46
Em cảm ơn
Bạn hoàn toàn k có nguy cơ gì hết. Hôn k có nguy cơ, OS có BCS k có nguy cơ => No Problem HIV và STDs

♥NS♥
19-04-2014, 23:59
Em cảm ơn

bạn không cần xn HIV hay STDs,để dành tiền mà mua BCS :khi875437:

nguoilolang0
20-04-2014, 19:45
Anh ơi em lo quá, hôm nay em lại thấy ở thân dương vật của em có 3 nốt rộp, rát anh ạ.
Các anh nói em nghe với ạ.

Charles
20-04-2014, 20:11
Anh ơi em lo quá, hôm nay em lại thấy ở thân dương vật của em có 3 nốt rộp, rát anh ạ.
Các anh nói em nghe với ạ.

Bạn nên đi khám xem có viêm nhiễm gì không, chứ OS mà có BCS thì không có bất cứ nguy cơ với bệnh nào cả. Chiếc bao giản dị này không chỉ ngăn chặn sự truyền nhiễm AIDS mà còn ngăn chặn được tất cả các thứ bệnh đường sinh dục khác.

nguyenthienlong111
20-04-2014, 21:52
theo tớ bạn lên đi xét nghiệm sau 4 tuần,có phải bạn bị nổi nhiều mụn đỏ ở đầu dương vật không có thể bạn vệ sinh quy đầu chưa sạch sẽ nên bị viêm quy đầu.lần trước tớ cũng bị giống bạn nhưng vài hôm là hết.bạn nên xét nghiệm sau 4 tuần ,bình thường ở nhà thì vệ sinh quy đầu sạch sẽ và lau khô bạn nhé.

nguyenthienlong111
20-04-2014, 22:11
bạn kể chuyện của bạn ra cho các anh chị tư vấn,bạn có hành vi nguy cơ gì,bao lâu rồi,giờ có những dấu hiệu gì nhớ nói rõ mọi người còn tư vấn kịp thời nhanh bạn nhé

nguoilolang0
21-04-2014, 13:23
Mình kể hết những hành vi của mình ra rồi bạn ạ, hôm nay sau 2 tuần mình có đi khám nam khoa, bác sĩ cho thử máu HIV, Viêm gan B, Viêm gan C, thử nước tiểu: bác sĩ kết luận bị viêm phần phụ, kê thuốc cho vệ sinh và kháng sinh để uống.
Mình lo lắng quá, bạn trước bịnh như thế nào có thể chia sẻ chi tiết không?
Cảm ơn bạn và các anh chị.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-04-2014, 14:50
Mình kể hết những hành vi của mình ra rồi bạn ạ, hôm nay sau 2 tuần mình có đi khám nam khoa, bác sĩ cho thử máu HIV, Viêm gan B, Viêm gan C, thử nước tiểu: bác sĩ kết luận bị viêm phần phụ, kê thuốc cho vệ sinh và kháng sinh để uống.
Mình lo lắng quá, bạn trước bịnh như thế nào có thể chia sẻ chi tiết không?
Cảm ơn bạn và các anh chị.
hai bạn nên trao đổi riêng với nhau nhé...

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-04-2014, 14:52
bạn nên yên tâm,không sao đâu bạn...

nguoilolang0
21-04-2014, 18:59
Các anh chị ơi, sao giờ phút này em cảm thấy hoang mang lo sợ quá, mấy nốt đỏ, rộp của em không thấy khỏi, em còn hiện tượng lên thêm 1 nốt rộp, em có dùng thuốc rửa bác sỹ kê và thuốc uống từ sáng đến giờ rồi, không thấy đỡ gì cả? em thật sự rất hoang mang anh chị ạ.

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-04-2014, 19:17
Các anh chị ơi, sao giờ phút này em cảm thấy hoang mang lo sợ quá, mấy nốt đỏ, rộp của em không thấy khỏi, em còn hiện tượng lên thêm 1 nốt rộp, em có dùng thuốc rửa bác sỹ kê và thuốc uống từ sáng đến giờ rồi, không thấy đỡ gì cả? em thật sự rất hoang mang anh chị ạ.
dù có là thuốc tiên đi chăng nữa cũng cần có thời gian để chữa lành bệnh bạn à
bạn nên yên tâm và nên kiên nhẫn bạn nhé...

nguoilolang0
21-04-2014, 19:30
Vâng. Anh cho em hỏi thêm lần nữa, trường hợp của em có nguy cơ gì với HIV và STDs không ạ? Em có phải đi xét nghiệm HIV và các bệnh STDs không ạ? Em cảm ơn.

Nguyen Ha
21-04-2014, 19:33
Vâng. Anh cho em hỏi thêm lần nữa, trường hợp của em có nguy cơ gì với HIV và STDs không ạ? Em có phải đi xét nghiệm HIV và các bệnh STDs không ạ? Em cảm ơn.

Vui lòng đọc lại.

Charles
21-04-2014, 19:35

Chia sẻ rồi, bạn đọc lại: #6 (http://diendanhiv.vn/threads/11603-Hoang-mang-mong-anh-Tuan-va-cac-anh-chi-tu-van-giup?p=103***&viewfull=1#post103***) ; #15 (http://diendanhiv.vn/threads/11603-Hoang-mang-mong-anh-Tuan-va-cac-anh-chi-tu-van-giup?p=103541&viewfull=1#post103541) ; #21 (http://diendanhiv.vn/threads/11603-Hoang-mang-mong-anh-Tuan-va-cac-anh-chi-tu-van-giup?p=103559&viewfull=1#post103559)

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-04-2014, 19:39
không có nguy cơ
và cũng không cần phải đi xét nghiệm đâu bạn...

nguoilolang0
22-04-2014, 13:56
Thưa các anh chị
Hôm nay em có qua bệnh viện Da Liễu Hà Nội khám sau nguy cơ gần nhất là 15 ngày như em kể ở trên: bác sỹ có khám cho em các bệnh: HIV, Giang Mai, Viêm Gan B, Hbsag Tất cả đều âm tính, nhưng bác sỹ kết luận em bị Herpes Simlex, kê thuốc cho em về bôi và uống, vệ sinh, liền lúc đó em có qua bên bệnh viện Đa Khoa Hồng Ngọc làm xét nghiệm HIV combo sau 15 ngày kết quả là âm tính, em vẫn còn rất lo lắng, rất mong các anh chị tư vấn giúp em, em đang thực sự lo lắng về HIV, em đọc trên mạng nói, thường những ai có virus Herpes Simplex thì dễ có các bệnh STDs, HIV, mong anh chị cho em lời khuyên ạ. em chân thành cảm ơn anh chị.

Nguyen Ha
22-04-2014, 15:06
Thưa các anh chị
Hôm nay em có qua bệnh viện Da Liễu Hà Nội khám sau nguy cơ gần nhất là 15 ngày như em kể ở trên: bác sỹ có khám cho em các bệnh: HIV, Giang Mai, Viêm Gan B, Hbsag Tất cả đều âm tính, nhưng bác sỹ kết luận em bị Herpes Simlex, kê thuốc cho em về bôi và uống, vệ sinh, liền lúc đó em có qua bên bệnh viện Đa Khoa Hồng Ngọc làm xét nghiệm HIV combo sau 15 ngày kết quả là âm tính, em vẫn còn rất lo lắng, rất mong các anh chị tư vấn giúp em, em đang thực sự lo lắng về HIV, em đọc trên mạng nói, thường những ai có virus Herpes Simplex thì dễ có các bệnh STDs, HIV, mong anh chị cho em lời khuyên ạ. em chân thành cảm ơn anh chị.
Không có nguy cơ với HIV. Bạn lo điều trị Herpes Simlex theo chỉ định của bs. Nhớ xét nghiệm lại giang mai, viêm gan b sau nguy cơ 4 tuần. Bị bệnh gì ra bệnh đấy chứ không phải cứ bị bệnh này là phải bị bệnh kia.

StressQua
22-04-2014, 15:13
OS mà mang ba con sói, thì còn lo cái gì nữa. Yên tâm đi.

nguoilolang0
22-04-2014, 15:21
Anh cho em hỏi, kết quả combo HIV ở 15 ngày có giá trị không ạ? Herpes Simlex có nguy hiểm không ạ?

nguoilolang0
22-04-2014, 15:25
Anh cho em hỏi, xn HIV combo ở ngày thứ 15 có ý nghĩa không ạ? Herpes Simlex có nguy hiểm không các anh?

Nguyen Ha
22-04-2014, 15:26
Anh cho em hỏi, kết quả combo HIV ở 15 ngày có giá trị không ạ? Herpes Simlex có nguy hiểm không ạ?

Combo 15 ngày sau nguy cơ chưa chính xác nhưng bạn có nguy cơ đâu mà lo. Còn bệnh Herpes Simlex đã gặp bs khám và cho dùng thuốc rồi còn lo gì.

nguoilolang0
22-04-2014, 15:38
Em nghe nói ngáng nguyên xuất hiện bắt đầu từ tuần thứ 2 nên em đi làm xét nghiệm để trấn an bản thân hơn 1 chút ạ, 15 ngày có khoảng giá trị nào không anh? Bệnh Herpes Simlex anh đá giá thế nào ạ?

songchungvoi_HIV
22-04-2014, 15:54
Em nghe nói ngáng nguyên xuất hiện bắt đầu từ tuần thứ 2 nên em đi làm xét nghiệm để trấn an bản thân hơn 1 chút ạ, 15 ngày có khoảng giá trị nào không anh? Bệnh Herpes Simlex anh đá giá thế nào ạ?
Stress làm da... phát bệnh

Stress có thể là nguyên nhân khiến da bị khô, ngứa, phát ban hay nổi mụn… Nếu thường xuyên bị căng thẳng, bạn cần biết những ảnh hưởng tiêu cực mà làn da đang phải hứng chịu vì stress.

1. Da bị ngứa và nổi mẩn đỏ

Các tế bào biểu bì của da nằm ở lớp ngoài cùng và gắn chặt với nhau tạo thành một rào cản vững chắc nhằm ngăn chặn sự xâm nhập của vi khuẩn cũng như những mầm bệnh khác. Khi đầu óc căng thẳng, sự bảo vệ lớp bên ngoài da cũng trở nên suy yếu.
Stress làm cho các tế bào da ở lớp ngoài cùng co lại và lớp mỡ giữa các tế bào này bị bay hơi tạo ra những vết nhăn bé xíu. Do vậy, những vi khuẩn có hại dễ thâm nhập vào các lớp da ở sâu hơn, có thể dẫn đến các bệnh chàm, vảy nến trên da.

2. Nhiều mụn

Các nhà nghiên cứu thuộc Trường ĐH Stanford đã theo dõi sự phát triển của mụn ở 22 học sinh trung học trong suốt kỳ thi cuối học kì. Kết quả cho thấy những sinh viên luôn căng thẳng với kỳ thi đã bị nổi mụn nhiều và nặng hơn so với những sinh viên bình tĩnh, ít căng thẳng. Người ta cũng chứng minh các liệu pháp thư giãn có thể giúp làm giảm mức độ cũng như tỷ lệ mắc chứng mụn này.

http://www.images-new.tapchilamdep.com/images/news/content_images/year2010/month3/1267459700-stress-lam-xau-da3.jpg (http://tapchilamdep.com/images/news/content_images/year2010/month3/1267459700-stress-lam-xau-da1.jpg)Bị stress là nguyên nhân làm xuất hiện nhiều chứng bệnh về da...

3. Viêm da

Hoóc-môn gây căng thẳng cortisol hoạt động như một chất dịch mạnh mẽ làm suy giảm một phần hệ miễn dịch (khiến bạn dễ bị mắc cảm cúm hay dị ứng). Một nghiên cứu ở Nhật với sự tham gia của 26 bệnh nhân bị viêm da atopic cho thấy các triệu chứng của bệnh đã giảm đi khoảng 2 giờ sau khi họ xem một phim hài. Rõ ràng, nụ cười sảng khoái sau khi xem phim đã giúp làm giảm mức hoóc-môn gây căng thẳng.

4. Bệnh hecpet môi

Sự căng thẳng còn gây ra nhiều ảnh hưởng tiêu cực khác nhau cho các tế bào miễn dịch, dẫn đến việc “bùng nổ” hàng loạt tình trạng “không ổn” cho da như bệnh hecpet môi kèm theo bệnh vảy nến, chàm, zona và mụn cóc do virus.

http://www.images-new.tapchilamdep.com/images/news/content_images/year2010/month3/1267459700-stress-lam-xau-da1.jpg (http://tapchilamdep.com/images/news/content_images/year2010/month3/1267459700-stress-lam-xau-da1.jpg)
... Chính vì vậy muốn đẹp da bạn phải tránh càng xa stress càng tốt.

5. Những nếp nhăn

Việc cau mày, nhăn mặt thường xuyên sẽ làm hình thành các vết nhăn nhưng mọi người thường không để ý đến điều này. Khi bản thân đang căng thẳng triền miên, suy nghĩ nhiều hoặc đang phải chịu đựng những cảm xúc tiêu cực thì rõ ràng khó có thể buộc bạn mỉm cười. Và cũng chỉ có những nụ cười tự nhiên xuất phát từ những cảm xúc tích cực mới thật sự giúp ích cho cơ thể.

6. Khô da

Stress làm giảm sút lớp mỡ bảo vệ da, khiến chất ẩm trong da bị bốc hơi. Kết quả tất yếu là da bị khô, mất đi chất dưỡng ẩm.

7. Da mờ và thô ráp

Sự căng thẳng mãn tính sẽ khiến cho quá trình tái tạo ở da diễn ra chậm hơn. Các tế bào ở phía dưới khó được đưa lên trên bề mặt. Lớp tế bào da chết phía trên không bị bong tróc đi mà tích tụ lại làm cho da bạn trở nên thô ráp và “xám xịt”.

Theo PhunuOnline

http://tapchilamdep.com/suc-khoe/suc...benh-48899.dep (http://tapchilamdep.com/suc-khoe/suc-khoe-tinh-than/Stress_lam_da_phat_benh-48899.dep)

tôi ơi đừng tuyệt vọng
22-04-2014, 16:48
không có giá trị lắm vì chưa đủ chính xác nhưng nếu âm tính cũng là khả quan
bạn có nguy cơ đâu mà lo thế bạn?
còn về Herpes Simlex dù sao cũng là bệnh,không điều trị sớm sẽ nguy hiểm
nhưng bạn đã đi khám và uống thuốc rồi còn đâu...

nguoilolang0
26-04-2014, 11:12
Các anh cho em hỏi, em dùng bao cao su oral sex sao vẫn bị nhiễm herpes simplex được ạ. Giờ em hoang mang quá các anh ah. Nhiều lúc ngồi nghĩ em tự hỏi hôm đó mình uống cũng nhiều nhưng vẫn còn ý thức, 2 lần oral sex của cô thứ 2 có bảo em nhắm mắt vào tầm 10p, em có nhắm mắt, có khi nào cô ấy tự tuốt bao của em ra rồi ngồi vào xong lại đeo lại cho em mà em không biết không nữa? Em vẫn nhớ lúc xuất thì xuất trong bao cao su, bao không bị thủng ạ. Các anh ơi em lo lắng HIV và Giang Mai lắm, em tìm hiểu người tao viết thường các bệnh đó đi kèm với Herpes sinh dục. Mong các anh tư vấn giúp em.

songchungvoi_HIV
26-04-2014, 11:26
Các anh cho em hỏi, em dùng bao cao su oral sex sao vẫn bị nhiễm herpes simplex được ạ. Giờ em hoang mang quá các anh ah. Nhiều lúc ngồi nghĩ em tự hỏi hôm đó mình uống cũng nhiều nhưng vẫn còn ý thức, 2 lần oral sex của cô thứ 2 có bảo em nhắm mắt vào tầm 10p, em có nhắm mắt, có khi nào cô ấy tự tuốt bao của em ra rồi ngồi vào xong lại đeo lại cho em mà em không biết không nữa? Em vẫn nhớ lúc xuất thì xuất trong bao cao su, bao không bị thủng ạ. Các anh ơi em lo lắng HIV và Giang Mai lắm, em tìm hiểu người tao viết thường các bệnh đó đi kèm với Herpes sinh dục. Mong các anh tư vấn giúp em.
Bạn là người tác chiến giờ bạn lại hỏi là tại sao? Ai trả lời câu này cho bạn???

StressQua
26-04-2014, 12:00
Bạn ơi đừng lo lắng quá, bình tĩnh đi, thời gian sẽ trả lời tất cả. Bình tĩnh đi nhé

nguoilolang0
28-04-2014, 14:04
Em chào mọi người:
Hôm nay là ngày thứ 20 tính từ ngày em có nguy cơ.
Em đến bệnh viện Hồng Ngọc tại Hà Nội làm xét nghiệm: Giang Mai, HIV Combo Ag/Ab: kết quả âm tính ạ
Các anh cho em hỏi, em uống thuốc chữa Herpes Simplex có ảnh hưởng gì đến kết quả xét nghiệm không ạ, các bác sĩ ở BV Hồng Ngọc nói với em cần xét nghiệm lại sau 1 và 3 tháng nữa, và PP xn HIV Combo Ag/Ab này có giống với các xét nghiệm mà mọi người hay làm ở BV Hòa Hảo ở Sài Gòn không ạ?
Cuối cùng em muốn hỏi là em có thể an tâm với HIV và STDs không ạ? Em cảm ơn.

Nguyen Ha
28-04-2014, 14:10
Em chào mọi người:
Hôm nay là ngày thứ 20 tính từ ngày em có nguy cơ.
Em đến bệnh viện Hồng Ngọc tại Hà Nội làm xét nghiệm: Giang Mai, HIV Combo Ag/Ab: kết quả âm tính ạ
Các anh cho em hỏi, em uống thuốc chữa Herpes Simplex có ảnh hưởng gì đến kết quả xét nghiệm không ạ, các bác sĩ ở BV Hồng Ngọc nói với em cần xét nghiệm lại sau 1 và 3 tháng nữa, và PP xn HIV Combo Ag/Ab này có giống với các xét nghiệm mà mọi người hay làm ở BV Hòa Hảo ở Sài Gòn không ạ?
Cuối cùng em muốn hỏi là em có thể an tâm với HIV và STDs không ạ? Em cảm ơn.

Bạn không có nguy cơ, với kết quả này bạn yên tâm xả stress đi thôi.

nguoilolang0
28-04-2014, 14:25
Em cảm ơn, chị cho em hỏi: KQ Ghi: XN HIV Ag/Ab, Result: 0.8 Nonreactive, Units: S/Co, Range: 0.00 - 1.00
Em chưa hiểu lắm, mong các anh chị có chuyên môn tư vấn giúp em, và có điều em hơi thắc mắc là nhân viên tư vấn nói với em, theo mình bạn bình thường, ở thời điểm hiện tại không vấn đề gì (ý nói: Range: 0.00 - 1.00, người nào mà có thì thường cao hơn 1.00 => làm em lo lắng).
Và cuối cùng em vẫn xin phép hỏi: em uống thuốc trị bệnh Herpes Simplex có ảnh hưởng gì đến kết quả của em không ạ?

Nguyen Ha
28-04-2014, 14:49
Em cảm ơn, chị cho em hỏi: KQ Ghi: XN HIV Ag/Ab, Result: 0.8 Nonreactive, Units: S/Co, Range: 0.00 - 1.00
Em chưa hiểu lắm, mong các anh chị có chuyên môn tư vấn giúp em, và có điều em hơi thắc mắc là nhân viên tư vấn nói với em, theo mình bạn bình thường, ở thời điểm hiện tại không vấn đề gì (ý nói: Range: 0.00 - 1.00, người nào mà có thì thường cao hơn 1.00 => làm em lo lắng).
Và cuối cùng em vẫn xin phép hỏi: em uống thuốc trị bệnh Herpes Simplex có ảnh hưởng gì đến kết quả của em không ạ?

Bạn chỉ cần biết bạn âm tính là đủ rồi, các chỉ số đó để dành cho nơi xét nghiệm.
Thuốc bạn dùng không ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm âm tính của bạn.

nguoilolang0
28-04-2014, 14:57
Cảm ơn chị Nguyễn Hà, em còn thắc mắc nhỏ mong chị cùng vác anh chị cho biết:
Em làm xét nghiệm tầm hơn 10h sáng 1 chút, lúc 11h30 em lấy kết quả, trong phiếu ghi time completed là 10h51 vậy có hợp lý không? tên PP là: HIV Ag/Ab?
Và trường hợp của em xét nghiệm âm tính ở 20 ngày em có phải lo lắng về HIV và STDs nữa không ạ?
Em chân thành cảm ơn.

Nguyen Ha
28-04-2014, 15:07
Cảm ơn chị Nguyễn Hà, em còn thắc mắc nhỏ mong chị cùng vác anh chị cho biết:
Em làm xét nghiệm tầm hơn 10h sáng 1 chút, lúc 11h30 em lấy kết quả, trong phiếu ghi time completed là 10h51 vậy có hợp lý không? tên PP là: HIV Ag/Ab?
Và trường hợp của em xét nghiệm âm tính ở 20 ngày em có phải lo lắng về HIV và STDs nữa không ạ?
Em chân thành cảm ơn.
Tin tưởng vào kết quả xét nghiệm đi.
Bạn đọc lại nguy cơ của bạn xem nhé.

Tình dục an toàn+ xét nghiệm âm tính= yên tâm

lolang2014
28-04-2014, 17:15
Thưa các anh chị

Bạn cho mình hỏi thông tin về Herpes Simplex:

1. Herpes Simplex là do kết quả xét nghiệm mới biết được hay do triệu chứng mà bác sỹ kết luận bị Herpes Simplex ?

2. Triệu chứng Herpes của bạn có phải là: nổi các nốt đỏ trên DV (bị nổi trên các vùng màu đỏ trên DV, sờ vào thấy hơi sần), có các chùm sát nhau, sau khoảng 2-3 ngày làm mài (màu trắng).

Cám ơn bạn

songchungvoi_HIV
28-04-2014, 17:20
Bạn cho mình hỏi thông tin về Herpes Simplex:

1. Herpes Simplex là do kết quả xét nghiệm mới biết được hay do triệu chứng mà bác sỹ kết luận bị Herpes Simplex ?

2. Triệu chứng Herpes của bạn có phải là: nổi các nốt đỏ trên DV (bị nổi trên các vùng màu đỏ trên DV, sờ vào thấy hơi sần), có các chùm sát nhau, sau khoảng 2-3 ngày làm mài (màu trắng).

Cám ơn bạn
bấm vào đây xem:
Bệnh lây qua đường tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/11569-Benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

nguoilolang0
28-04-2014, 20:16
Mình đi khám ở bv da liễu bác sĩ kết luận bạn ạ.

nguoilolang0
28-04-2014, 20:17
Anh Hiếu ơi anh nói vài lời về vấn đề của em đi anh. Anh đá giá thế nào hả anh?

songchungvoi_HIV
28-04-2014, 20:20
Anh Hiếu ơi anh nói vài lời về vấn đề của em đi anh. Anh đá giá thế nào hả anh?
Đã chia sẻ qua Đt rùi mà

nguoilolang0
28-04-2014, 20:23
Dạ, tại em lúc này chỉ muốn nghe anh và các anh chị nói thật nhiều để bơta stress anh ạ.

Nguyen Ha
28-04-2014, 20:26
Dạ, tại em lúc này chỉ muốn nghe anh và các anh chị nói thật nhiều để bơta stress anh ạ.

Không có nguy cơ và đã xét nghiệm âm tính rồi sao còn không yên tâm. Yên tâm đi.

nguoilolang0
02-05-2014, 14:19
Anh chị cho em hỏi, em dùng các thuốc sau có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm HIV Combo Ag/Ab P24 sau nguy cơ 21 ngày Âm tính không ạ:
- Chymotase: T.dung tăng sức đề kháng, chống lại bệnh tật. Em dùng trước lúc xn Combo 1 tuần
- Mediplex: Điều trị herpes simplex, em đọc trong cách dùng huớng dẫn thì bác sĩ cho em uống liều nhiều, áp dụng cho ngưới suy giảm miễn dịch nên em sợ quá, em uống trước ngày đi xn Combo 1 tuần
Mong anh chị tư vấn giúp em thuuocs trên có ảnh hưởng gì tới KQ xn Combo 21 ngày của em không? Với kết quả trên em có yên tâm được không ạ.
Em cảm ơn.

songchungvoi_HIV
02-05-2014, 14:24
Anh chị cho em hỏi, em dùng các thuốc sau có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm HIV Combo Ag/Ab P24 sau nguy cơ 21 ngày Âm tính không ạ:
- Chymotase: T.dung tăng sức đề kháng, chống lại bệnh tật. Em dùng trước lúc xn Combo 1 tuần
- Mediplex: Điều trị herpes simplex, em đọc trong cách dùng huớng dẫn thì bác sĩ cho em uống liều nhiều, áp dụng cho ngưới suy giảm miễn dịch nên em sợ quá, em uống trước ngày đi xn Combo 1 tuần
Mong anh chị tư vấn giúp em thuuocs trên có ảnh hưởng gì tới KQ xn Combo 21 ngày của em không? Với kết quả trên em có yên tâm được không ạ.
Em cảm ơn.
Chả có thuốc nào làm cho người nhiễm HIV ra AT

mongbinhan
02-05-2014, 14:31
Chả có thuốc nào làm cho người nhiễm HIV ra AT
Có thuốc chuột mang lại một chữ âm a à...mà đó là âm phủ...ặc

Nguyen Ha
02-05-2014, 14:38
Em cảm ơn.
Bạn yên tâm thuốc bạn uống không làm ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm âm tính của bạn.

nguoilolang0
02-05-2014, 14:44
Dạ tại em dùng liên tục ngày nào cũng uống nên em lo lắng ạ.

songchungvoi_HIV
02-05-2014, 14:49
Dạ tại em dùng liên tục ngày nào cũng uống nên em lo lắng ạ.
Đã nói là k ảnh hưởng :khi875437:

nguoilolang0
02-05-2014, 14:53
Anh chị ơi 21 ngày với pp Combo P24 là tín hiệu khả quan phải không ạ?

Nguyen Ha
02-05-2014, 14:55
Anh chị ơi 21 ngày với pp Combo P24 là tín hiệu khả quan phải không ạ?

Không có nguy cơ xét nghiệm combo âm tính rồi còn lo gì nữa, xả stress đi

nguoilolang0
02-05-2014, 17:15
Em xin lỗi vì không hiểu biết nhiều nên hỏi như vậy, em không có ý nói thuốc em uống làm sai kết quả xét nghiệm, mà em thắc mắc là liệu nó có làm cho thời gian xét nghiệm nó dài hơn bình thuờng không mà thôi, kiểu như Pep ấy ạ. Em thành thật cảm ơn.

songchungvoi_HIV
02-05-2014, 17:17
Em xin lỗi vì không hiểu biết nhiều nên hỏi như vậy, em không có ý nói thuốc em uống làm sai kết quả xét nghiệm, mà em thắc mắc là liệu nó có làm cho thời gian xét nghiệm nó dài hơn bình thuờng không mà thôi, kiểu như Pep ấy ạ. Em thành thật cảm ơn.
em thắc mắc là liệu nó có làm cho thời gian xét nghiệm nó dài hơn bình thuờng không => Chả có thuốc nào làm cho người nhiễm HIV ra AT => Có khác gì nhau => Đã nói là k ảnh hưởng

Charles
02-05-2014, 17:21

Không có một loại thuốc nào làm sai thời gian cũng như kết quả XN HIV, PEP chỉ có tác dụng ức chế khi virus mới xâm nhập trong vòng 72h, sau 72h thì PEP cũng hết tác dụng.

nguoilolang0
02-05-2014, 17:27
Vâng vậy là thuốc đó không làm ảnh hưởng đến việc kéo dài thời kì cửa sổ, và em có thể yên tâm với Combo 21 ngày anh Hiếu, chị Hà và các anh chị nhỉ? Em cảm ơn.

Charles
02-05-2014, 17:32
Vâng vậy là thuốc đó không làm ảnh hưởng đến việc kéo dài thời kì cửa sổ, và em có thể yên tâm với Combo 21 ngày anh Hiếu, chị Hà và các anh chị nhỉ? Em cảm ơn.

Đúng vậy :zk20138:

cuncon
02-05-2014, 17:36
Combo 21 ngày là được rồi hả anh chị ...

Charles
02-05-2014, 17:39
Combo 21 ngày là được rồi hả anh chị ...

Bạn có gì thắc mắc thì post vào chủ đề của mình, không hỏi trong topic người khác.

nguoilolang0
03-05-2014, 09:23
Anh chị ơi, em định đi xn các bệnh STDs vào ngày thứ 27, ở thời gian đó đã chính xác được chưa ạ?

songchungvoi_HIV
03-05-2014, 09:32
Anh chị ơi, em định đi xn các bệnh STDs vào ngày thứ 27, ở thời gian đó đã chính xác được chưa ạ?
27 ngày = 28 ngày, KQ như nhau

lolang2014
03-05-2014, 09:37

hic, giờ đọc lại bài này mới thấy triệu chứng của mình y chang bạn, mình cũng sau 1 tuần có nguy cơ cũng bị nổi các nốt đỏ trên DV, các nốt nổi gần gần nhau, cảm giác như thành chùm, đến giờ hơn 2 tuần vẫn chưa hết, bạn cho mìn hỏi bạn đã hết bị cái này chưa, có phải do Herpes Simplex ko bạn, hôm trước có hỏi bạn thì bạn nói là bị nổi trên miệng.

songchungvoi_HIV
03-05-2014, 09:42
hic, giờ đọc lại bài này mới thấy triệu chứng của mình y chang bạn, mình cũng sau 1 tuần có nguy cơ cũng bị nổi các nốt đỏ trên DV, các nốt nổi gần gần nhau, cảm giác như thành chùm, đến giờ hơn 2 tuần vẫn chưa hết, bạn cho mìn hỏi bạn đã hết bị cái này chưa, có phải do Herpes Simplex ko bạn, hôm trước có hỏi bạn thì bạn nói là bị nổi trên miệng.
Herpes Simplex => là mụn rộp sinh dục, biết mụn rộp k?? nó phồng lên có nước bên trong gọi là mụn rộp

nguoilolang0
03-05-2014, 09:45
Mình bị ở dương vật bạn ạ, mình đi khám ở da liễu sau 15 ngày có nguy cơ bs cho làm các xn đều bình thường nhưng kết luận herpes simplex, sau uống thuốc cũng thấy đỡ bạn ạ. Nếu bạn quan tâm thì cho mình sdt alo cho bạn vào di động tiện trao đổi hơn bạn à.

nguoilolang0
03-05-2014, 09:47
Anh Hiếu ơi em định ngày 27 đi làm xn anh nói mấy câu để em tự tin hơn đi anh.

Charles
03-05-2014, 09:50
Anh Hiếu ơi em định ngày 27 đi làm xn anh nói mấy câu để em tự tin hơn đi anh.

Không có nguy cơ không cần thiết XN. Nếu stress quá thì 27 ngày bạn làm XN Combo xả stress thôi.

nguoilolang0
03-05-2014, 11:56
Dạ, em xin phép hỏi thêm là tất cả các thuốc em kể ở trên sẽ không ảnh huởng tới KQ xn STDs phải không ạ. Maecj dù em vẫn đang dùng để điều trị Herpes Simplex ạ. Em cảm ơn.

songchungvoi_HIV
03-05-2014, 12:00
Dạ, em xin phép hỏi thêm là tất cả các thuốc em kể ở trên sẽ không ảnh huởng tới KQ xn STDs phải không ạ. Maecj dù em vẫn đang dùng để điều trị Herpes Simplex ạ. Em cảm ơn.
Đã nói k có ảnh hưởng tới KQ

nguoilolang0
03-05-2014, 19:06
Anh Hiếu với anh chị ơi em đã làm xn Giang mai ở ngày thứ 15 và 20 âm tính, Viêm gan B ngày thứ 15 âm tính, với trường hợp của em có cần Xn lại HIV và STDs không ạ? Em cảm ơn.

Charles
03-05-2014, 19:08
Anh Hiếu với anh chị ơi em đã làm xn Giang mai ở ngày thứ 15 và 20 âm tính, Viêm gan B ngày thứ 15 âm tính, với trường hợp của em có cần Xn lại HIV và STDs không ạ? Em cảm ơn.

Giang mai và gan B bạn XN vậy chưa đủ thời gian, cần XN lại sau nguy cơ ít nhất 4 tuần.

nguoilolang0
03-05-2014, 20:04
Em đang lo lắng quá các anh chị ạ.

Charles
03-05-2014, 20:11
Em đang lo lắng quá các anh chị ạ.

Lo lắng giải quyết vấn đề gì đâu, bạn mới chỉ là có nguy cơ với các bệnh đó, không cứ có nguy cơ là sẽ bị nhiễm bệnh; và NẾU nhiễm bệnh đó thì phát hiện và điều trị sớm cũng khỏi. Hãy bình tĩnh lại đừng để stress hạ gục.

nguoilolang0
03-05-2014, 20:28
Nhiều lúc lo lắng nghĩ nhiều quá anh ạ. Không biết nên làm sao để giải tỏa tâm lý nữa.

Charles
03-05-2014, 20:30
Nhiều lúc lo lắng nghĩ nhiều quá anh ạ. Không biết nên làm sao để giải tỏa tâm lý nữa.

Cách ứng phó với stress

- Hài ước: Cố gắng sử dụng khiếu hài ước trong những tình huống khó khăn. Cười về chính bản thân mình cũng rất có lợi
- Duy trì tập thể dục hay chơi thể thao thường xuyên: Tập thể dục giúp bạn khỏe mạnh hơn và những cảm xúc tiêu cực của bạn sẽ được giải tỏa phần nào qua những hoạt động cơ bắt.
- Nhận ra và chấp nhận giới hạn: “Trèo cao, ngã đau”. Hãy thiết lập những mục tiêu thực tế và tính đến cả những phương án rủi ro.
- Duy trì chế độ ăn uống và giấc ngủ điều độ: Điều này có vẻ khó vì trong khi căng thẳng, đôi lúc bạn thực sự không muốn ăn không muốn ngủ. Tuy nhiên, hãy nhớ rằng, chính ăn và ngủ sẽ giúp bạn hồi phục sức khỏe và do đó tỉnh táo và mạnh mẽ hơn trong việc giải quyết vấn đề của mình.
- Học để lập kế hoạch: Sự thiếu tổ chức có thể gây ra căng thẳng và gây mất thời gian. Liệt kê ra những việc cần làm và thực hiện những việc nhỏ và dễ làm trước. Cảm giác hoàn thành công việc (dù là nhỏ) sẽ giúp bạn cảm thấy đỡ hơn.
- Học để chơi: Đôi khi bạn cần thoát ra những áp lực của cuộc sống và có sự vui đùa. Tìm kiếm những hoạt động hoặc giải trí mình say mê và hứng thú mà không cần quan tâm đến khả năng và trình độ của mình ở mức độ nào.
- Học thư giãn: Thư giãn là những bài tập sử dụng sức mạnh tập trung của tâm trí để thả lỏng các cơ bắp và đưa tâm trí vào trạng thái thư thái bình an. Hãy học các cách thư giãn từ các nhà tâm lý học, giáo viên thiền, Yoga…

nguoilolang0
03-05-2014, 20:49
Anh Trường Xuân có thể đánh giá về nguy cơ của em với các bệnh mà em lo lắng không ạ?

Charles
03-05-2014, 20:53
Anh Trường Xuân có thể đánh giá về nguy cơ của em với các bệnh mà em lo lắng không ạ?

Nguy cơ thì chia sẻ rồi, còn các bệnh bạn lo thì phải XN mới biết được chứ. Bạn không nên quá lo lắng, vì đâu phải cứ OS là sẽ nhiễm STDs.

nguoilolang0
03-05-2014, 20:57
Em os nhưng vẫn có bao cao su mà anh.

Charles
03-05-2014, 21:18

Ôi trời! Tưởng OS trần chứ OS mà có BCS thì còn lo gì nữa.

Charles
03-05-2014, 21:31

Sorry bạn! Chia sẻ nhiều trường hợp quá nên không nhớ hết, giờ đọc lại từ đầu topic của bạn mới nhớ lại trường hợp của bạn. Bạn yên tâm với những gì đã được chia sẻ nhé.

nguoilolang0
03-05-2014, 21:47
Anh Truong Xuan ơi vì sau lần đó em đi khám bị nhiễm herpes simplex, em nghe nói mắc bệnh này dễ có nguy cơ cao mắc các bệnh khác, anh ơi giờ em có phải đi làm xn HIV và STDs không ạ?

Charles
03-05-2014, 22:33
Anh Truong Xuan ơi vì sau lần đó em đi khám bị nhiễm herpes simplex, em nghe nói mắc bệnh này dễ có nguy cơ cao mắc các bệnh khác, anh ơi giờ em có phải đi làm xn HIV và STDs không ạ?

Khi đang bị herpes sinh dục mà QHTD không an toàn thì rất dễ lây nhiễm các bệnh HIV và STDs. Chứ không phải bạn bị herpes simplex là kéo theo lây nhiễm HIV và STDs, trường hợp của bạn là OS có BCS thì không có nguy cơ với STDs và HIV nên không cần XN.

nguoilolang0
05-05-2014, 20:08
Em chào anh chị
Hôm nay là ngày thứ 27 kể từ khi em có nguy cơ, em đến bệnh viện Hồng Ngọc là các xét ghiệm, vì em bị Herpes Simplex nên em đang dùng thuốc điều trị Herpes Simplex cách đây nửa tháng, ngày nào em cũng uống, nhưng hôm qua em không uống thuốc tính đến thời điểm lấy mẫu xét nghiệm là 1 ngày và kết quả như sau ạ:
- Xn Giang mai(Anti Syphilis Test): KQ Âm tính.
- Xn HIV Ag/Ab Combo(Architect): KQ Nonreactive. Ở phần Resul: 0.18 nghĩa là gì ạ?
- Xn HBsAg-CMIA: KQ Nonreactive
Sáng nay em có lấy mẫu máu thì có 1 anh lấy cho em, nhưng em không thấy anh ấy đổ máu vào ống, không biết là thế nào, em có gọi điện hỏi thì anh ấy bảo yên tâm, đây là nghề của anh, nếu anh không làm đúng quy trình thì mất việc à, vậy anh chị ơi em có nên lo lắng về điều này không?
- Anh Hiếu, anh Tuấn, Chị Hà, anh Xuân và các anh chị cho em hỏi, với kết quả XN như trên ở ngày thứ 27 tính từ khi có nguy cơ của em thì em có thể yên tâm không bị nhiễm HIV và các bệnh đã được xét nghiệm không?.

Nguyen Ha
05-05-2014, 20:19
Em chào anh chị
Hôm nay là ngày thứ 27 kể từ khi em có nguy cơ, em đến bệnh viện Hồng Ngọc là các xét ghiệm, vì em bị Herpes Simplex nên em đang dùng thuốc điều trị Herpes Simplex cách đây nửa tháng, ngày nào em cũng uống, nhưng hôm qua em không uống thuốc tính đến thời điểm lấy mẫu xét nghiệm là 1 ngày và kết quả như sau ạ:
- Xn Giang mai(Anti Syphilis Test): KQ Âm tính.
- Xn HIV Ag/Ab Combo(Architect): KQ Nonreactive. Ở phần Resul: 0.18 nghĩa là gì ạ?
- Xn HBsAg-CMIA: KQ Nonreactive
Sáng nay em có lấy mẫu máu thì có 1 anh lấy cho em, nhưng em không thấy anh ấy đổ máu vào ống, không biết là thế nào, em có gọi điện hỏi thì anh ấy bảo yên tâm, đây là nghề của anh, nếu anh không làm đúng quy trình thì mất việc à, vậy anh chị ơi em có nên lo lắng về điều này không?
- Anh Hiếu, anh Tuấn, Chị Hà, anh Xuân và các anh chị cho em hỏi, với kết quả XN như trên ở ngày thứ 27 tính từ khi có nguy cơ của em thì em có thể yên tâm không bị nhiễm HIV và các bệnh đã được xét nghiệm không?.
Bạn hoàn toàn yên tâm với kết quả xét nghiệm này.
Xét nghiệm âm tính rồi giải tỏa tâm lý đi thôi.
Hành vi của bạn là tình dục an toàn mà cứ xoắn mãi thế à?. Yên tâm đi nhé.

nguoilolang0
05-05-2014, 20:51
Tại em bị Herpes nên em lo chị ạ, với lại hôm tuần trước em thấy ở phần da quy đầu của em có các hạt nhỏ li ti như đầu kim chụm lại, cũng nhiều, bác sĩ nói với em là do HPV gây lên, nó không phải sùi mào gà nhưng để lâu nó cũng gây u sùi, bác sĩ đốt cho em, giờ vẫn còn vài chỗ có đám hạt li ti, nhưng sau 3 hôm em quay lại khám bác sĩ khác thì kết luận là hạt tuyến sinh dục, nên giữ vệ sinh sạch sẽ, và bôi thuốc, em không hiểu gì cả nên em lo lắng, lần lẫn em mong anh chị cho em lời khuyên qua việc em kể ạ.
Em chân thành cảm ơn.

Nguyen Ha
05-05-2014, 21:01
Tại em bị Herpes nên em lo chị ạ, với lại hôm tuần trước em thấy ở phần da quy đầu của em có các hạt nhỏ li ti như đầu kim chụm lại, cũng nhiều, bác sĩ nói với em là do HPV gây lên, nó không phải sùi mào gà nhưng để lâu nó cũng gây u sùi, bác sĩ đốt cho em, giờ vẫn còn vài chỗ có đám hạt li ti, nhưng sau 3 hôm em quay lại khám bác sĩ khác thì kết luận là hạt tuyến sinh dục, nên giữ vệ sinh sạch sẽ, và bôi thuốc, em không hiểu gì cả nên em lo lắng, lần lẫn em mong anh chị cho em lời khuyên qua việc em kể ạ.
Em chân thành cảm ơn.

Em đã đi khám bs rồi hãy làm theo chỉ dẫn của bs đi.

nguoilolang0
05-05-2014, 21:15
Chị ơi trường hợp của em có phải lo lắng không ạ?

nguoilolang0
06-05-2014, 08:56
Chị Hà ơi, vậy em có cần phải xét nghiệm lại không ạ?

Nguyen Ha
06-05-2014, 09:04
Chị Hà ơi, vậy em có cần phải xét nghiệm lại không ạ?

Em không cần xét nghiệm nữa. Yên tâm đi.