PDA

View Full Version : QHTD không an toàn với GMD. Xin tu van ve hiv

Laytroi
20-04-2014, 20:36
Xin chào mọi người!
Hồi tháng 1 mình có qhtd với gái karaoke mà không dùng bcs. Cách đây 1 tháng mình bị đau nữa đầu, đau họng, sốt kéo dài khoảng 1 tuần và hiện tại mình bị bị 1 vết thương mưng mủ. Vậy có phải mình đã bị hiv hay không? Mình thật sự rất hoang man và lo lắng. Mình không biết làm sao để đối diện với vợ và gia đình. Mong mọi người tư vấn giúp mình.
Thành thật cảm ơn!

Charles
20-04-2014, 21:07
Xin chào mọi người!
Hồi tháng 1 mình có qhtd với gái karaoke mà không dùng bcs. Cách đây 1 tháng mình bị đau nữa đầu, đau họng, sốt kéo dài khoảng 1 tuần và hiện tại mình bị bị 1 vết thương mưng mủ. Vậy có phải mình đã bị hiv hay không? Mình thật sự rất hoang man và lo lắng. Mình không biết làm sao để đối diện với vợ và gia đình. Mong mọi người tư vấn giúp mình.
Thành thật cảm ơn!

Bạn QHTD không an toàn với người không rõ tình trạng sức khỏe của họ là bạn có nguy cơ. Thời gian nguy cơ từ tháng 1, nay là tháng 4 thì cũng được 3 tháng rồi, bạn cần đi XN HIV và các bệnh STDs để biết rõ tình trạng sức khỏe của mình. Hãy mạnh dạn đi XN, đừng để ý đến triệu chứng, vì HIV không có biểu hiện ban đầu. Chúc bạn có kết quả như mong muốn!

Laytroi
20-04-2014, 21:13
Mai mình sẽ ra pasteur xn. Nhưng mình biết nên chọn cách xn nào thì thích hợp? Bạn có thể hướng dẫn giúp mình với.

Charles
20-04-2014, 21:25
Mai mình sẽ ra pasteur xn. Nhưng mình biết nên chọn cách xn nào thì thích hợp? Bạn có thể hướng dẫn giúp mình với.

Thời điểm này bạn XN phương pháp nào cũng chính xác.

Laytroi
20-04-2014, 21:33
Xin cảm ơn rất nhiều!

songchungvoi_HIV
20-04-2014, 22:47
Xin chào mọi người!
Thành thật cảm ơn!
Bạn quan hệ k an toàn thì đi XN HIV đi, Ở DD này BQT k tư vấn về TC, Muốn biết có nhiễm HIV k phải XN máu, Tín từ nguy cơ XN chốt ở 12 tuần

hyvong7593
21-04-2014, 01:33
Cố lên bạn nhé , bạn chưa rõ bệnh tình ngđó , thì có nghĩ chưa chắc ngđó bị H , còn hy vọng mà , cố lên .

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-04-2014, 02:28
Xin chào mọi người!
Thành thật cảm ơn!
đâu phải cứ hễ quan hệ không an toàn là sẽ bị nhiễm đâu bạn
và không phải gái karaoke nào cũng bị H đâu bạn
bạn hãy hy vọng như vậy và cố gắng lên đi làm xét nghiệm bạn nhé
chúc bạn luôn may mắn và sẽ âm tính...

Laytroi
21-04-2014, 09:15
đâu phải cứ hễ quan hệ không an toàn là sẽ bị nhiễm đâu bạn
và không phải gái karaoke nào cũng bị H đâu bạn
bạn hãy hy vọng như vậy và cố gắng lên đi làm xét nghiệm bạn nhé
chúc bạn luôn may mắn và sẽ âm tính...

Nhưng mình đọc trên web thấy những người bị nhiễm hiv thường có những biểu hiện giống như mình nên mình rất sợ và thật sự stress. Sáng nay mình đã đi xn và được hẹn đến ngày 23. Còn phải chịu đựng thêm 2 ngày nữa thật là khủng kiếp

songchungvoi_HIV
21-04-2014, 09:22
Nhưng mình đọc trên web thấy những người bị nhiễm hiv thường có những biểu hiện giống như mình nên mình rất sợ và thật sự stress. Sáng nay mình đã đi xn và được hẹn đến ngày 23. Còn phải chịu đựng thêm 2 ngày nữa thật là khủng kiếp
Bạn đọc đâu đó cũng vậy thôi, nhắc lại HIV phải XN máu, k có vị BS nào nhìn TC khẳng định nhiễm HIV. Muốn biết TC đúng k, dọc bài này, bấm vào để đọc:

Chủ đề: Sống lành mạnh, bệnh nhân AIDS thọ hơn (http://diendanhiv.vn/threads/11445-Song-lanh-manh-benh-nhan-AIDS-tho-hon)

♥NS♥
21-04-2014, 09:36

HIV không có chẩn đoán qua triệu chứng,bởi vì có nhiều bệnh thường có tc giống nhau,ko thể cho nó là trc HIV được.chúc bạn về đích an toàn

tôi ơi đừng tuyệt vọng
21-04-2014, 09:46
chỉ có xét nghiệm máu mới biết mình có + hay không
chỉ có 2 ngày thôi mà bạn,rán lên...

Laytroi
23-04-2014, 15:40
Các bạn ơi cho mình hỏi với. Mình bị nguy cơ hiv vào ngày 9/1, ngày 21/4 mình đi xn ở pasteur (lệ phí xn là 100k) được kq âm tính. Vậy kq đó đã chính xác chưa? Mình có cần đi xn lại vào tháng 6 nữa không?
Xin cảm ơn các bạn!

Buonqua
23-04-2014, 15:46
Các bạn ơi cho mình hỏi với. Mình bị nguy cơ hiv vào ngày 9/1, ngày 21/4 mình đi xn ở pasteur (lệ phí xn là 100k) được kq âm tính. Vậy kq đó đã chính xác chưa? Mình có cần đi xn lại vào tháng 6 nữa không?
Xin cảm ơn các bạn!
Kết quả xn như vậy chứng minh bạn an toàn với hiv. Không cần xn lại.

songchungvoi_HIV
23-04-2014, 16:06
Xin cảm ơn các bạn!
Thông tin 6 tháng củ rít.

Laytroi
23-04-2014, 16:07
Kết quả xn như vậy chứng minh bạn an toàn với hiv. Không cần xn lại.
Cảm ơn bạn, cảm ơn cuộc đời, cảm ơn mọi người đã chia sẽ với mình những ngày qua. Thời gian vừa qua thật khủng khiếp. Lúc nảy cầm kq mà tim mình như ngừng đập. Cuộc đời vẫn đẹp. Mong các bạn cũng sẽ có kết quả giống mình. Mọi người đều khoẻ mạnh, vui vẻ và hạnh phúc bên gia đình.

Laytroi
26-04-2014, 09:30
Các bạn ơi cho mình hỏi với. Mình có nguy cơ nhiễm hiv vào ngay 8/2, ngày 21/4 mình đi xn tìm kháng thể ở pasteur. Vậy kq xn đó có chính xác không? Cảm ơn các bạn!

songchungvoi_HIV
26-04-2014, 09:33
Các bạn ơi cho mình hỏi với. Mình có nguy cơ nhiễm hiv vào ngay 8/2, ngày 21/4 mình đi xn tìm kháng thể ở pasteur. Vậy kq xn đó có chính xác không? Cảm ơn các bạn!
Bạn vui lòng xem lại các câu hỏi của bạn xem: Lúc thì 9/1, lúc thì 8/2, Vậy túm lại là tháng nào???

Laytroi
26-04-2014, 09:43
Mình xin lỗi, vì lúc trước quá rối nên mình nhớ nhầm. Sáng nay ngồi nhớ lại thì mới biết là ngày 8/2 chứ không phải 9/1 :(

songchungvoi_HIV
26-04-2014, 09:47
Mình xin lỗi, vì lúc trước quá rối nên mình nhớ nhầm. Sáng nay ngồi nhớ lại thì mới biết là ngày 8/2 chứ không phải 9/1 :(
Vậy XN lần nữa chốt ở 12 tuần tính từ lúc có nguy cơ

Laytroi
26-04-2014, 09:50
Vậy kq xn hôm 21/4 có khả quang không bạn?

songchungvoi_HIV
26-04-2014, 09:56
Khả quan rất cao, chốt ở 12 tuần theo khuyến cáo

Charles
26-04-2014, 10:01

8/2 -> 21/4 = 72 ngày (hơn 10 tuần) ÂT là một kết quả rất khả quan. XN chốt ở tuần 12 cho đủ thủ tục thôi.

Laytroi
26-04-2014, 10:11
Cảm ơn các bạn rất nhiều!